[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011755079

tuananh

Thành viên mới
Nhờ các anh chị trên diễn đàn kiểm tra giúp hồ sơ của em hiện nay đang nằm ở đâu và đã có case number chưa: WAC 1190340414; ngày 01/08/2011. cảm ơn các anh chị!

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Nhờ Anh chị chia sẽ!

Nhờ các anh chị trên diễn đàn kiểm tra giúp hồ sơ của em hiện nay đang nằm ở đâu và đã có case number chưa: WAC 1190340414; ngày 01/08/2011. cảm ơn các anh chị!
Chào bạn,

HS bạn đã đuợc SDT chấp thuận vào ngày 04/08/2011. Bạn chờ thêm khi nào tổng đài NVC hoạt động trở lại bình thường thì ACM sẽ kiểm tra số HS HCM giúp bạn. Vậy bạn an tâm nhé. Thân chào

Post Decision Activity

On August 4, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều! Bạn oi cho mình hỏi thêm, hồ sơ mình đã approved tháng 8/2011 vậy theo lộ trình sau 6 tuần thì sẽ có case number nhưng đến thời điểm này vẫn chưa có như vậy thì do lý do gì vậy bạn. Anh văn mình cũng còn rất yếu nên kg hiểu được hết nội dung bạn vừa mới gưỉi. mong bạn diễn giải cụ thể hơn giúp mình hiểu nhé! cảm ơn bạn nhiều!

tuandoan

8 Đoàn !

Cảm ơn bạn rất nhiều! Bạn oi cho mình hỏi thêm, hồ sơ mình đã approved tháng 8/2011 vậy theo lộ trình sau 6 tuần thì sẽ có case number nhưng đến thời điểm này vẫn chưa có như vậy thì do lý do gì vậy bạn. Anh văn mình cũng còn rất yếu nên kg hiểu được hết nội dung bạn vừa mới gưỉi. mong bạn diễn giải cụ thể hơn giúp mình hiểu nhé! cảm ơn bạn nhiều!
Chào bạn,
USCIS thông báo là đã chấp thuận HS của bạn vào ngày 04/08/2011, Vui lòng làm theo hướng dẫn của thông báo. nếu chưa nhận được thông báo trên thì liên lạc số:1-800-375-5283

HS sẽ được chuyễn sang NVC. Bạn vui lòng chờ khi nào hệ thống tự động của NVC hoạt động lài bình thường thì ACM sẽ kiểm tra HS bạn như thế nào nhé. Thân chào

Note: Bạn vui lòng cung cấp thêm bạn đi theo diện nào và ngày ưu tiên luôn nhé.

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn! Mình đi theo diện vợ chồng. Còn ngày ưu tiên thì mình kg biết. Bởi vì đây là lần đầu tiên mình tham gia vào diễn đàn nên mình chưa biết gì nhiều về những vấn đề mà bạn hỏi. Bạn có thể diễn giải và tìm giúp dùm mình ngày ưu tiên được kg?

tuandoan

8 Đoàn !

Cảm ơn bạn! Mình đi theo diện vợ chồng. Còn ngày ưu tiên thì mình kg biết. Bởi vì đây là lần đầu tiên mình tham gia vào diễn đàn nên mình chưa biết gì nhiều về những vấn đề mà bạn hỏi. Bạn có thể diễn giải và tìm giúp dùm mình ngày ưu tiên được kg?
Chào bạn,

Ngày ưu tiên (Priority date), ACM em không thể kiểm tra được. Bạn xem trong I130 hoặc I797 thì mới biết được ngày ưu tiên chính xác. Với số HS WAC 1190340414 cũng như ngày HS được chấp thuận tại SDT thì tạm tính HS của bạn có ngày ưu tiên khoãng tháng 01 đến tháng 05/2011.
Bạn vui lòng chờ khi nào hệ thống tự động của NVC hoạt động lại bình thường thì ACM sẽ kiểm tra HS bạn như thế nào nhé. Thân chào

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều! Bạn cho mình hỏi thêm. BẠn viết tắt chữ "ACM" có nghĩa là gì vậy? Mình kg có I130 hay I797 để xem. Hệ thống tự động của NVC bị hư hả bạn!

tuananh

Thành viên mới

Chào các anh chị trên diễn đàn! mình mới tham gia vào diễn đàn nên chưa biết gì nhiều. Các anh chị cho mình hỏi. Mình có 01 mã số sau: Axxxxxxxx, ngày 01/4/2011. Các anh chị cho mình hòi đó là mã gì vậy. Cảm ơn các anh chị nhiều!

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào các anh chị trên diễn đàn! mình mới tham gia vào diễn đàn nên chưa biết gì nhiều. Các anh chị cho mình hỏi. Mình có 01 mã số sau: A0xxxxxxxx, ngày 01/4/2011. Các anh chị cho mình hòi đó là mã gì vậy. Cảm ơn các anh chị nhiều!
USCIS ALIEN # A xxxxxxxxx đây là số của người bảo lãnh, xem chi tiết tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14379

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn vui lòng chờ khi nào hệ thống tự động của NVC hoạt động lại bình thường thì Anh, Chị, Em sẽ kiểm tra HS bạn như thế nào nhé. Thân chào
Tuandoan đã trả lời bạn rồi nè :1:

tuananh

Thành viên mới

Chào các anh chị. Các anh chị cho mình hỏi sau khi điền mẫu DS230 xong thì thời gian bao lâu mới có giấy mời phỏng vấn!
Và nhờ các anh chị kiểm tra dùm mình hồ sơ này tiến triển đến đâu rồi: HCM2009810194 (diện f4). Cảm ơn các anh chị!

tuananh

Thành viên mới

Không có chi! Cảm ơn bạn nhiều! Bạn check dùm mình hồ sơ HCM2009810194 (diện f4 anh bảo lãnh cho e)!

tuandoan

8 Đoàn !

Không có chi! Cảm ơn bạn nhiều! Bạn check dùm mình hồ sơ HCM2009810194 (diện f4 anh bảo lãnh cho e)!
Chào bạn,
Hiện tại tất cả cuộc gọi đến NVC, không thể kết nối được với hệ thống tự động của NVC. Vì vậy tất cả ACM nhờ diễn đàn kiểm tra thông tin HS điều không thể thực hiện được. Bạn vui lòng chờ khi nào hệ thống tự động của NVC hoạt động lại bình thường thì ACM sẽ kiểm tra HS như thế nào nhé. Thân chào

tuananh

Thành viên mới

Bạn có thể giúp chỉ cho mình cách kiểm tra HS đc kg?

tuananh

Thành viên mới
Nhờ anh chị kiểm tra giúp WAC1190340414

Chào Các anh chị!
E mới tham gia diễn đàn nên chưa biết cách kiểm tra hồ sơ. Kính mong anh chị biết kiểm tra giúp e hồ sơ WAC1190340414, ngày 04/8/2011 đã có case number chưa! Cảm ơn các anh chị nhiều!

tuananh

Thành viên mới

Anh chị oi! Tổng đài tự động NVC đã hoạt động lại chưa vậy? Nếu đã hoạt động lại rồi em nhờ anh chị kiểm tra hs của e hiện nay thế nào rồi nha! WAC1190340414, ngày 04/8/2011 e đang có linh cảm hồ sơ của e đang có vấn đề trục trặc.
Kính mong anh chị giúp dùm! Em chân thành cảm ơn các anh chị rất nhiều!