Quán Cafe Xuất Nhập cảnh

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Quán Cafe Xuất Nhập cảnh

vậy là ba em gởi toàn là giấy ba khai thuế ko à từ 2007 đến 2009 và giấy khai sinh , còn người đồng bảo trợ thì giấy nhập quốc tịch ,vậy là còn thiếu giấy bảo trợ cho gia đình em bản photo hả
Bà chủ quán nói người đồng bảo trợ gửi về giấy thuế năm 2009 đi nhé. Người đồng bảo trợ có ruột thịt với bà chủ không? Nếu có thì gửi thêm giấy khai sinh luôn nhé. À nên có luôn cả mẫu đơn I864 cho người bảo lãnh và người đồng bảo trợ luôn nhé.

Thôi không nói nhiều. Rượu thịt đâu bày ra đi để tôi gọi anh em vào chén 1 bửa đã. Free nhé.

p/s: Ăn nhậu xong trả lời tiếp, hehe.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Bà chủ quán nói người đồng bảo trợ gửi về giấy thuế năm 2009 đi nhé. Người đồng bảo trợ có ruột thịt với bà chủ không? Nếu có thì gửi thêm giấy khai sinh luôn nhé. À nên có luôn cả mẫu đơn I864 cho người bảo lãnh và người đồng bảo trợ luôn nhé.

Thôi không nói nhiều. Rượu thịt đâu bày ra đi để tôi gọi anh em vào chén 1 bửa đã. Free nhé.

p/s: Ăn nhậu xong trả lời tiếp, hehe.
Bác Thanhnv nhậu mà hok cho TV đi nữa, Tv ngồi phá mồi cũng được mà . :(

thanhchi

Thành viên tích cực

:100:
Bác Thanhnv nhậu mà hok cho TV đi nữa, Tv ngồi phá mồi cũng được mà . :(
khi nào các bác tiện ghé qua biên hoà em mời các bác món đặc sản rắn và nổi tiếng ở tân mai là gỏi cá :100: còn bây giờ quán em đặc sản toàn là gà ko à để em bày ra bàn 7 món ,gà nướng chao,cà ri gà ,gà hấp gừng ,gà xé phay ,gỏi gà,cháo gà,xôi gà, các bác thích gì nữa cứ gọi :100:

thanhchi

Thành viên tích cực

hi các bác người đồng bảo trợ là em gái và em rể vậy có cần giấy khai sinh của em rể ko bác ,nhà em 5 người ,vì ba em bịnh nên về hưu năm nay sợ ko đủ nên để 2 vợ chồng em gái đồng bảo trợ

phiden

Thành viên tích cực

Không biết HS ThanhChi chuẩn bị tới đâu ,ra sao . Riêng về phần Bảo Trợ của GĐ mình thì gồm có .
1/ Giấy bảo trợ của đương đơn chính (Ba mình)
2/ Giấy bảo trợ của người đồng bảo trợ (Anh mình)
3/ Bộ khai thuế của người đồng bảo trợ (03 bộ gần nhất 2007,2008,2009.)
4/Giấy khai sinh + Bằng Quốc Tịch của ba mình
5/Sổ hộ chiếu + Bằng Quốc Tịch của anh mình
Toàn bộ điều photo cả (Ba mình gợi Mail về mình in ra thôi)
Nhưng khi vào Sơ Vấn nhân viên họ hỏi gia đình có gởi bộ thuế năm 2009 về không . (Dạ có) Họ bảo đưa cho họ , thế thôi .Ngoài ra họ không lấy thêm bất cứ một giấy tờ gì nửa . Mặc dù mình đả chuẩn bị đầy đủ như đả liệt kê ở trên
Thanhchi ! theo mình nghỉ mình nên chuẩn bị đầy đủ , họ yêu cầu là có ngay (Thích thì chiều .KHÀ KHÀ..) Vì tất cả giấy tờ đó trong HS của mình đả có chỉ việc photo thôi OK .

phiden

Thành viên tích cực

Í quên còn tiền bảo trợ nhớ nhờ bác THANH kiểm tra xem có đủ không nha dụ này mình không rành lắm có người sơ ý phải bổ túc đó

thanhnv

Thành viên tích cực

hi các bác người đồng bảo trợ là em gái và em rể vậy có cần giấy khai sinh của em rể ko bác ,nhà em 5 người ,vì ba em bịnh nên về hưu năm nay sợ ko đủ nên để 2 vợ chồng em gái đồng bảo trợ
Haha, bà chủ quán này khôn ghê. Người ta vô ăn nhậu tự dưng bắt phải tư vấn giấy tờ hả. Nói chứ TC nên chuẩn bị:

1. Giấy khai sinh + giấy hôn thú + giấy quốc tịch của vợ chồng em gái bác nhé. Giấy khai sinh của người em rể không có cũng không sao.
2. I864 + giấy thuế của năm 2009 của vợ chồng em gái.
3. Về thu nhập thì TC nên kiểm tra trước đi nhé.

Ah TC có nghe nói món xương rắn chiên giòn không nhỉ? Tuyệt lắm đấy, mấy lần tớ theo bạn bè về Củ Chi nhậu rắn thể nào cũng phải có 1 đĩa xương rắn chiên giòn.

phiden

Thành viên tích cực

Bác Liểu đâu mất tiêu ! mấy hôm rầy có ghé quán không Thanhchi
nhắn bác Liểu tới nhậu chơi nha

Trunghai

Thành viên tích cực

Nhậu thiệt đi anh Phiden.....mấy hôm nay bận " như con rận" cho nên thèm quá ...anh nhắn số Phone lại cho em nhe ...mất phone rồi..hi..hi!

phiden

Thành viên tích cực

Hôm trước nhậu thì không đến tham gia gì hết , vậy hôm nào phải phạt đi Bác Liễu và Bác Thành và Bác Thanh NV nhé . Đùa chơi thôi nhé . SỐ phone của Phiden là : 0937963125 có gì mới thì điện thoại nhé . Chuyến này mình chung xuồng vụ lao tố rồi .........

T

thuba

Guest

Xin chào các bác nhà mình
Là em mới ghé quán của bà chủ Thanhchi nè.Em thấy các bác đòi các món đặc biệt hok àh.Em góp tý ý kiến nhá,nếu các bác thít nhâm nhi các món đặc sản của chủ quán Thanh chi thì các bác nên nhấm nháp bằng GỤ đi,cho nó mau xỉnnnn để em và Tuongvan còn có cơ hội bê nguyên đĩa mồi chứ,dúng hok Tuongvan
@nhắn Trung hải số dt của chị là 01652679455 (nicolas đó) tội nghiệp chưa,mừng quá nên mất tiêu dt rồi
Thân

thanhchi

Thành viên tích cực

tháng này mà nhận được giấy phỏng vấn là các bác xuống biên hoà nhậu rắn nhé , rắn 4 món,ở đây rắn làm gỏi ăn với bánh đa,,da rắn chiên gion, xương răn xay quết với mọc chiên giòn, cuối cùng là cháo rắn ,còn món gỏi cá tài tượng ở tân mai nổi tiếng lắm đâý :100:

thanhchi

Thành viên tích cực

Bác Liểu đâu mất tiêu ! mấy hôm rầy có ghé quán không Thanhchi
nhắn bác Liểu tới nhậu chơi nha
hii -không biết bác liêu đi tu ở quán nào rồi chẳng thấy mặt mũi đâu cả ,các bác đã đăng báo tìm người lạc chưa ,em nghi quá,trời mấy ngày nay mưa bác ko thấy đường nên lạc vào ...thiên cung nên ko nhớ đường ra nữa :100:

thanhchi

Thành viên tích cực

giấy thuế của ba và 2 vợ chồng em gái đã gởi về từ 2007 đến 2009 và giấy khai sinh của ba em ,em thấy trong giấy khai thuế cùa nhỏ em là 76,491 em nhìn chẳng biết gì hết

thanhnv

Thành viên tích cực

giấy thuế của ba và 2 vợ chồng em gái đã gởi về từ 2007 đến 2009 và giấy khai sinh của ba em ,em thấy trong giấy khai thuế cùa nhỏ em là 76,491 em nhìn chẳng biết gì hết
Nghe cô chủ kể món ăn mà thèm quá, hehe. Vậy bây giờ TC kiểm tra xem có giấy khai sinh và giấy hôn thú của cô em gái không? Giấy khai sinh mà không có thì tìm thử ở VN có không nhé, cần đấy. 76.941$ thì chắc ok rồi, cô em bên đấy chắc là chỉ 2 vợ chồng 2 đứa con thôi phải không TC? Hỏi vậy để tôi biết tính mực bảo trợ.

Ah, mà có khi TC nhận giấy PV phải rủ bác Thành đi ăn thịt rắn 1 hôm cho giãn gân cốt cũng nên.

tramgv

Thành viên tích cực

Có cho tramgv đi không bác thanhnv ơi? Gỏi cá tai tượng thì ăn được chứ rắn thì …hic… thấy mấy ông chở xe ngoài đường đã sợ nói chi ăn :(

Liệu

Cựu Ban điều hành

Nghe cô chủ kể món ăn mà thèm quá, hehe. ............................
Ah, mà có khi TC nhận giấy PV phải rủ bác Thành đi ăn thịt rắn 1 hôm cho giãn gân cốt cũng nên.
Hehheeh, bác Thanhnv đự định tổ chức of chai ở Biên Hòa rồi đó chủ quán ui, đảm bảo là cuối tháng này, bác Thanhnv có tin dzui là off hoành tráng ở TP Biên Hòa với 4 món rắn và gỏi cá tai tượng, thức uống chắc phải dùng "nước mắt quê hương" mới đúng GU hen....khè ...khè ....