Chúc Mừng bạn Tuấn Đoàn !

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Chúc Mừng bạn Tuấn Đoàn !

Chúc mừng em TUANDOAN phỏng vấn thành công .
Đã quá trời đất ơi , sắp lấy vợ được rồi .tạm biệt cái gối ôm

:21::21::21::21::21::21::21:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng ku Tám :21: Có chúc roài nhe, nhớ đó.

seven65

Thành viên tích cực

Chúc mừng TuanDoan đã có thêm 1 gạch , vậy là tổng cộng 3 gạch rùi ! Chúc mừng ! Chúc mừng !:41::41::41:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chúc mừng em Tuandoan phỏng vấn thành công, chúc mọi điều tốt đẹp nhất đến với em.

tuandoan

8 Đoàn !

Cám ơn tất cả Anh Chị Em đã có những lời chúc tốt đẹp đến TD. Hihiihii....đang vui nên TD hỏng biết nói gì hơn là cám ơn tất cả Anh Chị Em thật nhiều..

DucTran

Thành viên mới

Cám ơn tất cả Anh Chị Em đã có những lời chúc tốt đẹp đến TD. Hihiihii....đang vui nên TD hỏng biết nói gì hơn là cám ơn tất cả Anh Chị Em thật nhiều..
Chúc mừng gia đình TĐ sắp đoàn tụ tại Mỹ ... đi Mỹ rồi bỏ cái Agency lại cho ai ??? Chúc vui ... nhớ hỉ !!! (tui đã về VN rồi) ...

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng gia đình TĐ sắp đoàn tụ tại Mỹ ... đi Mỹ rồi bỏ cái Agency lại cho ai ??? Chúc vui ... nhớ hỉ !!! (tui đã về VN rồi) ...
Về VN sao không hú hí, ACE mình làm phát giao lu nhỉ :24:

tuyetvan67

Thành viên tích cực

Chúc mừng Tuấn Đoàn nha. Nghe bảo phỏng vấn "rung" lắm tuy nhiên runG mà không có có "bắn" là tốt lắm rùi, cho nên mì nhận giấy hồng há? (Chết rùi giờ mừng quá, không nhớ chữ run viết có G hay không nữa, để tra tự điển lại) Lên lịch đi kưng. Kiu chị sớm nha kẻo chị lại đi vi vu qua Mỹ chơi (?!??!) là hõng có dự được á (?!??!) hì hì (nói xạo quên chớp mắt). Chúc mừng em. :)

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Chúc mừng Ku Tèo ơiiiiiiiiiiiiiii! hic được nhậu nữa gồi....hhoohhooho:24::24::24:

pkqui1960

Thành viên mới

Chúc mừng em...

em đi bỏ lại con đường
hàng me ngơ ngác
nỗi buồn đầy...vơi

Chúc mừng Tứng Đờn bị tốn tiền EMS .

Ơi trời... trời ....,lại một Nghé tơ bổ sung quân số cho đàn Trâu xứ Mỹ .

Chúc mừng thằng em, qua đây anh sẽ đãi một chầu "All You Can Eat" nhưng hổng có uống nhe, ăn thui vì còn phải lái xe dzìa. Chúc mừng :41::41::41:
Chúc mừng ngheng Tứng Đoàn ,,, tui cũng bắt chước Anh ndtrg61 ,,, đãi cho cưng ăn bể bụng nun , ko có uống àh nha , nói chị của cưng chửng bị nới cửa đi ,, nhà tui thì nới cửa rùi hỗng care nữa ha ha ha ,,, tháng nào bay dzạ cưng ?

tamtuong sung lắm , khi có độ nhậu réo vô thì nói : Em kiếm không được cái Ba lô nên xin hẹn lần sau , mấy Anh Chị thông cảm . Nên chăng nhường chức Trưởng ban ăn chơi cho Pà Tám đi nè .
kakaka ,,, Anh Cả nhắc lại vụ án " Ba Lô" ,,, mắc cười quá nà nhịn cười hỗng nổi áh :24:

Chúc mừng em tập 2 nhé Tuấn Đoàn, khi nào bay nhớ báo cho chị biết để chị còn chúc mừng tiếp tập 3 nghen. Vui nhiều em nhé!

Ơi trời... trời ...., lại một Nghé tơ bổ sung quân số cho đàn Trâu xứ Mỹ.
Anh Cả Đỗ ơi, "nghé" thì phải rồi còn "tơ" hay không thì phải kiểm chứng mới bít được anh ui! :24::24::24:

tuandoan

8 Đoàn !

Chúc mừng em tập 2 nhé Tuấn Đoàn, khi nào bay nhớ báo cho chị biết để chị còn chúc mừng tiếp tập 3 nghen. Vui nhiều em nhé!

Anh Cả Đỗ ơi, "nghé" thì phải rồi còn "tơ" hay không thì phải kiểm chứng mới bít được anh ui! :24::24::24:
Chị Thảo My ui! Vài hôm nữa là tập 3 đó Chị, kỳ này Chị nhớ off cho zui nghen Chị. Hong say hong dìa nun hen Chị... Thanks Chị trước đó....heheheh

Dungphuquoc

Photographer XNC

Đi Mũi Né dzìa chưa Tuan Doan ? Mà hứa hẹn vậy.

:21::21::21::21::21::21::21:

eotidi

Thành viên tích cực

Đúng rồi!

Không biết nên chúc mừng hay phải chia buồn, khi mà cháu bé Tuấn Đoàn không muốn làm Người mà lại muốn đi làm Trâu. Đổi đời rồi, Người chuẩn bị biến thành Trâu?
Chúc mừng khi còn ở VN, qua đây rồi thì tuỳ hoàn cảnh may mắn của mỗi người mà đổi lời chúc.

"CHÚC MỪNG TUANDOAN PV THÀNH CÔNG LÃNH GIẤY HỒNG EMS!"

DucTran

Thành viên mới

Đúng rồi!
Không biết nên chúc mừng hay phải chia buồn, khi mà cháu bé Tuấn Đoàn không muốn làm Người mà lại muốn đi làm Trâu. Đổi đời rồi, Người chuẩn bị biến thành Trâu?
GIẤC MƠ MỸ là niềm mơ ước của bao nhiêu gia đình hằng ngày trông ngóng đến phiên mình ... thế mà các Bác "dèm" dữ quá !!! làm "EM" nó sợ ...
Theo tôi, thì cứ ra đi một chuyến cho biết ra làm sao ở xứ người ... rồi sẽ tính tiếp ... vui ở buồn về.

- Với các bạn trẻ là môi trường học tập rất tốt để thi thố tài năng và là nơi đáng sống vì tương lai còn dài, cơ hội còn nhiều.
- Với các người lớn tuổi thì cố gắng xem như đi "du lịch" một chuyến rồi tùy thực tế mà có kế hoạch cho tương lai. Chưa vội thanh toán hết nhà cửa ở VN ... để còn đường rút chứ.
- Với các gia đình hiện tại có cuộc sống khó khăn tại VN thì đất Mỹ là nơi có đất phì nhiêu để "cày" cho cuộc sống khá hơn. Hy vọng sẽ tốt hơn hiện tại.
- Với các gia đình có cuộc sống ổn định tại VN và thu nhập khá thì ... đất Mỹ không là nơi để quý vị vừa lòng.
- Với các gia đình giàu có thì mang tiền sang Mỹ làm ăn, sắm nhà, sắm xe ... thì ... thành công hay thất bại do họ quyết định nhưng không lo lắng cho cuộc sống, sống khỏe ...

_ Với mỗi cá nhân nên trau dồi Tiếng Mỹ, học lái xe trước khi đi (nếu được) và cũng nên trang bị cho mình một nghề (có giấy chứng nhận) để sang tìm việc làm cho dễ.

Túm lại, ở đâu cũng phải lao động kiếm sống nhưng khi bắt đầu một cuộc sống mới với bao lo toan thì sẽ làm cho mình chán nản vì từ lâu nay trong suy nghĩ nhiều người "Mỹ number One" mà thật ra chưa chắc là vậy. Các bạn hãy nghĩ chấp nhận là khổ cực trước ... sau đó thì may mắn sẽ khá lên từ từ. Cái gì cũng có cái giá của nó ... đừng có tư tưởng ỷ lại "người thân" bảo lãnh vì người thân cũng lo cày cuốc để lo cho cuộc sống gia đình nên cũng tội cho họ khi phải cưu mang thêm gia đình bạn. Thời gian đầu mới đến có thể vui vẻ hòa thuận nhưng về lâu dài có thể mất tình cảm gia đình với nhau vì gia đình bạn đến sẽ đảo lộn cuộc sống của người thân và còn cái nhìn của "dâu, rể ... cột chèo, anh chị em dâu ... etc". Ôi !!! biết bao nhiêu điều mới mẽ ... biết không hết.

Tôi đã chứng kiến nhiều gia đình VN đến Mỹ thật là buồn thảm vì xin việc làm không được nên mòn mỏi với chút tiền còm mang theo ... sống cũng khổ mà chết cũng không được ... khổ và lo lắng hơn khi ở VN. Buồn thúi ruột dễ gọi cấp cứu lắm mà quanh đây chẳng có ai rảnh để chia sẻ ...
Rào cản ngôn ngữ là một trở ngại rất lớn cho người mới sang Mỹ nên có xin được việc làm thì cũng chỉ là lao động chân tay (Blue Collar) mà còn bị áp lực từ công việc hay từ người quản lý ... ai may mắn thì có công việc của người thân, quen ... thế là hạnh phúc lắm rồi.
Bên cạnh, việc đi lại thì phải biết lái xe và tiền mua xe nữa chứ có ai chở mình đi làm lâu dài được. Rồi giao tiếp xã hội làm sao mình biết được nên mỗi thứ đều phải học hỏi ... mà tiếng Mỹ thì mô tê ???
Thực tế là khó trước mắt nhưng hy vọng các bạn sẽ vượt qua ... khi chấp nhận "sống đây như chết rồi" để "sau cơn mưa trời lại sáng" .
Nhiều thứ lắm các bạn ạ !!!
Cầu mong gia đình các bạn gặp nhiều may mắn nơi xứ Mỹ.

- (P/s: Ít ra được như tôi ?)
(Mong các bạn xem đây là ý kiến cá nhân không phải là quan điểm chung của mọi người.)