Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

Thành

Thích đủ thứ ...
Các Anh, Chị, Em F2A & F2B cùng nhau giao lưu tại room này nhé, chúc mọi người vui vẻ, thoải mái :)

diepdiepdiep

Thành viên mới
Ðề: Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

xin chào cả nhà,mình là thành viên mới của room ah, chưa rành lắm, nhưng diện mình là F2B nè , vừa rồi thang 7/2009 co nhân cái thông báo Case number: 20096811411, và Priority Date : 21OCT2005, mà Mom minh cũng còn gan 1 năm nữa là đến hạn vào quốc tịch ,hok biết trương hợp của mình, thì hok biết đợi đến năm nào? đợi hòai..chưa làm ăn gì được hết...hihih. Cả nhà có kinh nghiệm chỉ dẫn chút hen...động viên sự chờ doi ,hy vọng sẽ mau mau đến ngày..ây ây..hihih. Cam ơn cả nhà..

linda

Ban điều hành

xin chào cả nhà,mình là thành viên mới của room ah, chưa rành lắm, nhưng diện mình là F2B nè , vừa rồi thang 7/2009 co nhân cái thông báo Case number: 20096811411, và Priority Date : 21OCT2005, mà Mom minh cũng còn gan 1 năm nữa là đến hạn vào quốc tịch ,hok biết trương hợp của mình, thì hok biết đợi đến năm nào? đợi hòai..chưa làm ăn gì được hết...hihih. Cả nhà có kinh nghiệm chỉ dẫn chút hen...động viên sự chờ doi ,hy vọng sẽ mau mau đến ngày..ây ây..hihih. Cam ơn cả nhà..
Chào bạn diep...!

Diện F2A là diện thường trú nhân sống hợp pháp tại Hoa Kỳ bảo lãnh cho con trên 21 tuổi của họ, thời gian chờ khoảng trên 8 năm. Hiện nay lịch visa tháng 2/ 2010 đang xét tới các hồ sơ F2B có ngày ưu tiên 01/01/2002 trở về trước. Vậy bạn có ngày ưu tiên 2005 thì dự đoán 3 năm nữa hồ sơ sẽ đến lượt. Nếu 1 năm nữa mẹ bạn vào quốc tịch, nâng cấp hồ sơ cho bạn lên F1( với điều kiện bạn phải còn độc thân) thì F1 có thời gian chờ từ trên 4 năm đến 5 năm. Hiện lịch visa F1 tháng 02/2010 cho các hồ sơ có ngày ưu tiên 01/06/2004. Vậy nếu một năm sau mẹ bạn vào quốc tịch và bổ túc để nâng cấp cho bạn lên F1 thì hồ sơ của bạn sẽ có hiệu lực. Ước tính sau khi được nâng cấp hồ sơ từ F2B lên F1 thì khoảng cuối năm 2011 or đầu năm 2012 hồ sơ bạn sẽ được mở.

Chúc bạn may mắn, cứ yên tâm làm ăn, khi nào cầm visa trong tay rồi hãy tính đến chuyện bán nhà, nghỉ việc...

Chỉnh sửa cuối:

hp89

Thành viên mới

Hi chào các bạn ,mình diện f2a .Hồ sơ mình nộp vào 27/ 6 /2008. Hân hạnh làm quen với các bạn.

mommytobe

Thành viên mới

Hi chào các bạn ,mình diện f2a .Hồ sơ mình nộp vào 27/ 6 /2008. Hân hạnh làm quen với các bạn.
HI bạn, mình cũng f2a chồng bảo lãnh nè, hồ sơ 3/2009 lận ah, chưa thấy gì hết , nhưng thấy hồ sơ của mấy bạn kia mở hs 1/2009 đã approval rồi , ko biết có tương lai gì ko ??hihi

PhienDa

Thành viên mới

hello , mình lâu rồi không vào room,do vậy quên passwork mat..nên phải tạo tài khoản mới..hic..hic..hồ F2B, đên tháng 6/2010 đã giải quyết đến 15/11/2002 rồi đó, vậy theo bạn dự đoán trường hợp của diep..se den lươt là khi nào hao...đang chán chán vì đợi chờ ne...hixhixx..

lovely

Thành viên tích cực

chào các bạn !! mình là thành viên mới vô, mình được chồng bão lãnh đi mỹ. lúc chồng mình chưa có quốc tịch mỹ, thì mình vào diện f2a.nhưng khi chồng mình có qt mỹ, thì mình xếp vào diện gì vậy bạn ? mình đã có em bé rồi,,mình sanh bé trước lúc chồng mình có qt mỹ, vậy sau khi chồng mình có qt mỹ rồi, thì mình và con mình sẽ được xếp vào diện gì ?
mong bạn nào rành tư vấn dùm mình với ?

số case của mình la HCM 2010505036
số của em bé mình là HCM 2010562207

lovely

Thành viên tích cực

chào chị linda !!! em có gởi mail hỏi về việc bảo lãnh,,được chị tư vấn em muốn cảm ơn chị,, chỉ hỏi em đi diện nào em có vô nick chị hỏi nhưng ko thấy chị trả lời ?
chị linda ơi ? em và ox em lấy nhau 2006. 2008 em co bé by..2009 em mới làm giấy kết hôn .thì ox em nộp hồ sơ bão lãnh cho 2 mẹ con, lúc đó ox em chưa có qt mỹ thì em được xếp vào diện F2A, khi ox em có qt mỹ thì em và con em được xếp vào diện gì vậy chị ?

em ko biết phỏng vấn có đòi hỏi bằng chứng gì thêm ko ? em có cần phải làm bảng tường trình bây giờ ko chị ?..
cảm ơn chị nhiều lắm rất mong chị hồi âm

Thành

Thích đủ thứ ...

Chị Linda đang trên đường đi Huế mấy ngày, chắc không online được rùi, bạn vui lòng chờ ACE khác trả lời giúp nhé. :)

meocon

Thành viên mới

Xin chào các Anh Chị và các bạn.mình cũng là F2A. Mình cũng không biết ngày ưu tiên hồ sơ của mình là ngày nào cả, mình chỉ biết hồ sơ của mình đã được chồng mình nộp vào USCIS và nhận được phản hồi là họ đã nhận được hồ sơ của mình vào ngày 16 thang 02 năm 2010(không biết đây có phải là ngày ưu tiên của hồ sơ của mình không nhỉ?!).Chồng mình nói bây giờ diện vợ chồng đi khó lắm nên tính để đi theo diện F2A luôn đó. hu hu hu lâu quá chắc mình chết mất:43::43:.Hy vọng trong quá trình chờ đợi mong nhận được nhiều sự giúp đỡ và lời chia sẻ kinh nghiệm từ các Anh Chị và các bạn đi trước.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

chào chị linda !!! em có gởi mail hỏi về việc bảo lãnh,,được chị tư vấn em muốn cảm ơn chị,, chỉ hỏi em đi diện nào em có vô nick chị hỏi nhưng ko thấy chị trả lời ?
chị linda ơi ? em và ox em lấy nhau 2006. 2008 em co bé by..2009 em mới làm giấy kết hôn .thì ox em nộp hồ sơ bão lãnh cho 2 mẹ con, lúc đó ox em chưa có qt mỹ thì em được xếp vào diện F2A, khi ox em có qt mỹ thì em và con em được xếp vào diện gì vậy chị ?

em ko biết phỏng vấn có đòi hỏi bằng chứng gì thêm ko ? em có cần phải làm bảng tường trình bây giờ ko chị ?..
cảm ơn chị nhiều lắm rất mong chị hồi âm
Xin trả lời thay cho chị linda . Khi người bảo lãnh nhập quốc tịch Mỹ, đơn bảo lãnh diện F2A (người hôn phối hay con độc thân dưới 21 tuổi của thường trú nhân Mỹ) sẽ tự động chuyển sang diện IR1 (người hôn phối của công dân Mỹ) .
Vấn đề Timeline thì thật sự chưa biết họ yêu cầu về yếu tố gì thì dầu có muốn bạn cũng không biết viết gì trong đó và điều tốt nhất là mình nên tránh cho nhân viên phỏng vấn biết mình đã có sự chuẩn bị này, theo tôi bạn có thể soạn sẵn tờ Timeline nếu tới khi đó cần thì bạn dựa theo đó mà chỉnh sửa cho phù hợp với điều họ cần thì hay hơn vả lại thường thì họ cho bạn khoảng 1 tháng để mà bổ sung (tôi khuyên bạn bổ sung đúng ngày là tốt nhất), bạn không phải lo lắng, về vấn đề công chứng Timeline hình như là mổi buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 5 từ 8AM-11-AM bộ phận công dân có trong Lãnh Sự Quán có mở cửa để tiếp bạn, mình có thể công chứng giấy tờ tại đây, hoặc là chồng bạn làm Timeline rồi công chứng tại mỹ xong gửi về cho bạn . Chúc bạn may mắn

