Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

@chị Ngocanh: Chúc mừng chị đến Mỹ bình an nhé! Mới qua mà đã được đi dự tiệc òi. Bà chị của em yêu đời wá đi! Có gì mới báo tin cho tụi em chia vui chị nhé! Thương nhiều! :11: :11:

@Bình Minh - Trang Dung: Chào hai em, hai em khỏe không? Quên chị Thảo My mất tiêu òi phải hông? Chị nhắn tin hỏi thăm mấy lần mà hổng nhận được hồi âm. Hic, hic :20::20::20: Thì ra là hai em chưa mua máy tính. Vậy là giờ quyết định gia nhập Cái... Bang Cali rồi à? Xôm tụ wá trời ha. Khi nào ổn định cs báo tin cho chị biết nhé Trang Dung. Thương yêu! :11:

nguyetts

Thành viên tích cực

Chào Lang Vườn , khoẻ không , Ở Columbus này giống như Đà Lạt VN , đồi dốc , se lạnh và đôi lúc cũng có sương mù .Tháng 6 vc tôi qua Vegas chơi 1 tháng , nhà của vc con gái út , bên đó chắc nóng lắm đây . Hihi hơn 50tuổi mới biết đất Mỹ thế cũng tốt , nếu mà đi được nam 1979 hay 1980 hoac 1991 va 1995 thì phải phấn đấu gian nan hơn bây giờ . Số Trời đã định như vậy . Con cảm ơn Thượng đế ,Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên .với gia đình tôi rất đúng.Thân chào.

luckyseafood

Ban điều hành

Hôm nay BM-TD lên đường từ Houston qua Cali, bắt đầu một chặng đường mới (cày ải liên tục chứ không còn rong chơi nữa).

Tối thứ 7, hongtran uống với BM-TD một bữa thật đã, coi như chia tay lần hai vậy (lần một là ở SG, ngày hongtran lên đường).

Nghĩ cũng hay, cuộc sống trên đất Mỹ này dễ "move" thật, nơi nào có job thơm là bay ngay, không đắn đo, suy nghĩ, bận tâm vì phải xa một nơi thân thương có bạn bè, người thân, vì... chúng ta là những người di trú mà.

Dòng người từ Cali move đi các nơi khác, và cũng có những dòng người từ các nơi khác đổ về Cali, hongtran không biết mình đang ở trong luồng chảy nào nhỉ.

Khó quá.

ximuoi

Thành viên tích cực

Hôm nay BM-TD lên đường từ Houston qua Cali, bắt đầu một chặng đường mới (cày ải liên tục chứ không còn rong chơi nữa).

Tối thứ 7, hongtran uống với BM-TD một bữa thật đã, coi như chia tay lần hai vậy (lần một là ở SG, ngày hongtran lên đường).

Nghĩ cũng hay, cuộc sống trên đất Mỹ này dễ "move" thật, nơi nào có job thơm là bay ngay, không đắn đo, suy nghĩ, bận tâm vì phải xa một nơi thân thương có bạn bè, người thân, vì... chúng ta là những người di trú mà.

Dòng người từ Cali move đi các nơi khác, và cũng có những dòng người từ các nơi khác đổ về Cali, hongtran không biết mình đang ở trong luồng chảy nào nhỉ.

Khó quá.
Ximuoi bàn với ông xã là để mời các chiến hữu đến nhà chơi mà chưa kịp mời thì BM & TD đi CA luôn rồi. Thôi thì chúc gd BM & TD nhiều sức khỏe và gặp nhiều may mắn nhé. Trái đất tròn mà, mình cũng sẽ gặp được nhau vì ximuoi biết BM còn ba ở Houston mà hơ.
Thân chào,
XM

Thành

Thích đủ thứ ...

Ximuomình cũng sẽ gặp được nhau vì ximuoi biết BM còn ba ở Houston mà hơ.
Thân chào,
XM
Ờ hơ ... nghe giọng giống con gái Dalat quớ :24:

ximuoi

Thành viên tích cực

Có mời các bác cũng trốn mất luôn Ximuoi à, hôm đó gia đình Ximuoi kẹt dự Motherday không đến? còn 2 anh chàng HT, BM+TD giờ chót cũng biệt tâm, chánthiệt.com luôn.
Bác phuthohoa à, hôm đó em cũng ngứa chân lắm chứ mà đâu thể chuồn đi được đâu. Bác thông cảm nghe và rồi mình vô chánthiêt.com chơi chung :) Hẹn một chiều chán thiệt mình gặp lại nhau
XM

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Hi Ngọc Ánh , khoẻ không ? Nguyệt đang ở 4026 Sealy Lane ,columbus GA 31907 , mình cũng đang dùng mạng AT&T cell phone 706 761 4776 . Lúc nào rảnh mình liên lạc nhé . Cảm ơn .Minh xin vô sinh hoạt XNC ở Mỹ có được không ?
Hi cô Nguyet!
Hình như cô ở bang Georgia phải hem. Cô của Funny cũng ở bang này. Sau này Funny qua, 1 là ở bang Colorado, 2 là ở bang Georgia.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Thông báo

VC BinhMinh đã dời qua CA vào sáng nay và nhờ L thông báo cho bà con được "gõ" ... hehheehe....

Chào mừng VC BinhMinh gia nhập Hội coffee Phước Lộc Thọ :41::41::41:

Trunghai

Thành viên tích cực

Thông báo

VC BinhMinh đã dời qua CA vào sáng nay và nhờ L thông báo cho bà con được "gõ" ... hehheehe....

Lạc nghiệp rồi hãy an cư nhé :1::1::1:...Binhminh, mình gởi lời thăm trangdung và cả nhà .

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi cô Nguyet!
Hình như cô ở bang Georgia phải hem. Cô của Funny cũng ở bang này. Sau này Funny qua, 1 là ở bang Colorado, 2 là ở bang Georgia.
Ơ thế thư ký nhà máy pháo định về sống ở Denver à? Tiếc quá tớ lại vù mất rồi chứ không thì cũng có đồng hương. Lạnh lắm đấy Phắn nỳ nhưng được cái vật giá sinh hoạt rẻ mà người Việt cũng tương đối đông.

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Ơ thế thư ký nhà máy pháo định về sống ở Denver à? Tiếc quá tớ lại vù mất rồi chứ không thì cũng có đồng hương. Lạnh lắm đấy Phắn nỳ nhưng được cái vật giá sinh hoạt rẻ mà người Việt cũng tương đối đông.
Dạ, ba chồng của Funny ở Colorado, denver. Thời gian đầu chắc phải sống tạm bợ ở bang này, nhưng sau đó Funny sẽ move đi nơi khác hehehe. Funny thích bay nhảy mà, ko chịu ở yên 1 chỗ đâu kà kà kà. Nói chung nơi nào đất lành thì Funny đậu à :21::21::21:

Ở Colorado này, đời sống của họ thế nào vậy bác. Bác có thể bật mí sơ sơ cho Funny biết trước mà chuẩn bị tinh thần hong ạ :p. Nhưng còn lâu lắm Funny mới bay qua bển, lúc đó chắc cũng có thay đổi được phần nào phải ko Bác. À sao Bác ko ở bang Colorado nua mà move đi bang khác vậy :confused::confused::confused:

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

Dạ, ba chồng của Funny ở Colorado, denver. Thời gian đầu chắc phải sống tạm bợ ở bang này, nhưng sau đó Funny sẽ move đi nơi khác hehehe. Funny thích bay nhảy mà, ko chịu ở yên 1 chỗ đâu kà kà kà. Nói chung nơi nào đất lành thì Funny đậu à :21::21::21:

Ở Colorado này, đời sống của họ thế nào vậy bác. Bác có thể bật mí sơ sơ cho Funny biết trước mà chuẩn bị tinh thần hong ạ :p. Nhưng còn lâu lắm Funny mới bay qua bển, lúc đó chắc cũng có thay đổi được phần nào phải ko Bác. À sao Bác ko ở bang Colorado nua mà move đi bang khác vậy :confused::confused::confused:
Đất không lành đất nhậu chim luôn :21::21::21: Ừm, không biết mô tả Denver như thế nào đây! Denver là 1 thành phố nằm trên vùng cao. Từ khu đường Federal hay Alameda tập trung đông người Việt chỉ cần chạy khoảng 15 phút về phía tây nam là thấy núi non chập chùng rồi. Thời tiết ở đây mà đem so với mấy bang đông người Việt khác như Cali hay Texas thì 1 trời 1 vực. Vào mùa đông sẽ có nhiều ngày nhiệt độ là below zero (khoảng 0 độ F tức âm hơn 10oC) nhưng mùa nóng thì nó nóng cũng như Sài Gòn đấy tuy ngắn hơn. Đường xá ở Denver không rộng rải cho lắm, lane nhỏ nên mới chạy xe hơi khó nhưng không sao. Điều này cũng dễ hiểu vì nó có phải rộng rải như ở đồng bằng vùng thấp đâu. Nói vậy chứ ra highway của nó có nhiều chỗ speed limit 65m/h chứ không phải ít đâu. Phi trường quốc tế Denver thì thôi rồi! nó thuộc loại có cỡ ở Mỹ, lái xe vô mà lộn terminal thì đi vòng lại có khi 20,30 mile chứ không phải ít. Bãi đậu xe của nó rộng bao la bát ngát phải đón xe bus để đi vô nếu như đậu xe xa quá. Xe điện ngầm trong phi trường sử dụng rất tiện lợi nhưng phải để ý trạm xuống nhe Phắn nỳ.

