Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

ylytrang

Thành viên tích cực
Ðề: Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

chào cả nhà F2B, mình PD 2/2007, mình muốn hỏi các bạn là nếu hộ chiếu bị mất thì cấp lại có lâu không và cần những thủ tục gì , bạn nào biết giúp mình nhé.....

langvuon

khoai nướng

chào cả nhà F2B, mình PD 2/2007, mình muốn hỏi các bạn là nếu hộ chiếu bị mất thì cấp lại có lâu không và cần những thủ tục gì , bạn nào biết giúp mình nhé.....
Nếu hộ chiếu bị mất ở trong nước thì trong thời hạn 48 giờ kể từ khi phát hiện mất phải có đơn trình báo và có xác nhận của Công an phường, xã, thị trấn nơi gần nhất, sau đó trực tiếp nộp hoặc gửi qua đường bưu điện tới Cục Quản lý xuất nhập cảnh hoặc Công an tỉnh, thành phố nơi thường trú hoặc tạm trú.
- Nếu hộ chiếu bị mất ở nước ngoài thì phải có đơn trình báo ngay với cơ quan đại diện Việt Nam ở nước ngoài nơi gần nhất và cơ quan có thẩm quyền của nước sở tại.
- Nội dung đơn trình báo cần ghi rõ: họ và tên, ngày tháng năm sinh, địa chỉ thường trú hoặc tạm trú, số hộ chiếu, ngày cấp, cơ quan cấp, thời gian, địa điểm xảy ra và lý do mất hộ chiếu.

Khi tiếp nhận đơn trình báo mất hộ chiếu của công dân, cơ quan Quản lý xuất nhập cảnh sẽ cấp cho người bị mất hộ chiếu giấy xác nhận để người đó sử dụng vào việc đề nghị cấp lại hộ chiếu.

Thủ tục xin cấp lại Hộ chiếu cũng giống như làm HC mới, kèm theo giấy xác nhận mất hộ chiếu và phần ghi đề nghị trong đơn là xin cấp lại Hộ chiếu, thời hạn từ 5>7 ngày

BRYANLIEM2010

Thành viên mới

Chào bạn, xin được làm quen với bạn, ngày PD của bạn là ngày nào ?
Cám ơn đã trả lời giao lưu.
hi!
Hồ sơ của mình có PD trước của bạn sáu tháng. Đã mở. Còn của bạnthế nào rồi.:100:

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Cám ơn đã trả lời giao lưu.
hi!
Hồ sơ của mình có PD trước của bạn sáu tháng. Đã mở. Còn của bạnthế nào rồi.:100:
Xin chào, hồ sơ của mình đang đợi mở thôi, ko biết khi nào đuợc mở. Chúc bạn và cả nhà vui !

BRYANLIEM2010

Thành viên mới

Xin chào, hồ sơ của mình đang đợi mở thôi, ko biết khi nào đuợc mở. Chúc bạn và cả nhà vui !
Chào TuanHo!
Mình theo dõi trên visa Buletin mình thấy diện F2B giải quyết quá nhanh bạn CHUẨN BỊ mọi thứ như làm lý lịch tư pháp,tập điền DS230... là vừa rồi.

Tháng 5/2010 giải quyết hồ sơ có PD -------1 tháng 7 năm 2002.
đến Tháng 12/2010 giải quyết hồ sơ có PD---- 1tháng 6 năm 2005.
Trong sáu tháng họ giải quyết hồ sơ diện này gần 3năm.

vài hàng thăm bạn.:41:

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Chào TuanHo!
Mình theo dõi trên visa Buletin mình thấy diện F2B giải quyết quá nhanh bạn CHUẨN BỊ mọi thứ như làm lý lịch tư pháp,tập điền DS230... là vừa rồi.

Tháng 5/2010 giải quyết hồ sơ có PD -------1 tháng 7 năm 2002.
đến Tháng 12/2010 giải quyết hồ sơ có PD---- 1tháng 6 năm 2005.
Trong sáu tháng họ giải quyết hồ sơ diện này gần 3năm.

vài hàng thăm bạn.:41:
Chào bạn, mình rất cám ơn bạn !

Mình cũng rất vui là lịch visa đang rất nhanh, nhưng mình đang có một việc làm mình bối rối. Nếu nhanh lắm thì khoảng 5 tháng nữa, mẹ mình sẽ có quốc tịch, thì mình sẽ bổ túc hồ sơ cho vợ sắp cưới mình, và hồ sơ mình sẽ được chuyển thành F3, nhưng với lịch visa (diện F2B) tiến nhanh như hiện nay, thì mình e là ... Buồn lắm bạn ơi !!! Trong khi đó, mình không muốn bỏ cố ấy lại.

songoku

Thành viên tích cực

Mình cũng rất vui là lịch visa đang rất nhanh, nhưng mình đang có một việc làm mình bối rối. Nếu nhanh lắm thì khoảng 5 tháng nữa, mẹ mình sẽ có quốc tịch, thì mình sẽ bổ túc hồ sơ cho vợ sắp cưới mình, và hồ sơ mình sẽ được chuyển thành F3, nhưng với lịch visa (diện F2B) tiến nhanh như hiện nay, thì mình e là ... Buồn lắm bạn ơi !!! Trong khi đó, mình không muốn bỏ cố ấy lại.
Ban co the sang truoc. Sau do ve cuoi. Roi lam bao lanh the xanh. Tai F2A dao nay nhanh nen thoi gian tu luc lam ho so den luc phong van cung nhanh do ban. Chi so nguoi yeu ban cho hoi lau thoi. ...

BRYANLIEM2010

Thành viên mới

hi Tuanho!
Tùy ở bạn quyết định, mỗi người một ý kiến. Bỏ nàng đi tội nghiệp lắm! Nếu là mình không biết phải làm sao. Cố gắng vượt qua nhé bạn:43:

TuanHo2611

Thành viên tích cực

hi Tuanho!
Tùy ở bạn quyết định, mỗi người một ý kiến. Bỏ nàng đi tội nghiệp lắm! Nếu là mình không biết phải làm sao. Cố gắng vượt qua nhé bạn:43:
Cám ơn Bryan nhé, dù gì việc gì tới cũng sẽ tới thôi.

Hồ sơ của bạn tới đâu rồi, đã complete chưa ? và bạn có người yêu chưa ? hehe. Chúc bạn vui

ngochung2701ktdn

Thành viên mới

Chào bạn TuanHo2611 !
Ngày ưu tiên của bạn là?
Mình cũng giống bạn quá, mình định chuyển qua F3 vì lập gia đình... Thôi đi F2B nhưng qua sớm cho ổn định cuộc sống rồi về bảo lãnh nàng sau. Nếu mà đi thì bỏ lại nàng, chắc nàng cũng chết mất....? Nếu không đi thì nhỡ may Chính phủ Mỹ thay đổi chính sách thì mình cũng mất toi công chờ đợi bao nhiêu năm rồi...?

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Chào bạn TuanHo2611 !
Ngày ưu tiên của bạn là?
Mình cũng giống bạn quá, mình định chuyển qua F3 vì lập gia đình... Thôi đi F2B nhưng qua sớm cho ổn định cuộc sống rồi về bảo lãnh nàng sau. Nếu mà đi thì bỏ lại nàng, chắc nàng cũng chết mất....? Nếu không đi thì nhỡ may Chính phủ Mỹ thay đổi chính sách thì mình cũng mất toi công chờ đợi bao nhiêu năm rồi...?
Cám ơn bạn ngochung2701ktdn, ngày PD của tôi là 27/02/2006, hình như hồ sơ của bạn đã được mở rồi ?? và bạn cũng có một account bên vietditru nữa đúng không ? mình đã lập một topic về chủ đề DANH SACH F2B rồi, bạn vào mà tham khảo bên vietditru nhé.

Trường hợp của bạn và tôi giống quá, rất khó xử, rất phân vân. Mong sao cho mọi việc đều êm xuôi.

Chúc bạn may mắn

ngochung2701ktdn

Thành viên mới

Uh, hình như HS của mình đã mở rồi.
Thế bạn làm ở đâu vậy? Mình ở HN nè. Giờ mình cũng đau đầu lắm rồi. CV ổn định ở VN, giờ vì gđ mà chuyển đi sang US, còn bạn gái ở lại thấy tội wá? Không đi không đc, mà đi thì biết khi nào mới kéo đc vợ sang nữa chứ...?

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi hi thấy mấy bạn lưu luyến vợ tương lai wa làm mình cũng sốt ruột đây .Thì cứ đi rùi về blãnh sau củng được mà.Bạn ở hn hả ?mình củng ở HN nè .Mình cũng diện F2B đây hsơ mình completed 8/10 đang chờ fvấn nè,mình cũng dự định wa đó rùi về làm blãnh cho bạn mình đó

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Uh, hình như HS của mình đã mở rồi.
Thế bạn làm ở đâu vậy? Mình ở HN nè. Giờ mình cũng đau đầu lắm rồi. CV ổn định ở VN, giờ vì gđ mà chuyển đi sang US, còn bạn gái ở lại thấy tội wá? Không đi không đc, mà đi thì biết khi nào mới kéo đc vợ sang nữa chứ...?
Chào bạn, cám ơn bạn, mình cũng đang đi làm, cviệc cũng tốt, tôi ở Mỹ Tho, TGiang.

Mình có nghe một tin là hiện giờ diện vợ chồng bảo lãnh bằng thẻ xanh chĩ mất một năm thôi, bạn yên tâm, chúc bạn đoàn tụ với vợ tương lai bạn sớm.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi TuanHo
mình là nữ mà :10::10: hsơ của bạn đã mở chưa?Thì bạn đã cho mình biết là blãnh thẻ xanh có 1,5 năm mà,thì bạn cũng đi rùi về blãnh cho vợ bạn chứ nếu chuyển wa F3 thì fải chờ thêm mấy năm nữa ,má mình cũng đang nộp đơn thi qtịch rùi nhưng má mình quyết định đi trước đó

ngochung2701ktdn

Thành viên mới

Chào cả nhà F2B ! :114:

Đang phân vân nên ở F2B hay là chuyển qua F3 đây, đau đầu vì vợ con quá! Không yêu thì bảo là kiêu mà yêu rồi thì còn ....!
F2 có nhanh cũng phải hơn 2 năm đấy TuanHo2611 ah!

Chao rose_nguyet ! :111:
Bạn ở HN là chỗ nào vậy?
HS bạn PD là bao nhiu vây?

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Chào cả nhà F2B ! :114:

Đang phân vân nên ở F2B hay là chuyển qua F3 đây, đau đầu vì vợ con quá! Không yêu thì bảo là kiêu mà yêu rồi thì còn ....!
F2 có nhanh cũng phải hơn 2 năm đấy TuanHo2611 ah!

Chao rose_nguyet ! :111:
Bạn ở HN là chỗ nào vậy?
HS bạn PD là bao nhiu vây?
Chào bạn, luật mới bây giờ, F2A chỉ còn một năm nhé ! Anh mình mới làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ, họ nói chỉ mất 1 năm (theo luật mới).

Chúc bạn vui

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Chao ngoc chung
Bạn ở Hố Nai hay Hà Nội vậy ?tại bạn viết tắt nên k biết là ở đâu,mình ở hố nai (ngũ phúc) hso của mình là:ngày ưu tiên 10/6/2003 dó do có một số vấn đề mình k biết nên bị trễ hso lúc đó chưa vào diễn đàn nên k biết giải quyết ntn