[Hồ sơ F2A, 2B] Thẻ xanh bị sai tên họ chữ lót với nhau

Status
Không mở trả lời sau này.

Johnbimbo

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nây ( 3 tuần ) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược . Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là : Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn.? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không.? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn

sunko

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi Mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nay (3 tuần) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược. Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là: Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn
Trường hợp của bạn mình không hiểu tại sao rất nhiều người qua Mỹ trong vài tháng gần đây sai tên rất nhiều, có 1 số người mới qua gần nhà mình họ cũng bị sai tên. Việc đầu tiên là bạn chờ có thẻ xanh, nếu thẻ xanh sai thì bạn vào trang USCIS download form I-90 về theo mẫu đó mà điền. Chỉnh sửa thẻ xanh rồi mới sửa được tên Social Security Number nhé. Còn nếu thẻ xanh đúng tên rồi thì cứ việc cầm thẻ xanh lên chỗ an sinh xã hội kêu họ sửa lại nhé.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Trường hợp của bạn mình không hiểu tại sao rất nhiều người qua Mỹ trong vài tháng gần đây sai tên rất nhiều, có 1 số người mới qua gần nhà mình họ cũng bị sai tên. Việc đầu tiên là bạn chờ có thẻ xanh, nếu thẻ xanh sai thì bạn vào trang USCIS download form I-90 về theo mẫu đó mà điền. Chỉnh sửa thẻ xanh rồi mới sửa được tên Social Security Number nhé. Còn nếu thẻ xanh đúng tên rồi thì cứ việc cầm thẻ xanh lên chỗ an sinh xã hội kêu họ sửa lại nhé.
Xem ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27460

Thaimy

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nây ( 3 tuần ) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược . Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là : Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn.? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không.? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn
Cho em hỏi là chị đã làm lại thẻ xanh và số an ninh xã hội chưa ạ?

sunko

Thành viên tích cực
Ðề: Thẻ xanh bị sai tên họ chữ lót với nhau

Cho em hỏi là chị đã làm lại thẻ xanh và số an ninh xã hội chưa ạ?
Theo như bác @ASM đưa link mình có đọc qua, nhưng mình nghĩ giữa Việt Nam và Mỹ không có sự đồng bộ, tất cả mọi người qua mỹ sau khi có sự thay đổi về tên, họ đã bị thay đổi middle name thành first name. Đúng thiệt là buồn cười. Mình không có bị nhưng mình chỉ làm giúp những người mới qua thôi. Bạn có thể nhờ ai quen gần chổ bạn sống giúp đỡ nhé. Cái này free nhé bạn không phải lỗi của mình mà ở USCIS nên mới được free.

sunko

Thành viên tích cực
Chị gần nhà mình mới làm xong. 3 tháng là được gửi cái mới về tới nhà.

Thaimy

Thành viên mới

Chị gần nhà mình mới làm xong. 3 tháng là được gửi cái mới về tới nhà.
Green card 3 tháng rồi Social cũng 3 tháng luôn hả c :(

Thaimy

Thành viên mới
Anh/Chị có ai biết đổi bao lâu green card, và social mới xong không ạ?

Thaimy

Thành viên mới

SSN nhanh mà bạn @thaimy, chỉ mất 2 tuần thôi. Bạn làm tới đâu rồi.
Hôm nay e đi làm nhưng vì không biết nên không đem theo khai sinh nên chưa làm. Mà do khi bên Vn họ điền giấy tờ cho e sai nên visa cũng sai tên. Khi ra sân bay tiếp viên dựa theo visa để ghi nhập cảnh cho e nên cũng sai luôn :2:

binhth

Thành viên tích cực
Hôm nay mới đọc qua topic này và các topic khác thấy có nhiều bạn bị sai tên trên thẻ xanh. Việc này có lẽ là xuất phát từ lúc điền form, tên họ đã khai không "đúng bài". Hôm thư PV gửi về mình cũng có thắc mắc với bà chị là sao tên của mình trong thư là Binh Thanh Ho mà không phải là Thanh Binh Ho.

Mình được giải thích là lúc điền form, first name điền Binh, middle name điền Thanh, surname điền Họ. Ở Mỹ chỉ nhận từ đầu tiên trong tên của mình là first name thôi. Nếu điền first name là Thanh Binh thì sau này tên mình sẽ được nhận diện là Thanh, chữ Bình coi như middle name nên tên sẽ được viết là Thanh B. Ho.

Vậy các bạn chú ý, khi điền tên thì chỉ điền chữ cuối của tên mình vào phần first name nhé. Nếu điền trên 2 chữ, thì chữ đầu tiên coi như first name của mình, lúc đó thì thật phiền phức.

sunko

Thành viên tích cực
Hôm nay mới đọc qua topic này và các topic khác thấy có nhiều bạn bị sai tên trên thẻ xanh. Việc này có lẽ là xuất phát từ lúc điền form, tên họ đã khai không "đúng bài". Hôm thư PV gửi về mình cũng có thắc mắc với bà chị là sao tên của mình trong thư là Binh Thanh Ho mà không phải là Thanh Binh Ho.

Mình được giải thích là lúc điền form, first name điền Binh, middle name điền Thanh, surname điền Họ. Ở Mỹ chỉ nhận từ đầu tiên trong tên của mình là first name thôi. Nếu điền first name là Thanh Binh thì sau này tên mình sẽ được nhận diện là Thanh, chữ Bình coi như middle name nên tên sẽ được viết là Thanh B. Ho.

Vậy các bạn chú ý, khi điền tên thì chỉ điền chữ cuối của tên mình vào phần first name nhé. Nếu điền trên 2 chữ, thì chữ đầu tiên coi như first name của mình, lúc đó thì thật phiền phức.
Bạn nên xem qua topic này nhé để biết thêm thông tin về sự thay đổi điền tên của LSQ http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27460

banhmi700d

Thành viên mới
Bạn nên xem qua topic này nhé để biết thêm thông tin về sự thay đổi điền tên của LSQ http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27460
Hi anh cho em hỏi một xíu ạ tên của em ở việt nam là Văn Triệu Phú trên visa thì LSQ họ đổi lại thành Triệu Phú Văn giấy SSN với thẻ xanh của em thì nó giống y như trên visa, nhưng mà người nhà của em thì lại kêu đi đổi tên lại cho trùng khớp với giấy khai sinh ở Việt Nam, bây giờ em không đổi em để thi đậu quốc tịch rồi em đổi thì có ảnh hưởng gì không ạ do người nhà kêu không đổi đúng tên thì sau này mua nhà hay xe hay nộp đơn đi học gì cũng khó hết.
Em cảm ơn anh trước ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.