Về ăn uống, sinh hoạt thì phải nói là giá cả khá rẻ và ngon so với Virginia mà tớ đang sống. Có rất nhiều chợ, siêu thị của người Hoa và người Việt làm chủ để phục vụ bà con. Siêu thị lớn nhất là siêu thị Việt Hoa nằm trên đường Alameda, mặt hàng đa dạng và giá cả rẻ. Các chợ, quán ăn, dịch vụ của VN nằm chủ yếu trên đường Federal. Khi mới tới Mỹ tôi đến Virginia trước nên khi sang đó đi trên đường Federal thì rất ngạc nhiên. Các bảng hiệu VP Lawyer, bác sĩ, nha sĩ, hớt tóc, chuyển tiền, tiệm ăn,... bằng tiếng Việt nhan nhản trên đường này. Về công việc làm thì tôi tới vào cuối năm ngoái khá hẻo nên không rõ. Thật ra trước khi rời Denver tôi có apply vào hãng làm credit card nhưng khi họ kêu interview thì tôi lại bay rồi. Lương khởi điểm là 10.5/h. Đây là hãng rất lớn sx hầu hết các loại thẻ đang sử dụng tại Mỹ, nó đi từ đường Kipling về hướng south west qua thêm vài đường nhỏ nữa hay sao ấy. Chỉ có cái là Denver dân Mễ đông quá (không biết có bằng Cali không?) đặc biệt là ở Federal. Thôi tạm như thế đã, khi nào Phắn Nỳ sang tìm hiểu thêm nhá.

hthaith

Thành viên tích cực

Thông báo

Chà lại có cái vụ này nữa sao. Hồi nào giờ mới biết. Còn vé không vậy bác Liệu? Nếu còn, cho chơi chung với. Anaheim chạy tới cũng gần mà.

thuannam1994

Thành viên tích cực

Có cô Chú nào ở khu Santa Ana Và Garden Grove không ? Pls gửi cho cháu xem 1 vài hình ảnh điển hình , nổi tiếng ở xung quanh đây để cháu có thể biết rõ hơn về cuộc sống ở đây .
Xin cám ơn nhiều !:1:

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Cho e đăng ký với.e mới vừa qua đến hoa kỳ được 2 tháng.
E ở Ocala Florida rất vui khi được làm quen với các ACE Ở Hoa Kỳ.
có gì liên lạc với e qua email :thanhtamusvnvn@yahoo.com

bichthuant72

Thành viên mới

@Chào bạn TheKingNT và các anh chị!
Mình mới qua Tacoma được 3 tuần, các anh chị có biết ai ở khu vực này dạy kèm lái xe thì cho mình biết thông tin với nha. Xin chân thành cám ơn!

nguyetts

Thành viên tích cực

cho tôi khiếu nại .tôi đăng kí gia nhập XNC sau khi đến Mỹ gần 2tháng rồi nhưng sao tôi không có danh sách . Lý lịch của tôi không tốt hã?[con nguỵ ,nói theo bên VN ]Cảm ơn nhiều.

thanhnv

Thành viên tích cực

cho tôi khiếu nại .tôi đăng kí gia nhập XNC sau khi đến Mỹ gần 2tháng rồi nhưng sao tôi không có danh sách . Lý lịch của tôi không tốt hã?[con nguỵ ,nói theo bên VN ]Cảm ơn nhiều.
Việc cập nhập danh sách cũng chỉ là hình thức và do anh hongtran thực hiện. Có lẽ do anh quá bận thôi, nhưng bạn cứ sinh hoạt trong topic thoải mái có vấn đề gì đâu nào? Đừng suy nghĩ vẩn vơ như trên, thông cảm cho anh hongtran nhé bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Đã cập nhật vào danh sách, mong chị Nguyệt thông cảm nhé :113: