Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Cac bac anh hung Luong Son Bac ui
(cho e sorry nhe vi go khong dau, e muon may cua nguoi nha ma may nay khong go dau duoc)

Cac bac cho em dang ky voi, em vua den my luc 6h30 sang 19/1 sau mot chang bay dai nua nam nua ngoi, ngu ga ngu gat :20:

Dia chi cua em la duong Polaris dr, San Diego, CA 92126. Co ACE nao o gan do khong nhi, mong gap cac ACE qua di mat.

Chuc cac ACE nhieu suc khoe, nam moi may man nhe.
Chào whitecat,

Chúc mừng whitecat đã đến Hoa Kỳ bình yên.

Mong whitecat mau chóng hoà nhập và đạt được mong ước của mình.

Thân mến,

ngọc:1:+

tractam

Thành viên tích cực

Ngọc Lan/Người Việt (ghi)
Monday, January 17, 2011

Tôi trở thành công dân Mỹ vào một ngày gần cuối năm 2010, sau 5 năm đặt chân đến mảnh đất này.

..............
Thanks, Bác HT đã chia sẽ 1 bài viết hay :41:
[YOUTUBE]vJNqep77vBw[/YOUTUBE]
hãy cùng thưởng thức bài hát nha các bạn
:113:

whitecat

Thành viên tích cực

Chào whitecat,

Chúc mừng whitecat đã đến Hoa Kỳ bình yên.

Mong whitecat mau chóng hoà nhập và đạt được mong ước của mình.

Thân mến,

Dear Chị Ngochappy
Thank chị nhiều nhé, sáng nay em đã đi xin social, may mắn gặp anh nhân viên là người VN luôn :6:, tám một hồi anh ấy nói rằng lúc làm thủ tục nhập cảnh ở sân bay đã làm số social luôn rồi, cứ về nhà chờ từ 2 - 4 tuần thôi, nếu nhận được thẻ xanh mà không nhận được số social thì hãy lên lại đây. Hì hì thế là đi về, nhưng cũng vui vì nhân viên chỗ đến xin số social dễ thuơng lắm, tất cả đều rất nhiệt tình, vui vẻ làm mình rất thoải mái.

Để rảnh rảnh em sẽ tường thuật hành trình bay & những gì thấy được sau 2 ngày đến đây hén, chúc chị vui .

quaidan

Cựu Ban điều hành

......
Cac bac cho em dang ky voi, em vua den my luc 6h30 sang 19/1 sau mot chang bay dai nua nam nua ngoi, ngu ga ngu gat :20:
......
WOW, mừng Whitecat đã tới miền đất hứa :41: chúc hy vọng và bình an trên những chặng đường tiếp theo nhé :113:

thanhnv

Thành viên tích cực

WOW, mừng Whitecat đã tới miền đất hứa :41: chúc hy vọng và bình an trên những chặng đường tiếp theo nhé :113:
Hi quán đải

Chừng nào VC em bay? Hì hì, anh đang hưởng mùa đông đầu tiên bên này. Vừa ngán mà cũng vừa thích thú tò mò :1: Bửa nay từ sáng tới giờ nhiệt độ cứ cà tưng khoảng 15 - 17 độ F, lại gặp windy nữa :20::20::20: Tụi anh chơi trò xem thử nước đóng băng tới cở nào. Con rạch nước sâu khoảng 2m, bề ngang khoảng 3m đóng băng nhưng không biết là băng mỏng hay dày, bèn cá nhau chơi. Lúc đầu anh phóng khúc cây to thật mạnh xuống, nó trượt đi không xi nhê gì hết. Cứ thế, cuối cùng anh chơi luôn một tảng xi măng nặng phải 7,8kg, dập cái ầm xuống con rạch. kết quả tảng xi măng bị bể một góc lớn rồi trượt đi luôn. Vậy là anh thua một gói Malboro hết hơn 4$, hehe.

