Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

binlieu

Thành viên mới
Ðề: Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

Chúc bạn ngày mai khiếu nại CSPA thành công :41::41::41: Thêm lời cầu nguyện cho bạn.
cám ơn bác lieuvh, bác họ Liêu phải ko, nếu đúng vậy thì cùng họ với bin liêu rồi :p

Jenny

Cựu Ban điều hành

Chào các bạn,

Đúng là phải chờ 2 tuần hoặc ngắn hơn tính từ ngày phỏng vấn, còn không chỉ vô ích.

Dì mình cũng mới hoàn tất CSPA ở LSQ; mấy người con của dì đã được thêm tên vào pv chung ngày cùng gd vào cuối tháng 7 nàỵ.

Chỉnh sửa cuối:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào các bạn,

Đúng là phải chờ 2 tuần hoặc ngắn hơn tính từ ngày phỏng vấn, còn không chỉ vô ích.

Dì mình cũng mới hoàn tất CSPA ở LHQ; mấy người con của dì đã được thêm tên vào pv chung ngày cùng gd vào cuối tháng 7 nàỵ.
Xin chúc mừng GĐ Dì của bạn Jenny nhá :41::41::41: mà nè, chắc mừng quá, typing LSQ = Liên Hiệp Quốc à Jenny ...khục ...khục ...

Jenny

Cựu Ban điều hành

hehe... chắc buồn ngủ viết lộn, anh Lieuvh

vui cũng có vui, mà rầu cũng có rầu anh Lieuvh ơi; người nhà vướng phải cái vòng "đợi chờ 2 tháng", mà hy vọng là chỉ 2 tháng, đừng qua ải 6 tháng, 12 tháng ...

Liệu

Cựu Ban điều hành

hehe... chắc buồn ngủ viết lộn, anh Lieuvh

vui cũng có vui, mà rầu cũng có rầu anh Lieuvh ơi; người nhà vướng phải cái vòng "đợi chờ 2 tháng", mà hy vọng là chỉ 2 tháng, đừng qua ải 6 tháng, 12 tháng ...
Khà ... khà ... kệ nó đi, khiếu nại CSPA thành công là đặt hết 95% vào nước US rồi. :41::41::41: Còn vướng cái kia, coi chừng lại HAY đấy, vì còn được "vui chơi thoải mái" ở VN thêm 2 tháng nữa mà ...khà ...khà ...

Jenny

Cựu Ban điều hành

Chào anh Lieuvh,

Thí dụ là kết quả dương tính, người bịnh uống thuốc 6 tháng

Xong chụp X-ray lại này nọ, nếu không xong thì 6 tháng nữa

Tổng cộng sau 12 tháng uống thuốc thì mình vẫn được đi ??? Hay sao ạ ???

ngomaiise

Thành viên

Thông tin cho các bạn có hồ sơ khiếu nại CSPA được NVC chuyển về LSQVN vào ngày 14/7 đã có tại LSQ rồi .

leo

Thành viên tích cực

hôm qua Leo cũng đã nộp đơn, nhưng nhân viên lãnh sự hẹn đến mùng 4 mới lấy kết quả. haizzz. dài mỏ luôn

quaidan

Cựu Ban điều hành

hôm qua Leo cũng đã nộp đơn, nhưng nhân viên lãnh sự hẹn đến mùng 4 mới lấy kết quả. haizzz. dài mỏ luôn
Hi Leo, từ từ rồi cái gì nó cũng nhừ, ráng lên, còn một chút xíu nữa là tới đích rùi ha :41:

leo

Thành viên tích cực

hi cả nhà,
Theo như Leo biết thì tình hình rất là tình hình, các đơn khiếu nại CSPA đều bị delay, có đơn kiện CSPA bị delay đến ngày phỏng vấn luôn...lo quá chừng lo, ko biết hôm nay cô hàng xóm TV có kết quả không? Hy vọng hôm nay sẽ có tin vui của TV.

thanhnv

Thành viên tích cực

TV ơi! Lên tiếng đi cho mọi người biết tin.

binlieu

Thành viên mới

hi cả nhà,
Theo như Leo biết thì tình hình rất là tình hình, các đơn khiếu nại CSPA đều bị delay, có đơn kiện CSPA bị delay đến ngày phỏng vấn luôn...lo quá chừng lo, ko biết hôm nay cô hàng xóm TV có kết quả không? Hy vọng hôm nay sẽ có tin vui của TV.
hix, binlieu cũng vừa mới lên LSQ về xong, tình hình là rất tình hình, ngày mai là KSK rồi, tính khám chung 1 lượt với mọi người trong gia đình luôn nhưng chắc có lẽ không được vì họ hẹn trả kết quả vào ngày phỏng vấn luôn :(

tuongvan

Đội trưởng CSPA

TV ơi! Lên tiếng đi cho mọi người biết tin.
Sáng nay TV lên LSQ và được một câu trả lời rất ư là chua cay .
"Chúng tôi chưa thể trả lời cho em, và cũng hok biết chính xác khi nào có câu trả lời . Ngày 10/8 nhà em PV, vậy hôm đó dẫn theo 2 người CSPA đi cùng luôn đi ."
TV hỏi tiếp một câu : " Da nhà em gần KSK, em sợ là hok thể KSK cùng gia đình được ah"
Cô NVLSQ tạt một gáo nước lạnh vào mặt :"Sao em tự tin quá vậy? Sao mà em biết em có đủ tuổi hay hok mà đòi đi KSK? Lỡ ngta xét em hok được đi thì sao ? "
TV sượng trân, chẳng biết nói gì . Định hỏi tiếp thêm một câu mà chưa kịp hỏi đã bị đuổi : " Thôi em về chờ đi, có gì chúng tôi sẽ thông báo qua email, đừng có lên đây nữa . Người tiếp theo"
Thế đấy, Cô nhân viên tuần trước TV gặp hiền lãnh, nhiệt tình và vui vẻ bao nhiêu thì cái cô hôm nay giống "bà la xát" bậy nhiêu . Haizzz

leo

Thành viên tích cực

Sáng nay TV lên LSQ và được một câu trả lời rất ư là chua cay .
"Chúng tôi chưa thể trả lời cho em, và cũng hok biết chính xác khi nào có câu trả lời . Ngày 10/8 nhà em PV, vậy hôm đó dẫn theo 2 người CSPA đi cùng luôn đi ."
TV hỏi tiếp một câu : " Da nhà em gần KSK, em sợ là hok thể KSK cùng gia đình được ah"
Cô NVLSQ tạt một gáo nước lạnh vào mặt :"Sao em tự tin quá vậy? Sao mà em biết em có đủ tuổi hay hok mà đòi đi KSK? Lỡ ngta xét em hok được đi thì sao ? "
TV sượng trân, chẳng biết nói gì . Định hỏi tiếp thêm một câu mà chưa kịp hỏi đã bị đuổi : " Thôi em về chờ đi, có gì chúng tôi sẽ thông báo qua email, đừng có lên đây nữa . Người tiếp theo"
Thế đấy, Cô nhân viên tuần trước TV gặp hiền lãnh, nhiệt tình và vui vẻ bao nhiêu thì cái cô hôm nay giống "bà la xát" bậy nhiêu . Haizzz
ack ack, ở LSQ mà cũng có người như vậy sao. haizzz.
Mà có mỗi việc xét tuổi thôi mà, cả cái LSQ, mà làm ăn lề mề dữ.
Àh, TV nè, mùng 4 này Leo lên lấn kết quả, đi chung luôn hen.

yvaineho

Thành viên mới

Ngày pv của Leo là ngày nào thế ?

vinhhung

Thành viên tích cực

Tường Vân ơi,
Đừng buồn nữa, mà hãy vui lên đi vì sau cái rũi thì đến cái may bạn ạ. "Tiền hung hậu cát" đó mà.
Chúc TV mau sớm nhận kết quả CSPA để kịp KSK cùng gia đình

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Tường Vân ơi,
Đừng buồn nữa, mà hãy vui lên đi vì sau cái rũi thì đến cái may bạn ạ. "Tiền hung hậu cát" đó mà.
Chúc TV mau sớm nhận kết quả CSPA để kịp KSK cùng gia đình
TV cảm ơn anh Vinhhung nhiều nha . TV cũng đang hy vọng như thế . :)

thanhnv

Thành viên tích cực

@TV

Rất thông cảm cho TV, thôi thì mình cứ PV đi, sau đó KSK sau. Khi có kết quả KSK mình chạy vô bổ túc liền. BỔ túc giấy này không có bị ngâm như như I864 đâu TV.

@Leo

Theo suy đoán của chú thì số lượng người CSPA ở LSQ không phải nhân viên ở đó không có khả năng giải quyết nhanh nhưng vấn đề là sẽ làm tăng lượng visa phải cấp trong tháng. LSQ Mỹ chắc chắn phải báo cáo về số visa cấp thêm ngoài chỉ tiêu cho NVC đối với những người được khiếu nại CSPA thành công. Số visa được cấp thêm này sẽ lấy từ visa của tháng sau. Một vài suy đoán của chú cho cháu tham khảo.

leo

Thành viên tích cực

@Leo

Theo suy đoán của chú thì số lượng người CSPA ở LSQ không phải nhân viên ở đó không có khả năng giải quyết nhanh nhưng vấn đề là sẽ làm tăng lượng visa phải cấp trong tháng. LSQ Mỹ chắc chắn phải báo cáo về số visa cấp thêm ngoài chỉ tiêu cho NVC đối với những người được khiếu nại CSPA thành công. Số visa được cấp thêm này sẽ lấy từ visa của tháng sau. Một vài suy đoán của chú cho cháu tham khảo.
Leo cũng có củng suy nghĩ như Chú Thànhnv, chắc vì thế mà LSQ đã ngâm các giấy tờ khiếu kiện như thế. Hy vọng việc này sẽ đc giải quyết sớm.