[Hồ sơ F4] Xin giup do

redriver77

Thành viên tích cực
Xin ACE kiểm tra giúp tôi sao giờ này vẫn chưa thấy giấy mời pv, ngày ưu tiên là 3 Dec, 99, thời hạn của tôi theo như trên mạng là đã qua rồi, hiện tôi đã đóng 400 usd lệ phí visa rồi, số case number là
HCM 2001795027.Nếu có gì xin lượng thứ.
Xin cảm ơn.

redriver77

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ

Cám ơn bạn đã trả lời giúp tôi.
Vui lòng cho tôi hỏi thêm là hồ sơ của tôi đã complete chưa và giấy gọi phỏng vấn là do bên Mỹ hay bên Việt Nam gởi vậy?
Xin cám ơn

redriver77

Thành viên tích cực
Xin ACE xem giúp dùm hs của tôi đã được thực hiện ra sao rồi, case number la HCM2001795027, txin cảm ơn

redriver77

Thành viên tích cực
Xin ACE xem dùm mình case number la HCM 2001795027, mình đã nộp lý lịch tư pháp và hình làm visa rồi nhưng chưa thấy giấy mời phỏng vấn. Xin cảm ơn.

redriver77

Thành viên tích cực
Ðề: xin giup do

Xin cảm ơn anh Thanh nhưng cho mình hỏi bao lâu nữa mình mới nhận được giấy mời pv vậy, cảm ơn nhiều.

redriver77

Thành viên tích cực

Á mình quên ngày ưu tiên là 3-12-99 đó anh Thành ơi, xin giúp dùm. Cảm ơn nhiều.

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE, hôm qua mình có nhờ xem giúp tình trạng hồ sơ mình đã đến đâu và đã được sự trợ giúp từ Anh Thành là hs đã complete 17-5-2010 và chờ ngày pv vì hs mình ngày ưu tiên là 3-12-99.Và mình đã làm đúng như hướng dẫn với đầy đủ các thông tin cần thiết và gửi mail lên NVC và nhận được trả lời từ hộp thư tự động phải bổ sung tên ngày sinh của người bảo lãnh và được bảo lãnh,mình đã làm đúng như vậy rồi, nhờ ACE giúp dùm như vậy là thế nào.Xin cảm ơn

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE cho mình hỏi thăm hs nhà mình đã complete ngày 17.5.2010 mà tới giờ vẫn chưa có giấy pv, mình k biết phai đợi bao lâu nữa, ngày ưu tiên là 3.12.99 đó.

redriver77

Thành viên tích cực
da co thu moi pv

Chào ACE, hôm nay mình mới nhận được mail mời pv ngày 9/8/10 lúc 9:00 am, cả gia đình mình xin cảm ơn ACE đã hỗ trợ trong thời gian qua, à cho mình hỏi chỉ cần in ra mail là có thể đăng ký khám sức khỏe phải không? Chúc gia đình F4 mau mau có tin vui nhé. Xin cảm ơn

redriver77

Thành viên tích cực
da co thu moi pv

Xin chào ACE, mình vừa nhận được mail mời pv ngày 9/8/10, lúc 9:00 am, PD là 3 Dec, 99, gia đình mình chân thành cảm ơn ACE đã giúp đỡ trong thời gian qua, cho mình hỏi thêm là có thể in thư mời ra để đăng ký khám sức khoẻ được không, chúc gia đình F4 sớm có tin vui nha. Chào.

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE , mình có ngày pv là 9/8/10 xin giúp dùm là lý lịch tư pháp mình làm ngày 28/1/10 thì đến ngày pv có còn thời hạn hay không vì Sơ tư pháp nói là không giới hạn thời gian ăn thua là do Lãnh sư quán có đồng ý hay không thôi, mình phân vân quá, nhờ ACE chỉ giúp, xin cám ơn.

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE, ngày pv của mình là 9/8/10, hôm qua mình có lên IOM để đăng ký khám sức khỏe nhưng họ hẹn đến 30.8.10 mới có lịch khám vì bên Chợ Rẫy đã hết thuốc ngừa cho trẻ em dưới 15 tuổi rồi, như vậy nếu khám sức khỏe xong và bổ sung cho LSQ thì bao lâu mình mới có được visa, và phải chích ngừa trước khi khám sức khỏe phải không?Còn tất cả các giấy tờ yêu cầu mang theo khi pv mình đã nộp qua bên Mỹ hêt rồi thì có mang theo khi pv không, xin giúp mình với. Xin cám ơn.

redriver77

Thành viên tích cực

Xin cám ơn lieuvh đã hướng dẫn rất tận tình, chúc anh sức khỏe và mọi điều tốt lành. Xin cảm ơn.

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE, cho mình hỏi là nếu đến ngày pv mà chưa nhận được thư pv thì chỉ cầm bản copy mail đi pv có được không? Còn mẩu DS 230 II thì download xuống điền vào có được không? Xin cám ơn.

Siphub

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giup do

Chào bạn.
Xin vui lòng xác định : bản copy mail ấy ở đâu mà bạn có?
1-NVC gởi email đến bạn thì đó là thư mời P/V.
Bạn cứ in ra 2 bản để cầm theo trình cho nhân viên
khám sức khỏe và P/V.
2-Nếu NVC gởi cho người đại diện bạn thì đó cũng là thư mời P/V.
Lãnh sự quán không gởi thư nào cho bạn đâu.
-----
DS-230 part 2 .
bạn tải về điền vào rồi in ra.

Chúc bạn may mắn.

redriver77

Thành viên tích cực
Xin chào ACE, mình có người bạn có Case Number là HCM 2009751222, PD : 16/4/2002, nhờ ACE xem giúp là tình trạng hồ sơ đã đến đâu rối. Xin cám ơn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Xin chào ACE, mình có người bạn có Case Number là HCM 2009751222, PD : 16/4/2002, nhờ ACE xem giúp là tình trạng hồ sơ đã đến đâu rối. Xin cám ơn.
HS complete ngày 3/6/2010 . VUi lòng chờ 8 tuần NVC sẽ gửi giấy . :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

HS complete ngày 3/6/2010 . VUi lòng chờ 8 tuần NVC sẽ gửi giấy . :)
Chúc mừng HS của bạn redriver77 đã complete :41::41::41: Chúc nhận thêm những tin vui trong thờ gian tới từ NVC nha: NVC :100: :100::100: redriver77

redriver77

Thành viên tích cực
Xin giúp đỡ, tư vấn về nhà sau khi PV thành công

Xin chào ACE, mình có cái nhà ở TpHCM, nếu sau khi hoàn tất mọi thủ tục thì gia đình mình sẽ lên đường, mình sẽ pv ngày 9/8/10. Nếu không bán nhà kịp thì mình sẽ để lại cho thuê hoặc một thời gian sau sẽ quay về bán, liệu như vậy có bị vấn đề gì không đối với luật pháp VN vì luật của mình thay đổi liện tục. ACE nào biết xin tư vấn dùm, cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator: