XNC nơi làm việc

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Chắc hẳn các bác thắc mắc là XNC đang đóng đô ở đâu , để tiện cho các bác tìm hiểu thêm , em mở cái topic này

Để thuận tiện cho việc thông tin liên lạc toàn cầu , XNC đã thuê từ tầng 1 tầng đến tầng 68 của The Financial Tower (Tháp Tài chính Bitexco) là một dự án nhà chọc trời được xây dựng tại trung tâm Quận 1

Tầng mà XNC sử dụng làm trung tâm là tầng 68 cái này theo mấy anh người Hoa gọi là Lộc phát .

triển khai lắp đặt hệ thống mạng,

Hoàn thiện cho trung tâm trả lời thành viên, thuê mấy thằng Mỹ này ok nhưng chúng nó kg biết trả lời bằng tiếng việt . Thôi để thời gian rồi mình Việt hóa

từ hệ thống serve cù chuối , hàng China nhập từ Xô ma li ,

XNC đã mạnh dạn đầu tư hệ thống mới của IBM USA (cũng ráp ở Tàu , nhưng khá hơn tí)

Phòng tra cứu thông tin , liên lạc với NVC về vấn đề hồ sơ cho các thành viên 24/7

Từ các xuất ăn cho nhân viên được làm thô sơ từ địa điểm cũ, gần NT4

Nay Xnc đã đầu tư mới phòng ăn , kể cả nhậu cho anh em cho đỡ tốn kém

Bãi gửi xe và xe của anh Ad kế bên là xe cuả iem :9::9::9: ngại quá

khu học hành cho các cháu con em XNC với laptop được phát miễn phí để chơi game cho nhanh

mai quởn post tiếp nhá

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: XNC nơi làm việc

Trời, rum mới mở là ku này đem pháo vô đốt khai trương liền dậy ta ? hahaha... đừng có nổ quá, tớ chuyển thành rum Bình Đà bi giờ :24::24::24:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Trời, rum mới mở là ku này đem pháo vô đốt khai trương liền dậy ta ? hahaha... đừng có nổ quá, tớ chuyển thành rum Bình Đà bi giờ :24::24::24:
Ông kia , ai bảo ông là tôi nổ , ban nick bây giờ dám giỡn mặt với Giám đốc nhà máy hả :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: đi chỗ khác để anh vận hành nhà máy nhá:36::36::36::36::36::36:

baophan

Cựu Ban điều hành

khu học hành cho các cháu con em XNC với laptop được phát miễn phí để chơi game cho nhanh

Baophan muốn đi học thêm ở chổ này nè :D Trùi...Anh chị XNC có con lớn, thông minh & dễ thương quá, muốn đi học ở đây nè :21:

baophan

Cựu Ban điều hành

Quá thiếu sót...Cái boãi đép trực theng để đón mấy giã:pth,yenbui....mà tớ đã dzót tiền đầu tư seo không thấy,.Sau vụ xây dựng XNC center này mấy choa kiếm được bao nhiêu?thành thật đê đừng để thanh tra ngoài cục vào....khó nói lắm:10::10::10:
Nếu sự việc được phanh phui thì đưa mấy ổng vào đây nhé :100: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6878:D

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Quá thiếu sót...Cái boãi đép trực theng để đón mấy giã:pth,yenbui....mà tớ đã dzót tiền đầu tư seo không thấy,.Sau vụ xây dựng XNC center này mấy choa kiếm được bao nhiêu?thành thật đê đừng để thanh tra ngoài cục vào....khó nói lắm:10::10::10:
từ từ , mới là 1 phần bé của XNC , còn cái bãi đáp trực thăng nó ở sau cái bãi để xe đạp của Cty. Tiền đầu tư thì ít mà cứ đòi hít chỗ thơm :10::10::10: Xem nè 1 cty bé xíu của XNC , tay này là em thuê đây nhưng anh Ad ghét nó lắm, nhưng thôi kệ cứ kiếm được xiền thì cho làm thoai :10::10::10::36::36:xem thư nhé

Lời cảm ơn từ Người sáng lập Wikipedia thành viên của XNC Jimmy Wales

Chà. Tôi có thể nói gì đây? Cảm ơn các bạn.

Chúng ta vừa kết thúc chiến dịch quyên tiền thành công nhất từ trước tới nay, thu được 16 triệu đô la Mỹ chỉ trong chưa đến 8 tuần lễ.

Thật kỳ diệu. Nhưng tôi không ngạc nhiên chút nào.

......tôi đã đặt cược lên XNCvà XNC chưa bao giờ làm cho tôi thất vọng.

Và nếu như bạn chưa đóng góp gì để hỗ trợ cho XNC , vẫn chưa phải là quá trễ. Bạn vẫn có thể tặng một món quà để ủng hộ cho việc chia sẻ kiến thức tự do và mở. Chỉ cần nhấn chuột vào đây.

Một lần nữa, xin cảm ơn tất cả các bạn.

Jimmy Wales

Người sáng lập, Wikipedia

@baophan : chuyện đẹp giai ngời ngời như anh thì con nó cũng phải như thế lào chứ lị. Mà mặt chú gian lắm , anh nói với tay hiệu trưởng lính anh "Cấm Cửa ":10::10::10::36::36::36:

Cái ASM này đúng là giỏi thiệt cái gì ổng cũng mở ra xiem nên cái gì ổng cũng biết rành rọt hết trơn vậy ta ... Đã vậy ổng còn mở Topic riêng để riêng biệt Hoành tráng nữa ... ASM ơi ! So gy cho em xin Gút lại tờ giấy Mời Anh XIEM dùm cái Vụ Án CƠM THIU nha ... Vì cững sợ Anh xiem xong chụp hình đăng lên đây thì chít luôn á

Thành

Thích đủ thứ ...

Giờ này ku em nó bị dầy roài sao mà nói năng gì được hả bexanh :100:

:24::24::24:

luckyseafood

Ban điều hành

Chào ASM, bạn thật nhiều tài, lại vô cùng năng động.

Ở phương xa này (chắc là vùng trời không bình yên sắp tới mà bạn cũng sẽ đến thôi), trời lạnh 6-8 độ C, nhưng vào topic này đọc là thấy ấm lòng.

Xin cảm ơn.

p/s: bạn ASM nên quậy cha nội Thành tới bến để ổng bỏ d/đ mà an lòng lên đường đoàn tụ với bà xã Linda thân yêu nhe. Chứ để chả còn ở VN thì chịu sao thấu, hihi.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Chào ASM, bạn thật nhiều tài, lại vô cùng năng động.

Ở phương xa này (chắc là vùng trời không bình yên sắp tới mà bạn cũng sẽ đến thôi), trời lạnh 6-8 độ C, nhưng vào topic này đọc là thấy ấm lòng.

Xin cảm ơn.

p/s: bạn ASM nên quậy cha nội Thành tới bến để ổng bỏ d/đ mà an lòng lên đường đoàn tụ với bà xã Linda thân yêu nhe. Chứ để chả còn ở VN thì chịu sao thấu, hihi.
cám ơn anh đã ghé nhà máy của em . Anh cứ yên tâm em đang lừa lừa chả đi là em lên bang chủ liền hà hà:10::10::10::10::36::36:

@Thanh: biết khổ nhục kế hem :113::113::113::113::113::36::36::36:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Tiếp..

Có một số anh chị hỏi sao kg kiếm tòa nhà nào khác mà lại sài tòa nhà này, Thực ra ban đầu đinh lấy cái VINCOM plaza

của anh Vượng , cũng toàn trong nhà cả, nhưng xét về quy mô to lớn và hình thức của XNC nên BQT quyết định lấy tòa nhà của bitexco, các bác biết sao kg?

Vì nó rất giống bó đuốc của Nữ Thần tự do

mà mình thì đa số làm việc với mấy chú này, cho nên tôn trọng mấy chú ấy tí, hờ hờ XNC cũng làm việc mấy lần với LSQ để đầu tư xây dựng lai cao cao nhìn cho nó máu nhưng mấy chú ấy vẫn thích cái kiểu Mỹ , nhìn nó dân giã , Thế thôi , :10::10::10::10:

ngưng tí đi off , quởn típ nghe

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Cách đây đã khá lâu iem có nghe nói ngoài centerXNC tại VN(đã thấy òi) các cụ còn đầu tư một chi nhánh nữa tại Mẽo và giao cho các bác LIỆU-PTH-YÊNBUI-HONGTRAN...vận hành,quản lý.Vậy dự án tới đâu rồi các bác báo cáo lại cho pà con piết ,chứ để lâu coi chừng..............:40::40::40::40:
xời , ở VN mà nó đã như thế thì US khỏi phái lói, Các bác trên suốt ngày nhắc nhở động viên anh Obama chú tâm vào việc giải quyết hồ sơ, Mấy bác ấy làm hăng quá đến mức ảnh phải cử ngay anh David B.Shear sang làm Tân Đại sứ cho VN

Đại sứ được đề cử David B.Shear trong một cuộc họp báo tại Washington

Là chuyên gia về chính trị và quân sự tại Đông Á, ông David B.Shear vừa được Tổng thống Barack Obama đề cử làm Đại sứ Mỹ tại Việt Nam.

Đầu tháng 12.2010, Tổng thống Obama quyết định chọn ông David B.Shear, Phó trợ lý Ngoại trưởng đặc trách các vấn đề Đông Á và Thái Bình Dương, vào vị trí Đại sứ Mỹ thứ 5 tại Việt Nam, quốc gia đóng vai trò chiến lược tại cửa ngõ khu vực
...................................
Cũng như các vị tiền nhiệm, đại sứ được đề cử Shear có thể tiếp tục chú trọng về định cư trong nhiệm kỳ sắp tới tại Việt Nam. Đây được cho là mặt mạnh của nhà ngoại giao từng tốt nghiệp Đại học Earlham, có bằng thạc sĩ về Quan hệ quốc tế tại Đại học Johns Hopkins và từng làm nghiên cứu sinh về ngoại giao tại Đại học Georgetown.

Thế là quá ổn ,chắc mấy hôm nữa BQT phải sang chào và offline với bác này, nghe nói bác này cũng xơi đươc cầy bác Ziz ah.:10::10::10::36::36:

youandme8110

Thành viên tích cực

Ha ha ha, cười vở cả bụng, mỏi cả mồm với bác Anh sợ Ma. Tình hỉnh là em đang online với chồng, mà xem toipc này cười dzữ quá, Chồng em thắc mắc, cười gì dzữ dzạ, em đưa ổng coi, hai vợ chồng cười ha ha ha luôn, Thanks các bác đã cho em liều thuốc bổ:41::41:

Các bác này bán pháo có trình độ đó, cứ tiếp tục phát huy, tốt tốt:41::41::41:

alex

Thành viên tích cực

Lần off chai tới này mời bác David B.Shear tham gia cho vui nha ASM:41::41::41:

alex

Thành viên tích cực

Sorry các Bác lần off vừa rồi Alex không có mặt, lần off sau bác ASM khai trương văn phòng XNC mình off hoành tráng luôn, em còn ở lại off vài lần nữa mới bay bác Thành ơi !!! :36:

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Các Bác ơi! Em nghĩ không phải pháo đâu mà là kho đạn đó.......he he ..... chắc đại pác ...ẹc ẹc..

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

E hèm , mới làm việc với bên US xong quay lại là các bác đã vào nhà máy em phá roài, nhà máy pháo ai nói là kho đạn???:mad::mad: kho TNT , thiệt là mất căn bản mẫu giáo quá đi.:112::112::112:

Anh David còn đang thu xếp hành trang bán nhà bán cửa, còn lo cho con , cho vợ sang đây sống , nói chung là cũng phức tạp nên chưa có ngày bay chính thức, có thông tin gì mới tớ up to date cho . Mình đi US có thèm hỏi gì đâu mà chú ấy sang đây hỏi đủ thứ, nhức cả đầu, đang định mở chuyên mục " How to survice in Viet Nam " cho các chú Mẽo chắc phải nhờ các anh chị đóng góp hộ. :36::36::36:

@alex văn phòng đang hoạt động ầm ầm, nói chung là tòa nhà vừa xong là mình vào làm luôn còn khai trương gì nữa, quởn lên chơi cho biết, ở trên này cao nên nhìn xuống hay chóng mặt lắm , mà chóng mặt lại phải ghé số 1 làm ít thuớc cho cân bằng :10::10::10::10: nói chung phải đi off mới cập nhật được , chứ nói thế này mỏi tay quá,:36::36::36: