XNC nơi làm việc

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: XNC nơi làm việc

E hèm , mới làm việc với bên US xong quay lại là các bác đã vào nhà máy em phá roài, nhà máy pháo ai nói là kho đạn???:mad::mad: kho TNT , thiệt là mất căn bản mẫu giáo quá đi.:112::112::112:

Anh David còn đang thu xếp hành trang bán nhà bán cửa, còn lo cho con , cho vợ sang đây sống , nói chung là cũng phức tạp nên chưa có ngày bay chính thức, có thông tin gì mới tớ up to date cho . Mình đi US có thèm hỏi gì đâu mà chú ấy sang đây hỏi đủ thứ, nhức cả đầu, đang định mở chuyên mục " How to survive in Viet Nam " cho các chú Mẽo chắc phải nhờ các anh chị đóng góp hộ. :36::36::36:

@alex văn phòng đang hoạt động ầm ầm, nói chung là tòa nhà vừa xong là mình vào làm luôn còn khai trương gì nữa, quởn lên chơi cho biết, ở trên này cao nên nhìn xuống hay chóng mặt lắm , mà chóng mặt lại phải ghé số 1 làm ít thuớc cho cân bằng :10::10::10::10: nói chung phải đi off mới cập nhật được , chứ nói thế này mỏi tay quá,:36::36::36:
9 xác , 9 xác .:41::41::41::41::41:. Nhất trí nhất trí, ai không đi off thì thôi, chuyện nội bộ không nên đem ra bàn tán, bác nhờ:10::10::10:

Last edited by a moderator:

ziz

Support
Không biết trong ý mùa mưa đã qua chưa nhẩy ? Mà không biết các anh xnc vừa rồi che chắn kho TNT thế nào mà để nước ngập tùm lum đến nỗi bi giờ không còn tìm đâu thấy tiếng pháo nổ nữa , thiệt là buồn quá đê . Giá lúc này còn bác HBP tham gia thì đỡ biết mấy :24::24::24::24:

langvuon

khoai nướng
Không biết trong ý mùa mưa đã qua chưa nhẩy ? Mà không biết các anh xnc vừa rồi che chắn kho TNT thế nào mà để nước ngập tùm lum đến nỗi bi giờ không còn tìm đâu thấy tiếng pháo nổ nữa , thiệt là buồn quá đê . Giá lúc này còn bác HBP tham gia thì đỡ biết mấy :24::24::24::24:
Do bị cơn bão Nock-ten vừa rồi pháo bị ướt, từ Dám đốc, Dám xúi, Dám ký.. phải mang đi sấy(vì mưa dầm thấm lâu). Chẳng may sấy quá lửa nên nổ tùm lum, nổ dây chuyền.. văng miểng cả ra ngoài gây cháy các nơi nên hết pháo roài :24:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Do bị cơn bão Nock-ten vừa rồi pháo bị ướt, từ Dám đốc, Dám xúi, Dám ký.. phải mang đi sấy(vì mưa dầm thấm lâu). Chẳng may sấy quá lửa nên nổ tùm lum, nổ dây chuyền.. văng miểng cả ra ngoài gây cháy các nơi nên hết pháo roài :24:
Dây chuyền bị trục trặc kỹ thuật..........:24:hiện BLĐ nhà máy đang cố gắn khắc phục,chúng tôi sẽ quay trở nay mai:1:mong quí khách hàng thông củm!:21::21::21::41::41::41:

ziz

Support

Chắc hẳn các bác thắc mắc là XNC đang đóng đô ở đâu , để tiện cho các bác tìm hiểu thêm , em mở cái topic này

Để thuận tiện cho việc thông tin liên lạc toàn cầu , XNC đã thuê từ tầng 1 tầng đến tầng 68 của The Financial Tower (Tháp Tài chính Bitexco) là một dự án nhà chọc trời được xây dựng tại trung tâm Quận 1

Tầng mà XNC sử dụng làm trung tâm là tầng 68 cái này theo mấy anh người Hoa gọi là Lộc phát .

triển khai lắp đặt hệ thống mạng,

Hoàn thiện cho trung tâm trả lời thành viên, thuê mấy thằng Mỹ này ok nhưng chúng nó kg biết trả lời bằng tiếng việt . Thôi để thời gian rồi mình Việt hóa

từ hệ thống serve cù chuối , hàng China nhập từ Xô ma li ,

XNC đã mạnh dạn đầu tư hệ thống mới của IBM USA (cũng ráp ở Tàu , nhưng khá hơn tí)

Phòng tra cứu thông tin , liên lạc với NVC về vấn đề hồ sơ cho các thành viên 24/7

Từ các xuất ăn cho nhân viên được làm thô sơ từ địa điểm cũ, gần NT4

Nay Xnc đã đầu tư mới phòng ăn , kể cả nhậu cho anh em cho đỡ tốn kém

Bãi gửi xe và xe của anh Ad kế bên là xe cuả iem :9::9::9: ngại quá

khu học hành cho các cháu con em XNC với laptop được phát miễn phí để chơi game cho nhanh

mai quởn post tiếp nhá
Loáng cái lại mùa mưa nữa , mà mưa xuống là pháo lại xịt :24::24::24:Chắc phải bổ nhiệm lại ban giám đốc quá .:16::16::16:

vuthangsi

Ban điều hành

Loáng cái lại mùa mưa nữa , mà mưa xuống là pháo lại xịt :24::24::24:Chắc phải bổ nhiệm lại ban giám đốc quá .:16::16::16:
Mưa xuống chổ làm việc của anh chị em có bị dột chổ nào không? Nếu có bị dột thì nói tui ,xin biếu vài tỷ mua mấy tấm tôn ximăng lợp lại .:24::24::24:mà thôi để mua nguyên cái toà nhà diamond plaza ,có chổ cho anh chị em làm việc ,mà có visa thì đi bộ ra LSQ nhận luôn ,cho nó gần .:24::24::24:

Guitarocker

Thành viên tích cực

Đề nghị bác "Anh Sờ Mó" phấn đấu lên chức Tổng LSQ Mỹ & mua cái trụ sở đó luôn đi, để mỗi khi có ai tới pv chỉ cần hỏi "thành viên XNC hả? Đậu!" cho bà con cô bác em cháu gần xa được nhờ! :24:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Bác Ziz đừng nghe lời pháo nổ của tên Giám đốc này hự. Hén đại diện XNC ký hợp đồng, thuê văn phòng làm việc 68 tầng này của nhà iem. Tiền thuê tháng 5, 6, 7, chuẩn bị hết tháng 8, hén có trả cho iem xu nào đâu. Chắc nay mai phải truy lùng cha Ác đòi nợ quá.

Thôi iem chào bác Ziz nghen. Chủ hụi đang đứng trước nhà iem làm rần rần kia cà! :24::24::24:

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Kiuviii là người mới vào làm việc , nên Bác Ác Mìn trang bị cho cái phòng làm việc này để tư vấn di trú. Mời các Bác ghé thăm hihihi :24:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Kiuviii là người mới vào làm việc , nên Bác Ác Mìn trang bị cho cái phòng làm việc này để tư vấn di trú. Mời các Bác ghé thăm hihihi :24:

Hi! Bạn kiuvii, xin chúc mừng nghe vì Bạn đã có cơ ngơi làm việc quá hoành tráng....!:6::6:
Thế thì ưu tiên số 1 rồi còn gì, cố lên nghe mọi người đang ngưởng mộ lắm đó, mà không được, nên đành nhìn ké chút xíu thôi:24::24:
Chúc vui & khoẻ.
Thân mến!

vuthangsi

Ban điều hành

Hi bác KIUVIII.
Phòng làm việc quá đẹp .nhưng sao chỉ có 1 cái bàn .Còn cái bàn của NỬ THƯ KÝ CHÂN DÀI của bác đâu.?
Nếu bác chưa có NỬ THƯ KÝ ,để em giới thiệu cho.
CÔNG TẰNG TÔN NỬ ÓNG ÁNH LÓNG LÁNH NHƯ ÁNH BÌNH MINH .
Đồng ý thì bác liên lạc với bác DUNGPHUQUOC để biết thêm chi tiết nha.:24::24::24:

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Hi! Bạn kiuvii, xin chúc mừng nghe vì Bạn đã có cơ ngơi làm việc quá hoành tráng....!
Thế thì ưu tiên số 1 rồi còn gì, cố lên nghe mọi người đang ngưởng mộ lắm đó, mà không được, nên đành nhìn ké chút xíu thôi
Chào Cô Hoaiphuongchau

Cô là khách đặc biệt qúy của kiuvii vì Cô là người đầu tiên thăm nơi làm việc của kiuvii. Để tạo một không khí ân tình và ấp ám, kính mời Cô qua phòng khách để đàm tiếu. Hy vọng giữa không khí bao la sang trọng không kém phần màu sắc, Cô sẽ sáng tác ra thật nhiều bài thơ hay.

Phòng làm việc quá đẹp .nhưng sao chỉ có 1 cái bàn .Còn cái bàn của NỬ THƯ KÝ CHÂN DÀI của bác đâu.?
Dạ thưa Bác Vuthangsi

Bác chủ Ác mìn thật chu đáo, đã lo xa và sắp đặt nơi làm việc cho thư ký của em. Nơi này thật lãng mạn. nhìn ra của kính là thấy Tượng Nữ Thần Tự Do đó Bác. Nhiều lúc thấy bả cứ đứng ngòai nhìn vô làm em "ngại" quá phải kéo rèm lại đó Bác :24:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Cô Hoaiphuongchau

Cô là khách đặc biệt qúy của kiuvii vì Cô là người đầu tiên thăm nơi làm việc của kiuvii. Để tạo một không khí ân tình và ấp ám, kính mời Cô qua phòng khách để đàm tiếu. Hy vọng giữa không khí bao la sang trọng không kém phần màu sắc, Cô sẽ sáng tác ra thật nhiều bài thơ hay.

Dạ thưa Bác Vuthangsi

Bác chủ Ác mìn thật chu đáo, đã lo xa và sắp đặt nơi làm việc cho thư ký của em. Nơi này thật lãng mạn. nhìn ra của kính là thấy Tượng Nữ Thần Tự Do đó Bác. Nhiều lúc thấy bả cứ đứng ngòai nhìn vô làm em "ngại" quá phải kéo rèm lại đó Bác :24:

Hi bác KIUVII.
Phòng tiếp khách sao không thấy chai rượu với dĩa mồi đâu hết .
bình trà cũng không có luôn.Còn cái giường ngủ ,chỉ có một mình bác ngủ mà để chi tới 2 cái gối lận ???....:24::24::24:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Hi bác KIUVII.
Phòng tiếp khách sao không thấy chai rượu với dĩa mồi đâu hết .
bình trà cũng không có luôn.Còn cái giường ngủ ,chỉ có một mình bác ngủ mà để chi tới 2 cái gối lận ???....:24::24::24:
Bác vuthangsi lầm rồi!Đó là "NƠI LÀM VIỆC" của thư ký chân dài,làm gì mà bác kiuvii ngủ chứ?Lại càng không nên có chai rượu kẻo bác kiuvii ngủ thật thì làm sao "LÀM VIỆC"được chứ???????

ziz

Support
Cận cảnh một ngày làm việc của thư ký bác Kuvui .

Từ 09.00 - 11.30 AM .Nhấp tý cho tỉnh táo

Từ 10.30 - 1130 AM . Mần chút cho ấm lòng

Từ 11.30 AM - .... PM . Check hồ sơ cho thành viên xnc .

Kiểm tra hồ sơ giùm các thành viên

Gọi điện cho NVC hối thúc hồ sơ hộ thành viên

Thư giãn chút xíu sau một ngày làm việc căng thẳng :24::24::24:

Chỉnh sửa cuối:
Ðề: Cận cảnh một ngày làm việc của thư ký bác Kuvui .

Từ 09.00 - 11.30 AM . Nhấp tý cho tỉnh táo

Từ 10.30 - 1130 AM . Mần chút cho ấm lòng

Từ 11.30 AM - ... PM . Check hồ sơ cho thành viên xnc .

Kiểm tra hồ sơ giùm các thành viên

Gọi điện cho NVC hối thúc hồ sơ hộ thành viên

Thư giãn chút xíu sau một ngày làm việc căng thẳng:24::24::24:
Thư ký chân dài cũa bác kiuvii mà làm ăn thế này, thì lịch Visa bao giờ và bao giờ đến hạn hã Trời , đề nghị bác Kiuvii thường xuyên có mặt cận kề để phối hợp.......?

Last edited by a moderator:

obamasmartest

Thành viên mới

Hi bác KIUVIII.
Nếu bác chưa có NỬ THƯ KÝ ,để em giới thiệu cho.
CÔNG TẰNG TÔN NỬ ÓNG ÁNH LÓNG LÁNH NHƯ ÁNH BÌNH MINH .
Đồng ý thì bác liên lạc với bác DUNGPHUQUOC để biết thêm chi tiết nha.:24::24::24:
thì cái ghế bên phải ấy.:24::24::24:.chẹp,y như phòng của nguyên thủ quốc gia rứa,hix hix.

DucTran

Thành viên mới
ðề: Xnc "hội cưa bom"

Xin chào các Pác,
Vào xem "nhà máy pháo" của các bác thấy cũng hoành tráng lắm, nổ giòn tan ... nổ banh xác.

Chắc vài bữa nữa XNC có thêm các thành viên " HỘI CƯA BOM " hy vọng "Miễng" sẽ văng tứ tung từ VN sang Hoa Kỳ và ngược lại ???

Thân,

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Bác kiuvii nên có mặt và kiểm tra kỹ thời gian này :
"Thư giãn chút xíu sau một ngày làm việc căng thẳng".

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chắc vài bữa nữa XNC có thêm các thành viên " HỘI CƯA BOM " hy vọng "Miễng" sẽ văng tứ tung từ VN sang Hoa Kỳ và ngược lại ???
Chào Bác Duc Tran

Về phần của Bác hiện nay đã có vé chuẩn bị xuất cảnh đến Mỹ Quốc. Bác muốn yên ổn ra đi mà không bị văng miễng thì chỉ đứng ngòai ngó thôi nhé! hihi khi nào Bác qua hẳn bên i' rồi phải tham gia lớp đào tạo xong Bác mới được tham gia với tụi em được hihi. Tụi em là dân "Cưa" chuyên nghiệp Bác à. Bác xem hình sau sẽ biết. Em và Bác Ziz đang "cưa" còn Bác Lebac49 thì đứng ngòai canh chừng hihi

Tụi em cũng dạng Lì lắm. tụi em chịu "cưa" mà nó chưa chịu "nổ" :24:

Để làm được vịệc này tụi em phải qua một quá trình huấn luyện. mà ông sư phụ của tụi em chỉ dạy tụi em có 1 lần, và tụi em cũng gặp ông ấy duy nhất một lần.

Sau khi tụi em có chứng chỉ hành nghề thì Chính Phủ Mỹ ra nghị quyết ...

Đó cũng là nguyên nhân Lịch VISA bị LÙI :24:

Và cũng dẫn đến Nguyên nhân thư ký của em phải "Ngủ súôt ngày"

Giỡn với các bác chút cho vui. Chúc các Bác Một ngày vui vẻ.