Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

Liệu

Cựu Ban điều hành
Xin chào các Anh Chị và các Bạn;

Trong tuần này và những tuần kế tiếp v.v... HS đã được chuyển về LSQ SG để chuẩn bị PV cho tháng 8/2010.

Sau khi khiếu nại CSPA thành công, trước hết, TM. diễn đàn XNC xin được chúc mừng các Anh Chị và các Bạn đã khiếu nại thành công :41::41::41: và xin mời các ACE cùng chia sẻ tin vui này cho tất cả ACE chúng ta cùng cung vui nha :41::41::41:

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

Xin chào các Anh Chị và các Bạn;

Trong tuần này và những tuần kế tiếp v.v... HS đã được chuyển về LSQ SG để chuẩn bị PV cho tháng 8/2010.

Sau khi khiếu nại CSPA thành công, trước hết, TM. diễn đàn XNC xin được chúc mừng các Anh Chị và các Bạn đã khiếu nại thành công :41::41::41: và xin mời các ACE cùng chia sẻ tin vui này cho tất cả ACE chúng ta cùng cung vui nha :41::41::41:
Hic, TV vẫn chưa khiếu nại được bác Lieuvh ơi. Hy vọng tuần sau :(

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hic, TV vẫn chưa khiếu nại được bác Lieuvh ơi. Hy vọng tuần sau :(
Sao thế TV :confused::confused::confused: HS chưa về LSQ à ???

Leo thì sao, không thấy post tin gì vậy :confused::confused::confused:

leo

Thành viên tích cực

Sao thế TV :confused::confused::confused: HS chưa về LSQ à ???

Leo thì sao, không thấy post tin gì vậy :confused::confused::confused:
Dạ, Leo đây thưa Chú Liêu. ^^
Hôm qua Leo cũng lên LSQ, và cũng gặp Tường Vân ở đó, TV đến trước nên hỏi thông tin trước. Leo nghe TV thuật lại là nhân viên LS nói hồ sơ điện tử đã về, nhưng hồ sơ gốc chưa về. Thế là 2 đứa lấy 2 tờ giấy rồi về lun.
Hẹn Tường Vân tuần sau kiện vậy.
Rút kinh nghiệm cho mấy bạn đi sau, đúng 2 tuần trước ngày PV thì LSQ mới giải quyết khiếu nại CSPA. Chẳng thể sớm hơn đc.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Dạ, Leo đây thưa Chú Liêu. ^^
Hôm qua Leo cũng lên LSQ, và cũng gặp Tường Vân ở đó, TV đến trước nên hỏi thông tin trước. Leo nghe TV thuật lại là nhân viên LS nói hồ sơ điện tử đã về, nhưng hồ sơ gốc chưa về. Thế là 2 đứa lấy 2 tờ giấy rồi về lun.
Hẹn Tường Vân tuần sau kiện vậy.
Rút kinh nghiệm cho mấy bạn đi sau, đúng 2 tuần trước ngày PV thì LSQ mới giải quyết khiếu nại CSPA. Chẳng thể sớm hơn đc.
Hehhehe, đây cũng là 1 kinh nghiệm để chia sẻ cho tất cả ACE chuẩn bị khiếu nại CSPA đó Leo và TV. Chúc 2 bạn khiếu nại CSPA thành công mỹ mãn và tốt đẹp nha :41::41::41:

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe đã dặn rồi, sau khi có thông báo hồ sơ chuyển về LSQ thì 10 ngày sau lên khiếu nại là chắc ăn, vì phải đợi hồ sơ chuyển về VN nữa ah nhe. :100:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hehe, chúc cho Tuongvan và Leo khiếu kiện thành công. Ráng lên nghen các bạn :41::41::41:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

hehehe đã dặn rồi, sau khi có thông báo hồ sơ chuyển về LSQ thì 10 ngày sau lên khiếu nại là chắc ăn, vì phải đợi hồ sơ chuyển về VN nữa ah nhe. :100:
@ bác Thành: NVC chuyển HS nhà TV về ngày 3/7/2010 mà đến nay HS gốc vẫn chưa về đó bác . Chắc ăn nhất là 2 tuần trước ngày PV thôi bác ơi . :(
@ Ah, hiện nay khi đi khiếu nại, nếu cô chú nào có con học ở Sài Gòn có thể nói các bạn ấy trực tiếp đi khiếu nại cũng được, hok nhất thiết là phải có đương đơn chính đi cùng, như vậy sẽ đỡ mệt cho cho các cô chú ở xa. TV đã hỏi cô nhân viên LSQ như vậy và cô ấy nói ok . Chỉ cần khi đi mang theo giấy khai sinh ( bản chinh và copy) + form mẫu của LSQ là có thể cin cứu xét tuổi CSPA.
Cũng như Leo đã nói, nếu những gia đình có CSPA thì nên lên LQS trước 2 tuần, như thế mới chắc ăn là HS gốc đã về. Lên sớm quá nhân viên LSQ hok giải quyết đâu ah.

Chỉnh sửa cuối:

ngomaiise

Thành viên

Hi Tuongvan & Leo
TV có ngày chuyển Hồ sơ 3-7-2010 chắc chắn là tuần sau post tin vui lên rồi
Leo có ngày chuyển Hồ sơ 14-7-2010 hy vọng tuần tới bạn cũng có tin vui để post lên DD ( cố gắng bám trụ ở LSQ nha )
Chúc 2 bạn mọi sự may mắn .

vinhhung

Thành viên tích cực

Chào tuongvan và leo,
Mình nghỉ với kinh nghiệm của hai bạn + với sự ủng hộ của các ACE xuatnhapcanh, hai bạn sẽ khiếu nại CSPA thành công.
Chúc hai bạn gặp thật nhiều may mắn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào cả nhà.
Hôm nay TV đã lên LSQ và khiếu nại được. Cô nhân viên LSQ thâu nhân giấy khai sinh bản copy và form có sẵn của lãnh sự, sau đó hẹn TV ngày 28/7 lên nhận kết quả . Phù, vậy là bớt đi một nỗi lo, lúc đầu cứ tưởng hok thể KSK cùng gia đình đó chứ . Các AC có ngày PV khoảng đầu tháng thử lên hỏi xem nhé .
Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà.
Hôm nay TV đã lên LSQ và khiếu nại được. Cô nhân viên LSQ thâu nhân giấy khai sinh bản copy và form có sẵn của lãnh sự, sau đó hẹn TV ngày 28/7 lên nhận kết quả . Phù, vậy là bớt đi một nỗi lo, lúc đầu cứ tưởng hok thể KSK cùng gia đình đó chứ . Các AC có ngày PV khoảng đầu tháng thử lên hỏi xem nhé .
Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ :)
:41::41::41: Chúc mừng, chúc mừng và chúc mừng 2 chị em TuongVan đã khiếu nại thành công CSPA :41::41::41:

Sáng mai, dậy lúc 3 giờ sáng, lấy số đi chích ngừa luôn nhá TV ui và chúc cả GĐ TV khám sức khỏe tốt đẹp và rinh giấy hồng gọn gàng và nhanh chóng :41::41::41:

binlieu

Thành viên mới

Chúc mừng TV
vậy TV ơi cho binlieu hỏi thăm, nếu mình khám sức khỏe ngày 29/7 này, 28 mới nhận được kết quả, thì nếu chưa có kết quả mình có thể đi chích ngừa được không vậy?

vinhhung

Thành viên tích cực

Bạn binlieu: Nếu ngày khám sức khỏe của bạn là 29/7, thì ngay bây giờ bạn nên đi chích ngừa để lấy giấy vàng, vì khi đi khám sức khỏe bạn sẽ nộp tờ giấy vàng này cho bệnh viện.

binlieu

Thành viên mới

Bạn binlieu: Nếu ngày khám sức khỏe của bạn là 29/7, thì ngay bây giờ bạn nên đi chích ngừa để lấy giấy vàng, vì khi đi khám sức khỏe bạn sẽ nộp tờ giấy vàng này cho bệnh viện.
cảm ơn bạn vinhhung
nhưng mình đang băn khoăn, khi đi chích ngừa có cần mang theo giấy mời PV? vì hiện tại mình khiếu nại CSPA nhưng nếu kết quả đến ngày 28/7 mới có thì sao, không biết có ai trường hợp như mình? :confused:

vinhhung

Thành viên tích cực

Chào bạn binlieu,
Khi đi đăng ký chích ngừa, bạn phải nộp cho Trung tâm Kiểm dịch Quốc tế giấy mời phỏng vấn.
Theo tôi, dù đến ngày 28/7 bạn mới có kết quả CSPA thì bạn cũng nên đi chích ngừa và khám sức khỏe trước, vì điều này sẽ có lợi về mặt thời gian cho bạn khi việc khiếu nại CSPA thành công.

leo

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn vinhhung
nhưng mình đang băn khoăn, khi đi chích ngừa có cần mang theo giấy mời PV? vì hiện tại mình khiếu nại CSPA nhưng nếu kết quả đến ngày 28/7 mới có thì sao, không biết có ai trường hợp như mình? :confused:
Chào bạn Binlieu,
Bạn nên gọi lại cho Bệnh Viện nơi bạn hẹn ngày khám sức khoẻ và hẹn ngày lại. trình bày lí do với họ.
Nếu không được thì bạn cứ lên thẳng BV Chợ Rẫy, họ sẽ khám cho những người có hẹn lịch trước. Rồi sẽ khám cho những nguời không hẹn lịch sau. Nhưng cũng sẽ được thôi. Yên tâm nhé bạn.

Đi khám sức khoẻ và chích ngừa đều cần giấy phỏng vấn. Nhưng theo như TV nói thì bạn có thể nói với nhân viên BV bạn thuộc trường hợp CSPA, họ sẽ cho bạn khám luôn.
Chúc bạn may mắn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào bạn Binlieu,
Bạn nên gọi lại cho Bệnh Viện nơi bạn hẹn ngày khám sức khoẻ và hẹn ngày lại. trình bày lí do với họ.
Nếu không được thì bạn cứ lên thẳng BV Chợ Rẫy, họ sẽ khám cho những người có hẹn lịch trước. Rồi sẽ khám cho những nguời không hẹn lịch sau. Nhưng cũng sẽ được thôi. Yên tâm nhé bạn.

Đi khám sức khoẻ và chích ngừa đều cần giấy phỏng vấn. Nhưng theo như TV nói thì bạn có thể nói với nhân viên BV bạn thuộc trường hợp CSPA, họ sẽ cho bạn khám luôn.
Chúc bạn may mắn.
Hi binlieu
Khi đi chích ngừa, lúc được gọi vào phòng số 2, bạn nói chuyện với cô nhân viên BV về trường hơp của mình, cô ấy sẽ ghi thâm tên bạn vào và cho bạn chích ngừa cùng với gia đình luôn . Đã có 3 trướng hợp CSPA được chích ngừa dù hok có tên trong giấy PV. Chúc bạn thành công .

binlieu

Thành viên mới

cám ơn mọi người vì đã tư vấn giúp binlieu
hiện tại gia đình binlieu đã chích ngừa hết, chỉ còn mình là chưa vì đang chờ giấy mời pv, nhưng chắc có lẽ hôm nay đến LSQ để khiếu nại CSPA và ngày mai thử đi chích ngừa xem sao.
thank mọi người nhìu nhìu :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

cám ơn mọi người vì đã tư vấn giúp binlieu
hiện tại gia đình binlieu đã chích ngừa hết, chỉ còn mình là chưa vì đang chờ giấy mời pv, nhưng chắc có lẽ hôm nay đến LSQ để khiếu nại CSPA và ngày mai thử đi chích ngừa xem sao.
thank mọi người nhìu nhìu :)
Chúc bạn ngày mai khiếu nại CSPA thành công :41::41::41: Thêm lời cầu nguyện cho bạn.