Xin mời tham dự offline tại Long Xuyên - Quê nhà anh onenainainai

langvuon

khoai nướng
Ðề: Xin mời tham dự offline tại Long Xuyên - Quê nhà anh onenainainai

Mười năm mà không câu, giờ muốn xài phải đem cần ra lau chùi cho nó bóng loáng lại mới nhạy được à nha. Ví như cần to cần nhỏ không quan trọng, quan trọng là kỷ thuật nhắp câu à nha.
Cá tôm miền tây nhiều lắm, mấy anh đi kỳ này, phải tuyển một số lượng lớn chị em đi theo để cầm cần hộ cho thì mới được.
Em thì ai câu thì câu, ai cầm cần thì cầm, em chỉ xin đăng kỳ măm cá thôi hà:21::21:
Câu mà nhấp nhấp nhiều quá thì chỉ tổ cho đám lòng tong nó bu vào rỉa.. rói hết cả mồi. Muốn rê được Chép, Chẻm, Cháo, Mú, Bống, Ngát v.v.. thì không những phải có kỉ thuật "ngâm" đừng đánh động làm mấy em nó sợ mà còn phải biết se (vo) mồi vừa phải mà hấp dẫn. Mồi quá to nhìn đã sợ mà mấy em ngoạm không hết thì cũng công cốc, cục mồi nhỏ quá mấy em nó nàm một miếng mất biến, nuốt luôn cả lưỡi thì không ổn. Vo mồi vừa phải thì tránh đụng hàng be bé gây phiền phức và tránh được mấy em thứ dữ gây ra gãy cần, đứt cước giữa chừng.
Kỷ thuật câu rê thì kể ra đây dài dòng lắm, có rảnh thì mời các bạn vào link này tham khảo thêm nhé:
nghethuatcauchemchep.com

tuandoan

8 Đoàn !

Mười năm mà không câu, giờ muốn xài phải đem cần ra lau chùi cho nó bóng loáng lại mới nhạy được à nha. Ví như cần to cần nhỏ không quan trọng, quan trọng là kỷ thuật nhắp câu à nha.

Cá tôm miền tây nhiều lắm, mấy anh đi kỳ này, phải tuyển một số lượng lớn chị em đi theo để cầm cần hộ cho thì mới được.

Em thì ai câu thì câu, ai cầm cần thì cầm, em chỉ xin đăng kỳ măm cá thôi hà:21::21:
Có lao chùi cho nó bóng loáng hay không thì Bác Thành thừa biết cách để tân trang mà, Y&M chớ lo vụ này... Cá cắn câu rồi mới biết mồi ngon dở thế nào....Mà cá đã cắn thì phải lựa mồi ngon mới cắn chứ...mồi dở cắn làm chi cho mắt nghen thuở không kịp thì toi mạng.

youandme8110

Thành viên tích cực

Y&M không đi được nên Y&M chúc anh chị nhà mình đi chơi vui vẻ, bằng bài viết và video minh họa này. Đi chơi xa nhớ mua quà về cho em nha.

Thấy ACE nhà mình rủ nhau về miền tây làm mình gọi là nổi máu ham hố, nếu mà không kẹt cái vụ kia, thì có khi mình cũng vác balo xuống chơi đến khi nào nhà anh onenainai đuổi thì về:p:p:p:24::24::24:.

Con người miền tây, hiếu khách hiền hòa, chơi hết mình, kiểu xả láng sáng dậy...trể. Đồ ăn thức uống thì tươi roi rói, cá tôm cứ gọi là ra đìa vớt lên, sẳn mớ rơm khô, đốt lên, chưa đầy dăm phút là có ngay dĩa cá lóc nướng trui, đậm chất. Ai chê gớm, chê dơ cứ việc...để tui măm, cái ngọt của thịt cá (mà ngộ nhen, món gì nướng cũng ngọt, ngay cả thịt tui, tui nướng còn ngọt mà:24::24:), nhai với mớ đọt quế mới ngắt, kèm theo chun rượu gạo mới cất, cứ gọi là ngây ngất trời mây.

Miền Tây nhiều món dân dã mà không đâu có được, kiểu gà nướng đất sét, kiểu chuột đồng khìa nước dừa, hay cùng lắm giải mỏi bằng ít trái bần chua chấm muối trắng cũng gọi là thú vui dân dã.

Gà nướng đất sét hay cá lóc nướng trui, cứ gọi là như một cái phẩy tay, đâu có gì lạ, nhưng ai ăn rồi món thịt chuột khìa nước dừa, mới thấy hết chất ngon ngọt, của thịt mà thiên hạ sành ăn, xếp nó còn cao hơn thịt gà.

Thịt chuột, mà dân ta xưa dắt chó đi dí, hay bẫy là xưa lắm rồi. Có ai về miền Đồng Tháp Mười mùa nước nổi mới thấy hết cái mông...:21::21:mênh của đất trời. Trắng xóa một màu nước, chòng chành chiếc xuồng ba lá, len lỏi hái ít bông điên điển về nấu chua với mớ cá linh, ăn chơi...Thử hỏi cảnh đó, nước ngập ngấp nghé chân cột thì kiếm chuột đâu ra mà khìa, mà nướng?

Kiếm chuột hả? Phẻ thôi! hãy leo lên cây dừa cao chót vót. Đứa rung, đứa đứng dưới canh đập chuột, chuột ở trển chứ đâu. Nước mênh mông, nó leo lên cây dừa tránh nước, sống ở trển ăn dừa, nên con nào cũng lặc lè bụng mỡ...

Vậy là có chảo chuột khìa nước dừa...thơm ngon, để lai rai, và cùng rao lên câu vọng cổ, thì mới thấy thấm thía tình quê.

Mấy vị đi tây đi Mỹ hơn dân tui nhiều món ngon, nhưng chắc quý vị về đây, trong cái gió đồng lồng lộng thổi, thưởng thức món cá đồng, ly rượu quê, rồi ngắm cảnh cây trái sum suê, đồng lúa thẳng cánh cò bay, cuộc sống không tất bật lo toan, đậm đà tình nghĩa.

Có khi lại thèm cái dân dã của quê mình...

[YOUTUBE]ih-VDUVyEz0[/YOUTUBE]​

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Thấy cả nhà đi câu xôm tụ quá. Tặng cho cả nhà bài này nghe giải trí nha. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ :41:
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/1dJKIzu5IE[/FLASH]

Trieutong

Thành viên tích cực

Chào Ngochappy ,
Tôi ở Cần Giuộc ( Long An ) . Thứ Hai tôi thường đi TP.HCM , vậy tôi có thể gặp ai để gởi tiền .

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào Ngochappy ,
Tôi ở Cần Giuộc ( Long An ) . Thứ Hai tôi thường đi TP.HCM , vậy tôi có thể gặp ai để gởi tiền .
Xin chào anh Trieutong,

Rất hân hạnh được đón tiếp anh và xin cám ơn anh đã đăng ký tham dự.

Để không làm phiền anh, xin anh vui lòng cho biết thứ hai anh ở địa điểm nào, tôi sẽ đến nhận tiền.

Trân trọng,

Ngọc:1:+

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em,

Ngọchappy xin được tổng kết danh sách các bạn đăng ký đến ngày hôm nay 04/06/2011 như sau:

1/ Anh Thành + Linda : 2 người
2/ Anh Trieutong : 2 người
3/ Anh quaidan : 1 người
4/ Anh Hoangmau : 1 người
5/ Bạn Bexinh : 2 người
6/ Anh Tuandoan : 1 người
7/ Anh onenainainai : 1 người
8/ Bạn Thungan : 1 người
9/ Anh Ngtrg61 : 1 người
10/ Bạn Delena : 2 người + 2 bé
11/ Chị Lydao : 2 người
12/ Anh dungphuquoc : 3 người + bé
13/ Bạn Thaomy : 2 người
14/ Ngọchappy : 2 người

Tổng cộng : 23 người lớn và 3 bé

Xin cám ơn các anh chị em đã đăng ký và rất mong đón nhận được sự tham gia nhiệt tình của các anh chị em khác.

Xin các anh chị em lưu ý là ngày mai chủ nhật 05/06/2011 là ngày khoá danh sách đăng nên các anh chị em vui lòng nhanh tay đăng ký nhé.

Thân mến,

hiennguyen

Thành viên mới

Hi! ACE trong XNC
Vì busy quá Xìtrum o thể thu xếp để tham dự offline tại LX hứa hẹn thật thú vị cùng các bạn được,quả rất tiếc.Mong các bạn thông cảm,đặc biệt là anh 1999 nhé.Đành phải hẹn lại một dịp khác.Cám ơn các bạn. Thân chào

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em,

Ngọchappy xin được tổng kết danh sách các bạn đăng ký đến ngày hôm nay chủ nhật 05/06/2011 như sau:

1/ Anh Thành + Linda : 2 người
2/ Anh Trieutong : 2 người
3/ Anh quaidan : 1 người
4/ Anh Hoangmau : 1 người
5/ Bạn Bexinh : 2 người
6/ Anh Tuandoan : 1 người
7/ Anh onenainainai : 1 người
8/ Bạn Thungan : 1 người
9/ Anh Ngtrg61 : 1 người
10/ Bạn Delena : 2 người + 2 bé
11/ Chị Lydao : 2 người
12/ Anh dungphuquoc : 3 người + bé
13/ Bạn Thaomy : 2 người
14/ Ngọchappy : 2 người
15/ Bạn Asm : 2 người + 2 bé

Tổng cộng : 25 người lớn và 5 bé

Xin cám ơn các anh chị em đã đăng ký.

Sau khi đăng ký xe, Ngọchappy sẽ thông báo về ngày, giờ, địa điểm tập trung và chương trình của buổi offline về miền Tây.

Thân mến,

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...

woa lại có Anh Sợ Mợ, kỳ này dắt Mợ theo lun hà :24:
:100::114:

funnyngo139

Vui quá..........:20::20::20::20::20::20:l001l001l001l001l001l001

funnyngo139

Hix hix, chả dzui tẹo nào cả :24::24::24: khè khè ... khè ...
Hè hè. Bác giả bộ bay zìa đây thử xem, hỏng zui hỏng ăn tiền kakaka. Ngố tức cái là Ngố hỏng đi được huhuhu. Hong là bê nguyên Nhà Máy Pháo theo nun:21::21::21:

quách hồ linh

Thành viên tích cực

Hè hè. Bác giả bộ bay zìa đây thử xem, hỏng zui hỏng ăn tiền kakaka. Ngố tức cái là Ngố hỏng đi được huhuhu. Hong là bê nguyên Nhà Máy Pháo theo nun:21::21::21:
ha ha funnyngo mà đi chắc mũi cắng ghẻ người đó
chi em đâu sofell soffell nhiều vào hhi i

funnyngo139

ha ha funnyngo mà đi chắc mũi cắng ghẻ người đó
chi em đâu sofell soffell nhiều vào hhi i
Seo hỏng thấy bác quach ho linh đăng ký ta. Hay Bác cũng là Người Đến Sau giống bác langvuon :21:. Đi đi cho bit soffell với người ta Bác ơi :p

quách hồ linh

Thành viên tích cực

Seo hỏng thấy bác quach ho linh đăng ký ta. Hay Bác cũng là Người Đến Sau giống bác langvuon :21:. Đi đi cho bit soffell với người ta Bác ơi :p
cảm ơn funnyngo ,Quách lên chùa Bà Tám tu òi
Chúc toàn thể anh chị và các bạn có được một chuyến offline Long Xuyên thật vui và thấm tình đoàn kết.
cho Quách hẹn lại dịp khác vậy

funnyngo139

Cô Ngoc ơi cho con đăng ký 1 vé Bự nhoa. Con ở Nhà Máy Pháo thì gửi tiền cho cô bằng cách nào và con đứng chờ xe ở đâu được hả cô :21::21::21:

smiledang

Thành viên tích cực

Con cũng muốn đăng ký 1 vé To nhưng cho con ngồi chung với Funny con mới chịu nha, hong là con nghỉ chơi cô Ngọc nun :p:p:p. Con thì bốn bể là nhà, ở đâu cũng có nhà con vậy con đợi cô chỗ nào ha cô :109:. Zui quá, có dịp gặp em Funny òi hahaha

Thành

Thích đủ thứ ...

Cô Ngoc ơi cho con đăng ký 1 vé Bự nhoa. Con ở Nhà Máy Pháo thì gửi tiền cho cô bằng cách nào và con đứng chờ xe ở đâu được hả cô :21::21::21:
Đăng ký mà hong đi là bị quăng vô lò pháo banh xác nhe ku :24:

funnyngo139

Đăng ký mà hong đi là bị quăng vô lò pháo banh xác nhe ku :24:
l001l001l001l001 Dạ con hứa là con sẽ KHÔNG đi 1 mình mà :24::24::24::24: :p

Bác Thành ui. Ngố khoái câu cá lém mà hỏng có cần. Bác cho Ngố mượn câu đỡ nghen, xem cần của Bác có dính cá hong :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối: