[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2012748060*

các bạn vui lòng cho mình hỏi? Ba & mẹ mình đựơc bà Ngoại mình bảo lãnh diện f3. Nhưng do hai anh em mình lớn tuổi nên ko đi cùng ba & mẹ mình được . Hiện ba & mẹ mình đã qua mỹ dc gần 1 năm và lúc qua đựợc 1 tháng có thẻ xanh ba & mẹ mình đã làm hồ sơ khiếu nại cho mình và em mình? h hồ sơ đã đựợc lãnh sự quán mỹ chấp thuận và giữa lại ngày ưu tiên cũ là ngày 19.11.2001 vậy các bạn cho mình hỏi khi nào hồ sơ mình sẽ nhận đuợc thư mời phỏng vấn?mình cảm ơn các bạn rất nhiều.

Ðề: khởi kiện scapa cho con độc thân trên 21 tuổi.

các bạn vui lòng cho mình hỏi? Ba & mẹ mình đựơc bà Ngoại mình bảo lãnh diện f3. Nhưng do hai anh em mình lớn tuổi nên ko đi cùng ba & mẹ mình được . Hiện ba & mẹ mình đã qua mỹ dc gần 1 năm và lúc qua đựợc 1 tháng có thẻ xanh ba & mẹ mình đã làm hồ sơ khiếu nại cho mình và em mình? h hồ sơ đã đựợc lãnh sự quán mỹ chấp thuận và giữa lại ngày ưu tiên cũ là ngày 19.11.2001 vậy các bạn cho mình hỏi khi nào hồ sơ mình sẽ nhận đuợc thư mời phỏng vấn?mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
huhu.sao không có bạn nào hỗ trợ mình vậy!!! có bạn noà biết vui lòng hổ trợ mình với. mình xin thầnh thật cảm ơn.

lonelykid

Thành viên mới

Mình cũng đang rắc rối về tuổi như bạn, có điều gd mình chưa pv, đang đợi thư pv và xét CSPA ở LSQ .
Về của bạn,mình đi vòng vòng dd xem thì thấy bài này có phần giống bạn,bạn qua xem tham khảo thử . http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1373 . t/g bạn kia nói F2B khoảng trên 1năm thì phải

Mình cũng đang rắc rối về tuổi như bạn, có điều gd mình chưa pv, đang đợi thư pv và xét CSPA ở LSQ .
Về của bạn,mình đi vòng vòng dd xem thì thấy bài này có phần giống bạn,bạn qua xem tham khảo thử . http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1373 . t/g bạn kia nói F2B khoảng trên 1năm thì phải
Mình cảm ơn bạn lonelykid rất nhiều. link bạn cho mình rất hữu ích với mình.
Mình hi vọng hồ sơ mình cuối năm nay hoặc năm tới sẽ có thư mời pv. chúc bạn sẽ gặp nhiều may mắn sớm đoàn tụ với gia đình.

vuthangsi

Ban điều hành

Hi VANNGHIATRAN83.
Theo như bạn đã viết ở trên ,thì bạn thuộc diện F2B.
Lịch visa tháng 09/2012 đang xét hồ sơ đến 15/09/2004.đã vượt qua ngày ưu tiên của bạn (19/11/2001)?
Nếu đúng như vậy bạn vào đây để lấy mẩu thư gởi cho LSQ HOA KỲ hỏi về trường hợp hồ sơ của mình .
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
chúc may mắn .

Hi VANNGHIATRAN83.
Theo như bạn đã viết ở trên ,thì bạn thuộc diện F2B.
Lịch visa tháng 09/2012 đang xét hồ sơ đến 15/09/2004.đã vượt qua ngày ưu tiên của bạn (19/11/2001)?
Nếu đúng như vậy bạn vào đây để lấy mẩu thư gởi cho LSQ HOA KỲ hỏi về trường hợp hồ sơ của mình .
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
chúc may mắn .
Hi bạn vuthangsi. đúng là mình thuộc diện F2B nhưng hồ mình ba & mẹ mới làm đơn khiếu nại thoe diện SCAP cho con độc thân trên 21 tuổi cho mình giữa lại ngày ưu tiên tới cuối năm 2012 mới được 1 năm.lúc trước Ngoại mình bảo lãnh Mẹ mình theo diện F3 nhưng tới lúc đi thì 2 anh em mình quá 21t nên ko đựoc đi. nên khi wa Mỹ dc 1 tháng thì Mẹ mình làm đơn xét cứu theo diện SCAP cho con 21t và giữa lại dc ngày ưu tiên của hồ sơ cũ là (19/11/2001). Mình có tìm hiểu diện mình chờ khoảng 1 hay 2 năm mà ko biết cho chính xác ko?
Mình cảm ơn bạn nhiều.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hi bạn vuthangsi. đúng là mình thuộc diện F2B nhưng hồ mình ba & mẹ mới làm đơn khiếu nại thoe diện SCAP cho con độc thân trên 21 tuổi cho mình giữa lại ngày ưu tiên tới cuối năm 2012 mới được 1 năm.lúc trước Ngoại mình bảo lãnh Mẹ mình theo diện F3 nhưng tới lúc đi thì 2 anh em mình quá 21t nên ko đựoc đi. nên khi wa Mỹ dc 1 tháng thì Mẹ mình làm đơn xét cứu theo diện SCAP cho con 21t và giữa lại dc ngày ưu tiên của hồ sơ cũ là (19/11/2001). Mình có tìm hiểu diện mình chờ khoảng 1 hay 2 năm mà ko biết cho chính xác ko?
Mình cảm ơn bạn nhiều.
Xin chào.

Theo tôi hiểu, hồ sơ F3 của mẹ bạn có ngày ưu tiên 19/11/2001. Đến khoảng hơn giữa năm 2011, ba mẹ bạn xuất cảnh, 2 anh em bạn ở lại vì bị quá tuổi CSPA.

Cuối năm 2011 hoặc đầu 2012, mẹ bạn có thẻ xanh rồi nộp ngay hồ sơ bảo lãnh anh em bạn theo diện F2B (thời gian chờ đợi khoảng 8 năm).

Theo tôi, có thể ngoại và mẹ bạn do không rành nên nói vậy để trấn an 2 anh em. Thật sự, tôi chưa từng nghe con của F3 bị quá tuổi CSPA, cha mẹ định cư, có thẻ xanh rồi khiếu nại và được giữ ngày ưu tiên F3 cũ đó bao giờ.

Đó là suy nghĩ cá nhân tôi. Bạn có thể tham khảo thêm những ý kiến khác từ diễn đàn.

Chúc anh em bạn sớm đoàn tụ với ba mẹ.
Thân chào bạn.

Xin chào.

Theo tôi hiểu, hồ sơ F3 của mẹ bạn có ngày ưu tiên 19/11/2001. Đến khoảng hơn giữa năm 2011, ba mẹ bạn xuất cảnh, 2 anh em bạn ở lại vì bị quá tuổi CSPA.

Cuối năm 2011 hoặc đầu 2012, mẹ bạn có thẻ xanh rồi nộp ngay hồ sơ bảo lãnh anh em bạn theo diện F2B (thời gian chờ đợi khoảng 8 năm).

Theo tôi, có thể ngoại và mẹ bạn do không rành nên nói vậy để trấn an 2 anh em. Thật sự, tôi chưa từng nghe con của F3 bị quá tuổi CSPA, cha mẹ định cư, có thẻ xanh rồi khiếu nại và được giữ ngày ưu tiên F3 cũ đó bao giờ.

Đó là suy nghĩ cá nhân tôi. Bạn có thể tham khảo thêm những ý kiến khác từ diễn đàn.

Chúc anh em bạn sớm đoàn tụ với ba mẹ.
Thân chào bạn.
Chào Bạn.

Bạn hiểu đúng rồi đấy!

Nhưng Mẹ mình khi qua tới Mỹ được 1 tháng thì có thẻ xanh. Và nhờ Dì ruột mình làm hơ sơ khởi kiện cho hai anh em mình theo dạng CSPA và lần này lãnh sự quán mỹ đã chấp thuận và họ đã yêu cầu mẹ mình bổ sung vồ sơ của hai anh em và nộp tiền lệ phí. sau thời gian xem xét khoảng 7 tháng họ đã gửi thư phản hồi là hồ mình đã hoàn tất và đang trong thời gian chờ đợi ngày pv. Lúc truớc khi đi có thư mời Dì mình cũng khiếu nại cho hai anh em mình mà họ ko chấp thuận và sau khi thư mời về lãnh sự quán HCM mẹ mình cũng khiếu nại cho hai anh em mình nhưng cũng ko thành công. lấn này mình hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp.