lovely

Thành viên tích cực

còn diện CR1 như thế nào hả các bạn ? diện IR1 và diện CR1 khác nhau ở chỗ nào vậy các bạn ? mình đã nộp ds 230 và lí lịch rồi ? vậy theo bạn mình nên chuyển qua diện nào là chắc chắn và có khả năng đậu phỏng vấn cao ?

ông xã mình nói bên tổng lãnh sự quán có gởi cho ox mình thư, và trong đó họ ghi xếp mình vào diện CR1 có điều kiện ? vậy có điều kiện là như thế nào vậy bạn ? bạn nào hiểu được xin tư vấn giúp mình với ?
nhờ các bạn xem dùm mình số case của 2 mẹ con mình
HCM 2010505036
HCM 2010562207

Chỉnh sửa cuối:

huutrung81

Thành viên mới

xin chào ACE!,hs cua mình diện F2A.Bây giờ mình phải đi làm lí lịch tư pháp và hộ chiếu.ACE đã làm rồi xin chỉ mình với nhé,cảm ơn nhiều!

linda

Ban điều hành

xin chào ACE!,hs cua mình diện F2A.Bây giờ mình phải đi làm lí lịch tư pháp và hộ chiếu.ACE đã làm rồi xin chỉ mình với nhé,cảm ơn nhiều!
Bạn cần tư vấn làm giấy tờ gì? Hiện bạn đang ở tỉnh hay TP Hồ Chí Minh?

huutrung81

Thành viên mới

Bạn cần tư vấn làm giấy tờ gì? Hiện bạn đang ở tỉnh hay TP Hồ Chí Minh?
Hi ACE! Mình quê ở tỉnh Quảng Nam mà làm việc ở Nha Trang,mình muốn mua hồ sơ ở Nha Trang chuẩn bị rồi đêm về Quảng Nam ký lý lịch tư pháp và làm hộ chiếu có được không.Tại vì nhà mình ở xa sở tư pháp ,đi lại không tiện nên muôn chuẩn bị đầy đủ rồi về làm cho nhanh.Rất mong sự giúp đỡ của ACE.

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

Thành cũng thuộc diện F2B,ngày P/D :20.11.2007 ,hân hạnh được tham gia vào forum này

Chỉnh sửa cuối:

Lily

Cựu Ban điều hành

Hi ACE! Mình quê ở tỉnh Quảng Nam mà làm việc ở Nha Trang,mình muốn mua hồ sơ ở Nha Trang chuẩn bị rồi đêm về Quảng Nam ký lý lịch tư pháp và làm hộ chiếu có được không.Tại vì nhà mình ở xa sở tư pháp ,đi lại không tiện nên muôn chuẩn bị đầy đủ rồi về làm cho nhanh.Rất mong sự giúp đỡ của ACE.
Chào huutrung81, Không biết ở Quảng Nam quê bạn thế nào, chứ ở TpHCM thì chỉ cần mua 1 tờ "Đơn xin cấp lý lịch tư pháp" cho mỗi người tại Sở Tư Pháp Thành phố, ngồi điền đơn tại chỗ, ký tên và nộp kèm theo bản sao hộ khẩu + bản sao CMND (phải mang theo bản chính), mỗi người đều phải có mặt khi nộp đơn. Mình nghĩ bạn thử đến Sở Tư Pháp tỉnh ở Nha Trang xem thử, nếu là mẫu đơn chung thì được, còn nếu mẫu đơn có in Sở Tư Pháp Khánh Hòa thì bạn phải về Quảng Nam mới được. Hộ chiếu cũng vậy đó bạn. Thân ái.

wquoai

Thành viên tích cực

cho mình 1 chổ giao lưu cả nhà f2b và các f khác nha

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Mình xin được tham gia và giao lưu cùng F2B, mình co PD ngày 27/02/2006. Xin được làm quen cùng các bạn F2B