[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Bác Si ơi!
E bị bối rối câu 13 và câu 15 í bác:
Câu 13: Tôi, NGƯỜI BẢO TRỢ (ghi tên ai? Ngừoi bảo trợ chính hay người đồng bảo trợ?)
Câu 15: Tôi, THANH VIÊN GIA ĐÌNH (Ghi tên ai? Người bảo trợ chính hay người đồng bảo trợ?)
Cảm ơn bác nhiều! E biến đây!
ĐÂY LÀ MẨU BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 A DO NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRƠ , CƯ NGỤ CÙNG ĐỊA CHỈ VỚI NBL ĐIỀN
1 CÂU SỐ 13 GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ NÀY .
2 CÂU SỐ 15 CŨNG GHI TÊN NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRÔ NÀY .
Vậy đó NHỞ .

messi79

Thành viên tích cực

Các anh chi đi trước có kinh nghiệm cho mình hỏi.tháng 7&8 này những hồ sơ f2a theo lịch visa hàng tháng đều là CURRENT vậy CURRENT được định nghĩ là? Mình cũng tham khảo nhiều trên diễn đang XNC đều cho ra khái niệm chung chung là : hồ sơ được hiện hành, hồ sơ dang bị tính lùi lai ( ngược dòng), hồ sơ đang bị dừng lại.v.v.v...vậy ở đây CURRENT thật ra là như thế nào? Theo lịch visa hàng tháng từ trước tới nay , hiện tượng CURRENT có xảy ra chưa ? Và kết quả mỗi lần CURRENT thì tiến độ hồ sơ được giải quyết ra sao? Mong các anh chi có kinh nghiệm giải thích dùm em.

vuthangsi

Ban điều hành

Các anh chi đi trước có kinh nghiệm cho mình hỏi.tháng 7&8 này những hồ sơ f2a theo lịch visa hàng tháng đều là CURRENT vậy CURRENT được định nghĩ là? Mình cũng tham khảo nhiều trên diễn đang XNC đều cho ra khái niệm chung chung là : hồ sơ được hiện hành, hồ sơ dang bị tính lùi lai ( ngược dòng), hồ sơ đang bị dừng lại.v.v.v...vậy ở đây CURRENT thật ra là như thế nào? Theo lịch visa hàng tháng từ trước tới nay , hiện tượng CURRENT có xảy ra chưa ? Và kết quả mỗi lần CURRENT thì tiến độ hồ sơ được giải quyết ra sao? Mong các anh chi có kinh nghiệm giải thích dùm em.
Current là thuật ngữ mà NVC hoặc LSQ dùng để chỉ những hồ sơ đã complete và ngày cut-off date trên lịch VB đã vượt qua ngày ưu tiên của những hồ sơ này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo được biết trên lí thuyết: Current là không cần đợi lịch VB,ai complete là được sắp xếp lịch PV luôn,các bước thật nhanh gọn lẹ,màu rất hồng.
Trên thực tế:
-Khi còn mong đợi VB,cảm giác hồi hộp,nhưng thư PV đều đều,có vẻ rất đúng lịch,màu xanh hi vọng
- Khi chuyển thành "Current" 2 tháng nay không có 1 thư PV,(ngay cả 1 số bạn bè ở Philipin cũng vậy)...Tất cả cứ ngỡ là thư PV sẽ ào ào như thác lũ,nhưng mà hoàn toàn ngược lại...Không biết tháng sau sẽ ntn,màu đen rất ư là đen.

Chỉ nhìn thấy như vậy....Chờ tiếp xem sao!

Nasa Còi

Thành viên mới

Theo được biết trên lí thuyết: Current là không cần đợi lịch VB,ai complete là được sắp xếp lịch PV luôn,các bước thật nhanh gọn lẹ,màu rất hồng.
Trên thực tế:
-Khi còn mong đợi VB,cảm giác hồi hộp,nhưng thư PV đều đều,có vẻ rất đúng lịch,màu xanh hi vọng
- Khi chuyển thành "Current" 2 tháng nay không có 1 thư PV,(ngay cả 1 số bạn bè ở Philipin cũng vậy)...Tất cả cứ ngỡ là thư PV sẽ ào ào như thác lũ,nhưng mà hoàn toàn ngược lại...Không biết tháng sau sẽ ntn,màu đen rất ư là đen.

