[Hồ sơ F4] tran van tinh - nhờ check hồ sơ

tran van tinh

Thành viên tích cực
Nhờ các anh chị trong Ban điều hành Xuất nhập cảnh check giùm hồ sơ:
Case number : HCM 2009541038
Priority date : 19/9/2000
Email adderess: tinhlpk@yahoo.com.vn
Cám ơn các anh chị .

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ check hồ sơ

Nhờ các anh chị trong Ban điều hành Xuất nhập cảnh check giùm hồ sơ:
Case number : HCM 2009541038
Priority date : 19/9/2000
Email adderess: tinhlpk@yahoo.com.vn
Cám ơn các anh chị .
Hồ sơ này hiện chưa được mở. Lúc này bạn nên gửi email cho NVC đề nghị họ gửi email cho bạn khi hồ sơ được mở. Mẫu thư bạn tham khảo để gửi:

Subject : Case Number : HCM200XXXXXXX
Preference Category : F4 – Brothers and sisters of U.S CITIZENS

Name of Petitioner : .Họ tên người bảo lãnh
Date of Birth : Ngày sinh người bảo lãnh

Name of Beneficiary : Họ tên người được bảo lãnh chính
Date of Birth : Ngày sinh người được bảo lãnh chính
Họ tên người được bảo lãnh chính

Dear Madam or Sir,
My name is (Họ tên người được bảo lãnh chính), the beneficiary of this case.
The current Visa Bulletin shows that the cut-off date is 15MAY2000 and the files which their priority date are June- 2000 have been sent form DS3230 and AOS fee bill while my case's priority date is (ngày ưu tiên). I think my case is getting closed to be processed.
Would it is possible that I am be able to receive the information regarding the processing my case via my email ?

Petitioner’s Email : Địa chỉ Email của người bảo lãnh
Beneficiary’s Email : Địa chỉ Email của người được bảo lãnh chính
I am looking forward to your response.
Thank you very much in advance.
Sincerely yours,

Họ tên người được bảo lãnh chính

T

tranvantinh

Guest

Cám ơn Thanhnv rất nhiều . Có điều này rất phân vân , mong bạn góp ý :
_Do nóng lòng nên con tôi đã đăng ký tài khoản tại Unicis vói email của con tôi . Vậy bây giờ tôi gửi thư đề nghị như bạn gợi ý thì có thể xảy ra lộn xộn gì không?Địa chỉ email của tôi .
_Người bảo lãnh cho tôi là chị ruột tên Trần thị Thơm , vậy khi gửi thư cho NVC tôi sẽ dùng tên nào : Trần Thị Thơm , Thơm trần Thị hay là Thơm Thị Trần .
Theo như tôi nhớ thì từ lâu rồi , các giấy tờ của chị tôi chỉ có năm sinh 1953 chớ không có ngày sinh . Vậy tôi chỉ ghi năm sinh thì có chấp nhận không ?

Rất mong sự cảm thông và góp ý của bạn

thanhnv

Thành viên tích cực

Cám ơn Thanhnv rất nhiều . Có điều này rất phân vân , mong bạn góp ý :
_Do nóng lòng nên con tôi đã đăng ký tài khoản tại Unicis vói email của con tôi . Vậy bây giờ tôi gửi thư đề nghị như bạn gợi ý thì có thể xảy ra lộn xộn gì không?Địa chỉ email của tôi .
_Người bảo lãnh cho tôi là chị ruột tên Trần thị Thơm , vậy khi gửi thư cho NVC tôi sẽ dùng tên nào : Trần Thị Thơm , Thơm trần Thị hay là Thơm Thị Trần .
Theo như tôi nhớ thì từ lâu rồi , các giấy tờ của chị tôi chỉ có năm sinh 1953 chớ không có ngày sinh . Vậy tôi chỉ ghi năm sinh thì có chấp nhận không ?

Rất mong sự cảm thông và góp ý của bạn
Chào bạn
1. Đăng ký tài khoản ở USCIS chỉ giúp chúng ta theo dõi khi hồ sơ ở giai đoạn chưa được chấp thuận thôi. Còn hiện tại hồ sơ của bạn đã được chấp thuận và chuyển qua NVC rồi. Không có vấn đề gì hết khi gửi thư này cả. Bạn yên tâm.
2. Thư này gửi đứng tên là bạn với tư cách là người được bảo lãnh đấy chứ không phải chị của bạn đâu.
3. Về cách viết tên tiếng Anh thì tên Trần Thị Thơm có thể viết theo 2 cách:
- TRAN, THOM THI (để ý có dấu phẩy ngăn cách giửa họ và tên)
- THOM THI TRAN. Tôi đề nghị bạn chọn cách viết này cho đơn giản không bị nhầm lẫn.
4. Ngày sinh của người bảo lãnh bạn cần kiểm tra kỹ lưỡng giấy khai sinh của người bảo lãnh trước khi gửi thư. Vì nếu sai ngày sinh so với giấy tờ đã nộp trước đây thì họ sẽ bắt bạn bổ túc lại giấy tờ đấy.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: tran van tinh - nhờ check hồ sơ

Thông tin hồ sơ: HCM 2009541038
NVC đã duyệt xét hồ sơ của bạn và thấy thông tin của bạn bị thiếu hay không đầy đủ. NVC đã gửi Checklist (danh sách kiểm tra) cho bạn ngày 21 tháng 7 năm 2010. Xin gửi lại thông tin cho NVC. Sau khi NVC nhận được thông tin bổ sung, xin chờ từ 6 đến 8 tuần để duyệt xét.

[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2009541038 n.mp3[/MUSIC]