[Hồ sơ F3] Thông tin hồ sơ F3/2001

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangbao56

Thành viên mới
Ðề: Thông tin mới f3/2001

Chào các bạn . Cho mình tham gia với nhé .
HCM 2006726025
pd : 09/24/2001
completed : 29/11/2010
Cùng với các bạn chờ đợi cho qua ngày qua tháng...

Nguyetpham

Thành viên mới

Cho tôi tham gia topic này.
HCM:2009663201
Hoàn tất:13.09.10
Chân thành cảm ơn!

- Case Number : HCM2005590003
- Receipt Number :EAC0123955071
- PA Name : DUONG THI BE
- Priority Date : 23/08/2001
- Approval Date : 03/11/2005
Hi vọng tháng này sẽ nhận được thư mời pv.

Last edited by a moderator:

Phụng Tiên

Thành viên mới

Cho mình ké với
HS F3: HCM2005665026
PD: 24/4/2002
Completed: 20/5/2011

Hy vọng các ACE cùng nhau giúp đở mình, tks!

- Case Number : HCM2005590003
- Receipt Number :EAC0123955071
- PA Name : DUONG THI BE
- Priority Date : 23/08/2001
- Approval Date : 03/11/2005
Hi vọng tháng này sẽ nhận được thư mời pv.
Hôm nay 23/6 rồi. có bạn nào nhận được thư mời pv chưa post lên cho mọi người cùng xem với. gần cuối tháng rồi mà mình chưa có nhận được thư mời pv buồn wua ha.!!!

duyng90

Thành viên tích cực

Hôm nay 23/6 rồi. có bạn nào nhận được thư mời pv chưa post lên cho mọi người cùng xem với. gần cuối tháng rồi mà mình chưa có nhận được thư mời pv buồn wua ha.!!!
Mình để ý trên dd có rất nhiều hs F3 8/01 lun đó :1:
hs nhà mình F3 27/8/01 đây, đang rất là hy vọng !
Nhà mình làm hs qua luật sư nên hôm bữa mình gửi email "hỏi ngày pv" cũng chẳng bít được gì nhiều :2: Hy vọng bên luật sư có tin gì mới thì báo liền cho gđ ...
Chúc các bạn gặp nhiều may mắn nhé !!!

Mình để ý trên dd có rất nhiều hs F3 8/01 lun đó :1:
hs nhà mình F3 27/8/01 đây, đang rất là hy vọng !
Nhà mình làm hs qua luật sư nên hôm bữa mình gửi email "hỏi ngày pv" cũng chẳng bít được gì nhiều :2: Hy vọng bên luật sư có tin gì mới thì báo liền cho gđ ...
Chúc các bạn gặp nhiều may mắn nhé !!!
Các bạn ơi. Vui lòng hỗ trợ mình với. ngày 21/6/2011 mình có viết mail hỏi NVC về lich PV của mình, Nhưng hôm nay mình nhận được email này:
Important mainly because of the people in the conversation.

hide details 8:45 AM (27 minutes ago)

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Based upon the information received, the NVC is unable to determine the date of birth for the petitioner. Please submit a copy of a government-issued document indicating the date of birth (e.g. valid passport, birth certificate, marriage certificate). The document must include the month, day, and year of birth.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to discuss details of a visa case with authorized representatives and when provided with all of the following information:

* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth
* Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 employment petition you must provide the following information:

* Name of the petitioning company
* Your full name

Please resubmit your inquiry with the required information.

Sincerely,
Sky

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Không biết NVC có nhẩm không nhỉ sao lại gửi cho mình nội dung mail như vậy?
các bạn làm ơn hỗ trợ mình với. Mình cảm ơn các bạn trất nhiều.

duyng90

Thành viên tích cực

Các bạn ơi. Vui lòng hỗ trợ mình với. ngày 21/6/2011 mình có viết mail hỏi NVC về lich PV của mình, Nhưng hôm nay mình nhận được email này:
Important mainly because of the people in the conversation.

hide details 8:45 AM (27 minutes ago)

Dear Sir/Madam:

Based upon the information received, the NVC is unable to determine the date of birth for the petitioner. Please submit a copy of a government-issued document indicating the date of birth (e.g. valid passport, birth certificate, marriage certificate). The document must include the month, day, and year of birth.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to discuss details of a visa case with authorized representatives and when provided with all of the following information:

* Petitioner's name and date of birth
* Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 employment petition you must provide the following information:

* Name of the petitioning company
* Your full name

Please resubmit your inquiry with the required information.

Sincerely,
Sky

National Visa Center
Written Inquiry Unit

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Không biết NVC có nhẩm không nhỉ sao lại gửi cho mình nội dung mail như vậy?
các bạn làm ơn hỗ trợ mình với. Mình cảm ơn các bạn trất nhiều.
Có thể bạn đã điền thiếu hoặc sai thông tin về ngày sinh nên NVC không biết hs nào mà "lần" ... Bạn phải cung cấp đủ và chính xác Họ tên; ngày tháng năm sinh của NBL và NDBL nhé !!!
Chúc bạn mau nhận được thư pv nha !
Nhà mình F3 27/8/01 :1: hihih

thuykb

Thành viên tích cực

Chào D/đ thân thương!
Chiều nay đúng 17h45 mình nhận được email- thư mời PV, và PV vào lúc 10h ngày 03/08/2011 (F3-PD-20/08/2001, completed- 28/09/2010)
Hiện gia đình đang ồn ào vì "sự kiện"này, gia đình mình xin chia vui cùng D/đ. Mình nhờ anh Thành cập nhật "sự kiện" này giúp em.
Cám ơn anh nhiều, cám ơn D/đ thân thương!

Shayla

Thành viên mới

Chào các bạn!

Hồ sơ gia đình Shayla cũng mới nhận được thư mời phỏng vấn chiều nay PD:21/08/2001, phỏng vấn ngày 8/8/2011. Xin thông báo cùng các bạn và cô chú chung vui cùng Shayla nhé!
Chúc sức khoẻ và may mắn đến mọi thành viên diễn đàn XNC.

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào D/đ thân thương!
Chiều nay đúng 17h45 mình nhận được email- thư mời PV, và PV vào lúc 10h ngày 03/08/2011 (F3-PD-20/08/2001, completed- 28/09/2010)
Hiện gia đình đang ồn ào vì "sự kiện"này, gia đình mình xin chia vui cùng D/đ. Mình nhờ anh Thành cập nhật "sự kiện" này giúp em.
Cám ơn anh nhiều, cám ơn D/đ thân thương!
Chào các bạn!

Hồ sơ gia đình Shayla cũng mới nhận được thư mời phỏng vấn chiều nay PD:21/08/2001, phỏng vấn ngày 8/8/2011. Xin thông báo cùng các bạn và cô chú chung vui cùng Shayla nhé!
Chúc sức khoẻ và may mắn đến mọi thành viên diễn đàn XNC.
Chúc mừng 2 bạn, cập nhật chổ nào, ai biết chuyển dùm l001

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

chúc mừng các bạn tháng 8 và hy vọng vài ngày nữa tin vui cho các bạn tháng 9 cầu mong tin vui bay đến liên tục các bạn nhé:1::1::1::1::1::1:

teresa

Thành viên tích cực

chào mọi ngươì , hôm qua nhà mình gọi cho NVC họ nói đang giải quyết HS đên 22/08/2001 . nhà mình f3 . pd : 22/08/2001 ,mà giờ vẫn chưa có tin tức gì , có lẽ phải đợi tới tháng sau rồi .:2::2:

novolove

Thành viên tích cực

nghe nói mà buồn quá đi thôi ah mình pd 28-8 -01 mà nghe chỉ giài quyết hồ sơ đến 22-8 thì quả là quá buồn

drvo88

Thành viên mới

Nhà em cũng F3- PD: 16-7-2001
Vừa rồi có phỏng vấn, bổ sung hồ sơ...Nhưng do lùi lịch Visa nên phải đợi đến hôm nay, đến bây giờ vẫn chưa có giấy thông báo gì cả! Hix...

Hôm nay tháng 7 rồi, sốt ruột lên lãnh sự quán hỏi thì người ta bảo tháng sau lên liên lạc.

Các anh chị có ý kiến gì không ạ? E thấy một số anh chị có PD sau nhà em mà được mời lên rồi...Cả nhà em ai cũng nóng lòng chờ cả!:20:

teresa

Thành viên tích cực

Nhà em cũng F3- PD: 16-7-2001
Vừa rồi có phỏng vấn, bổ sung hồ sơ...Nhưng do lùi lịch Visa nên phải đợi đến hôm nay, đến bây giờ vẫn chưa có giấy thông báo gì cả! Hix...

Hôm nay tháng 7 rồi, sốt ruột lên lãnh sự quán hỏi thì người ta bảo tháng sau lên liên lạc.

Các anh chị có ý kiến gì không ạ? E thấy một số anh chị có PD sau nhà em mà được mời lên rồi...Cả nhà em ai cũng nóng lòng chờ cả!:20:
vì lịch VB của tháng 7 mới giải quyết những HS có pd : 15/07 . Lịch VB của tháng nào thì đến tháng đó mới áp dụng . cho nên đến tháng 8 nhà bạn sẽ được gọi lên LSQ thôi .

nghe nói mà buồn quá đi thôi ah mình pd 28-8 -01 mà nghe chỉ giài quyết hồ sơ đến 22-8 thì quả là quá buồn
Các bạn ơi hồ sơ nhà mình diện bảo lãnh F3 co PD:23/08/2011 hôm 25/6/2011 mình có viết mail hỏi NVC thì họ trả lời như sau:
Dear Sir/Madam:

The date of birth is correct in the NVC computer system.

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

Please be advised that once a visa is available, we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2005590003
Petitioner's Name: DANG, NA THI
Principal Applicant's Name: DUONG,BE
Preference Category: F3
Your Priority Date: 23Aug2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Emme

National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov

sau đó mình viết mail hỏi lãnh sự quán mỹ ở HCM thì họ nói hồ sơ nhà mình chưa chuyển về việt nam. Vậy các bạn cho mình hỏi trước ngày nhận được thư PV thì hồ sơ chuyển về lãnh sự quán hồ chí minh trước ngày pv là bao nhiêu ngày vậy? Mình cảm ơn các bạn trất nhiều. Chờ thư pv hoài thật là mệt mỏi. hichic l001l001l001l001l001

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

CHÀO CÁC BẠN
những ai ngay ưu tiên 15/7/2001 các bạn cứ vào bổ túc hồ sơ nhé không cần đợi thư mời đâu nhé .mình hôm nay vào Lãnh sự quán nhận giấy xanh bổ túc ksk và LLTP.
chúc các bạn may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.