Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

PhienDa

Thành viên mới
Ðề: Anh, chị, em F2A & F2B Giao lưu

Chào cả nhà F2B ! :114:

Đang phân vân nên ở F2B hay là chuyển qua F3 đây, đau đầu vì vợ con quá! Không yêu thì bảo là kiêu mà yêu rồi thì còn ....!
F2 có nhanh cũng phải hơn 2 năm đấy TuanHo2611 ah!

Chao rose_nguyet ! :111:
Bạn ở HN là chỗ nào vậy?
HS bạn PD là bao nhiu vây?
Hì hì hì....sao cái hội F2b này ...gần mỏ than QUãng Ninh quá huh...gì mà than thở quá đi ....các chị hôn than mà nghe các anh chàng "than" không à! Hồ sơ người thì đã được mở rồi, ngưòi thì sắp mở...than ...quài...kakaka...nhiều cảnh còn éo le hơn các bạn nữa á, vui lên dzùm đi các anh Chàng ...bán cái than dzum đi...hehehe:36::36::36::36:

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Hì hì hì....sao cái hội F2b này ...gần mỏ than QUãng Ninh quá huh...gì mà than thở quá đi ....các chị hôn than mà nghe các anh chàng "than" không à! Hồ sơ người thì đã được mở rồi, ngưòi thì sắp mở...than ...quài...kakaka...nhiều cảnh còn éo le hơn các bạn nữa á, vui lên dzùm đi các anh Chàng ...bán cái than dzum đi...hehehe:36::36::36::36:
Chào diepdiep, hồ sơ của bạn đã giải quyêt tới đâu rồi ? nói để mọi người vui với nào.

ngochung2701ktdn

Thành viên mới

Chao ngoc chung
Bạn ở Hố Nai hay Hà Nội vậy ?tại bạn viết tắt nên k biết là ở đâu,mình ở hố nai (ngũ phúc) hso của mình là:ngày ưu tiên 10/6/2003 dó do có một số vấn đề mình k biết nên bị trễ hso lúc đó chưa vào diễn đàn nên k biết giải quyết ntn
Mình ở Hoàng Cầu - Hà Nội .:114::114::114::114:

heocon_2007

Thành viên mới

F2A là diện thường trú nhân bảo lãnh cho vợ/chồng phải ko anh chị?em cũng sắp phải xa người yêu em rồi nên cũng phân vân ko biết sẽ như thế nào,có người nói phải đợi 5-7 năm nên nghe cũng thấy nản,bây giờ nghe anh,chị nói chỉ đợi 1-2 năm là thấy yên tâm rồi.
Chúc anh ,chị mau chóng đoàn tụ nhé.:41:

trinhchau89

Thành viên mới

Hĩ ! mình cũng F2A nhưng do sơ suất ko muốn có mẹ mình gửi DS230..... đi cho NVC mà chưa đóng 404usd tiền visa ... giờ ko bik sao nữa đang nhờ luật sư hỏi NVC dùm nếu chuyện xấu nhất xảy ra thì mình phải dùng đến hồ sơ sơ kua diện F4 thôi :((

thaitrieutinh

Thành viên mới

rất vui được giao lưu với anh em trong diễn đàng. PD cua minh la 14NOV2008 và number case HCM2010512118. khong biết đợi thêm bao lâu nữa.. cám ơn anh e nao biết thông báo nhé.

thaitrieutinh

Thành viên mới
gửi anh em

mình trên 21 đuoc BA bảo lãnh thì thuộc diên nào?? F2A hay F2B. PD của mình 14NOV2008 và case number cua minh là:
HCM2010512118. khong biết đợi có lâu không?? mình biết case number 1nam rồi. giúp mình nhé.

TuanHo2611

Thành viên tích cực
Ðề: gửi anh em

mình trên 21 đuoc BA bảo lãnh thì thuộc diên nào?? F2A hay F2B. PD của mình 14NOV2008 và case number cua minh là:
HCM2010512118. khong biết đợi có lâu không?? mình biết case number 1nam rồi. giúp mình nhé.
Chào bạn, bạn được Ba bạn bảo lãnh là thuộc diện F2B (nếu ba bạn có quốc tịch thì hồ sơ của bạn là F1).

Hiện nay, F2B đang giải quyết những hồ sơ trước 1/6/2005, hồ sơ của bạn có thể khoảng 3 năm nữa sẽ được mở.

Còn những hồ sơ của F1 được giải quyết trước 15/2/2006. Chúc bạn vui

PhienDa

Thành viên mới

Chào diepdiep, hồ sơ của bạn đã giải quyêt tới đâu rồi ? nói để mọi người vui với nào.
Chào Tuanho2611: hs F2b của mình thì đang bị đóng rồi, mình đang đợi lịch PV HS F1 cũ của Ông mình lãnh Mẹ mình năm 2005 do họ cho mình rớt lại vì quá tuổi, giờ hỏi họ, thì họ xét mình đủ điều kiện đi theo HS của Mẹ mình, nên đang đợi họ xếp lịch PV, đợi PV xong mới biết thế nào bạn à, không chắc chắn lắm, nếu rớt thì phải về mở lại HS F2b cũ, nên cũng ...đang đau đầu bạn ah, mình đang mong PV lẹ lẹ...để biết đậu hay rớt là còn liệu...hix..hix...hix....chán quá...:114:

ngochung2701ktdn

Thành viên mới

Chào tất cả ACE XNC...!
Ôi nhìn VB tháng 01 mà buồn quá?
Xin ACE cho mình hỏi không biết HS mình được mở rồi có ảnh hưởng gì không hay là phải dừng lại...?
Chẳng biết thế nào nữa để mà hy vong?
Xin mọi người chỉ dùm.
Cảm ơn nhiều !
Chúc ACE cuối tuần vui vẻ và HP!

BRYANLIEM2010

Thành viên mới

Cám ơn Bryan nhé, dù gì việc gì tới cũng sẽ tới thôi.

Hồ sơ của bạn tới đâu rồi, đã complete chưa ? và bạn có người yêu chưa ? hehe. Chúc bạn vui
Chào TuanHo2611!
Đã lâu không vào XNC, cám ơn bạn hỏi thăm. Xin lỗi không trả lời sớm.
Mình đang chờ complete từ NVC, còn người yêu thì có rồi nhưng nàng tôn trọng quyết định của mình.
Hiện mình đang chuẩn bị đổi bằng lái xe quốc tế,:
bạn có định đổi không?nếu có ý định thì vào trang này nhe, hoặc có thể vào blog's của mình trong thông tin cá nhân bryanliem2010!
http://www.idlicense.com/
http://vn.360plus.yahoo.com/bryan0908338497/
có kế hoạch cho Noel và tết tây chưa?:100:

tramlphong79

Thành viên tích cực

lịch visa năm 01/01/2011 F2A lùi 2năm 7 tháng buồn quá không biết khi nào đoàn tựu với ông xã nữa hic...hic...

bethuc

Thành viên mới

chào mấy anh chị, e cũng diện F2A nè, cho em tham gia với nha. Chồng em bảo lãnh em, hi hi. Hồ sơ của em đã nộp đầy đủ cách đây hơn 1 tuần. Vậy nếu anh chị nào có kinh nghiệm thì cho em hỏi, khi nào thi em co thu Phỏng vấn vậy? case number của em HCM2010744078. Mong quá đi thôi, nhớ anh xã quá đi, không biết bao giờ mới hết cảnh ngưu lan chức nữ này nửa, hic hic.:20:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào bạn, luật mới bây giờ, F2A chỉ còn một năm nhé ! Anh mình mới làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ, họ nói chỉ mất 1 năm (theo luật mới).

Chúc bạn vui
Cho mình hỏi thông tin bảo lãnh bằng thẻ xanh chỉ mất 1 năm ở đâu vậy bạn.Mình tìm hiểu nhiều chỗ toàn trả lời mất 4-5 năm.Nản lắm!Phải như 1 năm thật thì hay quá:1:

trungtin2010

Thành viên tích cực

Hi hi thấy mấy bạn lưu luyến vợ tương lai wa làm mình cũng sốt ruột đây .Thì cứ đi rùi về blãnh sau củng được mà.Bạn ở hn hả ?mình củng ở HN nè .Mình cũng diện F2B đây hsơ mình completed 8/10 đang chờ fvấn nè,mình cũng dự định wa đó rùi về làm blãnh cho bạn mình đó
nghe mấy bạn nói sao mà giống hoàn cảnh của mình thế. mình thì f2a tháng 4 này có VISA rồi. mình cũng có người yêu. khi biết mình sắp đi cô ấy đau khổ lắm. mình cũng có ý định qua đó ổn đinh rồi về bảo lãnh cô ấy qua .Nhưng sợ cô ấy chờ đợi lâu, còn tương lai mình chẳng biết thế nào? có ổn định được ko? có sớm về được ko nữa? hic. nản quá!

trungtin2010

Thành viên tích cực

Chào tất cả ACE XNC...!
Ôi nhìn VB tháng 01 mà buồn quá?
Xin ACE cho mình hỏi không biết HS mình được mở rồi có ảnh hưởng gì không hay là phải dừng lại...?
Chẳng biết thế nào nữa để mà hy vong?
Xin mọi người chỉ dùm.
Cảm ơn nhiều !
Chúc ACE cuối tuần vui vẻ và HP!
mình xin góp chút ý kiến theo hiểu biết của mình thôi. hs của bạn được mở tức là đã đáo hạn rồi. Nhưng nếu qua tháng sau lịch visa bị lùi lại mà chưa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì hs bạn sẽ bị ngưng lại. chờ đến khi nào đáo hạn trở lại mới giải quyết tiếp. như mình f2a có giấy hồng rồi mà còn bị ngưng nữa nè. Nhưng may quá tháng 4 lại đáo hạn rồi. Chúc bạn may mắn hs sớm hoàn thành, lãnh visa liền luôn nhé!

trungtin2010

Thành viên tích cực

Chào bạn diep...!

Diện F2A là diện thường trú nhân sống hợp pháp tại Hoa Kỳ bảo lãnh cho con trên 21 tuổi của họ, thời gian chờ khoảng trên 8 năm. Hiện nay lịch visa tháng 2/ 2010 đang xét tới các hồ sơ F2B có ngày ưu tiên 01/01/2002 trở về trước. Vậy bạn có ngày ưu tiên 2005 thì dự đoán 3 năm nữa hồ sơ sẽ đến lượt. Nếu 1 năm nữa mẹ bạn vào quốc tịch, nâng cấp hồ sơ cho bạn lên F1( với điều kiện bạn phải còn độc thân) thì F1 có thời gian chờ từ trên 4 năm đến 5 năm. Hiện lịch visa F1 tháng 02/2010 cho các hồ sơ có ngày ưu tiên 01/06/2004. Vậy nếu một năm sau mẹ bạn vào quốc tịch và bổ túc để nâng cấp cho bạn lên F1 thì hồ sơ của bạn sẽ có hiệu lực. Ước tính sau khi được nâng cấp hồ sơ từ F2B lên F1 thì khoảng cuối năm 2011 or đầu năm 2012 hồ sơ bạn sẽ được mở.

Chúc bạn may mắn, cứ yên tâm làm ăn, khi nào cầm visa trong tay rồi hãy tính đến chuyện bán nhà, nghỉ việc...
Hình như chị Linda lầm lẫn giữa F2A và F2B thì phải???F2A phải là TTN bảo lãnh con dưới 21 tuổi còn độc thân chứ nhỉ???

andvhbk

Thành viên tích cực

Ủa, thế mình là thường trú nhân muốn bảo lãnh vợ sang thì diện nào vậy các bạn?

Còn chị họ của mình có quốc tịch rồi, giờ muốn bảo lãnh cha mẹ sang thì diện nào?

trungtin2010

Thành viên tích cực

Ủa, thế mình là thường trú nhân muốn bảo lãnh vợ sang thì diện nào vậy các bạn?

Còn chị họ của mình có quốc tịch rồi, giờ muốn bảo lãnh cha mẹ sang thì diện nào?
Thường trú nhân bảo lãnh vợ là diện F2A.
Công dân Mỹ bảo lãnh cha mẹ là diện IR5 đó bạn,
Thân!

hannah

Thành viên mới
Chào các ACE mình F2a Ba mình bảo lãnh PD 3/sep/2009 hy vọng VB đầu tài khóa mới tăng mạnh để mau chong đoàn tụ với GD. Chuc ACE vui vẻ và hạnh phúc.