Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

tran_vo

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

chào tran_vo anh ở minnesota vậy là gần chổ tôi, vậy nơi bạn ở là gì vậy?
tôi ở s.fargo
Xin chào bạn Châu Anh, theo địa chỉ bạn ghi là South Fargo phải không? Tôi ở Rochester, nếu đúng vậy thì bạn ở gần Canada. Minnesota là bang lạnh đứng thứ 2 của nước Mỹ , chỉ thua Alaska thôi. Sang đây mà biết được bạn XNC nào cũng cảm thấy ấm lòng, xem lại tấm hình chụp chung ngày off 28/8/2011 đến nay đã có nhiều ACE qua định cư đây rồi. Xin chúc các buổi off có được nhiều ACE nhận giấy hồng. Xin chúc bạn và gia đình nhiều may mắn . Bye.

Thutrinh

Thành viên mới

Em là Thu Trinh , mot thành viên moi , Em xin chào cã nhà , cho em duoc dāng ky' sinh hoat voi các ACE trong XNC a. , còn khoang 2 tháng nua ,em xin góp mat tai voi các ACE tai Cali ( Bolsa) _ Xin cám on da cho em tham gia sinh hoat . Em chua biet viet bo dâu' nhu thê' nào , mong thông cam, lân' sau em se co gang hoc cách bõ dâu' . Thân ái

langvuon

khoai nướng

Em là Thu Trinh , mot thành viên moi , Em xin chào cã nhà , cho em duoc dāng ky' sinh hoat voi các ACE trong XNC a. , còn khoang 2 tháng nua ,em xin góp mat tai voi các ACE tai Cali ( Bolsa) _ Xin cám on da cho em tham gia sinh hoat . Em chua biet viet bo dâu' nhu thê' nào , mong thông cam, lân' sau em se co gang hoc cách bõ dâu' . Thân ái
Chào mừng Thu Trinh đến với Nam Cali, có lẽ bạn muốn nói đến đường Bolsa Westminster. Trung tâm thương mại Phước Lộc Thọ, Saigon Little quận Cam California

Thutrinh

Thành viên mới

Chào Bác Langvuon , hom nay vào dien dàn , thây' có Bác hoi âm , em mung quá, xin tra loi Bac ngay dây ạ , em dang tìm nhà de thuê trong thoi gian dau moi qua, có the là o Bolsa hoac Fountain Valey , dó là du dinh nhu the, em co search trên Net nhung van chua tìm duoc can nhà nào o Fountain Valey, neu nhu Bác hoac Anh Chi nào có thông tin gì ve nhà cho thuê o Fountain Valey, xin hay chi dan cho em , em xin cam on lam lam ,_ Thân ái

langvuon

khoai nướng

Chào Bác Langvuon , hom nay vào dien dàn , thây' có Bác hoi âm , em mung quá, xin tra loi Bac ngay dây ạ , em dang tìm nhà de thuê trong thoi gian dau moi qua, có the là o Bolsa hoac Fountain Valey , dó là du dinh nhu the, em co search trên Net nhung van chua tìm duoc can nhà nào o Fountain Valey, neu nhu Bác hoac Anh Chi nào có thông tin gì ve nhà cho thuê o Fountain Valey, xin hay chi dan cho em , em xin cam on lam lam ,_ Thân ái
Nhà cho thuê thì nhiều lắm, nhưng trước khi thuê phải xem nhà có thích hợp không đã trước khi làm hợp đồng thuê nhà.

Thutrinh

Thành viên mới

Các Bác oi, may ngày hôm nay em miệt mài tìm thông tin trên mạng , em can thuê mot apartment hoac cān nhà , o gan Laquinta high school,de bé gái nhà em co the di bộ den truong duoc , nhung tìm mai mà ...hix..hix..khong thay gì ca , Cac Bác có the giúp cho em chút thông tin ve apt hoac nhà nào gan truong muốn cho thuê, em xin cam on ạ !

thuykb

Thành viên tích cực

Các Bác oi, may ngày hôm nay em miệt mài tìm thông tin trên mạng , em can thuê mot apartment hoac cān nhà , o gan Laquinta high school,de bé gái nhà em co the di bộ den truong duoc , nhung tìm mai mà ...hix..hix..khong thay gì ca , Cac Bác có the giúp cho em chút thông tin ve apt hoac nhà nào gan truong muốn cho thuê, em xin cam on ạ !
Hi, Thutrinh
Theo tôi bạn thử vào xem mục "rao văt" của báo Người Việt Online, tôi nghĩ ở đó có thể giúp bạn tìm chổ thuê.
Thân chào

Mong Hoai

Thành viên tích cực

-Bà con nào còn nhớ gia đình mộng hoài đi thỉnh kinh không ?qua bao gian nan hôm nay mới được đến tây thiên .hoaisum_bentre@yahoo.com ĐT:510.529.8478
Hiện gia đình đang ở OACKLAND .:1:

Thành

Thích đủ thứ ...

-Bà con nào còn nhớ gia đình mộng hoài đi thỉnh kinh không ?qua bao gian nan hôm nay mới được đến tây thiên .hoaisum_bentre@yahoo.com ĐT:510.529.8478
Trời, hèn gì lâu nay không thấy thầy đâu hết ? Tưởng đến miền cực lạc rồi chứ :24:

TaoDi

Thành viên mới

Ý bạn là bạn đã đến được xứ Tây Thiên "đất cây Sồi" (OAKLAND, CA)?

Nếu là ở đó thì từ chỗ bạn chạy qua San Francisco không xa, tha hồ mà qua đó ngắm Cây Cầu Vàng (Golden Bridge).

cubo730

Thành viên mới

CUMBERLAND MARYLAND 21502 , có đồng bào nào cùng ở đây để cùng uống gì đó với nhau khi rảnh rang không?

tapo

Thành viên mới

Xin chao cac anh chi!
Cho minh dang ki voi nhe, minh 28t, moi qua My thang 10/2011 va moi move qua West Palm Beach ,Florida 33403 duoc 2 thang.
Yahoo: thai_phong483@yahoo.com
Men chao moi nguoi! chuc cac anh chi tren dien dan nhieu suc khoe va hanh phuc.:6:
Sorry admin vi bat tien may tinh em khong danh dau duoc, em se khac phuc sau.

Gởi đến các thành viên XNC sữa soạn vào Mỹ :
Một kinh nghiệm méo mặt chào sân khi buớc chân vào Mỹ , số là bà nhà tui bay vào gần cuối tháng 12/2011 , khi nhập cãnh vào Mỹ thì vào làm thủ tục ở sân bay Chicago ( class A ) , tất cã đều suôn sẽ thoãi mái tuy rằng có chờ hơi lâu , thông thường thì trong vòng một tháng mình sẽ nhận được thẽ xanh ( Green card ) gởi đến nhà .
Thời gian một tháng trôi qua vèo vèo , vẩn chưa thấy card xanh , card đõ gì cã , mà lại nhận được cái thư gởi đến đúng địa chĩ nhà ( from I-797C ) cũa Deparment of Homeland Security ở tận đâu xứ cao bồi cưởi ngựa , chăn bò và đấu súng , Đại ý nói là họ đã nhận được đầy đũ Hồ sơ từ sân bay gởi đến và vui lòng chờ đợi thêm 30 ngày nữa ( vị chi là 60 ngày ??? ) . có cái thư cũa cơ quan chức năng là yên tâm rồi , vã lại mình đâu có di chuyển đi đâu thì kg có liền cũng Ok .
Bây giờ chờ đợi cũng hơi lâu rồi , nguời nhà mới ĐT theo trong thư chỉ dẩn , thì hởi ơi nổ đom đóm ., hết thấy sao mà thấy Ông Trời , vì rằng do kg tìm được địa chĩ nhà nên đã gởi trã lại và đã bị Tiêu hũy , , trời chuyện này mới lạ àh nha , Địa chĩ gỡi thư đúng đây mà , thư tới mà sao Thẽ xanh kg tới , hỏi ra thì mới biết là Nhân viên ở sân bay khi nhận HS , mà ghi thế nào đó là N573 , mà số nhà là 573 , theo mình hiểu khi nhận thư , thì cứ nghỉ là N thì cũng có nghĩa là Number thì là Số 573 thôi , nhưng anh Mẽo phát thư máy móc quá thấy Kg có chử N là đem hòan trã ( có lẽ tại mấy vụ giấy tờ này quan trọng ) nên kg liệng vào mail box cho xong ,(lúc này ước chi mình đang ở VN thì mình được kêu ra , trình chứng minh ND và ký tên là xong ) .Bây giờ nếu muốn được làm Thẽ xanh lại thì phãi điền from I-90 và đóng 450 Usd . Chết mày chưa ? Hoãng quá chạy đi coi kiễm tra giấy y tế ở sân bay đưa cho mình đi trình diện thử đàm , thì lại cũng là N573 , lại chết nữa rồi , mấy thằng Tây này nó ghét mình hay sao vậy nè ( mình cũng thuộc lọai CHỐNG NƯỚC CỨU MỸ mà , phe ta mà chơi kỳ vậy ??
Ngoài trời Tuyết rơi nhè nhẹ , trời lại bắt đầu lạnh lạnh mà mình thi đang nóng trong người bởi gò lưng ra download cái thằng I-90 ,rồi bò vô bác gugồ . dịch ý nghĩa cũa cái from nói gì và lấy đũa chọt chọt từng chử mà nóng mấy thằng Tây , mình đâu có lổi gì mà nó tém mình 450 Tổng Thống Mỹ , nó đưa lăn tay và ký tên mình làm răm rắp , cũng còn may là tui phát hiện kịp nên sau này nhận được thư như vậy là xữ liền ( ĐT khiếu nại điều chĩnh liền )
Xứ Mỹ ơi , chưa chi mà mi quất ta một đòn rồi , vì vậy lưu ý mấy ACE đi sau khi nhập cãnh làm giấy tờ , có run quá cũng nên hí hí nhìn xem mấy thằng mủi lõ nó viết địa chỉ nhà đúng hay sai nhé .

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

nó ghi vậy sai òi mà bác không phát hiện N 573 là NHÀ 573 nó phải ghi H HOUSE 573 mới đúng .hehehe

Thường ta chỉ ghi nhà 573 Tran Hung Dao
Mỹ cũng dzị No. 573 Tran Hung Dao Hoặc 573 Tran Hung Dao , N ở đây vô nghỉa cho nên nó pỏ phải òi,

nó ghi vậy sai òi mà bác không phát hiện N 573 là NHÀ 573 nó phải ghi H HOUSE 573 mới đúng .hehehe

Thường ta chỉ ghi nhà 573 Tran Hung Dao
Mỹ cũng dzị No. 573 Tran Hung Dao Hoặc 573 Tran Hung Dao , N ở đây vô nghỉa cho nên nó pỏ phải òi,
Vì vậy nó ghi sai chứ đâu phãi mình khai sai ,vì nó xem HS cũa mình mang qua nạp cho nó tại sân bay , trong các lọai giấy tờ khi mình làm HS đều ghi là 573 chứ mình đâu có ghi N573 hay No: 573 đâu , mà lầm lẩn , nó làm sai mà mình thì tốn công , mất thời gian thì kg nói , mất tiền mới là chua cay chứ ? Khám phá ra điều này là bởi gọi ĐT cho nó , thì nó trã lời như vậy , chạy lấy tờ mà y tế nó đưa hôm tôi qua 29/02 thì hóa ra nó cũng ghi là N573 . Trời ! mấy thằng Mẽo chơi kiểu này ác ôn quá ta , thôi thì lần này phải biếu không nó 450 lãng xẹt , lần sau là phãi báo cho nó biết liền khi mình nhận thư thông báo . Chĩ có điều không hiểu là tại sao HS mình thể hiện là 573 mà nó lại ghi là N573 l001l001l001l001 .

Duy Thai

Thành viên tích cực

Mục này để các bạn sau khi đến Mỹ ghi danh nhé, vui lắm, hihi ....À mà chuẩn bị bay qua đây cũng nên đăng ký luôn như lightwind, yman ... nhe

Danh sách đang ký:

1. Hongtran - San Diego, CA - hongtrantan@yahoo.com
2. tamchi - Houston, Texas - 24hrcafe@gmail.com
3. Lightwind - San Jose, CA - lightwindsaigon@yahoo.com
4. mytran - Houston, Texas -
5. ximuoi - Houston, Texas - vu9999@gmail.com.
6. ticon - Houston, Texas - tuoigiabaybuom@yahoo.com
7. phuthohoa - Texas
8. ng2van - Orange County, CA - colao@ymail.com
9. tramgv - Portland, Oregon - bhgvvn@yahoo.com
10. thanhnv - Virginia -
11. lieuvh - Santa Ana, CA -
12. Yman - Garland, Texas - nit97vdt@yahoo.com
13. Bình Minh - Orange County, CA - wintercoldyeah@yahoo.com
14. phiden - Santa Ana - Orange County, CA - Dongtuyet@ymail.com
15. tuongvan - Seattle, WA - xiangyun4011@yahoo.com
16. thanhchi - Texas -
17. Diemhanh - Sacramento, CA - selyna_wong@yahoo.com
18. Bephuong - Seattle, WA - o_o_hoiucdauyeu_o_o@yahoo.com
19. quaidan - Maryland - chungnga_18@yahoo.com
20. Linda - Michigan - ntsc_tv@yahoo.com
21. Hoàng Mẫu - Seattle, WA - -hoangmau57@yahoo.com
22. MyMy - Boston, MA - haimylien@yahoo.com
23. Tống Phước Trai - Houston, Texas - tongphuoctrai@yahoo.com
24. Vuongminhpham - Iowa - vuongminhpham@yahoo.com
25. Thắng - Chicago, Ilinoise - parksonThang@yahoo.com
26. trunghai - Portland, Oregon - hieuhoang2005bh@yahoo.com
27. duonghoaitruong - San Jose, CA -
28. Kiều Công Ánh - CA - kieuconganh6@yahoo.com
29. utle1153 - Santa Ana - Orange County, CA - utle1153@yahoo.com
30. ku___^!^___zui - Grand Rapids, MI - nhoczuimeo_383@yahoo.com
31. Thehien - Boston, MA - thehientran59@yahoo.com
32. cuongxuanus - Garland, Texas - cuongxuanus@yahoo.com
33. Kid4l0ve - Houston, Texas - frogprince280290@yahoo.com
34. vinhtruong - Garden Grove, CA - buivinh2001@yahoo.com
35. dohoaibao - Worcester, MA 01607 - dobao67@yahoo.com
36. luunghia09 - Hayward, CA 94545 - luunghia9189@yahoo.com.
37. joanANDmichael - Garden Grove, CA -
38. redriver77 - 3974 Cottingham Dr, Cincinnati, OH - vodang1977@yahoo.com - Cell phone : (513)446-8654.
39. gioinct (Nguyễn Tùng 090807)Chicago, Illinoise - nguyenduong_1961@yahoo.com
40. bexinh - San Jose, CA 95121 - bexinh2101993@yahoo.com
41. Tractam - Virginia - lamtruc_tran@yahoo.com
42. black]emerald_ngocbich - Houston,Texas - ilyf_af@yahoo.com
43. nghihan - Portland, Oregon - l.cang@yahoo.com
44. Whitecat - San Diego, CA 92126 - cat_0675@yahoo.com
45. phucphan2012 - Portland, Oregon - phucphan2012@ahoo.com
46. vylinh (Linh Huỳnh) - San Jose, CA - vylinh2006@gmail.com
47. Ngocphuong - Lawrencevill, Georgia - ngocphuong7661@yahoo.com
48. hothanhkhiet - San jose, CA - thanhkhietho@yahoo.com.vn
49. Thi Nguyen - Portland, Oregon - thithi190485@yahoo.com
50. JoanANDmichael - Garden Grove, CA - joanmichael.nguyen@yahoo.com
51. phanthingocanh - New Orland, Louisiana - (504)982-1353
52. thanhtamusvnvn - Ocala, Florida - thanhtamusvnvn@yahoo.com
53. Nguyetts - nguyettran_ttl@yahoo.com
54. Siphub - Houston, Texas - siphub@yahoo.com.vn
55. Trungtin2011 - Seattle, WA - tinnguyen1561989@yahoo.com.vn
56. thaolvvn - San Jose, CA - thaolvvn@yahoo.com
57. langvuon Santa Ana, CA - dagn_quattre@yahoo.com
58. Onenainainai - Bittsburgh,Pennsylvania, PA 15224 - augustinoduc@gmail.com
59. thuykb (Bích Thuỷ), Westminster, CA - thuykb@yahoo.com
60. candy10405 - Belmont, CA - candy10405@yahoo.com
61. nguyenhuong1949 - Wilmington, North Carolina - be_nga27@yahoo.com
62. youandme8110 Olathe Kansas youandme8110@yahoo.com
63. Annadiem - Garden Grove- CA. thiensucacvisao2005@yahoo.com
64. dinhthu - Minnesota - tranvo1993@yahoo.com
65. Sam - Lubbock Texas sam_tran0202@yahoo.com
66. Thutrinh - Westminster, CA
67. tnnguyen - Westminster, CA - bsbnguyen@gmail.com
68. Phuoctran - Richmond, Virginia - phuoctran2702@yahoo.com
69. Mong Hoai - Oakland, CA - hoaisum_bentre@yahoo.com
70. cubo730 - Cumberland, MARYLAND (MD 21502)
71. tapo - West Palm Beach ,Florida (FL33403) - thai_phong483@yahoo.com
Mại dzô bà con ơi.
cho mình xin 1 ve nha

DUY THAI SAINT LOUIS ,MO binhduy_thai2009@yahoo.com.vn