[Hồ sơ F4] xin hỏi

ngtrung

Thành viên mới
Xin chào anh chị hs mình:hcm2002518027 pd:dec/27/1999 anh chị cho biết là hs chưa hoàn tất và NVC đã gởi checklist ngày 21/6/2010 tuy nhiên mình không nhận được thư này cua NVC.
Vậy nhờ các anh chị cho biết hs mình còn thiếu gì, lá thư cuối mà mình nhận Từ NVC (Apr/29/2010) họ cho biết đã nhận được (form I-864)... và mình đã gởi cho họ ( dS230, civil documents các thành viên gia đình) và NVC cho biết họ chờ (the IV fee bill) như vậy ngoài fee mình còn thiếu gì không? nếu hs có 3 người thì hết bao nhiêu và mình có thể trả tại VN không? cảm ơn AC

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin hỏi

Xin chào anh chị hs mình:hcm2002518027 pd:dec/27/1999 anh chị cho biết là hs chưa hoàn tất và NVC đã gởi checklist ngày 21/6/2010 tuy nhiên mình không nhận được thư này cua NVC.
Vậy nhờ các anh chị cho biết hs mình còn thiếu gì, lá thư cuối mà mình nhận Từ NVC (Apr/29/2010) họ cho biết đã nhận được (form I-864)... và mình đã gởi cho họ ( dS230, civil documents các thành viên gia đình) và NVC cho biết họ chờ (the IV fee bill) như vậy ngoài fee mình còn thiếu gì không? nếu hs có 3 người thì hết bao nhiêu và mình có thể trả tại VN không? cảm ơn AC
Chào bạn, hiện tại không thể thanh toán các lệ phí visa từ VN được, người nhà của bạn phải thanh toán bên đó và nên thanh toán bằng hình thức online cho nhanh.
Hôm nay, tôi check lại giùm bạn thì vẫn là thông báo cũ từ NVC : Hồ sơ bạn bị missing/incomplete. NVC đã gởi checklist ngày 21/06/2010.
Bạn dùng mẫu email sau đây của anh Thành gởi cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ:

Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to inform me when my family’s case complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Còn đây là lời nhắn của bác Thành:
Chú ý: Các bạn đang chờ hồ sơ hoàn tất nếu chưa thiết lập mối liên lạc với NVC bằng email thì chúng ta nên sử dụng mẫu email này để hỏi hồ sơ, điều quan trọng hơn là sau khi gửi email cho NVC, họ sẽ có địa chỉ email của mình, khi có giấy mời phỏng vấn NVC sẽ gửi giấy mời vào email, chúng ta sẽ nhận được ngay sau khi NVC gửi giấy mời.

@ Sau khi gửi email cho NVC các bạn sẽ nhận được 1 email tự động của NVC gửi lại cho mình, các bạn đừng nên trả lời thư này nhé, hãy đợi sau 7-10 ngày làm việc, họ sẽ gửi câu trả lời cho mình. Chúc các bạn thành công !

ngtrung

Thành viên mới
Ðề:

cảm ơn các bạn rất nhiều vì những giúp đỡ tích cực và vô vị lợi của các bạn