[Diện Vợ, Chồng] Thẻ xanh 2 năm sắp hết hạn

lainguyen6608

Thành viên mới
Xin chào ACE trên diễn đàn.
Xin ACE dành thời gian hướng dẫn cách điền đơn, mẫu đơn, để đổi thẻ xanh 10 năm, Khi nộp đơn có cần nộp kèm bằng chứng không?
Xin chân thành cám ơn.

lainguyen6608

Thành viên mới
Ðề: Thẻ xanh 2 năm sắp hết hạn

Xin ACE dành thời gian giúp đỡ. Mẫu I-751 download xuống không được. ACE có thể giúp gửi qua Mail : lainguyen6608@yahoo.com
Xin chân thành cám ơn.
Chào thân ái!

lainguyen6608

Thành viên mới

Xin chào ACE trên diễn đàn .

Lời đầu tiên xin chúc tất cả ACE trên diễn đàn một năm mới nhiều sức khoẻ vạn sự như ý. Xin ACE dành thời gian giúp điền Form I-751 . xin chân thành cám ơn

Chào than ái !

lainguyen6608

Thành viên mới

Đã lăn tay và chụp hình 01/06/2015 đã gần 2 tháng trôi qua mà không có tin gì mới. Khoảng bao lâu thì có thẻ xanh 10 năm. ACE có thể kiểm tra được không ? A063172462
Xin chân thành cám ơn.

hoian

Thành viên tích cực
Đã lăn tay và chụp hình 01/06/2015 đã gần 2 tháng trôi qua mà không có tin gì mới. Khoảng bao lâu thì có thẻ xanh 10 năm. ACE có thể kiểm tra được không ? A063172462
Xin chân thành cám ơn.
Gọi USCIS: 1-800-375-5283.
https://infopass.uscis.gov/

lainguyen6608

Thành viên mới
Hồ sơ xin thẻ xanh 2 năm--> 10 năm bị đóng

Xin chào anh chị trên diễn đàn.
xin anh chị dành thời gian góp ý cho em với. Em tự làm hồ sơ xin đổi thẻ xanh 2 năm, sở di trú yêu cầu em gửi thêm bằng chứng ngày hết hạn là 16/05/15. Ngày 10/05/16 e gửi hồ sơ bổ túc đi nhưng sở di trú không nhận được . Quá hạn nên hồ sơ của em đã bị đóng tháng 08/16. Giờ e mở hồ sơ lại e có hỏi luật sư ở Cali mà họ nói lệ phí tới $5.000 . Có anh chị nào biết luật sư việt nam nào phí rẻ tí không ? Xin giúp e với . Hiện e đang sống ở Hilo Hawaii.
Em xin chân thành cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Hồ sơ xin thẻ xanh 2 năm--> 10 năm bị đóng

Xin chào anh chị trên diễn đàn.
xin anh chị dành thời gian góp ý cho em với. Em tự làm hồ sơ xin đổi thẻ xanh 2 năm, sở di trú yêu cầu em gửi thêm bằng chứng ngày hết hạn là 16/05/15. Ngày 10/05/16 e gửi hồ sơ bổ túc đi nhưng sở di trú không nhận được . Quá hạn nên hồ sơ của em đã bị đóng tháng 08/16. Giờ e mở hồ sơ lại e có hỏi luật sư ở Cali mà họ nói lệ phí tới $5.000 . Có anh chị nào biết luật sư việt nam nào phí rẻ tí không ? Xin giúp e với . Hiện e đang sống ở Hilo Hawaii.
Em xin chân thành cám ơn

TRƯỚC HẾT BẠN CẦN ĐẶT CUỘC HẸN VỚI MỘT VĂN PHÒNG DI TRÚ ĐỊA PHƯƠNG , NƠI BẠN ĐANG CƯ TRÚ Ở ĐƯỜNG LINK NÀY , BẰNG TIẾNG VIỆT[ Ở ĐÂY

https://my.uscis.gov/vi/appointment

Sau đó trình bày cụ thể hoàn cảnh hồ sơ của mình để được hướng dẫn miễn phí .

lainguyen6608

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ xin thẻ xanh 2 năm--> 10 năm bị đóng

TRƯỚC HẾT BẠN CẦN ĐẶT CUỘC HẸN VỚI MỘT VĂN PHÒNG DI TRÚ ĐỊA PHƯƠNG , NƠI BẠN ĐANG CƯ TRÚ Ở ĐƯỜNG LINK NÀY , BẰNG TIẾNG VIỆT[ Ở ĐÂY

https://my.uscis.gov/vi/appointment

Sau đó trình bày cụ thể hoàn cảnh hồ sơ của mình để được hướng dẫn miễn phí .
Cám ơn bạn đã dành thời gian trả lời. Mình có lên hỏi Văn phòng đi trú rồi Do hồ sơ mình có đưa cho luật sư mỹ ở Hilo coi nhưng Khi mình lấy lại hồ sơ thì họ trả thiếu cho mình tờ giấy hướng dẫn làm lại hồ sơ mới. Nên văn phòng Di trú nói mình về không có giúp gì được nên giờ mình phải nhờ luật sư. giờ mình có thể yêu cầu USCIS gửi cho mình lại được không ? Trường hợp chủa mình để lâu quá có bị trục xuất Rồi ra toà án kéo dài thời gian. Anh chị cho góp ý giúp e.
Thanks