Xin mời tham dự buổi offline ngày 28/08/2011

Đăng ký dự buổi offline ngày 28/08/2011

• Total voters
    25
  • Poll closed .

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin mời tham dự buổi offline ngày 28/08/2011

Thân chào Ngochappy và các anh chị em diễn đàn, cho mình đăng ký một vé nhé.
Xin chào bạn Phuoctran,

Các anh chị em trong diễn đàn XNC rất hân hạnh được gặp bạn vào ngày 28/08/2011.

Thân mến,

Ngọc:1:+

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hê hê , 28/8/2011 QuaiDan nhớ hát bài này nghen , trước tặng Lily sau là tặng mọi nguời :1:.
Hi bác Trieutong và các anh chị, tối nay quaidan đã say say, đang ngồi đọc lại những bài trong topic này, thấy lời đề nghị này của bác bỗng dưng muốn nói đôi lời...

Thực ra, lời bài hát này quaidan đã phải gắng công rất nhiều để tìm ra bài nhạc có những nốt nhạc chuyển tải được cảm xúc của mình: vừa nhẹ nhàng thiết tha tình yêu đôi lứa, vừa mang cảm giác vui tươi sâu lắng của tình cảm bạn bè.

Trong lời bài hát này, các anh chị nếu để ý thì sẽ nhận ra chỉ có một vài hình ảnh là quaidan đề cập đến tình yêu của Anh & Em. Phần còn lại, đã được nâng lên thành tình cảm bạn bè, tình cảm của những người bạn vừa mới gặp mặt sau sự quen biết trên diễn đàn. Quaidan đã mượn bài hát này để nhắn gửi tình cảm của mình đến các bạn đã, đang và vẫn còn chần chừ do dự khi muốn đi Offline.

Trước đây, quaidan đã có đặt lời bài "Chia tay" phỏng theo bài "Tuyết rơi"
(http://xuatnhapcanh.com/forum/showpost.php?p=38622&postcount=91) trước lúc mình rời xa quê hương lần đầu tiên trong đời.

Và giờ đây, khi trở lại quê nhà, với một nỗi niềm khác, quaidan lại gửi gắm vào bài "Offline một mình":
http://xuatnhapcanh.com/forum/showpost.php?p=67681&postcount=151

Quaidan xin gửi tặng lời bài hát bài này đến người yêu và những người bạn mới quen của mình trên diễn đàn. Xin hãy trân trọng và luôn nhớ đến những thời khắc hạnh phúc nhất, vui vẻ nhất mà mọi người có thể có mà đã vô tình không cảm nhận được và để quên đi trong ký ức.

Dẫu có xa cách đôi nơi, ở bất cứ chân trời góc biển nào, xin hãy đến với nhau bằng tình quê hương, tình bạn và tình yêu vào cuộc sống trên thế gian này.

Quaidan hát không được hay, nhưng sẽ hát tặng người yêu của mình, tặng các anh chị và các bạn bài hát này trong ngày Offline sắp tới đây nếu như mọi người cùng vỗ tay, cùng nhảy và cùng hát với Quaidan.

Xin cảm ơn đã lắng nghe lời tâm sự của Quaidan trong đêm khuya.

Ngoài trời mưa vẫn rơi, hồn ai như chơi vơi…

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cho hát ké một khúc luôn nhe quandai :24::6:
Yeah, bài này dành cho tất cả mọi người mà, đặc biệt là những người có tâm trạng như bác và quaidan đây :6:

Yeah, bài này dành cho tất cả mọi người mà, đặc biệt là những người có tâm trạng như bác và quaidan đây :6:
Bác QD này lãng mạng thiệt... đọc xong chịu hẻm nổi ...thank kìusssssss......bác QD.

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Hi bác Trieutong và các anh chị, tối nay quaidan đã say say, đang ngồi đọc lại những bài trong topic này, thấy lời đề nghị này của bác bỗng dưng muốn nói đôi lời...

Thực ra, lời bài hát này quaidan đã phải gắng công rất nhiều để tìm ra bài nhạc có những nốt nhạc chuyển tải được cảm xúc của mình: vừa nhẹ nhàng thiết tha tình yêu đôi lứa, vừa mang cảm giác vui tươi sâu lắng của tình cảm bạn bè.

Trong lời bài hát này, các anh chị nếu để ý thì sẽ nhận ra chỉ có một vài hình ảnh là quaidan đề cập đến tình yêu của Anh & Em. Phần còn lại, đã được nâng lên thành tình cảm bạn bè, tình cảm của những người bạn vừa mới gặp mặt sau sự quen biết trên diễn đàn. Quaidan đã mượn bài hát này để nhắn gửi tình cảm của mình đến các bạn đã, đang và vẫn còn chần chừ do dự khi muốn đi Offline.

Trước đây, quaidan đã có đặt lời bài "Chia tay" phỏng theo bài "Tuyết rơi"
(http://xuatnhapcanh.com/forum/showpost.php?p=38622&postcount=91) trước lúc mình rời xa quê hương lần đầu tiên trong đời.

Và giờ đây, khi trở lại quê nhà, với một nỗi niềm khác, quaidan lại gửi gắm vào bài "Offline một mình":
http://xuatnhapcanh.com/forum/showpost.php?p=67681&postcount=151

Quaidan xin gửi tặng lời bài hát bài này đến người yêu và những người bạn mới quen của mình trên diễn đàn. Xin hãy trân trọng và luôn nhớ đến những thời khắc hạnh phúc nhất, vui vẻ nhất mà mọi người có thể có mà đã vô tình không cảm nhận được và để quên đi trong ký ức.

Dẫu có xa cách đôi nơi, ở bất cứ chân trời góc biển nào, xin hãy đến với nhau bằng tình quê hương, tình bạn và tình yêu vào cuộc sống trên thế gian này.

Quaidan hát không được hay, nhưng sẽ hát tặng người yêu của mình, tặng các anh chị và các bạn bài hát này trong ngày Offline sắp tới đây nếu như mọi người cùng vỗ tay, cùng nhảy và cùng hát với Quaidan.

Xin cảm ơn đã lắng nghe lời tâm sự của Quaidan trong đêm khuya.

Ngoài trời mưa vẫn rơi, hồn ai như chơi vơi…
Çhị nhớ ngày xưa khi còn tuổi teen hay ngân nga bài hàt này,hình như tên là Çhuyện film buồn đúng không em Quai ? Sau khi em hát xong bài này chị sẻ hát bài Hương và sẻ dôi tên Ly được không ? ,Chị tặng riêng 2 VC em và tất cả ACE diển đàn XNC ... Hát thì không hay nhưng thích hưởng ứng phong trào văn nghệ,chủ yếu vui là chính vô tư đi nhé các ACE

Đôi khi trong cuộc sông hiện tại và tương lai mình lo toan mọi thứ,chưa biết tương lai mình sẻ về đâu nửa hiện giờ như con sô 0 trước mặt ,chắc có lẻ NA lo xa quá , phải không các ACE.Thôi thì vui cứ vui và chơi hết mình nhé.
Hẹn gặp nhé ..nhà hàng số 1:6::6::6:

cafepl

Thành viên tích cực

HIHI.danh sách ngày càng dài ra,thời gian dến ngay ofline càng ngắn lại.mình mong được tham dự buổi offline quá không biết sao đây?????huhuhuhu

cafepl

Thành viên tích cực

quá tuyệt vời quaidan oi.......................:6: thanks nhiều nhé?

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em,

Ngọchappy xin được tổng kết danh sách các bạn đăng ký ngày hôm nay - thứ bảy 27/08/2011- như sau:

1/ Anh Thành : 1 người
2/ Anh Quaidan : 1 người
3/ Anh Hoangmau : 1 người
4/ Anh Langvuon : 1 người
5/ Bạn Bexinh : 1 người
6/ Chị Phanthingocanh : 2 người
7/ Anh Tuandoan : 1 người
8/ Anh Michael_jack : 1 người
9/ Bạn Delena : 2 người
10/ Bạn Tran Thuy Van : 1 người
11/ Bạn T&H : 1 người
12/ Chị seven65 : 2 người
13/ Anh Nguyenhoangthang : 1 người
14/ Bạn Nguyennhi : 1 người
15/ Bạn Hoahongdo : 2 người
16/ Anh Asm :2 người
17/ Bạn doyen_net : 1 người
18/ Bạn thuy_loan : 3 người
19/ Bạn Thungan : 1 người
20/ Bạn phongtruong : 2 người
21/ Bạn haitram : 2 người
22/ Bạn TRẦN PHONG LƯU : 2 người
23/ Anh Trieutong: 2 người
24/ Bạn Smiledang: 2 người
25/ Bạn Jeanny_vcbean: 1 người
26/ Chị Thaomy: 1 người
27/ Anh Colonel: 1 người
28/ Bạn Nggam: 2 người
29/ Chị Ngochappy: 1 người
30/ Anh Onenainainai: 1 người
31/ Anh Quách hồ linh: 1 người
32/ Bạn Hailam: 1 người
33/ Anh Nguyenchauanh: 1 người
34/ Bạn HanaYuki: 1 người
35/ Anh Le_bac49: 2 người
36/ Bạn diemhanh : 1 người
37/ Bạn Vinhtruong: 1 người
38/ Bạn thuy20966 : 1 người
39/ Bạn phungphan 1 người
40/ Bạn mamnhilagi : 2 người
41/ Bạn Ntnhoa2011 : 1 người
42/ Bạn Nguyen Xuan Hoang Tung : 2 người
43/ Anh Hung1955 : 1 người
44/ Bạn Tuech : 1 người
45/ Anh Nguyễn Sang : 1 người
46/ Anh Huỳnh Văn Hai : 1 người
47/ Bạn Pkqui1960 : 1 người
48/ Anh Dương Bá Huy : 1 người
49/ Anh Trần Quang Tân : 1 người
50/ Bạn Mvuong : 2 người
51/ Bạn Hoaxuan : 2 người
52/ Bạn Nguyen Duong : 1 người
53/ Bạn Suoi xanh : 1 người
54/ Bạn tran_vo : 1 người
55/ Bạn Phuoctran : 1 người

Tổng cộng: 73 người

Thay mặt Ban Tổ chức, xin cám ơn các anh chị em đã đăng ký và rất hân hạnh được chào đón các bạn vào ngày mai.

Thân mến,

Dungphuquoc

Photographer XNC

Xin chào các anh chị em,

Ngọchappy xin được tổng kết danh sách các bạn đăng ký ngày hôm nay - thứ bảy 27/08/2011- như sau:

1/ Anh Thành : 1 người
2/ Anh Quaidan : 1 người
3/ Anh Hoangmau : 1 người
4/ Anh Langvuon : 1 người
5/ Bạn Bexinh : 1 người
6/ Chị Phanthingocanh : 2 người
7/ Anh Tuandoan : 1 người
8/ Anh Michael_jack : 1 người
9/ Bạn Delena : 2 người
10/ Bạn Tran Thuy Van : 1 người
11/ Bạn T&H : 1 người
12/ Chị seven65 : 2 người
13/ Anh Nguyenhoangthang : 1 người
14/ Bạn Nguyennhi : 1 người
15/ Bạn Hoahongdo : 2 người
16/ Anh Asm :2 người
17/ Bạn doyen_net : 1 người
18/ Bạn thuy_loan : 3 người
19/ Bạn Thungan : 1 người
20/ Bạn phongtruong : 2 người
21/ Bạn haitram : 2 người
22/ Bạn TRẦN PHONG LƯU : 2 người
23/ Anh Trieutong: 2 người
24/ Bạn Smiledang: 2 người
25/ Bạn Jeanny_vcbean: 1 người
26/ Chị Thaomy: 1 người
27/ Anh Colonel: 1 người
28/ Bạn Nggam: 2 người
29/ Chị Ngochappy: 1 người
30/ Anh Onenainainai: 1 người
31/ Anh Quách hồ linh: 1 người
32/ Bạn Hailam: 1 người
33/ Anh Nguyenchauanh: 1 người
34/ Bạn HanaYuki: 1 người
35/ Anh Le_bac49: 2 người
36/ Bạn diemhanh : 1 người
37/ Bạn Vinhtruong: 1 người
38/ Bạn thuy20966 : 1 người
39/ Bạn phungphan 1 người
40/ Bạn mamnhilagi : 2 người
41/ Bạn Ntnhoa2011 : 1 người
42/ Bạn Nguyen Xuan Hoang Tung : 2 người
43/ Anh Hung1955 : 1 người
44/ Bạn Tuech : 1 người
45/ Anh Nguyễn Sang : 1 người
46/ Anh Huỳnh Văn Hai : 1 người
47/ Bạn Pkqui1960 : 1 người
48/ Anh Dương Bá Huy : 1 người
49/ Anh Trần Quang Tân : 1 người
50/ Bạn Mvuong : 2 người
51/ Bạn Hoaxuan : 2 người
52/ Bạn Nguyen Duong : 1 người
53/ Bạn Suoi xanh : 1 người
54/ Bạn tran_vo : 1 người
55/ Bạn Phuoctran : 1 người

Tổng cộng: 73 người

Thay mặt Ban Tổ chức, xin cám ơn các anh chị em đã đăng ký và rất hân hạnh được chào đón các bạn vào ngày mai.

Thân mến,

DPQ xin có ý kiến này tới BAN TỔ CHỨC và các bạn tham gia buổi off ngày hôm nay như sau, vì từ trước tới nay chưa có lần off nào đông như lần này.Để lưu lại hình ảnh đẹp này, trước khi khai mạc. Xin mời tất cả những thành viên có mặt trong ngày hôm nay, ra ngoài mặt trước của nhà hàng chụp vài tấm hình tập thể để lưu niệm.Xin chào thân ái,hẹn gặp lại!

:6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::

michael_jack

Thành viên tích cực

Trời ơi mọi người đăng kí 73 người, mà đi off có 50 mấy người thôi ah, buồn ghê

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Không sao đâu mai-cồ vì có thể nhiều AC bận việc,hẹn lần sau....

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Ko sao cả micheal_jack àh. Bạn ko thấy mọi người vẫn vui vẻ, ca hát nhảy nhót rất máu sao. Thật ra cũng 60 người rồi, chắc bạn quên + thêm những người vào trễ (vì lý do cá nhân) đó. Cũng ko có gì buồn cả, có đăng ký là cũng đã nhiệt tình với dd rùi micheal_jack nhưng đôi khi cũng bận việc đột xuất nên họ ko tham gia được thôi, đừng buồn nhé micheal_jack. Xin chân thành cám ơn micheal_jack đã đến tham gia buổi offline của dd XNC :41::41:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn,

Trước nhất Ngọchappy xin cám ơn tất cả các bạn đã dành thời gian tham dự buổi offline ngày 28/08/2011, dù đường xá xa xôi như anh Phungphan ở tận Cần Thơ vẫn là người đến đầu tiên, anh Le_bac49 dù ở Tây Ninh vẫn đến tham gia đến phút cuối. Chị Quỳnh và bạn Sử tuy không đăng ký nhưng vẫn cố gắng đến tham dự với các anh chị em XNC.

Xin được cám ơn đến:

- Anh chị TrieuTong đã gởi đến anh chị em tham dự buổi offline các hộp bánh đặc sản ngon miệng cùng bài thơ đầy chân tình mà anh chị gởi tặng cho các bạn sắp trở lại nước Mỹ.
- Bạn Bexinh với món khoai tây và hoành thánh chiên thật hấp dẫn.
- Bạn Delena với món chân vịt nướng ươm vàng.
- Bạn Thungan với những trái cây ngon miệng.

Trong buổi offline này, không hề có chổ đứng cho bất cứ một sự phân biệt thành viên mới hay cũ nào, mà tất cả chúng ta đã hoà thành một khối thống nhất, đã cùng nhau thả tâm hồn bay bổng với những câu thơ, tiếng hát thật ấm áp tình thân hữu và những bước nhảy hồn nhiên, sôi động. Dù vậy, theo Ngọc nghĩ ,buổi offline này hình như vẫn chưa hoàn toàn trọn vẹn như ý muốn. Đó chính là vì sự thiếu vắng của các anh chị đã từng offline với chúng ta trước đây như chị Linda, chị Lily, anh chị Bình Minh, bạn Whitecat, chị NguyenTung, bạn Vinhtruong, bạn Alex, anh chị Duy, anh Heaven, anh Ndtrg61, bạn Youandme8110, anh Xitrum…Thôi thì cũng xin gởi đến các anh chị em nơi xứ xa những tình cảm chân thành của chúng tôi nơi quê nhà.

Sau cùng, buổi offline sẽ không tránh được thiếu sót ngoài ý muốn, xin các anh chị có mặt vui lòng bỏ qua.

Một lần nữa xin cám ơn vì tất cả.

Thân mến,

Người phương xa đến sớm nhất : Anh Phungphan

Anh Le_bac49 và bạn

Chỉnh sửa cuối:

Hung1955

Thành viên tích cực

Hi Ngochappy và các bạn .
Lần đầu dự buổi off cũa diễn đàn tôi thấy rất vui vì sự cởi mở của mọi người mà không có sự phân biệt đúng như lời của Ngochappy , buổi họp mặt khá dài nhưng dường như mọi người vẫn còn thấy ngắn và hãy còn vương vấn không muốn chia tay ( cảm nhận của tôi không biết có đúng hay không ? ) sự chân thành cũa tất cả các thành viên dự buổi off rất đáng trân trọng và thật đáng yêu , tôi cảm thấy may mắn vì được dự buổi off này , để biết mặt , giao tiếp và có thêm những người bạn mới , và tôi thấy diễn đàn như là một món ăn tinh thần mà mình không thể thiếu để chia sẽ buồn vui .
Trong tháng 9 này Quaidan , Bexinh , Hoangmau và tôi sẽ trở về Mỹ ,chúng tôi nói : << rất khó co cơ hội để cùng trở về dự off mà có đầy đũ như ngày hôm nay , vì mỗi người một tiểu Bang ... >> , riêng tôi rất trân trọng buổi off này và xem như đây là buổi chia tay cũa tôi với tất cả anh chị em trên diễn đàn , tôi sẽ ghi nhớ ngày này trong tâm trí cũa mình, tôi chân thành chúc các bạn , các anh chị em nhiều sức khoẻ ,may mắn và thành công trong cuộc sống , chúc mọi người sớm đạt được ý nguyện , sớm được đoàn tụ nha .

Thân chào

suoi xanh

Thành viên tích cực

Thân chào ban tổ chức và ACE trên diễn đàn!
Buổi offline thật là vui, nhưng tiếc là có việc đột xuất phải về gấp nên suối xanh không thể tham dự đến cuối. À! mà cũng hú hồn, suối xanh có đăng ký lên hát, nếu không phải về gấp thì tất cả ACE sẽ được thưởng thức một giọng ca đắm say hồn người???:10::10: THôi đành ở nhà tự hát, tự đắm say,tự....sướng nun.
Chi Ngochappy ui! nhớ sưu tầm giúp em 1 số câu hỏi khi PV diên F4 nhé.Cem on chi nhiều nhiều.

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Buổi offline thật là vui, nhưng tiếc là có việc đột xuất phải về gấp nên suối xanh không thể tham dự đến cuối. À! mà cũng hú hồn, suối xanh có đăng ký lên hát, nếu không phải về gấp thì tất cả ACE sẽ được thưởng thức một giọng ca đắm say hồn người???:10::10: THôi đành ở nhà tự hát, tự đắm say,tự....sướng nun.
Chi Ngochappy ui! nhớ sưu tầm giúp em 1 số câu hỏi khi PV diên F4 nhé.Cem on chi nhiều nhiều.
Hèn gì khi Delena xướng :sau đây xin mời các ac&các bạn thưởng thức giọng hát của ca sĩsuoi xanh: thì các ac ồ lên vvvvề rùi;hố hàng:2:phải bồi thường hợp đồng đó nha suoi xanh:24::24::24:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào Suoi xanh,

Cám ơn em đã nhắc nhở. Chị đang tìm và suy nghĩ những câu hỏi họ có thể hỏi cho diện F4, vì diện F4 phỏng vấn thì dễ hơn là diện vợ hoặc chồng nên cũng ít thấy các anh chị em chia sẻ trên diễn đàn.

Chắc tối nay chị sẽ gởi qua email cho em.

Chúc em ngày phỏng vấn sắp tới đạt được giấy hồng và chia sẻ kinh nghiệm của mình để chị có thêm tư liệu cho các bạn khác em nhé.

Thân mến,

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào Suoi xanh,

Cám ơn em đã nhắc nhở. Chị đang tìm và suy nghĩ những câu hỏi họ có thể hỏi cho diện F4, vì diện F4 phỏng vấn thì dễ hơn là diện vợ hoặc chồng nên cũng ít thấy các anh chị em chia sẻ trên diễn đàn.

Chắc tối nay chị sẽ gởi qua email cho em.

Chúc em ngày phỏng vấn sắp tới đạt được giấy hồng và chia sẻ kinh nghiệm của mình để chị có thêm tư liệu cho các bạn khác em nhé.

Thân mến,

Chào Suoi xanh,

Vui lòng cho lại chị địa chỉ email của em qua nhắn tin, vì chị gởi theo địa chỉ email em cho, nhưng không được.

Cám ơn em.

suoi xanh

Thành viên tích cực

Hèn gì khi Delena xướng :sau đây xin mời các ac&các bạn thưởng thức giọng hát của ca sĩsuoi xanh: thì các ac ồ lên vvvvề rùi;hố hàng:2:phải bồi thường hợp đồng đó nha suoi xanh:24::24::24:

hì hì! Sorry mà !Delena thông cem. Nhà nghèo, cha mẹ đông, con cái một...đống nên phải về khi có Biến chứ không là chúng noạn lên hết, vì tham gia lân đầu nên chưa có kinh nghiệm, lần sau mình sẽ có phương án dự phòng, chứ về mà tiếc đứt ruột đây nè.
À, còn khoản bồi thường hả? Chuyện nhỏ như con thỏ ! :16:nhưng mà...:111::111:xin nhẹ tay thuil001l001l001