[Hồ sơ F3] tin vui cho F3-2003 nè

nhocino

Thành viên tích cực
Ðề: tin vui cho F3-2003 nè

vậy thì quả là tin vui cho đại gia đình F3 rùi
chúc mọi người may mắn:36::36::)

tramtai

Thành viên mới

Làm gì mà có .Hồ sơ có mở thì cũng phải thứ tự chứ ?chưa mở xong hồ sơ 12/2002 .Làm sao lại mở 1/2003 ? coi lại ,chứ không thể đoán được .

vuthangsi

Ban điều hành

có thật vậy không bạn.có thể nói rõ thêm được không.:100:nghe tin này tối nay không ngủ được.cám ơn bạn nghe

langvuon

khoai nướng

mình thấy bên vietditru co hồ sơ bạn seven PD là 21/1/2003 đã đóng 404 USD visa rùi các bạn ơi.:114::113:
nobita_nguyen lấy thông tin đó ở đâu vậy? nếu là đùa thì hãy đính chính lại đi.
Bên Vietditru chỉ có bài viết sau:

vanngoc Today, 15:56 -
Bên xuất nhập cảnh có ai đó đăng :Tin vui cho f3 2003.Hồ sơ của seven 2003 đã đóng 404$.Thật hay la tào lao.Để seven trả lòi thi rõ.Có PD 21/1/2003.

nobita_nguyen

Thành viên tích cực

Em thấy bạn steven có PD:21/1/2003 mà bạn đó nói nhà bạn đó bên US vừa đóng 404usd tiền visa nên em thông báo cho mấy chị em F3 thôi ma...gia đình em cũng F3-2003 ma...
Anh Camui bên vietditru, anh xem bài viết của bạn Seven đi...

nobita_nguyen

Thành viên tích cực

em đọc bài này cuả Seven ne!
seven Yesterday, 12:49 - url
xin chào ACE trong VDT.Em đã đóng $400 USD rồi thì khoảng thời gian bao lâu mới được phỏng vấn. Cảm ơn ACE trong VDT

Thân

236622 top -
Hồ sơ F3 - seven - 21/01/2003

TaoDi

Thành viên mới

Cái này phải kiểm tra kỹ lại đã! Bao nhiêu ACE có PD tháng 12/2002 vẫn chưa được mở thì làm sao PD tháng 1-2003 có thể "cầm đèn chạy trước ô tô được"?

Can thi Cao

Thành viên tích cực

Mình cũng nghe đã mở HS 12/2002 nhưng chỉ là tin chung chung chưa có tên cụ thể của bạn nào.Thật bán tín bán nghi

kenlovetn

Thành viên mới

minh la f3_05_2003 ho so cua gia dinh minh da duoc mo va dong tien dot 2 rui ma khong biet chung nao ben nhan duoc giay thong bao :New_icons_10:

jacknguyen

Thành viên tích cực

chào bạn ken, đọc được bài bạn mình thấy vui quá, bạn là F3 5/2003 ha? Bạn có chắc là đóng tiền visa ko vậy ? Bạn đóng bao nhiêu ? 404 đô ha?

kenlovetn

Thành viên mới

xin thong bao la cua minh da dong tien rui va ho so cua minh da duoc mo 2 nam rui dang con doi giay to o viet nam thui neu khong tin thi chieu nay minh se gui so ho so cua minh cho cac ban xem:New_icons_10:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

xin thong bao la cua minh da dong tien rui va ho so cua minh da duoc mo 2 nam rui dang con doi giay to o viet nam thui neu khong tin thi chieu nay minh se gui so ho so cua minh cho cac ban xem:New_icons_10:
Bạn ơi F3 12/2002 chưa mở mà sao F3 5/2003 lại mở được nhỉ? hay hồ sơ gia đình bạn được NVC đặt cách ưu tiên hihi

kenlovetn

Thành viên mới

ho so cua minh la ngay u tien nen duoc mo va gio la gia dinh minh dang doi giay to o viet nam ha:New_icons_10:

kenlovetn

Thành viên mới

ho so nay cua gia dinh minh dieu lam o ben my va ben gia dinh minh da dien thoai ve noi la da dong het 2 dot tien rui va neu la chua mo thi tai sao gia dinh cua minh da nhan duoc giay thong bao cua 2 nam rui chu khong phai la moi nhan dau:New_icons_10:

BadGuys

Thành viên tích cực

ho so nay cua gia dinh minh dieu lam o ben my va ben gia dinh minh da dien thoai ve noi la da dong het 2 dot tien rui va neu la chua mo thi tai sao gia dinh cua minh da nhan duoc giay thong bao cua 2 nam rui chu khong phai la moi nhan dau:New_icons_10:
Chào bạn,

Hồ sơ bảo lãnh được tiến hành như sau. Người bảo lãnh sẽ nộp đơn I 130 cho USCIS. Sau đó USCIS chấp thuận hồ sơ bảo lãnh sẽ chuyển qua cho NVC ( National Visa Center ). Tại đây hồ sơ tiếp tục chờ đợi cho đến khi visa của bạn có khả năng được đáo hạn trong vòng 6 tháng. NVC sẽ mở hồ sơ và yêu cầu nhà bạn làm các bước tiếp theo để hoàn tất hồ sơ. Sau đó NVC lên lịch PV và gửi toàn bộ hồ sơ gốc cho Lãnh Sự Quán Mỹ tại Việt Nam.

Theo Case Number bạn cung cấp thì tôi nghĩ hồ sơ bạn được USCIS chấp thuận năm 2009. Khi chấp thuận USCIS sẽ gửi I 797 ( giấy thông báo chấp thuận ) cho địa chỉ ghi trên Form I 130. Sau đó khoảng một tháng sau NVC sẽ gửi cho gia đình bạn giấy ghi số case number ( HCM xxxx xxx xxx ) và yêu cầu chờ đợi cho đến khi visa đến hạn.

Hồ sơ đã mở gần 2 năm thì chắc chỉ mới đến giai đoạn NVC gửi giấy cấp số case number và kêu chờ thôi bạn.

kenlovetn

Thành viên mới

ho so cua gia dinh minh la da 8 nam roi va chac ho so cua minh nam trong dang u tien nen duoc mo som va minh cung khong biet la bao lau nua moi duoc nhan giay pv day:New_icons_10: