Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Chà lâu quá mới vào để post bài nha, bài này rất hữu ích, cứ tiếp tục nhé "Cơn gió nhẹ SG".

Cuộc sống của bạn đã ổn rồi chứ, kiếm việc làm có xa nhà không? Hy vọng một ngày gần đây sẽ hành hương lên phương bắc (San Jose) tìm gặp chiến hữu nha.

Happy new year 2011.
Hi anh Hồng,
Đã em qua Mỹ được 6 tháng, em đã đi làm được hơn 4 tháng, em làm ở Sunnyvale, cách nơi em ở khoảng 15 miles (Southern' San Jose).
Lúc này em đang nghỉ lễ đến Jan/03 mới đi làm lại.
Gia đình em vẫn bình an, cảm ơn những lời thăm hỏi của anh.
Kính chúc anh chị và gia đình nhiều may mắn trong năm mới.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

@ Ngọc Happy
Chị Tùng (TN) đây. Đừng buồn em nhé ! Cứ đến hẹn lại lên...mà.
chị đã chờ lịch Vi sa 5 tháng liền đứng im một chỗ, nên rất hiễu nỗi lòng của ACE mình. Xin chia sẻ với Ngọc (người bạn mới quen) và chúc em luôn vui và lạc quan nhé!....
Hẹn sẽ phone sau.
Xin chào chị Tùng,

Xin chúc mừng sinh nhật chị Tùng 01/01/2011. Chúc chị ngày sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc.

Thân mến,

ngọc:)+

duonggioi

Thành viên mới

@Ngoc happy.
Cảm ơn Ngọc đã chúc mừng sinh nhật mình. Nhớ bạn lắm nhưng bận nhiều nên không phone được. Tuy vậy vẫn lên diễn đàn thường,tin tức ACE mình vẫn biết. Mình vẫn còn ở VN (OX và con đi 1 tháng rồi ) mình mùng 2 tết mới sang Chicago, mới book vé xong. Định 09/01/11họp mặt để mừng trưởng đoàn nghệ thuật 5 và chia tay đấy, nhưng sợ lỗi hẹn nên chờ sắp xếp sẽ báo sau. Chúc bạn một ngày mới ,một năm mới vui vẽ .:113::113::113:

duonggioi

Thành viên mới

gioinct (Nguyễn Tùng 090807)chicago- Illinoisenguyenduong_1961@yahoo.com

ngochappy

Cựu Ban điều hành

@Ngoc happy.
Cảm ơn Ngọc đã chúc mừng sinh nhật mình. Nhớ bạn lắm nhưng bận nhiều nên không phone được. Tuy vậy vẫn lên diễn đàn thường,tin tức ACE mình vẫn biết. Mình vẫn còn ở VN (OX và con đi 1 tháng rồi ) mình mùng 2 tết mới sang Chicago, mới book vé xong. Định 09/01/11họp mặt để mừng trưởng đoàn nghệ thuật 5 và chia tay đấy, nhưng sợ lỗi hẹn nên chờ sắp xếp sẽ báo sau. Chúc bạn một ngày mới ,một năm mới vui vẽ .:113::113::113:
Xin chào chị Tùng,

Cám ơn chị rất nhiều, hy vọng chị thu xếp công việc ổn thoả để tham dự buổi họp mặt với diễn đàn và chị em mình sẽ tâm sự nhiều hơn chị nhé.

Xin chúc chị và gia đình năm mới mạnh khoẻ,mọi việc suông sẻ tốt đẹp.

Thân mến,

ngọc:)+

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi, mấy anh chị cho em hỏi về Food stamp là, nếu người bảo trợ tài chính I864 mình income cao quá thì có xin Food stamp dc ko? kid4l0ve ko có đi làm, chỉ đi học thôi, no income.

namduongdalat

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ! mình qua Florida từ 28/12/2010 . đang ăn ngủ theo múi giờ mới cho quen ,mới qua nên cũng hơi buồn . con mình đến 25/01/2011 này mới nhập học lớp 9 , nhà mình vẫn chưa nhận được thẻ xanh ( 10 ngày rồi đấy , nóng ruột qúa à ) Có anh chị nào ở cùng FL hay khu Miramar kg ? liên lạc cho vui nha

hi GĐ XNC ơi !
đăng ký giúp tên bexinh với 14/2 ngày lễ tình nhân này bexinh bay rồi
bexinh - San Jose - CA 95121 - bexinh2101993@yahoo.com
cảm AC nhé mong sớm có buổi off nhé

Last edited by a moderator:

baophan

Cựu Ban điều hành

Baophan sẽ cập nhật bexinh vào danh sách "Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu khi đến Mỹ" nhé. Hôm nay đã ổn nhiều chưa nè ?! Chúc vui và sớm vượt qua mọi chuyện nhé ! :113:

Baophan sẽ cập nhật bexinh vào danh sách "Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu khi đến Mỹ" nhé. Hôm nay đã ổn nhiều chưa nè ?! Chúc vui và sớm vượt qua mọi chuyện nhé ! :113:
cảm ỏn lời thăm hỏi của bạn nhé ... mình nghĩ rồi mọi việc cũng O CƯA hết thôi .... đời còn nhiều thứ để vui sống sao tội gì phải ôm nổi buồn mà GẶM NHẮM chứ phải khg bạn ... mình vừa đọc quyển QUẲNG GÁNH LO ĐI MÀ VUI SỐNG ... Mình nghĩ mọi thứ rồi sẽ OK

Last edited by a moderator:

tractam

Thành viên tích cực

Xin trân trọng kính chào các bác, anh, chị, em.... iem là người mới gia nhập diễn đàn này, mặc dù biết dđ này cũng hơi bị lâu hiiii..... Hôm nay iem trước xin phép bác chủ thớt, và các ACE khác cho iem được mần quen để có dịp giao lưu và học hỏi.
iem tên Trắc Tâm nick yahoo là lamtruc_tran@yahoo.com
iem ở Virginia gần Washinton DC Thủ Đô vùng Hoa Thịnh Đốn.
Nhà iem gần khu Eden
Mong được gặp mặt, giao chai.. í lộn giao lưu và mần wen với tấc cả ACE trong đại gia đình XNC.
Thân.

tractam

Thành viên tích cực

Bro thanhnv nếu bác rảnh xin man phép of coffee với bác ở Eden ngày mai 01/08/2011 tai quán Vi (Mimosa củ) lúc 11g trưa. Nếu bác nhận lời pm yahoo cho iem tiếng thanks bác :)

luckyseafood

Ban điều hành

Nhớ topic này không vậy các bạn, lâu quá không thấy ai ghé vào cho bác Hongtran vui tí xíu.
Chờ đấy bác phuthohoa ơi, hongtran chuẩn bị bay qua Houston mong được diện kiến gia đình bác nhé. Sẵn dịp thăm vợ chồng tamchi và có thể bác ticon nữa đó.

Hãy đợi đấy.

TaoDi

Thành viên mới

Chờ đấy bác phuthohoa ơi, hongtran chuẩn bị bay qua Houston mong được diện kiến gia đình bác nhé. Sẵn dịp thăm vợ chồng tamchi và có thể bác ticon nữa đó.

Hãy đợi đấy.
Bác move qua Houston an cư, lập nghiệp luôn hén? Nếu bác qua trước tháng 3 thì nán lại để VC tụi em được diện kiến đầy đủ các cao thủ, các bậc huynh trưởng XNC Houston: pác PTH, pác Ticon, pác Tamchi.... và anh trai Hongtran nữa chứ..:100::100::100:

luckyseafood

Ban điều hành

Bác move qua Houston an cư, lập nghiệp luôn hén? Nếu bác qua trước tháng 3 thì nán lại để VC tụi em được diện kiến đầy đủ các cao thủ, các bậc huynh trưởng XNC Houston: pác PTH, pác Ticon, pác Tamchi.... và anh trai Hongtran nữa chứ..:100::100::100:
Wow, vậy thì hãy đợi đấy. Biết đâu chừng.