Dì mình kiện chứ ko làm lại hồ sơ mới vì họ đã chấp thuận hồ sơ của mình. Nếu Dì mình mở hồ sơ mới dùm mẹ mình để bảo lãnh hai anh em thì 2 anh em mình phải chờ 8 năm.
bạn qua xem tham khảo thử trang này nhé họ cũng có nói về trừơng hợp này giống như mình đang làm nè. http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1373 .

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào Bạn.

Bạn hiểu đúng rồi đấy!

Nhưng Mẹ mình khi qua tới Mỹ được 1 tháng thì có thẻ xanh. Và nhờ Dì ruột mình làm hơ sơ khởi kiện cho hai anh em mình theo dạng CSPA và lần này lãnh sự quán mỹ đã chấp thuận và họ đã yêu cầu mẹ mình bổ sung vồ sơ của hai anh em và nộp tiền lệ phí. sau thời gian xem xét khoảng 7 tháng họ đã gửi thư phản hồi là hồ mình đã hoàn tất và đang trong thời gian chờ đợi ngày pv. Lúc truớc khi đi có thư mời Dì mình cũng khiếu nại cho hai anh em mình mà họ ko chấp thuận và sau khi thư mời về lãnh sự quán HCM mẹ mình cũng khiếu nại cho hai anh em mình nhưng cũng ko thành công. lấn này mình hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp.

Dì mình kiện chứ ko làm lại hồ sơ mới vì họ đã chấp thuận hồ sơ của mình. Nếu Dì mình mở hồ sơ mới dùm mẹ mình để bảo lãnh hai anh em thì 2 anh em mình phải chờ 8 năm.
bạn qua xem tham khảo thử trang này nhé họ cũng có nói về trừơng hợp này giống như mình đang làm nè. http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1373 .
Trường hợp của bạn hoàn toàn khác với Longdh. Longdh đã khiếu nại CSPA khi nhận thư PV và đã khiếu nại thành công ngay lúc đó. Do vậy Longdh đã xuất cảnh cùng với gia đình sang Mỹ. Còn bạn, do khiếu nại không thành công nên tôi nghĩ USCIS hoặc NVC khó lòng mà thay đổi quyết định của họ trước đây, trừ khi họ tính toán tuổi CSPA của bạn bị sai (trường hợp này rất khó xảy ra).

Cho đến nay, chưa có trường hợp nào xin giữ lại ngày ưu tiên được chấp thuận hết cả. Nếu có thể, bạn có thể post mẫu thư I-797 của USCIS cho biết họ chập thuận giữ lại ngày ưu tiên cũ của hồ sơ bạn được không? Nếu không, có thể bạn làm nhiều bạn trẻ khác hoang mang không biết đúng sai thế nào.

Trường hợp của bạn hoàn toàn khác với Longdh. Longdh đã khiếu nại CSPA khi nhận thư PV và đã khiếu nại thành công ngay lúc đó. Do vậy Longdh đã xuất cảnh cùng với gia đình sang Mỹ. Còn bạn, do khiếu nại không thành công nên tôi nghĩ USCIS hoặc NVC khó lòng mà thay đổi quyết định của họ trước đây, trừ khi họ tính toán tuổi CSPA của bạn bị sai (trường hợp này rất khó xảy ra).

Cho đến nay, chưa có trường hợp nào xin giữ lại ngày ưu tiên được chấp thuận hết cả. Nếu có thể, bạn có thể post mẫu thư I-797 của USCIS cho biết họ chập thuận giữ lại ngày ưu tiên cũ của hồ sơ bạn được không? Nếu không, có thể bạn làm nhiều bạn trẻ khác hoang mang không biết đúng sai thế nào.
Mẫu thư này mẹ mình giữa. Khi lãnh sự quán mỹ gửi thư thông báo Dì mình nhận và dịch ra họ đã chấp thuận hồ sơ của mình. Mình sẽ nói mẹ mình gửi lá thư này cho mình và post lên cho các bạn tham khảo nhé. Chúc các bạn sức khỏe,Thành cống và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Giữ lại ngày ưu tiên cũ theo đạo luật CSPA phần 1
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=203

Giữ lại ngày ưu tiên cũ theo đạo luật CSPA phần 2
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=205

Mẫu thư này mẹ mình giữa. Khi lãnh sự quán mỹ gửi thư thông báo Dì mình nhận và dịch ra họ đã chấp thuận hồ sơ của mình. Mình sẽ nói mẹ mình gửi lá thư này cho mình và post lên cho các bạn tham khảo nhé. Chúc các bạn sức khỏe,Thành cống và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Giữ lại ngày ưu tiên cũ theo đạo luật CSPA phần 1
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=203

Giữ lại ngày ưu tiên cũ theo đạo luật CSPA phần 2
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=205
Nghĩa sorry các bạn trên diễn đàn nhé. Hồ sơ của mình do Mẹ & Dì ko rành nên nói giữa lại ngày ưu tiên cũ. Chứ thật sự hôm nay mình nhận dc email của lãnh sự quán mỹ họ ko đồng ý giữa lại ngày ưu tiên cũ mà họ mở lại 1 bộ hồ sơ mới các bạn ah.

NỘI DUNG EMAIL NHƯ SAU:
AREA III, PHUOC THIEN VILLAGE
QUANG NGAI
VIETNAM
*HCM2012748060* P3AU
September 17, 2012
NVC Case Number: HCM2012748060
Dear NGHIA VAN TRAN:
The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The
information concerning your registration is noted at the end of the letter.
Unfortunately, visa numbers are not presently available for your use. You will be notified when further
consideration can be given to processing your application for immigration. The reason for this delay is that there
are more applicants for visas than there are immigrant visa numbers available under the limitation prescribed by
law. For some visa categories, for example F3 or F4, this delay could be many years. Should you wish to know
which priority dates are currently being processed, you may call the State Department's Visa Office at (202)
663-1541.
You are cautioned that you must not make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or
making travel arrangements at this time. We have no way of predicting when it will be possible to proceed with
your immigrant visa application.
You need not check with us further unless you need to report a change of address or a change in your personal
situation which may affect your entitlement to an immigrant visa.
We will keep your case on file until further action is possible. When communicating with this office, either by
telephone or letter, you must ALWAYS refer to your name and case number exactly as they appear below.
Case Number: HCM2012748060
PA Name: NGHIA VAN TRAN
Preference Category: F2B - UNMARRIED SONS AND DAUGHTERS OF PERM RES.
Your Priority Date: 19JAN2012
Foreign State Chargeability: VIETNAM
REMINDER: IT IS VERY IMPORTANT TO KEEP THIS OFFICE INFORMED OF YOUR CURRENT
ADDRESS.

uyencarol86

Thành viên tích cực
Ðề: Khởi kiện CSPA cho con độc thân trên 21 tuổi.

Bạn trong tình trạng giống mình. Lúc gia đình pv mình quá tuổi nên không có tên trong thư mời.
Khi có thẻ xanh ba mình cũng có hỏi thăm để khởi kiện cho mình nhưng không được, bắt buộc phải mở hồ sơ mới cho mình.
Hồ sơ mình làm được khoảng hơn 2 năm. Các bạn trên dđ tư vấn trường hợp mình còn phải đợi thêm 5 năm nữa.
Hồ sơ bạn làm bao lâu rồi? Có kinh nghiệm gi chia sẻ với mình nha.

quangaloha

Thành viên tích cực
Ðề: Khởi kiện CSPA cho con độc thân trên 21 tuổi.

các bạn không biết sao chứ mình nghĩ như các bạn nếu biết mà khiếu nại thì sẽ đi cùng lượt với gia đình rồi.diện f3 nó có công thức tính tuổi mà,mấy cái này qua bên vietditru.com tìm hiểu nó rõ ràng lắm vào phần thư viện di trú ấy.keke.tiện thể cho hỏi có ai thử đàm và bổ túc hssk thành công xin chia sẽ kn