[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

nndphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Mình cũng oki lun hihi, mình ờ TPHCM, các bạn ở đâu? Chúng ta có thể hẹn gặp nhau ở 1 nơi nào đó ... ^^
Mình ở Tân Bình, đây là nick yahoo của mình: anhkhai_it ,mọi người add để setup nhé.
P/S: mình đã add yahoo của monalisa nhưng chưa thấy monalisa accept.

Nasa Còi

Thành viên mới

SAU KHI ĐÓNG 88$ THÌ IN MÃ VẠCH BARCODE RA VÀ KẸP VÀO BỘ BẢO TRÔ TÀI CHÍNH I-864 NỘP CHO NVC , MỚI HỢP LỆ .
TƯƠNG TỰ TỜ DS-230 , KHI NỘP 230$ LỆ PHÍ VISA XONG , IN BARE CODE SHEET , KẸP VÀO TẤT CẢ GIẤY TỜ CIVIL DOCUMENTS , NỘP CHO NVC MỚI HỢP LỆ .
DS-230 tự download trên mạng về mà điền , phiên bản mới nhất ở đây , và nhớ điền bằng mực màu đen , chữ in hoa .
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf
Ds230 em ký bằng mực xanh :p,còn điền đơn thì đánh máy, có bị làm sao không ạ?

Loves

Thành viên tích cực

như vậy đúng rồi, ký part 1 , Part 2 khi phỏng vấn sẽ ký trước mặt nhân viên lãnh sự

ConChuot

Thành viên tích cực

Xpro_123 bác đang ở nơi đâu?
Hiện giờ hồ sơ của bác tới đâu rồi?
Bác có nick facebook ko? Cho e xin nhé!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Xpro_123 bác đang ở nơi đâu?
Hiện giờ hồ sơ của bác tới đâu rồi?
Bác có nick facebook ko? Cho e xin nhé!
Hso đứng yên vì trục trặc ở khâu tìm người BTTC.Nói chung là để đó,giờ không lo nữa,từ từ tính...Sao ko vào yahoo???

ConChuot

Thành viên tích cực

Hso đứng yên vì trục trặc ở khâu tìm người BTTC.Nói chung là để đó,giờ không lo nữa,từ từ tính...Sao ko vào yahoo???
Nick Yahoo của bác là gì?
Thu nhập khoảng bao nhiêu mới đủ zậy bác?
Mình đóng bill 88$ rồi in ra nộp chung với form BTTC phải không bác?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nick Yahoo của bác là gì?
Thu nhập khoảng bao nhiêu mới đủ zậy bác?
Mình đóng bill 88$ rồi in ra nộp chung với form BTTC phải không bác?
Ủa,bữa giờ nc yahoo quài mà giờ hỏi là seo ta??? ken_4t79, ko phải Khang à?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Có ai complete chưa???
Dạo này F2A sao đó.Ít ai có thư PV.Nhiều người complete từ lâu,qua ngày PD cũng lâu.Chờ hoài ko thấy thư...Ai cũng nói F2A đợi nhanh,nhưng kiểu này thật khổ cho mọi người...

monalisa

Thành viên tích cực

Mình chưa có complete. Đang chờ và chờ :((. Ko biết chừng nào mới dc đoàn tụ với ox.... hic hic
bạn Xpro_123 đã tìm dc người BTTC chưa?

nndphuong

Thành viên tích cực

Mình chưa có complete. Đang chờ và chờ :((. Ko biết chừng nào mới dc đoàn tụ với ox.... hic hic
Hồ sơ mình nằm ở NVC đúng 30 ngày (business day) mà vẫn chưa complete nữa, lâu thật. Còn việc chờ phỏng vấn hình như F2A phải đợi LSQ giải quyết những ai có quốc tịch trước hay sao đó, vì trong công ty của chồng mình có ai kia VN cùng submit giấy tờ tới NVC cùng ngày với chồng mình nhưng sau 2 tuần thì đã complete và tiếp 2 tuần nữa đã có thư phỏng vấn trong tháng 9 tới.

PS: Cầu xin cho mọi người sẽ sớm complete và đoàn tụ với những người thân yêu nhé. Hồ sơ có tiến triển nhớ báo cho mọi người biết nha xp_pro123.

monalisa

Thành viên tích cực

Đúng rồi, mình có theo dõi diễn đàn mấy chị thuộc dạng ox có quốc tịch bảo lãnh, chỉ cần 2 tuần từ lúc nộp HS là completed và 2 tuần sau là có lịch PV. Còn diện F2A ko biết chờ đến khi nào. Haizzz...
NVC nhận HS mình ngày 17/7......chừng nào có mail....chừng nào có mail...complete....
Hi vọng tháng 10 có luật mới cấp visa ko giới hạn cho F2A nên chúng ta sẽ dc lên dĩa PV trong tháng đó lun :D

xpro_123

Cựu Ban điều hành

vẫn chưa,đang đợi monalisa ơi....Hôm nay mình mới gửi giấy tờ LLTP qua Mỹ....Hi vộng xong complete trước tháng 9!

ConChuot

Thành viên tích cực

vẫn chưa,đang đợi monalisa ơi....Hôm nay mình mới gửi giấy tờ LLTP qua Mỹ....Hi vộng xong complete trước tháng 9!
Chưa có người đồng bảo trợ sao complete được bác hỉ?
Chúc bác nhanh tìm được người bảo trợ TC.

nndphuong

Thành viên tích cực

Đúng rồi, mình có theo dõi diễn đàn mấy chị thuộc dạng ox có quốc tịch bảo lãnh, chỉ cần 2 tuần từ lúc nộp HS là completed và 2 tuần sau là có lịch PV. Còn diện F2A ko biết chờ đến khi nào. Haizzz...
NVC nhận HS mình ngày 17/7......chừng nào có mail....chừng nào có mail...complete....
Hi vọng tháng 10 có luật mới cấp visa ko giới hạn cho F2A nên chúng ta sẽ dc lên dĩa PV trong tháng đó lun :D
Tin tháng 10 sẽ cấp visa cho F2A ko giới hạn từ đâu vậy monalisa? Mà cho dù ko giới hạn thì tụi mình cũng phải chờ LSQ có chỗ trống dành cho mình nữa.

Hôm bữa hồ sơ mình lâu quá chưa review, chồng mình gọi NVC để nói chuyen phải trái với họ vì theo checklist thì 20 ngày làm việc sẽ complete nhưng của mình đã hơn 20 ngày. Chồng mình yêu cầu chuyển qua Supervisor để review, hôm nay chồng mình gọi lại thì họ nói ngày 31/7 đã chuyển sang supervisor rồi, họ nói chắc chắn 10 ngày làm việc nữa sẽ review xong. Đúng là lâu thiệt đó, ko biết tới đó gọi lên có kết quả chưa nữa, hay họ lại hẹn tiếp.

monalisa

Thành viên tích cực

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-dự-luật-đã-được-công-bố-chưa-mọi-người/page3
nndphuong coi trong topic dự luật công bố sau ngày 19, nằm trong mục LỊCH VISA HÀNG THÁNG của diễn đàn XNC này nè. Nói chung là từ 1/10/2013 diện f2a như chúng ta sẽ ko còn phải chờ đợi 2,3 năm mới dc đoàn tụ với gia đình nữa, mà chỉ cần làm hs rụp rụp đi giống vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ thôi :)
Cho nên mình mới hi vọng khi cấp visa ko giới hạn thì hs mình đã completed thì cứ lên dĩa Pv hehe

xpro_123

Cựu Ban điều hành

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-dự-luật-đã-được-công-bố-chưa-mọi-người/page3
nndphuong coi trong topic dự luật công bố sau ngày 19, nằm trong mục LỊCH VISA HÀNG THÁNG của diễn đàn XNC này nè. Nói chung là từ 1/10/2013 diện f2a như chúng ta sẽ ko còn phải chờ đợi 2,3 năm mới dc đoàn tụ với gia đình nữa, mà chỉ cần làm hs rụp rụp đi giống vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ thôi :)
Cho nên mình mới hi vọng khi cấp visa ko giới hạn thì hs mình đã completed thì cứ lên dĩa Pv hehe
Rụp rụp với ai ko biết,chứ tụi mình cũng đã chờ 2 năm,và sẽ còn chờ tiếp!.....Luật này ra chắc sẽ tốt hơn hiện giờ,nhưng cũng phải chờ thôi,ít nhất 1 năm...mình nghĩ vậy!

Nasa Còi

Thành viên mới

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2013662031 filed by HONG THI NGUYEN on behalf of ANH THY NGOC NGUYEN.

We received documentation for this case. Please allow at least 20 business days for the documents to be reviewed.

We received the Affidavit of Support Processing Fee payment(s) for this case. You must now download and complete the Affidavit of Support form(s). Please visit the following website to download the appropriate Affidavit of Support form(s) and instructions:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3197.html

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

NVC mới gửi cho em thư này, em gửi giấy tờ qua bên đó được 10 ngày rồi mà giờ nó báo là phải đợi 20 ngày nữa......mà nó bắt download cái gì về vậy mọi người?
không biết khi nào mới được complete đây?

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2013662031 filed by HONG THI NGUYEN on behalf of ANH THY NGOC NGUYEN.

We received documentation for this case. Please allow at least 20 business days for the documents to be reviewed.

We received the Affidavit of Support Processing Fee payment(s) for this case. You must now download and complete the Affidavit of Support form(s). Please visit the following website to download the appropriate Affidavit of Support form(s) and instructions:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3197.html

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

NVC mới gửi cho em thư này, em gửi giấy tờ qua bên đó được 10 ngày rồi mà giờ nó báo là phải đợi 20 ngày nữa......mà nó bắt download cái gì về vậy mọi người?
không biết khi nào mới được complete đây?
NVC cần it nhất 20 ngày để xem xét hồ sơ của bạn. Bạn bây giờ cần điền đơn bảo trợ tài chánh I-864. Nếu trong vòng một năm mà bạn không có tin tức gì từ NVC, bạn phải lien lạc với họ bằng điện thoại, gởi thư hoặc email cho họ, nếu không hồ sơ của bạn sẽ hết hạn. Bạn đừng có lo lắng. nó không có bắt mình mà mình tự nguyện tải đơn về rồi điền thôi nha.

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

F2A vẫn là F2A cho dù tháng 10/2013 luật mới ban hành thì diện F2A chúng ta vẫn phải đợi theo lịch visabullentin hang tháng đó các bạn , ( đó là luật sư nói chứ khong phải mình nói nha các bạn ), nick yahoo của mình là chinhtrung_pt chúng ta cùng trò chuyện , good luck các bạn .

tidollars

Thành viên tích cực

F2A vẫn là F2A cho dù tháng 10/2013 luật mới ban hành thì diện F2A chúng ta vẫn phải đợi theo lịch visabullentin hang tháng đó các bạn , ( đó là luật sư nói chứ khong phải mình nói nha các bạn ), nick yahoo của mình là chinhtrung_pt chúng ta cùng trò chuyện , good luck các bạn .
Bạn nói vậy không đúng rồi. Vì trong dự luật (nếu được thông qua) sẽ chuyển diện F2A sang diện trực hệ ( giống như người có quốc tịch bảo lãnh vậy) luôn nên không phải chờ lịch Visa Bullentin nữa. Hiện tại dự luật còn nằm ở Hạ Viện chờ thông qua khi nào có kết quả hãy hay.

Status
Không mở trả lời sau này.