Ráng tranh thủ ăn Tết cho hoành sì tráng lần chót rồi qua đây đi cày nhe.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

wow, anh ở đâu mà đã thế :D
kid4l0ve mới coi cái clip trên mạng, thời tiết lạnh đến độ tạt một ca nước sôi ra ngoài trời, lập tức nó biến thành tuyết ngay >"<

Thành

Thích đủ thứ ...

wow, anh ở đâu mà đã thế :D
kid4l0ve mới coi cái clip trên mạng, thời tiết lạnh đến độ tạt một ca nước sôi ra ngoài trời, lập tức nó biến thành tuyết ngay >"<
Clip đây nè. khủng hoảng lay
[YOUTUBE]TrmWoNwBztQ[/YOUTUBE]​

whitecat

Thành viên tích cực

Cám ơn bác Quaidan hén, em cũng chỉ mong được như bác chúc thôi. Chúc bác & gia đình ăn tết vui vẻ, qua tết bay hội ngộ với các ACE bên này.

Thành

Thích đủ thứ ...

Cám ơn bác Quaidan hén, em cũng chỉ mong được như bác chúc thôi. Chúc bác & gia đình ăn tết vui vẻ, qua tết bay hội ngộ với các ACE bên này.
Ah wen chúc mừng whitecat đến Hoa Kỳ mạnh khoẻ chứ ha, trước khi đi cũng làm được 1 bài cho ACE nghe quá đã luôn nhe :101::41::41:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Dear Chị Ngochappy
Thank chị nhiều nhé, sáng nay em đã đi xin social, may mắn gặp anh nhân viên là người VN luôn :6:, tám một hồi anh ấy nói rằng lúc làm thủ tục nhập cảnh ở sân bay đã làm số social luôn rồi, cứ về nhà chờ từ 2 - 4 tuần thôi, nếu nhận được thẻ xanh mà không nhận được số social thì hãy lên lại đây. Hì hì thế là đi về, nhưng cũng vui vì nhân viên chỗ đến xin số social dễ thuơng lắm, tất cả đều rất nhiệt tình, vui vẻ làm mình rất thoải mái.

Để rảnh rảnh em sẽ tường thuật hành trình bay & những gì thấy được sau 2 ngày đến đây hén, chúc chị vui .
Chào whitecat,

Số em thật là may mắn, việc gì cũng thuận lợi dễ dàng, chung vui với em nhé.

Em đã chuẩn bị gì cho việc học tiếp của mình chưa?

Khi nào rảnh, em nhớ kể lại mọi việc để mọi người được biết và có kinh nghiệm em nhé.

Thân mến,

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Dear Chị Ngochappy
Đi mà kg chào anh 1 tiếng , nhớ cái mẹt nhé:mad::mad::mad::mad:

leo

Thành viên tích cực

wow wow, cho Leo tham gia với.
Leo chỉ liên lạc được với Bác Liệu, Chú Ánh, cô Nga Huỳnh thôi. Vì tất cả đều ở CA hết. ^^
Leo - Graden Grove. CA - iwasky_marky@yahoo.com

phuck3

Thành viên tích cực

Các A/C ơi.
Có A/C nào đang ở Philadelphia làm ơn giúp em với.
Em cầu xin A/C đó.
Hồi trước chị em ở Philadelphia nhưng đang trong thời gian bổ túc giấy tờ chị em lại chuyển đi chỗ khác,mà gia đình em lại ko biết,nên khi gửi giấy tờ bổ túc sang lại gửi địa chỉ cũ,nên giờ chị em ko nhận dc,nên bực mình ko chịu làm tiếp giấy tờ,A/C nào ở gần đấy làm ơn giúp em đến địa chỉ đó hỏi giúp em.Em xin Cảm ơn rất nhiều lay

Thành

Thích đủ thứ ...

Các A/C ơi.
Có A/C nào đang ở Philadelphia làm ơn giúp em với.
Em cầu xin A/C đó.
Hồi trước chị em ở Philadelphia nhưng đang trong thời gian bổ túc giấy tờ chị em lại chuyển đi chỗ khác,mà gia đình em lại ko biết,nên khi gửi giấy tờ bổ túc sang lại gửi địa chỉ cũ,nên giờ chị em ko nhận dc,nên bực mình ko chịu làm tiếp giấy tờ,A/C nào ở gần đấy làm ơn giúp em đến địa chỉ đó hỏi giúp em.Em xin Cảm ơn rất nhiều lay
Đâu cần phải tới đó hỏi cho mắc công vậy bạn ? Hãy gửi email thông báo cho NVC địa chỉ mới, họ sẽ gửi thông tin về cho bạn! Xem mẫu thư nào phù hợp thì điền và gửi đi nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34

luckyseafood

Ban điều hành

Cac bac anh hung Luong Son Bac ui
(cho e sorry nhe vi go khong dau, e muon may cua nguoi nha ma may nay khong go dau duoc)

Dia chi cua em la duong Polaris dr, San Diego, CA 92126. Co ACE nao o gan do khong nhi, mong gap cac ACE qua di mat.

Chuc cac ACE nhieu suc khoe, nam moi may man nhe.
Hi hi, hongtran ở sát rạt chổ của whitecat đây, đường Black Mountain, gần chợ Lucky Seafood, nhưng ... lại chuẩn bị move qua Houston để đi cày rồi, huhu.

Thôi thì sau này có dịp gặp lại vậy, whitecat nhanh chóng đến Miramar College đăng ký học ESL nhe, ở đó Việt kiều hồi hộp đông như kiến đó, năm 2010 toàn thể các lớp ESL thì người Việt mình chiếm 40-50% sĩ số đó. Quá đã.

Chúc vui.

whitecat

Thành viên tích cực

Ah wen chúc mừng whitecat đến Hoa Kỳ mạnh khoẻ chứ ha, trước khi đi cũng làm được 1 bài cho ACE nghe quá đã luôn nhe :101::41::41:
Dear bác Thành,
Cám ơn lời chúc của bác, bữa off đó bác cũng cho e với mọi người thưởng thức nhiều bài hay quá trời. Hy vọng sớm gặp bác tại xứ cờ hoa nhé.

whitecat

Thành viên tích cực

Hi hi, hongtran ở sát rạt chổ của whitecat đây, đường Black Mountain, gần chợ Lucky Seafood, nhưng ... lại chuẩn bị move qua Houston để đi cày rồi, huhu.

Thôi thì sau này có dịp gặp lại vậy, whitecat nhanh chóng đến Miramar College đăng ký học ESL nhe, ở đó Việt kiều hồi hộp đông như kiến đó, năm 2010 toàn thể các lớp ESL thì người Việt mình chiếm 40-50% sĩ số đó. Quá đã.

Chúc vui.
Ôi bác Hongtran
Em biết bác cũng ở San Diego, vừa định liên lạc với bác thì bác lại sắp move rồi :20::2:. Cứ 2 ngày người nhà lại cho em ra chợ Lucky Seafood mua đồ ăn là đi ngang Black Mountain, huhuhu thế mà không biết nhà bác ghé vô để 888. đa số time em ở nhà để học lý thuyết chuẩn bị thi bằng lái, lúc nào bác rảnh ghé nhà em chơi hén.

Em đã định thứ 2 tới ra Miramar đăng ký học ESL nè, àh bác cho em hỏi cái này: lúc mới qua bác có nhận đc thư của Viện Kiểm Lao kêu mình tới, kêu đem theo phim phổi không? Trong thư có viết là :" có thể mất nhiều lần thăm & trả lệ phí, xin thảo luận về hoàn cảnh tài chính của quý vị" -> vậy nếu em khai no đủ thứ (no money, no job thì có được free không hỉ bác?)

Bác có quen ai học ESL ở Miramar thì giới thiệu cho em với nhé, cám ơn bác rất nhiều nhiều, chúc bác & gia đình năm mới dồi dào sức khoẻ.

Last edited by a moderator:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Sao lại post số phone của em ở đây ,không nên nhé !Chỉ PM thôi nhé !Xin lỗi anh phải xoá để bảo đảm sự riêng tư của cá nhân em .Đừng có giận Anh sẽ Pm cho Hongtran .