Những thắc mắc về kiểm tra hồ sơ

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào các anh chị
Link trên chỉ dùng để kiểm tra tiến độ hồ sơ khi còn ở Sở di trú Hoa kỳ
Khi chuyển qua Trung tâm chiếu khán quốc gia thì không check bằng link này được
Thân ái

Thành

Thích đủ thứ ...
Cảm ơn mytran đã góp ý, tôi sẽ sửa lại tiêu đề cho rõ ràng hơn :)

nguyenngoc

Thành viên mới
Vậy khi qua trung tâm chiếu kháng quốc gia thì check bằng line nào vậy bạn,hay chỉ gọi vào NVC theo số 603 334 0700 phải không bạn?Hoặc gời thư email cho NVC để hỏi?

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào bạn
Khi hồ sơ đã qua NVC, NVC khuyến khích liên lạc trực tiếp qua điện thoại, e-mail, thư
Khi liên lạc xin nhớ cung cấp số hồ sơ ( HCM), tên người bảo lãnh, ngày sinh, tên người được bảo lãnh, ngày sinh....

Điện thoại: phục vụ 24/24 h, 7ngày tuần
Thư e-mail: trả lời trực tiếp ngay tức khắc, thông tin được phản hồi sau 7 ngày
Thân ái

duyanh

Thành viên mới
Cảm ơn raptor! Xin cho tôi hỏi làm thế nào để có được những thông tin :

- I am the : Petitioner / Beneficiary / Atorney
- Case Number
- Invoice Identification number

Thành

Thích đủ thứ ...
Sign In Failed
• Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please click on the Contact the NVC hyperlink if you believe that you have received this message in error.
Lỗi này là lỗi đăng nhập hệ thống của NVC thôi, đôi lúc do hệ thống, đường truyền... Anh có thể thử vào lúc khác xem sao ? :) Tôi đã testing & login thấy bình thường mà.

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào các bạn
Cái link này hình như nó khóa lại sau khi hồ sơ completed thật đó Admin à
Mình vô lại thử thấy nó khóa đó
Để mình gởi Case và Invoice number cho Admin
vô thử được không nha

Thân ái

thanhnv

Thành viên tích cực
Tôi thấy tốt nhất là cho dù có hay không có máy in sẵn thì chúng ta cứ bấm vào nút email reciept và email Doc cover sheet trước rồi hẳn in ra sau.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chào các bạn
Cái link này hình như nó khóa lại sau khi hồ sơ completed thật đó Admin à
Mình vô lại thử thấy nó khóa đó
Để mình gởi Case và Invoice number cho Admin
vô thử được không nha

Thân ái
Sao lạ vậy ? Tôi vẫn login đươc bình thuờng mà bác mytran :13:

luckyseafood

Ban điều hành
Hi Admin, mytran,
Vâng, mình vô lại trang này, điền vào các vửa sổ đúng như ngày trước đã làm thì vẫn không login được.
Như vậy, nếu trong thời gian chờ đóng tiền online, khi được PAID, nếu đã in trang document cover sheet rồi thì sau một thời gian, NVC không cho đăng nhập nữa đó. Hay là nhắc nhở mọi ngưởi nên email trang này vào địa chỉ email của mình để lưu thôi.
Thân ái

ongchudzom

Thành viên mới
Ðề: Check Payment online và in Document Cover Sheet

Nếu không in Document Cover Sheet được thì làm sao gửi hồ sơ đươc. Có ai biết được cách nao để giúp đở cho mình . rầt cảm ơn

linda

Ban điều hành

Bị sao mà không in được Document Cover Sheet vậy bạn? Nếu không có DCM thì không thể gởi hồ sơ cho NVC được vì như vậy không hợp lệ. Sau khi đóng tiền check PAID NVC sẽ gởi DCM cho fee bill 70$ và 400$ đồng thời có link Down I 864 và DS 230 luôn . Bạn có thấy DCM mà NVC gởi cho người đóng tiền không? Có mà in ra không được hay là không thấy luôn?

ng2van

Thành viên tích cực

Theo tôi được biết thì phải đóng $70 và $400 online thì mới có thể in DCSheet được, còn nếu đóng bằng đường bưu điện thì phải chờ NVC gửi đến bằng đường bưu điện luôn.

BinBon

Thành viên tích cực

Chào LinDa! Mình vừa mới nhận thư hồi đáp cuả NVC về việc hoàn tất hồ sơ của mình thì nhận được thư này( mình đã gởi 1 phong bì có đầy đủ các mẫu , Đơn, kể cả DS-230 và các thứ cần thiết và NVC đã nhận ngày 9/12/09).
BinBon nhờ Linda dịch giùm mình nhé. Cám ơn Linda rất nhiều.

BinBon

Thành viên tích cực

Chào LinDa ! THƯ NVC
Good Day:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has updated the address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing address, email address (if applicable), or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

A letter was mailed to the Agent of Choice or Attorney of Record requesting the amendment of previously submitted applicant forms and/or required applicant documents that have not been submitted. The documents listed on the letter and/or the amended forms must be submitted to the NVC in order to complete the processing of this petition.

If the beneficiary needs a form, please visit www.ImmigrantVisas.State.Gov, Applicant Document Processing to download a copy of the DS-230 and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or an internet café.

Regards,

National Visa Center
Wallace
Written Inquiry Unit
Serco, Inc., Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

linda

Ban điều hành

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has updated the address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing address, email address (if applicable), or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

Đoạn thư trên tạm dịch như sau:

NVC đã cập nhật địa chỉ . Vui lòng tiếp tục thông báo cho NVC bất cứ thay đổi nào về địa chị liên lạc, địa chỉ Email (nếu không ứng dụng), hoặc thay đổi tình trạng cá nhân, những trường hợp này có thể ảnh hưởng đến quyền lợi cấp thị thực của đương đơn.

A letter was mailed to the Agent of Choice or Attorney of Record requesting the amendment of previously submitted applicant forms and/or required applicant documents that have not been submitted. The documents listed on the letter and/or the amended forms must be submitted to the NVC in order to complete the processing of this petition.

If the beneficiary needs a form, please visit www.ImmigrantVisas.State.Gov, Applicant Document Processing to download a copy of the DS-230 and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or an internet café.

Một lá thư đã được gởi để CHỌN NGƯỜI TRUNG GIAN OR LUẬT SƯ yêu cầu ( sửa đổi) bổ sung cho các đơn đã nộp trướ đây và / hoặc yêu cầu các tài liệu đương đơn chưa gởi. Những tài liệu được liệt kê trong thư và/ hoặc những đơn phải được nộp cho NVC theo thứ tự để hoàn tất và cứu xét của đơn bảo lãnh này.

Nếu người được bảo lãnh cần một mẫu đơn, vui lòng vào trang Web www.ImmigrantVisas.State.Gov, vào mục Applicant Document Processing để dowload DS 230 và/ hoặc những hướng dẫn. Nếu quý vị không có kết nối Internet, quý vị có thể đến thư viện địa phương hoặc một quán cafe có internet,

Bạn Binbon thân mến !

Theo như mẫu thư trên thì bạn có gởi Email cho NVC để update địa chỉ mới và NVC đã update cho bạn rồi nhưng bạn chưa gởi nộp DS 3032 cho NVC , đúng vậy không ?

Chỉnh sửa cuối:

BinBon

Thành viên tích cực

Chào LinDa! Mình cám ơn Linda nhiều nhé!
Mẫu đơn DS-3032 mình đã gởi cho NVC hồi tháng 8/2009. Có chọn anh trai mình là người đại diện ( không phải anh bảo lãnh gđ mình).Và NVC có lien lạc với anh này để đưa danh sách gđ mình để ảnh đóng visa 400$ cho mỗi người. Cho nên mình không thể thiếu nộp đơn đó choNVC, vậy thì theo Linda phải làm cách nào? có nên hỏi gì với họ không... Linda giúp mình với nhé! Còn vài ngày nữa thì Linda PV phải không, Linda đã khám sức khỏe xong hết chưa? CHÚC linda và gia đình gặp nhiều may mắn nhé! BinBon.

linda

Ban điều hành

Chào LinDa! Mình cám ơn Linda nhiều nhé!
Mẫu đơn DS-3032 mình đã gởi cho NVC hồi tháng 8/2009. Có chọn anh trai mình là người đại diện ( không phải anh bảo lãnh gđ mình).Và NVC có lien lạc với anh này để đưa danh sách gđ mình để ảnh đóng visa 400$ cho mỗi người. Cho nên mình không thể thiếu nộp đơn đó choNVC, vậy thì theo Linda phải làm cách nào? có nên hỏi gì với họ không... Linda giúp mình với nhé! Còn vài ngày nữa thì Linda PV phải không, Linda đã khám sức khỏe xong hết chưa? CHÚC linda và gia đình gặp nhiều may mắn nhé! BinBon.
Bạn có thể kiểm tra lại trong email này có file attach (file đính kèm) không ? Có thể file đó là :CHECKLIST COVER LETTER. liệt kê những giấy tờ mà NVC yêu cầu bổ sung.

Chúc thành công !

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Link Kiểm tra hồ sơ đang còn ở "Sở di trú Hoa kỳ"

Khi tui test thì nó cũng hiện lên chữ Initial review giống như hồ sơ của ngothikimha tui cũng diện F4 hình đó nó biễu hiện cái gì . Thanks
Có dòng thông báo bên dưới của uscis thông báo cho bạn biết là tình trạng hồ sơ của bạn đã được uscis tiếp nhận và đang giải quyết, họ sẽ thông báo với bạn bằng thư hoặc email họ dặn nếu bạn thay đổi địa chỉ hoặc di chuyển thì nên thông báo lại cho uscis biết.

Chúc bạn may mắn !