@xpro_123: lúc nãy vô nhầm chuồng, giờ mới đúng nà. Dự đoán là tháng 10 này f2a sẽ trở lại với ngày đáo hạn, không có C nữa, không biết lùi về tháng mấy? tiếp tục chờ thôi

ConChuot

Thành viên tích cực

ĐÂY LÀ MẨU BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 A DO NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRƠ , CƯ NGỤ CÙNG ĐỊA CHỈ VỚI NBL ĐIỀN
1 CÂU SỐ 13 GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ NÀY .
2 CÂU SỐ 15 CŨNG GHI TÊN NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRÔ NÀY .
Vậy đó NHỞ .
Cảm ơn bác SI!
Chúc bác ngày mới an lành!
Vậy là câu 13 và 15 đều ghi tên người đồng bảo trợ đúng không bác!

lichundung

Thành viên tích cực

Trên thực tế:

Đúng là chán thật các bác ơi, chờ gần 2,5 năm rồi... cứ điệu này chúng ta thành hưu cao cổ thôi

monalisa

Thành viên tích cực

NVC Case Number: HCMxxxxxxxxxxx

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Mình xin báo tin mừng cho cả nhà là mình vừa nhận được thư báo completed HS của NVC. Đúng 1 tháng từ khi mình gửi HS. Mình rất vui. Đây là thư mình mong chờ nhất 2 năm qua, giờ chỉ còn ngồi đợi thư phỏng vấn nữa thôi là kết thúc hành trình chờ đợi mòn mỏi. Chúc cả nhà mau chóng đoàn tụ.
Ko biết chừng nào mình nhận dc thư PV nhỉ, PD 15/09/2011....

ConChuot

Thành viên tích cực

Chúc bác mau đoàn tụ!
Bác Xpro_123 hok biết tới đâu rầu!

Chỉnh sửa cuối:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at

Sincerely,

Mình xin báo tin mừng cho cả nhà là mình vừa nhận được thư báo completed HS của NVC. Đúng 1 tháng từ khi mình gửi HS. Mình rất vui. Đây là thư mình mong chờ nhất 2 năm qua, giờ chỉ còn ngồi đợi thư phỏng vấn nữa thôi là kết thúc hành trình chờ đợi mòn mỏi. Chúc cả nhà mau chóng đoàn tụ.
Xin chúc mừng bạn thân! Mong bạn nhận thư nhanh nhanh nhé!Happy!

ConChuot

Thành viên tích cực

Bác xpro_123 vẫn chưa có người bảo trợ tài chính luôn hả?

lichundung

Thành viên tích cực

Anh Xpro_123 ơi, anh cố gắng thuyết phục, tìm người cosign đi, chứ giờ mà chưa complete nữa thì biết bao giờ mới đoàn tụ hả anh

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Anh Xpro_123 ơi, anh cố gắng thuyết phục, tìm người cosign đi, chứ giờ mà chưa complete nữa thì biết bao giờ mới đoàn tụ hả anh
TKS nha! Cũng đang nhờ....Thôi kệ! Nghĩ theo hướng tích cực,mình có thêm time đi kiếm...bồ nhí :)) (cái này bác Vuthangsi ủng hộ nè..)

lichundung

Thành viên tích cực

Dear Sir or Madam:

Sincerely,

Cái này có phải thư báo complete không cả nhà? hay là thư báo số case HCM......

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

đây là thư báo đã nhận đủ hs theo yêu cầu, NVC phải trãi qua quá trình kiểm tra hs một lần nữa rồi sau đó hs của ban mới dc complete . Nói tóm lại đây là bước cuối cùng trước khi hs bạn dc complete ( thường thì mất vài ngày thôi ), chuc bạn mau đoàn tụ.

vuthangsi

Ban điều hành

NVC trã lời
National Visa Center đã nhận được tất cả các hồ sơ giấy tờ cần thiết , trước khi xem xét xử lý hoàn tất hồ sơ của bạn .
Trường hợp hồ sơ của bạn. Ngay sau khi một ngày phỏng vấn đã được lên kế hoạch, NVC sẽ gởi thông báo cho NBL, NDBL, và LUẬT SƯ của hồ sơ này , nếu có .
LSQ HOA KỲ có thể yêu cầu bổ xung thêm các tài liệu, hồ sơ tại thời điểm phỏng vấn .

HỒ SƠ ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XEM XÉT , TRƯỚC KHI HOÀN TẤT HỒ SƠ

vuthangsi

Ban điều hành

TKS nha! Cũng đang nhờ....Thôi kệ! Nghĩ theo hướng tích cực,mình có thêm time đi kiếm...bồ nhí :)) (cái này bác Vuthangsi ủng hộ nè..)
DÁM NÓI MÀ CÓ DÁM LÀM KHÔNG ?
Hay là khi đến tai VỢ , VỢ gọi điện thoại về hỏi , thì lúc đó XPRO_123
EM ƠI , ANH CHỈ NÓI CHƠI .
ANH ĐÂY NGÁN VỢ , CÒN HƠN ÔNG TRỜI .
l001l001l001
ĐÓ VỢ ƠI .

Status
Không mở trả lời sau này.