[Hồ sơ F4] Xin các Anh Chị kiểm tra giúp Em với...!!!

ThaoVan

Thành viên mới
Xin Chào các Anh Chị trong diễn đàn.
Hồ sơ bảo lãnh của nhà Em từ đầu năm 2001 mà theo Em được biết thì lịch cấp visa của diện F4 đã đến tháng 6/2001 nhưng Em vẫn chưa thấy có đọng tĩnh gì từ NVC hết...
Nên Em xin các Anh Chị giúp Em check số hồ sơ giúp Em với:
HCM 2005681032
Xin Anh Chị xem giúp em hồ sơ đang trong tình trạng nào đươc không ạ...và dự đoán giúp Em khoảng bao lâu thì sẽ được giấy báo phỏng vấn không ạ(hihi).Em xin cảm ơn nhiều.
Đây là lần đầu tiên Em post bài ở diễn đàn.Có gì sai sót hay không đúng mong các Anh Chị thông cảm.
Xin chúc các Anh Chị sức khoẻ.
Thân ái
Thảo Vân

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Hỏi về tình trạng Hồ sơ (gọi cho NVC)

Xin Chào các Anh Chị trong diễn đàn.
Hồ sơ bảo lãnh của nhà Em từ đầu năm 2001 mà theo Em được biết thì lịch cấp visa của diện F4 đã đến tháng 6/2001 nhưng Em vẫn chưa thấy có đọng tĩnh gì từ NVC hết...
Nên Em xin các Anh Chị giúp Em check số hồ sơ giúp Em với:
HCM 2005681032
Xin Anh Chị xem giúp em hồ sơ đang trong tình trạng nào đươc không ạ...Em xin cảm ơn nhiều.
Đây là lần đầu tiên Em post bài ở diễn đàn.Có gì sai sót hay không đúng mong các Anh Chị thông cảm.
Xin chúc các Anh Chị sức khoẻ.
Thân ái
Thảo Vân
Nếu bạn ước lượng khoảng 6 tháng nữa, hồ sơ của bạn sẽ đến lượt được giải quyết mà bạn và người bảo lãnh vẫn chưa nhận được giấy tờ nào của National Visa Center thì bạn hãy viết thư hay email cho National Visa Center. Sau đây là mẫu thư của anh Hungviet , đây là mẫu thư bạn cần thay đổi thông tin cho phù hợp . Chúc bạn thành công .

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F1, K1 v.v..)

Petioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh, thí dụ 01 JAN 1960)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính, thí dụ 30 DEC 1963)

I am the principal beneficiary of this petition.

According to the Visa Bulletin, my case is about to be current as per the below details:
+ Cut-off date of my category in the current Visa Bulletin: (ghi ngày tháng năm mà lịch VB mới nhất thông báo về diện của mình ,thí dụ 22MAY2001)
+ My case’s priority date: (ghi ngày ưu tiên, thí dụ 16JUN2001)

However, until now, both the petitioner and I have not yet received any documentation such as the DS-3032, AOS Fee Bill..........

Please kindly look into my case and advise us the updated status.

Please also note that the attorney is not anymore involved in my case. (Câu này chỉ cần nếu trong hồ sơ của bạn lúc trước có luật sư mà bây giờ không còn luật sư)

Your prompt reply would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov