Tranh Luận cá nhân .

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Tranh Luận cá nhân .

Chào các bạn!

Có lẽ các bạn đã đi quá xa với tiêu chí của diễn đàn rồi. Thôi topic này coi như kết thúc tại đây nhé. Mình xin phép được khóa topic này lại.

Chúc các bạn luôn vui với diễn đàn
Hic hic đang tới hồi gay cấn mà closed rùi ah :2: Đi cày tiếp vậy :p

thanhnv

Thành viên tích cực

Tớ vừa mài dao xong, định vào thịt vài em thì thơ ký đóng cửa cái rụp. Buồn quá, định hỏi xem nguồn tin nào cho biết Mỹ chỉ cấp cho VN 100 cái visa F4 1 năm đây? thêm nữa là cái civil right là cái quái quỷ gì mà có da đen vàng trắng đỏ vậy?

catandpuppy

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

Mấy bạn ơi cho mình hỏi : nếu lịch visa lùi hay đứng yên thì những người phỏng vấn rồi nhưng chưa có visa có bị ảnh hưởng không? Và bị ảnh hưởng như thế nào?
- Không biết lịch visa tháng 1 có bị lùi hay đứng yên không vậy, theo các bạn?
Chưa có thư phỏng vấn thì than vãn, khóc lóc mong có thư. Có thư rồi thì hỏi những câu hỏi vớ vẩn.

Đi nát cả mấy diễn đàn di trú từ tiếng Việt sang tiếng Anh mà 1 chút kiến thức về di trú cũng không có, hở tí là hỏi những câu hỏi không đâu.

Tính không nói nhưng bực mình quá, phải nói thôi.

Bạn lo chuẩn bị sức khỏe và bằng chứng cho cuộc phỏng vấn sắp tới tốt hơn là hỏi những câu hỏi như vậy.

dungthu235

Thành viên tích cực

Chưa có thư phỏng vấn thì than vãn, khóc lóc mong có thư. Có thư rồi thì hỏi những câu hỏi vớ vẩn.

Đi nát cả mấy diễn đàn di trú từ tiếng Việt sang tiếng Anh mà 1 chút kiến thức về di trú cũng không có, hở tí là hỏi những câu hỏi không đâu.

Bạn lo chuẩn bị sức khỏe và bằng chứng cho cuộc phỏng vấn sắp tới tốt hơn là hỏi những câu hỏi như vậy.
Ban ơi xin đừng nặng lời,nếu cảm thấy là những câu hỏi vớ vẩn thì đừng thèm quan tâm.Bạn chỉ trich sẽ làm cho những ngừời lớn tuổi hoặc mới tham gia D Đ cảm thấy e ngại khi cần hỏi đìều gì đó mà đối với họ thật mới mẽ.Riêng bạn hoahongdo mình thấy bạn chịu khó đọc những ý kiến của các ACE sẽ tự giải tỏa bớt những băn khoăn của mình. Chúc bạn thành công

Hoahongdo

Thành viên tích cực

-Sở dĩ mình hỏi những câu hỏi như vậy là vì mình thấy có những trường hợp đậu pv rồi, có giấy hồng rồi mà khi lịch visa lùi thì cũng bị ảnh hưởng là không được lãnh visa phải chờ đợi lại hay tái pv lại , nên mình mới hỏi lại có phải vậy không , vì theo mình phải cầm chắc cái visa trong tay mới chắc ăn là đi Mỹ, còn việc đi pv thì chắc chắn mình phải lo rồi , mình chỉ lo xa vậy thôi , vì đó là cuộc sống tương lai của mình mà, là sự đoàn tụ của vợ chồng mình , mình phải hỏi chắc chắn mọi chuyện, chứ mình không có thời gian đâu mà hỏi tào lao vớ vẩn , nhất là trong lúc này mình đang bận rộn rất nhiều để lo cho cuộc pv sắp tới. Tại sao bạn lại ghét mình đến thế ? Hể mình lên và nói hay hỏi bất cứ điều gì , bạn đều bực tức và ghét la mình, chỉ trích , phê bình mình thế? Mình có làm gì bạn hay ăn hết của cha của bạn đâu mà bạn đối xử tệ bạc với mình như thế. Bạn đừng để cho mình nói nặng bạn nhé, mình nhịn bạn đến hạn nào đó đấy nhé. Bạn bè với nhau phải giúp đỡ , vui vẻ và làm cho nhau vui khoẻ chứ tại sao lại làm người ta buồn khổ, bực tức như thế. Bạn biết gì về người ta mà bạn phê phán , hãy phê phán chính mình đi trước khi phê phán người ta nhé. Đừng đụng chạm đến người ta trước khi người ta đụng chạm đến mình, coi chừng " cười người hôm trước hôm sau người cười đấy nhé", coi chừng bị quả báo khi chê bai nói xấu , chê trách, gây chửi người ta đấy nhé. Đừng bao giờ nói xấu, chê trách, chỉ trích người ta khi chưa biết gì về người ta cả nhé. Mình không bao giờ muốn đụng chạm hay muốn làm bất cứ ai ghét bỏ buồn lòng , nên xin ai đó đừng làm điều đó với mình. XIN HÃY LÀ BẠN BÈ CUẢ NHAU , CHỨ ĐỪNG LÀ KẺ THÙ CUẢ NHAU VÀ HÃY TỪ BI HỶ XẢ.

cuti

Thành viên tích cực

-Sở dĩ mình hỏi những câu hỏi như vậy là vì mình thấy có những trường hợp đậu pv rồi, có giấy hồng rồi mà khi lịch visa lùi thì cũng bị ảnh hưởng là không được lãnh visa phải chờ đợi lại hay tái pv lại , nên mình mới hỏi lại có phải vậy không , vì theo mình phải cầm chắc cái visa trong tay mới chắc ăn là đi Mỹ, còn việc đi pv thì chắc chắn mình phải lo rồi , mình chỉ lo xa vậy thôi , vì đó là cuộc sống tương lai của mình mà, là sự đoàn tụ của vợ chồng mình , mình phải hỏi chắc chắn mọi chuyện, chứ mình không có thời gian đâu mà hỏi tào lao vớ vẩn , nhất là trong lúc này mình đang bận rộn rất nhiều để lo cho cuộc pv sắp tới. -Tại sao bạn lại ghét mình đến thế ? Hể mình lên và nói hay hỏi bất cứ điều gì , bạn đều bực tức và ghét la mình, chỉ trích , phê bình mình thế? Mình có làm gì bạn hay ăn hết của cha của bạn đâu mà bạn đối xử tệ bạc với mình như thế. Bạn đừng để cho mình nói nặng bạn nhé, mình nhịn bạn đến hạn nào đó đấy nhé. Bạn bè với nhau phải giúp đỡ , vui vẻ và làm cho nhau vui khoẻ chứ tại sao lại làm người ta buồn khổ, bực tức như thế. Bạn biết gì về người ta mà bạn phê phán , hãy phê phán chính mình đi trước khi phê phán người ta nhé. Đừng đụng chạm đến người ta trước khi người ta đụng chạm đến mình, coi chừng " cười người hôm trước hôm sau người cười đấy nhé", coi chừng bị quả báo khi chê bai nói xấu , chê trách, gây chửi người ta đấy nhé. Đừng bao giờ nói xấu, chê trách, chỉ trích người ta khi chưa biết gì về người ta cả nhé. Mình không bao giờ muốn đụng chạm hay muốn làm bất cứ ai ghét bỏ buồn lòng , nên xin ai đó đừng làm điều đó với mình. XIN HÃY LÀ BẠN BÈ CUẢ NHAU , CHỨ ĐỪNG LÀ KẺ THÙ CUẢ NHAU VÀ HÃY TỪ BI HỶ XẢ.
Yêu cầu 2 bạn không nên tranh luận hay chửi bới nhau trong diễn đàn nhé, riêng bạn hoahongdo thì cho bạn biết là chẳng có gì là CHẮC CHẮN cả, cho dù bạn đã có visa trong tay bay qua đến cửa khẩu của Mỹ mà Hải Quan Mỹ vì 1 lý do nào đó không đồng ý cho bạn vào Mỹ thì bạn vẫn phải quay lại VN thôi nhé, và bây giờ bạn đã có thư mời PV rồi thì lo mà chuẩn bị thủ tục giấy tờ đi PV là vừa còn vào đây tưởng tượng, lo lắng hỏi han lung tung có ích gì đâu, điều bây giờ quan trọng nhất bạn nên hỏi là KINH NGHIỆM CÁC BẠN KHÁC DIÊN GIỐNG BẠN ĐI PV NHƯ THẾ NÀO để rút kinh nghiệm có gắng PV cho ngon lành đi nha? Còn các bác khác thì cũng không nên quá khắt khe với bạn hoahongdo làm gì, ai nói mặc ai chẳng ảnh hưởng gi đến mình thì thôi, trừ khi cá nhân nào muốn làm mặt "đại ca" có lời nói hay thái độ vô văn hóa, xấc láo, bốc phét, khóac lác... thì lúc đó lên tiếng cũng chưa muộn mà phải không?

Thôi nhé, can các bác đừng la ó chửi bới trong này nhé cuti tui cám ơn rất nhiều.

catandpuppy

Thành viên tích cực

-Sở dĩ mình hỏi những câu hỏi như vậy là vì mình thấy có những trường hợp đậu pv rồi, có giấy hồng rồi mà khi lịch visa lùi thì cũng bị ảnh hưởng là không được lãnh visa phải chờ đợi lại hay tái pv lại , nên mình mới hỏi lại có phải vậy không , vì theo mình phải cầm chắc cái visa trong tay mới chắc ăn là đi Mỹ, còn việc đi pv thì chắc chắn mình phải lo rồi , mình chỉ lo xa vậy thôi , vì đó là cuộc sống tương lai của mình mà, là sự đoàn tụ của vợ chồng mình , mình phải hỏi chắc chắn mọi chuyện, chứ mình không có thời gian đâu mà hỏi tào lao vớ vẩn , nhất là trong lúc này mình đang bận rộn rất nhiều để lo cho cuộc pv sắp tới. -Tại sao bạn lại ghét mình đến thế ? Hể mình lên và nói hay hỏi bất cứ điều gì , bạn đều bực tức và ghét la mình, chỉ trích , phê bình mình thế? Mình có làm gì bạn hay ăn hết của cha của bạn đâu mà bạn đối xử tệ bạc với mình như thế. Bạn đừng để cho mình nói nặng bạn nhé, mình nhịn bạn đến hạn nào đó đấy nhé. Bạn bè với nhau phải giúp đỡ , vui vẻ và làm cho nhau vui khoẻ chứ tại sao lại làm người ta buồn khổ, bực tức như thế. Bạn biết gì về người ta mà bạn phê phán , hãy phê phán chính mình đi trước khi phê phán người ta nhé. Đừng đụng chạm đến người ta trước khi người ta đụng chạm đến mình, coi chừng " cười người hôm trước hôm sau người cười đấy nhé", coi chừng bị quả báo khi chê bai nói xấu , chê trách, gây chửi người ta đấy nhé. Đừng bao giờ nói xấu, chê trách, chỉ trích người ta khi chưa biết gì về người ta cả nhé. Mình không bao giờ muốn đụng chạm hay muốn làm bất cứ ai ghét bỏ buồn lòng , nên xin ai đó đừng làm điều đó với mình. XIN HÃY LÀ BẠN BÈ CUẢ NHAU , CHỨ ĐỪNG LÀ KẺ THÙ CUẢ NHAU VÀ HÃY TỪ BI HỶ XẢ.
Tôi có nói gì thì cũng chưa nặng lời bằng những gì bạn đã nói với tôi. Bạn nói cứ như 1 nữ tu nhưng trong bụng toàn là dao để làm đau người khác. Tôi cũng biết một chút ít về bạn đó, biết bạn là người như thế nào.Ai bị quả báo thì cứ chờ xem.....

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Cả mấy tháng nay không vào XNC (lâu lâu ghé qua chút chút rồi dzot).Thấy nó CLOSED rồi ai ngờ mình vào nó vẫn cho mình vào Khoái quá đi thôi !
Chưa có năm nào xui như năm nay ,đi chơi xuyên bang thì chưa ra khỏi cửa bị một ticket mất $150.00,về nhà độ vài hôm vợ lái xe ra khỏi Garage ,đi làm sợ bị trễ bả tống ga một phát đụng xe của mình đậu ngang bên hông .Gọi cho insurance ,nó thường cho $1800.00 ,deductable $500.00 sửa xe nơi Vietnam Body shop hết $550.00.Bỏ túi được $850.00.Lần thứ hai vừa ra khỏi parking lot của một chợ ,ông Mỹ đen cùng ra thế là 2 xe đụng ,xe hắn đụng xe mình nhưng Cảnh sát lại thì chỉ xử huề.Kỳ này xe hư nhiều hơn ,Insurance bồi thường 2,800.00 ,còn lại 1,350.00 .Không biết tháng tới Insurance có tăng nhiều không ?
Chưa xong thằng em rể cho cái Norton xài ,của nó thì xịn ,của mình thì dỏm .Khi nó update email không báo cho mình ,thằng Norton nằm chết một chỗ .Mình không biết download tùm lum về ,mỗi lần mở máy chờ 15 hay 20 phút ,tắt cũng vậy .Mình tức quá dùng tay tắt thế là hư luôn cái Hard drive ,thay cái mới hết $59.99.Bây giờ thì không dám xài Norton dỏm ,xài cái xịn $49.99 rebate $40.00 .Xài được 3 máy kể ra cũng được .
Chưa hết cả tháng nay bị ho hoài không dứt ,vào nhà thương check bịnh không tìm ra ,bác sĩ chỉ nghi ngờ là allergy .
Vào đây thấy mấy ông cãi nhau CHÁN là mình là kẻ sống bên Mỹ ,cày thấy cha .Nghỉ bịnh chỉ được giới hạn ,người đau nhức ,ho rũ cổ mà vẫn phải cày .Mấy ông sang đây sẽ biết có được 2 ngày cuối tuần là sướng nhất .Vài dòng phá thối đừng có giận nghe .

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Cả mấy tháng nay không vào XNC (lâu lâu ghé qua chút chút rồi dzot).Thấy nó CLOSED rồi ai ngờ mình vào nó vẫn cho mình vào Khoái quá đi thôi !
Chưa có năm nào xui như năm nay ,đi chơi xuyên bang thì chưa ra khỏi cửa bị một ticket mất $150.00,về nhà độ vài hôm vợ lái xe ra khỏi Garage ,đi làm sợ bị trễ bả tống ga một phát đụng xe của mình đậu ngang bên hông .Gọi cho insurance ,nó thường cho $1800.00 ,deductable $500.00 sửa xe nơi Vietnam Body shop hết $550.00.Bỏ túi được $850.00.Lần thứ hai vừa ra khỏi parking lot của một chợ ,ông Mỹ đen cùng ra thế là 2 xe đụng ,xe hắn đụng xe mình nhưng Cảnh sát lại thì chỉ xử huề.Kỳ này xe hư nhiều hơn ,Insurance bồi thường 2,800.00 ,còn lại 1,350.00 .Không biết tháng tới Insurance có tăng nhiều không ?
Chưa xong thằng em rể cho cái Norton xài ,của nó thì xịn ,của mình thì dỏm .Khi nó update email không báo cho mình ,thằng Norton nằm chết một chỗ .Mình không biết download tùm lum về ,mỗi lần mở máy chờ 15 hay 20 phút ,tắt cũng vậy .Mình tức quá dùng tay tắt thế là hư luôn cái Hard drive ,thay cái mới hết $59.99.Bây giờ thì không dám xài Norton dỏm ,xài cái xịn $49.99 rebate $40.00 .Xài được 3 máy kể ra cũng được .
Chưa hết cả tháng nay bị ho hoài không dứt ,vào nhà thương check bịnh không tìm ra ,bác sĩ chỉ nghi ngờ là allergy .
Vào đây thấy mấy ông cãi nhau CHÁN là mình là kẻ sống bên Mỹ ,cày thấy cha .Nghỉ bịnh chỉ được giới hạn ,người đau nhức ,ho rũ cổ mà vẫn phải cày .Mấy ông sang đây sẽ biết có được 2 ngày cuối tuần là sướng nhất .Vài dòng phá thối đừng có giận nghe .
Xin chào anh Philboy1952,

Cũng gần hết năm rồi, cầu mong gia đình anh qua khỏi đại hạn và gặp nhiều may mắn hơn.

Thân mến,

Ngọc:1:+

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Ụa ụa, sao closed zòi mà các bác vẫn viết được zạ, chỉ koan với l001 :24:

thanhnv

Thành viên tích cực

Ụa ụa, sao closed zòi mà các bác vẫn viết được zạ, chỉ koan với l001 :24:
Hình như là tớ mở đấy thơ ký ạ. Ừm, tớ lại vừa mở lại. Ở bên Nhật trước đây người ta có mở một phòng cho thuê gọi là xả stress. Đi làm về bực bội chuyện công ty, hay ông nào sợ vợ mà ức không dám đánh vợ một cái, ... thì tới đây xả stress. Họ cho thuê ly, chén, bát rẻ tiền thế là tha hồ đập phá, ném vứt cho hả cơn bực tức giận dữ trong người. Hết stress thì móc túi trả tiền cho họ rồi về lại nhà, trong người cảm thấy vui vẻ trở lại. Bà con chờ lịch VB lâu ngày cũng bị ức chế dễ bị nóng gà, nổi quạu lắm. Thôi thì đã cho dzô nhà máy than rồi thì cứ mở cho bà con xả stress một chút cũng được. Nhưng ông nào chửi bới quá mức hay xúc phạm nặng thành viên khác thì sẽ cho leo cột điện ít hôm cho hạ hoả. Đã có bác trùm và trưởng ban ăn chơi quản lý rồi thì cũng yên tâm, ông nào nóng quá phiền hai bác cứ đổ cái thùng dầu xanh mà hai bác đang ôm ấy vào cho họ hạ hoả nhé.

Mời các bác vào ném ly ném đĩa tiếp :41::41::41:

sam

Thành viên mới

nuoc my la noi danh cho nhung nguoi ko co co hoi va kho khan.gia dinh ban giau wa roi.o vn hay o uc di.gia dinh ban xin di dan di my chi vay.noi xao ma cung ko biet cach noi xao.tong tai san cua nha ban co duoc bao nhieu.noi di lie:24:

sam

Thành viên mới

bạn ơi bạn có cảm thấy bạn quá ư là đàn bà ko mà tôi cũng ko thể phủ nhận bạn ko phải đàn bà , chỉ với 1 câu nói Khốn nạn mà bạn cứ đem ra nói hoài thì tôi cũng ko thể phủ nhận là tôi ko nói vậy. bạn đã nói rồi là bye và rồi cũng chỉa mồm vô cuộc tranh luận thì lời nói của bạn cũng ko đáng giá 1 xu nào đâu ha . Còn với trình độ mất dạy thì ai cũng thấy đó , lời lẽ tranh luận là vậy , chỉ có 1 số loại mất dạy nào đó nhảy vào nói tào lao , rồi ....

Thế theo bạn tôi chửi khốn nạn là 1 sự vô ơn thì bạn quá ư là nông cạn ,chỉ với 1 câu nói khốn nạn mà bạn đã vội phán xét nhìu điều vậy tôi cũng biết trình độ và trải nghiệm của bạn ra sao rồi đó .tôi vẫn sẽ hoanh nghênh mọi ý kiến đóng góp của bạn dù sao đây vẫn là topic xã , bạn có ý kiến gì thì cũng dc lên tiếng chứ đừng vội vàng lóc chóc quá , kẻo hối hận muốn tranh luận mà mình lỡ ko kiềm chế say bye rồi thì ko quay lại dc .

Àh nè cũng có 1 bác là công dân mỹ cũng chấp nhận ý kiến tôi là đúng nè sao ko bay vô đã kích bác ấy đi

tôi cũng sorry bác vì đã lôi bác vô cuộc tranh luận này , vì tôi thấy hình như có cái sự phiến diện của người trên honey_thao này .
ban giau thi ban o vn di.dau ai ep hoac bat buot gia dinh ban xin di dan.o vn vui hon ma.kakakakakaka.tui la nguoi ngheo va ko co co hoi nen toi moi toi my de tim co hoi.tui muon hoi nha ban co bao nhieu tien..........???????????

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn sam chịu khó viết có dấu và cho ra câu ra chữ một chút cho dễ đọc.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hình như là tớ mở đấy thơ ký ạ. Ừm, tớ lại vừa mở lại. Ở bên Nhật trước đây người ta có mở một phòng cho thuê gọi là xả stress. Đi làm về bực bội chuyện công ty, hay ông nào sợ vợ mà ức không dám đánh vợ một cái, ... thì tới đây xả stress. Họ cho thuê ly, chén, bát rẻ tiền thế là tha hồ đập phá, ném vứt cho hả cơn bực tức giận dữ trong người. Hết stress thì móc túi trả tiền cho họ rồi về lại nhà, trong người cảm thấy vui vẻ trở lại. Bà con chờ lịch VB lâu ngày cũng bị ức chế dễ bị nóng gà, nổi quạu lắm. Thôi thì đã cho dzô nhà máy than rồi thì cứ mở cho bà con xả stress một chút cũng được. Nhưng ông nào chửi bới quá mức hay xúc phạm nặng thành viên khác thì sẽ cho leo cột điện ít hôm cho hạ hoả. Đã có bác trùm và trưởng ban ăn chơi quản lý rồi thì cũng yên tâm, ông nào nóng quá phiền hai bác cứ đổ cái thùng dầu xanh mà hai bác đang ôm ấy vào cho họ hạ hoả nhé.

Mời các bác vào ném ly ném đĩa tiếp :41::41::41:
Hổng biết bác Trùm thì sao, chứ trưởng ban ăn chơi luôn sẵn sàng tư thế để mở khoá thùng dầu xanh bất cứ lúc nào đó bác thanhnv ! :1::1::1:

Thành Heneiken

Trùm nhà máy pháo

Hổng biết bác Trùm thì sao, chứ trưởng ban ăn chơi luôn sẵn sàng tư thế để mở khoá thùng dầu xanh bất cứ lúc nào đó bác thanhnv ! :1::1::1:
He he Trùm đây xức hoài ,khi trở trời trở gió thì nói là kg xức dầu xanh bị cảm,cái thèn bạn trúng số,tân gia, nói chung là kiếm chuyện để xức:24:
Mà nghỉ lại bây giờ còn VN cư chơi xả láng mai mốt go... rồi tìm người bạn xức chắc khó lắm hic.. hic..:20:

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Vào xem thấy cũng là lạ,tuy nhiên cũng thấy hơi bị nhức đầu,cố gắng chờ đợi xem tiếp coi có ...thông minh lên tí nào không??? buồn quá Lịch Visa ơiiii !!!

Thành Heneiken

Trùm nhà máy pháo

Vào xem thấy cũng là lạ,tuy nhiên cũng thấy hơi bị nhức đầu,cố gắng chờ đợi xem tiếp coi có ...thông minh lên tí nào không??? buồn quá Lịch Visa ơiiii !!!
Bạn muốn thông minh xin mời qua nhà máy pháo..,bên đây Than không:20: hà ,..mách dùm ban đó:24:

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Bạn muốn thông minh xin mời qua nhà máy pháo..,bên đây Than không:20: hà ,..mách dùm ban đó:24:
Dạ..dạ..Em đây cũng muốn nghe lời ..xúi..của anh sang nhà máy Pháo cho biết,nhưng thấy anh ôm vật hơi khả nghi.."bên ngoài giống thùng Ken,bên trong không biết là gì???xin cho em kiếu,khi nào em mua được máy dò vật thể lạ thì em mới dám sang,chúc anh khỏe...