[Hồ sơ F4] Trang thi thu nguyen - Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

• Thread starter Trang,thi thu Nguyen
  • Ngày gửi
T

Trang,thi thu Nguyen

Guest
Xin chao cac anh chi trong dien dan,

Cho em xin loi truoc vi co cau hoi muon hoi ma khong biet dac vao muc nao cho dung vi em rat do ve computer. Xin cac anh chi thu loi va tra loi giup em.
Em co tham khao cac cau tra loi o tren. Nhung em khong hieu. Xin cac anh chi chi giup
Gia dinh em co 4 nguoi, gom 2 vo chong va 2 dua con.
Chi em khong co du kha nang de bao tro ve mat tai chanh.
Vay cho cho em hoi: Nguoi dong bao tro phai co thu nhap hang nam la bao nhieu de du tieu chuan bao lanh cho vo chong em?
Em xin cam on cac anh chi.
case number cua vo chong em: HCM2005660187 , 15 may 2000

thangtran

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: F4 Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

Xin chao cac anh chi trong dien dan,

Cho em xin loi truoc vi co cau hoi muon hoi ma khong biet dac vao muc nao cho dung vi em rat do ve computer. Xin cac anh chi thu loi va tra loi giup em.
Em co tham khao cac cau tra loi o tren. Nhung em khong hieu. Xin cac anh chi chi giup
Gia dinh em co 4 nguoi, gom 2 vo chong va 2 dua con.
Chi em khong co du kha nang de bao tro ve mat tai chanh.
Vay cho cho em hoi: Nguoi dong bao tro phai co thu nhap hang nam la bao nhieu de du tieu chuan bao lanh cho vo chong em?
Em xin cam on cac anh chi.
case number cua vo chong em: HCM2005660187 , 15 may 2000
Chào bạn,
Bạn phải cho biết gia đình người đồng bảo trợ gồm bao nhiêu người thì mới tính được. Bạn coi bảng tính dưới đây :
* 125%
For all other Sponsors

2- $18,212.
3- 22,887.
4- 27,562.
5- 32,237.
6- 36,912.
7- 41,587.
8- 46,262.

Cộng thêm $4,675 cho mỗi người (nếu là 9 hoặc 10 .....)
Chúc bạn may mắn.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Trang thi thu nguyen - Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

Chứng từ của người đồng bảo trợ giống như của người bảo trợ. Điều này có nghĩa là người đồng bảo trợ có thể dùng tài sản của mình để bù đắp phần lợi tức thiếu hụt. Tài sản phải gấp 5 lần nhân với phần lợi tức thiếu hụt. Nếu người đồng bảo trợ thiếu 5 000 $ để đáp ứng mức lợi tức tối thiểu qui định thì phần tài sản dùng để bù đắp phần lợi tức thiếu hụt phải là 25 000 $. Trong trường hợp bảo lãnh diện vợ chồng hay con cái độc thân dưới 21 tuổi của công dân Mỹ thì phần tài sản để bù đắp phần thiếu hụt lợi tức chỉ cần gấp 3 lần nhân với phần lợi tức thiếu hụt.

T

Trang,thi thu Nguyen

Guest
Ðề: Trang thi thu nguyen - Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

Em xin cam on anh Nguyen va thangtran.
Em da hieu phan cac anh huong dan.
Xin cam on cac anh.
Chuc cac anh luon gap nhieu may man trong cuoc song.

T

Trang,thi thu Nguyen

Guest
Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

Xin chào các anh chi trong diển đàn.
Gia đình em đang bị bối rối ở phần bảo trợ tài chánh. Mong các anh chị giúp đở:
Chị em là người bảo trợ chính cho 5 gia đình. Và chị em chỉ đủ income bảo trợ cho 1 gia đình nên đã nhờ người đồng bảo trợ.
Câu hỏi cuả em là:

Vì mổi gia đình là 1 case number riêng nên:

- 1 gia đình thì phải nhờ thêm một người bảo trợ có phải không? hay 2 gia đình nhờ chung 1 người bảo trợ có được không? Phần income của 1 bảo trợ một lúc cho 2 case number phải tách ra cho 2 gia đình như thế nào?

- Chị em là người bảo lảnh chính nên không bảo lảnh tài chánh được cho bất kỳ gia đình nào phải không? Hay chị em có thể bảo lảnh về tài chánh cho 1 trong 5 gia đình.

- Cho em hỏi thêm là trong form I864 chị em có kê khai phần thu nhập cho 5 bộ hồ sơ cho 5 gia đình. Khi nhờ thêm người bảo trợ phần này vẩn phải khai báo đầy đủ phần income phải không?.Thí dụ income của chị em là 30,000 usd. vậy trên I864 phải ghi là income 30,000 chứ không phải chia đều ra làm 5 phần phải không?

- phải Có người bảo rằng phần income của chị em đã kê cho 5 bộ hồ sơ cho mỗi gia đình nên không còn quyền bảo trợ tài chánh nửa có phải khong?
Mong các anh chi trong diển đàn trợ giúp.
Xin cám ơn các anh chị.

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hỏi về bảo trợ tài chánh

Chị em là người bảo trợ chính cho 5 gia đình. Và chị em chỉ đủ income bảo trợ cho 1 gia đình nên đã nhờ người đồng bảo trợ.
Câu hỏi cuả em là:

Vì mổi gia đình là 1 case number riêng nên:

- 1 gia đình thì phải nhờ thêm một người bảo trợ có phải không? hay 2 gia đình nhờ chung 1 người bảo trợ có được không? Phần income của 1 bảo trợ một lúc cho 2 case number phải tách ra cho 2 gia đình như thế nào?

- Chị em là người bảo lảnh chính nên không bảo lảnh tài chánh được cho bất kỳ gia đình nào phải không? Hay chị em có thể bảo lảnh về tài chánh cho 1 trong 5 gia đình.

- Cho em hỏi thêm là trong form I864 chị em có kê khai phần thu nhập cho 5 bộ hồ sơ cho 5 gia đình. Khi nhờ thêm người bảo trợ phần này vẩn phải khai báo đầy đủ phần income phải không?.Thí dụ income của chị em là 30,000 usd. vậy trên I864 phải ghi là income 30,000 chứ không phải chia đều ra làm 5 phần phải không?

- phải Có người bảo rằng phần income của chị em đã kê cho 5 bộ hồ sơ cho mỗi gia đình nên không còn quyền bảo trợ tài chánh nửa có phải khong?
Chào bạn

1. Chị bạn là người bảo lãnh thì cũng đồng thời là người bảo trợ chính nên phải làm I864 cho cả 5 hộ gia đình ở VN bất kể thu nhập chị ấy như thế nào. Kể cả chị ấy hưởng trợ cấp người già thì vẫn phải khai cho tất cả.

2. Do không đủ income nên nhà bạn phải tìm người đồng bảo trợ. Người đồng bảo có thể bảo trợ cho 1 hay cả 5 hộ gia đình ở đây là tùy thuộc vào mức thu nhập của họ. Bạn cần nhớ là số người để tính là bao gồm cả gia đình người bảo trợ luôn nhé. Gia đình người bảo trợ bao gồm con cái hay cha mẹ sống phụ thuộc vào họ và chồng hoặc vợ của họ. Nếu người đồng bảo trợ không thể bảo trợ nỗi thì bạn cứ nhớ là 1 bộ hồ sơ bảo lãnh thì được quyền có tối đa là 2 người đồng bảo trợ nhé bạn.

3. Phần thu nhập thể hiện trên form I864 của chị bạn trong cả 5 bộ hồ sơ bảo lãnh là giống nhau, v/d: 30.000USD trên cả 5 bộ hồ sơ.

4. Bạn lưu ý thêm, có lẽ bạn lẫn lộn vì người bảo lãnh và người đồng bảo trợ sẽ cùng phải khai I864 hoàn toàn tách biệt nhau (vì họ ở khác địa chỉ) chứ không phải là khai chung đâu bạn à.