[Hồ sơ F4] Xin cho hỏi về số hồ sơ lạ : IV213557 và IV213558

Loves

Thành viên tích cực
Tôi có 1 người quen muốn hỏi về hồ sơ IV213557
Người chị ở mỹ mở hồ sơ cho 2 gia đình của 2 người em tại VN.

Người ở VN nói hồ sơ này mở rất lâu rồi , từ lúc LSQ mỹ còn làm việc ở Thái Lan
Lúc trước LSQ cũng gọi 2 gia đình này đi phỏng vấn , nhưng mà do người nhà bên mỹ cứ liên tục chuyển nhà nên ko gởi thư liên lạc được. Đến hôm nay người bão lãnh bên mỹ viết thư cho NVC và yêu cầu cho mở lại hồ sơ.
và nhận được 1 lá thư ngày 15/1/2013 thư có nội dung yêu cầu như sau :

+ Your inquiry/application must be directed to the US Embassy/ Conulate General in the applican't country of residen

Xin hỏi yêu cầu của LSQ là gì thế ạk ? với trường hợp hồ sơ để lâu thế này nên giải quyết thế nào mong anh chị diễn đàn tư vấn giúp đỡ.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: XIN CHO HỎI VỀ SỐ HỒ SƠ LẠ : IV213557 và IV213558

Tôi có 1 người quen muốn hỏi về hồ sơ IV213557
Người chị ở mỹ mở hồ sơ cho 2 gia đình của 2 người em tại VN.

Người ở VN nói hồ sơ này mở rất lâu rồi , từ lúc LSQ mỹ còn làm việc ở Thái Lan
Lúc trước LSQ cũng gọi 2 gia đình này đi phỏng vấn , nhưng mà do người nhà bên mỹ cứ liên tục chuyển nhà nên ko gởi thư liên lạc được. Đến hôm nay người bão lãnh bên mỹ viết thư cho NVC và yêu cầu cho mở lại hồ sơ.
và nhận được 1 lá thư ngày 15/1/2013 thư có nội dung yêu cầu như sau :

+ Your inquiry/application must be directed to the US Embassy/ Conulate General in the applican't country of residen

Xin hỏi yêu cầu của LSQ là gì thế ạk ? với trường hợp hồ sơ để lâu thế này nên giải quyết thế nào mong anh chị diễn đàn tư vấn giúp đỡ.
Với câu trả lời từ NVC, họ cho biết nguời nộp đơn nên liên lạc với LSQ Hoa Kỳ nơi nguời đuợc bảo lãnh sinh sống. Case có số như trên gia đình nên liên lạc trực tiếp với LSQ qua website của họ: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Loves

Thành viên tích cực

anh Thành ơi, hồ sơ này lâu ngày quá mà trong giấy tờ của người ở Vn ko có thông tin gì về ngày priority date và ngày approval date nên ko biết phải làm thế nào ? có cách nào để biết được 2 ngày trên ko anh nhỉ ? thanks anh nhìu

Thành

Thích đủ thứ ...

anh Thành ơi, hồ sơ này lâu ngày quá mà trong giấy tờ của người ở Vn ko có thông tin gì về ngày priority date và ngày approval date nên ko biết phải làm thế nào ? có cách nào để biết được 2 ngày trên ko anh nhỉ ? thanks anh nhìu
Chỉ có người bảo lãnh mới biết hồ sơ như thế nào mà thôi, khi nộp hồ sơ ngày tháng năm nào, có số receipt Number thì mới có thể biết được.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Hồ sơ này cách nay phải gần 22 năm rồi ,tất cả các hồ sơ có số IV number đều nằm ở Thailand .Khi Tổng Lãnh Sự quán Hoa kỳ mở ở VN thì những hồ sơ này cũng đươc cứu xét tại VN .Nay hồ sơ này đã quá hạn cứu xét nên không còn được giải quyết .Tôi có người em gái đã có một số IV này đã nhờ tôi liên lạc và hỏi giùm và được biết như vậy .

Loves

Thành viên tích cực

dạ đúng rổi, hồ sơ này rất lâu, cách đây 2 tuần gia đình ở mỹ kêu người nhà ở VN gởi thư vào lãnh sự quán tại TPHCM gởi thông báo gì đó, ko biết họ giải quyết sao rồi, hồ sơ này lâu ngày quá nên em cũng ko rành . Ko biết gởi thư như thế họ có cấp lại số case number mới cho ko nữa , hay là sẽ ko giải quyết nữa. Tội nghiệp cho cả 2 hộ gia đình , mười mấy năm qua cứ chạy ra chạy vào Sài Gòn lo cho bộ hồ sơ đó mà chẳng có kết quả gì.

Chỉnh sửa cuối: