Coffee Friday

Ðề: Coffee Friday

Xin chào anh QUAIDAN.
hôm nay đọc bài này muốn hỏi anh là cái GOODWILL.ORG có thiệt không vậy.mình có đứa em qua mỷ cuối năm 2010 ,tuy đã đi làm rồi nhưng còn khó khăn lắm .ở thành phố sanjose, C.A.để mình chỉ cho nó biết kiếm mua một ít đồ đạc để sử dụng trong nhà .cả gia đình qua mỷ từ năm 90 theo diên H.O.,khi em mình qua mỷ thì các anh em trong gia đình mua sắm cho rất nhiều vật dụng sinh hoạt trong gia đình,nhưng cũng cần có mua sắm thêm để đáp ứng cho các nhu cầu sinh hoạt đa dạng khác .
cám ơn anh trước .
Còn mấy cái nhà mà anh HITHATH giới thiệu ở trên ,nếu sang năm mà mình may mắn được qua mỷ thì mình đăng ký trước một cái để ở ,cái nào cũng được .ngày xưa lúc mới 18 tưởi ,mình đi t n x p ở đaklak ,còn ngủ ở trên cây nửa đó . nên ở mấy cái nhà dạng này thì nhằm nhò gì đâu anh .:24:
xin chào anh và cầu chúc gia đình anh khoẻ mạnh ,may mắn ,thành công trên đát mỷ.
San Jose có goodwill tại:

1080 North 7th Street
San Jose
(408) 998-5774

1640 East Capitol Expressway
San Jose
(408) 677-3671

1579 Meridian Avenue
San Jose
(408) 266-7151

Anh Thắng tham khảo nhé.

quaidan

Cựu Ban điều hành

[/B]
Hìhìhìhì Quaidan,
Tưởng gì chứ Goodwill tháng nào tui hổng đi, đôi lúc cũng lụm được mấy món...Cũ người mới ta, mà giá cả thì cũng hơn cả....Đồng hương đồng khói luôn đó.

Trong 1 lần đi Goodwill, gặp 1 tên Mỹ, nói chuyện 1 hồi hthaith mới biết thêm xứ Mỹ này cũng có nhiều món độc chiêu, bán rẻ như cho vậy mà cũng chảng ma nào mua. Thông tin tới Quaidan và ai đó cùng biết, nếu có hứng thú thì nhào vô nhen:

Đầu tiên là...Chỗ để ở nhen:
......................
Còn nhiều món sale rẻ không ngờ nữa, giờ mệt rồi, lần sau tiếp nữa nhen.
hehe, mấy món của bác Hthaith thuộc hàng xa xỉ, "rẻ không ngờ" với các bác đại gia thui, riêng quái chỉ dám nhìn chứ hỏng dám sờ dzô, nhưng mà ngó... cũng sướng con mắt, bác còn nữa hong, cho lên bàn để bà con thưởng lãm chơi :6:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin chào anh QUAIDAN.
hôm nay đọc bài này muốn hỏi anh là cái GOODWILL.ORG có thiệt không vậy.mình có đứa em qua mỷ cuối năm 2010 ,tuy đã đi làm rồi nhưng còn khó khăn lắm .ở thành phố sanjose, C.A.để mình chỉ cho nó biết kiếm mua một ít đồ đạc để sử dụng trong nhà .cả gia đình qua mỷ từ năm 90 theo diên H.O.,khi em mình qua mỷ thì các anh em trong gia đình mua sắm cho rất nhiều vật dụng sinh hoạt trong gia đình,nhưng cũng cần có mua sắm thêm để đáp ứng cho các nhu cầu sinh hoạt đa dạng khác .
Oh, sorry bác Vuthangsi, hổm rày quái bị kẹt nên hong dzô quán được, nên chậm trả lời, bác thông cảm nhe :10:

Goodwill là thiệt 100%. Bác xem họ còn bán đấu giá nữa nè http://www.shopgoodwill.com/pages/help/about_shopgoodwill
Tuy nhiên, như quái đã nói, Goodwill ở mỗi thành phố của mỗi tiếu bang có cách thức hoạt động khác nhau. Như ở Seattle của Washington, riêng phần sale thì rất hay, có thể nói phương pháp bán hàng cực kỳ thông minh. Tất cả các món hàng được treo thẻ có giá cả với màu sắc khác nhau, mỗi màu được quay vòng 1 tuần, mỗi tuần từ thứ thứ năm đến chủ nhật có một màu được giảm giá 50%, và qua thứ hai thì màu này chỉ còn $1.29, cho dù món hàng đó có giá vài chục hay vài trăm thì đến thứ hai cũng chỉ còn có $1.29. Cái này có lịch hẳn hòi, lịch được lên mỗi tháng một lần, bất kỳ ai cũng có thể lấy nó ở các quầy tính tiền. Đây là đường link của Goodwill ở Seattle: http://www.seattlegoodwill.org/sales-and-events/tag-sales. Nhưng hiện nay canh mua được hàng có giá $1.29 không phải dễ, vì dạo này nước Mỹ đang khủng hoảng kinh tế, rất nhiều gia đình gặp khó khăn, nên cũng rất nhiều cạnh tranh, nhiều người đi mua đồ cũ về xài. Nói đồ cũ nhưng đừng lầm, rất đẹp, rất tốt đó nghen, nói bác nghe đừng cười, nhà quái giờ toàn chơi đồ cổ không hà :21:

Bác ở chỗ nào thì vào http://locator.goodwill.org/, gõ zip code vào, kéo xuống dưới cùng trang web, tìm địa chỉ nào gần nhà mình rồi bấm vô, từ từ khám phá. Hay là Bác cứ đến mấy địa chỉ mà bác Ndtrg61 đã post lên để có thể trực tiếp tìm hiểu, cứ như dạo chơi hay shopping vậy mà :6:

hthaith

Thành viên tích cực

Oh, sorry bác Vuthangsi, hổm rày quái bị kẹt nên hong dzô quán được, nên chậm trả lời, bác thông cảm nhe :10:

Goodwill là thiệt 100%. Bác xem họ còn bán đấu giá nữa nè http://www.shopgoodwill.com/pages/help/about_shopgoodwill
Tuy nhiên, như quái đã nói, Goodwill ở mỗi thành phố của mỗi tiếu bang có cách thức hoạt động khác nhau. Như ở Seattle của Washington, riêng phần sale thì rất hay, có thể nói phương pháp bán hàng cực kỳ thông minh. Tất cả các món hàng được treo thẻ có giá cả với màu sắc khác nhau, mỗi màu được quay vòng 1 tuần, mỗi tuần từ thứ thứ năm đến chủ nhật có một màu được giảm giá 50%, và qua thứ hai thì màu này chỉ còn $1.29, cho dù món hàng đó có giá vài chục hay vài trăm thì đến thứ hai cũng chỉ còn có $1.29. Cái này có lịch hẳn hòi, lịch được lên mỗi tháng một lần, bất kỳ ai cũng có thể lấy nó ở các quầy tính tiền. Đây là đường link của Goodwill ở Seattle: http://www.seattlegoodwill.org/sales-and-events/tag-sales. Nhưng hiện nay canh mua được hàng có giá $1.29 không phải dễ, vì dạo này nước Mỹ đang khủng hoảng kinh tế, rất nhiều gia đình gặp khó khăn, nên cũng rất nhiều cạnh tranh, nhiều người đi mua đồ cũ về xài. Nói đồ cũ nhưng đừng lầm, rất đẹp, rất tốt đó nghen, nói bác nghe đừng cười, nhà quái giờ toàn chơi đồ cổ không hà :21:

Bác ở chỗ nào thì vào http://locator.goodwill.org/, gõ zip code vào, kéo xuống dưới cùng trang web, tìm địa chỉ nào gần nhà mình rồi bấm vô, từ từ khám phá. Hay là Bác cứ đến mấy địa chỉ mà bác Ndtrg61 đã post lên để có thể trực tiếp tìm hiểu, cứ như dạo chơi hay shopping vậy mà :6:

Ở Mỹ ngoài Goodwill còn có rất nhiều stores bán đồ rất rẻ, có khi gần như cho không , nếu biết chút tiếng Anh và ít thời gian rảnh, mọi người nên vào thử mấy trang sau:
1. Trang này rất nhiều đồ free, chỉ bỏ công chở về.
http://onefatherslove.com/
2. Cùng tìm hiểu xem cách xin đồ free hay đồ giá rẻ nhen:
http://www.furnituretrader.com/
Hoặc:
http://www.ehow.com/how_4543327_get-free-furniture.html
3. Bàn ghế giường tủ giá bèo.
http://www.furnituretrader.com/
4. Một Hội đoàn từ thiện mới thành lập chuỗi cheap stores. Trong này có đủ các vật dụng trong gia đình.
www.restoreoc.org

Nếu....hổng có $ lại muốn có đồ sử dụng (Tất nhiên là đồ cũ), cứ lên nhà Thờ hay Chùa nhờ Mấy vị Linh mục hay các vị Trụ trì lên tiếng nói giùm bà con, bá tánh 1 câu. Nếu mấy Vị ấy mà nói 1 lần thì....Ối Giời ơi, hàng chở đến nhà ầm ầm, đủ thứ thượng vàng hạ cám, quần áo, bàn ghế, tivi, tủ lạnh.....xài mệt nghỉ.

Còn hthaith, thỉnh thoảng bà xã thấy mặc mấy bộ đồ rách rưới quá, thương tình liền cho $30 đi ra ROSS mua cái áo về mặc (Tất nhiên là được dặn kỹ phải mua cái áo đó, màu đó đó....hichichic). Cầm $30 hthaith phóng xe vào Ross store coi cái áo đó mặt mũi nó như thế nào) sau đó ghé lại Goodwill, tìm đúng cái áo đó giá chỉ có....$5, còn lại $25 lại ghé ngay vào tiệm xách thùng Heineken 24 về rủ bác Langvuon tới bến coi như mừng....tân T Shirt. hthaith, cái dứa ở nhà của hthaith, bác Langvuon... Ai cũng vui cả.

Còn nhiều thứ khác nữa, nhưng giờ cũng....tưng tưng rồi, mai nói tiếp nhen.

hthaith

Thành viên tích cực

Có câu chuyện tíu tíu, quăng đại vào quán Quaidan, ai đọc xong muốn cười cứ cười, muốn....chọi đá cứ thoải mái chọi đá....Chủ quán, tui hổng biết!!!

Chồng Mỹ, Vợ Việt

Có ông Mỹ kia lấy vợ Việt, ông biết ăn cả lòng heo và khen mắm tôm là ngon, ông ta lại chịu khó học nói tiếng Việt để cho vợ vui lòng.

Bữa kia hai vợ chồng ra hồ nước chơi, ông ta mới nói:
-Con hồ này đẹp qúa hả em?
Vợ anh ta chỉnh:
-Anh phải kêu là cái hồ.

Hôm sau đi chèo thuyền trên sông, anh khen:
-Cái sông này cũng đẹp.
Vợ lại cằn nhằn:
-Anh phài kêu là con sông.
-Sao tiếng xứ em kỳ cục quá vậy, cũng là nước, mà khi gọi là cái lúc gọi là con?
-Tại anh không để ý chớ. Đây nè: cái nhà, cái bàn, cái tủ, nó đứng ỳ một chỗ nên gọi là cái. Con mèo, con chó, con gà nó chạy tới, chạy lui nên gọi là con. Tương tợ như vậy: cái hồ năm yên trong khi con sông nó chảy.

Anh chồng vỗ đùi cái đốp rồi cười hỉ hả:
-Hèn chi!!!Cái của anh nó cứ nhúc nhích cục cựa nên gọi là con, còn của em nó cứ nằm ỳ một chỗ nên gọi là cái...

langvuon

khoai nướng

:24: Hthaith này có lắm chiêu kiếm tiền quá ta :24: sáng mai có sắm giày dép gì không thì báo sớm sớm để sắp xếp làm chập cuối tuần nhé :p

Yenbui54

Thành viên tích cực

Quái này mở quán cà phê lâu quá mới ghé vào đây được .Muốn vào là phải Tám mà Tám là phải nhiều thời giờ rảnh mới vào được .Thấy quán toàn là đàn ông và con trai không thấy em nào đẹp nên cũng không thích mấy .
Tui không thích goodwill chỉ có bà xã là hay vào đó chơi thôi nên chả biết viết gì ?Chỉ thích Tám chỗ nào có mấy cô thôi .

hthaith

Thành viên tích cực

:24: Hthaith này có lắm chiêu kiếm tiền quá ta :24: sáng mai có sắm giày dép gì không thì báo sớm sớm để sắp xếp làm chập cuối tuần nhé :p
Hichic, hôm qua xin mãi Dzợ nói giày dép vẫn còn mới nên hổng chịu chi. Thấy cái mặt mếu mếu muốn khóc thương tình cho $5 chỉ đủ cafe buổi sáng thôi. Thôi vậy đi bác Lang.

hthaith

Thành viên tích cực

Quái này mở quán cà phê lâu quá mới ghé vào đây được .Muốn vào là phải Tám mà Tám là phải nhiều thời giờ rảnh mới vào được .Thấy quán toàn là đàn ông và con trai không thấy em nào đẹp nên cũng không thích mấy .
Tui không thích goodwill chỉ có bà xã là hay vào đó chơi thôi nên chả biết viết gì ?Chỉ thích Tám chỗ nào có mấy cô thôi .

Hihihi, sao cái nhà Bác này giống tui vậy ta. Ý nói lộn, tui cũng giống Bác chứ. Cafe toàn Men no Women nên cũng hổng được...phong thủy cho lắm.
Phía sau quán thấy vẫn còn bãi đất trống bỏ không, chủ quán coi bày thêm gì cho vui.
Thử xem bày thêm vụ này cho xôm tụ, coi được không nhen chủ quán, mấy cái này tui cũng khoái lắm đó.

Last edited by a moderator:

Hihihi, sao cái nhà Bác này giống tui vậy ta. Ý nói lộn, tui cũng giống Bác chứ. Cafe toàn Men no Women nên cũng hổng được...phong thủy cho lắm.
Phía sau quán thấy vẫn còn bãi đất trống bỏ không, chủ quán coi bày thêm gì cho vui.
Thử xem bày thêm vụ này cho xôm tụ, coi được không nhen chủ quán, mấy cái này tui cũng khoái lắm đó.

Ui cha, xanh xanh đỏ đỏ ... chờ chút để tui gọi bác Thành đến làm mấy ve nhe.

vuthangsi

Ban điều hành

Chổ này ở đâu vậy ,chỉ tui đi .mạng hoả nên hạp màu đỏ

quaidan

Cựu Ban điều hành

hehe, làm đờn ông mà hong thích mấy bóng hồng thì mới là lạ. Tục ngữ có câu:

Cụ già tuổi đã tám mươi
Nghe cái... chuyện ấy, trong người nóng ran :24:

cỡ cỡ như quái đây thì:

Ra đường gặp ả hồng nhan
Đêm về... nghển cổ, lan man nhớ hoài :40:

Thôi thì trăm sự nhờ các bác, mần sao cho quán "hạp phong thủy" thì mần :6: Hay ta nhờ Bexinh tiếp một tay các bác nhỉ :10:

langvuon

khoai nướng

Chổ này ở đâu vậy ,chỉ tui đi .mạng hoả nên hạp màu đỏ
Mấy em chân dài tiếp thị bia bây giờ có mặt trên từng cây số mà, từ thành thị đến thôn quê. Chắc Khoai là mạng thủy nên hạp dầu xanh hơn màu đỏ :24:
Sẵn cái chuyện tiếp thị mang lên đây câu chuyện tiếp thị bia của sưu tầm tổng hợp cho bà con xem chơi

Một anh chàng về VN, đi nhậu 1 mình. Vừa ngồi xuống bàn, chưa kịp kêu bia thì một cô tiếp thị bia Tiger xinh như mộng mặc váy khá ngắn bước đến gần nhìn anh với ánh mắt đắm đuối:
- Anh uống bia Tiger giùm em đi anh. Bia tình yêu đó!

Chàng ta:
- Tại sao lại là bia tình yêu?
- Thì anh hãy giải mã chữ Tiger đi. Tình Iêu Giết Em Rồi!
- À vậy hả? Thôi đi em! Tình yêu bạo lực quá!

Tức thì một người đẹp khác bước đến thế chỗ:
- Vậy thì anh uống bia của em đi. San Miguel dzô dzô đó... Em sẽ nhớ anh suốt đời. Khi nào quán vắng anh thì em lại thẫn thờ... Sao Anh Nhớ Mà Ít GUống, Em Lo!
- Ồ không đâu, anh chỉ là khách qua đường thôi.

Như thấy phương thức tiếp thị của hai cô kia chưa được ấn tượng, người đẹp thứ ba bước lên vừa đá lông nheo vừa thỏ thẻ:
- Anh hãy uống Carlsberg đi, bia này mới là sành điệu đó. Anh uống xong thì Cho Anh Ráng Lấy Sức Bế Em Ra Giường!
Quá kinh hãi, mồ hôi đầm đìa, nhưng chàng ta cũng trấn tĩnh lắc đầu:
- Uống xong thì anh xỉn mất tiêu rồi, còn sức đâu nữa em.

Cô tiếp thị thứ tư bèn bước lên ra chiêu cuối cùng hy vọng sẽ quật ngã được con tim sắt đá của anh chàng này:
- Vậy thì chỉ có Heineken thôi. Anh uống xuôi hay ngược gì cũng được, cũng là tình yêu trọn vẹn cả. Xuôi thì Hôn Em Ít Nên Em Khều, Em Nhéo... hay ngược lại Nếu Em Khôn Em Nằm Im Em Hưởng.
Chàng ta lắc đầu quầy quậy:
- Thôi xin lỗi mấy em, tình yêu mấy em sao mà sành điệu quá, anh chỉ uống Saigon thôi!

Đến lúc này thì cả 4 cô tiếp thị đều ngạc nhiên:
- Trời! Sao anh lại uống bia đó?
- Ồ, đây mới chính là tình yêu thiêng liêng của anh. Chàng ta bèn chỉ vào cái nhẫn trên tay:
- SAnh Iêu Gái Nhà!

vuthangsi

Ban điều hành

Anh việt kiều này chắc ở gần nhà bác LANGVUON nên khi về mỷ kể lại cho bác nghe .sao nghe nói mấy người mạng thuỷ hạp với bia rượu lắm .còn cái vụ chỉ sức dầu xanh không thôi để coi lại đã ,không biết có nên tin hay không đây:24::24::24::24:
nghe nói ỏ sanjose ,có quán cafe LU .quán này chỉ bán cafe, nhưng tiếp viên chỉ mặc bikini thôi .hôm nào bác LANG xuống đó uống cafe .chụp vài tấm hình post lên cho anh em xem với .nói vậy thôi chứ chưa chắc bác đã dám đi đâu.còn phải hỏi ý kiến của bác gái nữa.
Nếu không đi được thì thôi ,đừng có ráng nghe bác .:24::24::24:

vuthangsi

Ban điều hành

Nhìn cái hình này sao mà tức cho cha nội này quá .hai cái tay lại để ra phía đằng sau cái đầu .vậy mà cũng đòi đi uống bia chi nửa không biết à .:p:p

Dungphuquoc

Photographer XNC

Đừng ngạc nhiên khi thấy mấy Cô nhậu xong đi giải quyết đầu ra chung với đàn ông !!!
Vì họ đã có vũ khí mới để đấu lại với mấy ông. Hãy xem dưới đây
thì sẻ rõ.

[
[/QUOTE]

Qua đây 5 tháng rồi , Trái Tim đang ngũ yên , ai liệng cái vụ này vô làm Trái Tim già thổn thức ,ở đâu có cái vụ này vậy ?:100::100::100::100::100:

vuthangsi

Ban điều hành

Nói thiệt tui hỏng biết mạng gì mà cũng nóng ran đây mới chít chớ. Làm sao cho hạ hỏa bi giờ bác Thắng :20:
Hi bác NDTRG61.
Cái vụ này không biết trả lời cho bác sao nữa đây.không lẽ nhảy vô trong lu nước .:24::24::24:
Nếu có 40 tỷ trong tay, bác có tính gì chuyện cơm với phở không bác .:24:
Nếu bác có ngại trả lời thì thôi vậy ,em không ép bác đâu:24::24:

vuthangsi

Ban điều hành

Qua đây 5 tháng rồi , Trái Tim đang ngũ yên , ai liệng cái vụ này vô làm Trái Tim già thổn thức ,ở đâu có cái vụ này vậy ?:100::100::100::100::100:[/QUOTE]
Hi bác LE_BAC49.
Tình yêu không có tuổi đâu bác ạ. hảy để tim mình thổn thức ,cuộc sống mới thi vị bác ạ. còn ở đâu có cái vụ này ,em cũng đang kiếm đây bác ạ.
Nếu có 40 tỷ ,bác có về việt nam không .:24::24: