[Hồ sơ F4] về việc bản sao giấy kết hôn củ người bảo lãnh

thuydinh

Thành viên mới
Tôi được anh trai bảo lãnh vào tháng 7-2001,hiện đang chuẩn bị hồ sơ.Cho tôi hỏi về giấy đăng kí kết hôn của người bảo lãnh,nếu như không đi trích lục ở VN mà dùng bản gốc đi sao và công chứng ở Mỹ rồi gửi về VN để hoàn tất hồ sơ thì có được chấp nhận không?

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: về việc bản sao giấy kết hôn củ người bảo lãnh

Tôi được anh trai bảo lãnh vào tháng 7-2001,hiện đang chuẩn bị hồ sơ.Cho tôi hỏi về giấy đăng kí kết hôn của người bảo lãnh,nếu như không đi trích lục ở VN mà dùng bản gốc đi sao và công chứng ở Mỹ rồi gửi về VN để hoàn tất hồ sơ thì có được chấp nhận không?
Chào bạn,
Tôi nghỉ là được, vì hồ sơ của tôi cũng dùng bản photo giấy đăng ký kết hôn có công chứng ở Mỷ của người bảo lãnh gởi về để làm hồ sơ và đã completed.

thuydinh

Thành viên mới

Chào bạn,
Tôi nghỉ là được, vì hồ sơ của tôi cũng dùng bản photo giấy đăng ký kết hôn có công chứng ở Mỷ của người bảo lãnh gởi về để làm hồ sơ và đã completed.
Cám ơn bạn onenainainai,cho tôi xin nói thêm là giấy kết hôn này anh chị tôi đăng kí ở VN,trường hợp nhà bạn có giống như vậy không ạ?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bạn onenainainai,cho tôi xin nói thêm là giấy kết hôn này anh chị tôi đăng kí ở VN,trường hợp nhà bạn có giống như vậy không ạ?
Chào bạn,
Giấy kết hôn của anh chị tôi đăng ký ở VN.

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn Thuydinh và bạn Onenai..!cho phép tôi mượn topic của bạn.trường hợp của tôi cũng giống vậy, anh tôi đã gởi về nhưng không có công chứng được không?nhờ bạn ONENAINAINAI chỉ dùm.Hôn thú cũng đăng ký ở VN luôn.cám ơn 2 bạn.

thuydinh

Thành viên mới
Khi nào thì nộp I840 ??

Người nhà của tôi bên Mỹ đã hoàn tất form I840 nhưng không biết khi nào thì nộp.Mong có anh chị nào biết trả lời giúp.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Mẫu bảo trợ tài chánh I-864 người bảo lãnh có thể nộp trước cho NVC hoặc chờ người được bảo lãnh hoàn tất bộ Civil Document gởi qua rồi nộp cùng lúc cũng được.