Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

• Total voters
    160
  • Poll closed .

uthami15

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

Thư giãn đi nhé hoahongdo bạn biết ace trong diễn đàn ko có ac ý gì chỉ mong bạn đừng quá áp lực cho mình như vậy tất nhiên ace trong gia đình xnc vẫn giúp đỡ bạn nếu có thể. mong bạn sớm nhận đc thư pv hjhj mình nghĩ đó đang là điều ước cua bạn. goodluck.^°^

Julia_texas

Thành viên mới

Thân gửi bạn Hoahongdo:

Bạn nên lắng nghe và tự tìm hiểu thì sẽ biết được nhiều, đừng để mọi người có cảm giác bạn rất nông cạn.

Hình như bạn không chịu khó suy nghĩ. Còn ở VN mà bạn đã như vậy, sau này làm sao bạn đương đầu với những khó khăn, trở ngại-nếu có- khi đến Mỹ? Ở đây ai mà không phải xa người thân của mình? Ai cũng mong đuợc mau chóng đoàn tụ. Đọc những lời viết của bạn chỉ thấy: buồn, khổ, rối trí, lo lắng...gây cho tâm trạng mọi người thêm nặng nề.

Vài lời góp ý. Hy vọng bạn không trách.
Chúc bạn gặp nhiều may mắn.​

waiting

Thành viên tích cực

ui, F4 oi la F4 ! pó cả tay lẫn chân ! :2:

nguyensang

Thành viên mới

Mong các bạn và các cô chú anh chị thông cảm và bỏ qua cho mình nhe. Mình bây giờ thật sự rất nóng lòng được đi Mỹ , vì vợ chồng mình từ hồi cưới đến giờ đã xa nhau 5 năm rồi , vả lại chồng mình đang bệnh ở bên Mỹ nữa, không ai lo lắng chăm sóc nên mình rất sốt ruột và nóng lòng, mà lịch visa thì như thế nên mình có hơi nóng tính , nên có những lời không hay cho lắm. Mình may mốt chắc không như vậy nữa đâu. Chồng mình bệnh vậy sao thi quốc tịch cho dù đã đến lúc rồi, nên hoàn cảnh mình rất khổ và khó khăn. Mỗi người có 1 hoàn cảnh khác nhau nên không thể nói gì được cả. Đó là sự thật của vợ chồng mình, ngoài ra còn nhiều khía cạnh khác nữa , nên mong mọi người thông cảm và hiểu cho. Cám ơn và xin lõi vì mọi người đã góp ý nhe. Mình hiện nay rất là buồn khổ và rối trí.
Biết vậy là tốt rồi đó bà chị,lên diễn đàn là mong được chia sẽ kinh nghiệm của người đi trước người đi sau đọc mà nghiên cứu,tìm hiểu,bí lắm mới hỏi mấy câu thật bí và nhờ diễn dàn chia sẽ.Tui cũng tò mò đọc thắc mắc của bà chị nay được các bác kia trả lời rồi cũng thắm thía hé bà chị.Nói gì nói bà chị cũng phải bình tỉnh hơn mà xử lý hoàn cảnh của mình,(như viết thư hay chat với ông xã và gia đình bên đó hỏi thăm và còn lo bên này nữa) ai cũng chờ đợi trông mong hết khi tình hình như thế này.Chúc bà chị khoẻ.

nguyensang

Thành viên mới

hj ace e f2a pd 19/1/09 đơị giấy pv mãi chưa thấy đâu e mới thj xong đại học tháng 10 là nhập học nhà trường bắt dóng 7tr nếu nghỉ ngang thi mất số tiền đó giờ ko biết quyết định như thế naò xin được ace giúp đỡ. thanks^°^
Cháu nên học nghề và học thêm tiếng Anh,còn nghề sẽ giúp cháu khi bước đầu qua Mỹ sống.Con trai chú năm thứ 3 ĐH Kiến truc mà còn phải bỏ ngang để ra đi còn cháu thì mới tinh.Chúc cháu thành công.

orion_tuan

Thành viên tích cực

F4, hiện tại là 15/4/2000 cách tháng 9/2011 là 11 năm 5 tháng.
Chắc cuối năm sẽ bước qua năm 2001 và cuối 2012 sẽ về mốc cũ 1/1/2002(10 năm). Tốc độ như bây giờ cũng gần phù hợp với F4 là 10-12năm.
Năm Giải quyết F4
-2003 1991/1992
-2004 1992
-2005 1993/94
-2006 1994/95
-2007 1996/97
-2008 1997/98
-2009 1998/99
-2010 1999/00/01/02
-2011 2002/Quay lại 2000.
10 đến 11 năm cho F4. Nếu 2010, NVC làm việc chính xác thì năm 2011 cũng giải quyết tới 2000/2001 và 2012 sẽ tới 2001/2002.
Vậy thực tế thì F4 cần 2 năm để trở lại mốc cũ, tức là đến cuối năm 2012 sẽ về mốc cũ.

lie_Z

Thành viên tích cực

Dear bạn HONGDO!
Mình biết bạn rất muốn mau được sang mỹ như bao ng vào form thôi nhưng cái cách mà bạn đang làm thì QUẢ Ư LÀ QUÁ ĐÁNG . Mình o thể trách bạn vì bạn nôn nóng mình hiểu .nhưng bạn có bik bạn làm vậy ai vào form này rồi cũng bực khi phải đọc những câu hỏi mang tính chất CHẤP VẤN kiểu đó của bạn,,,, các bạn vào form này ai cũng mún bik tin tức từ mọi người để chia sẽ kinh nghiệm mà nhưng hành động hay nhưng câu hỏi của bạn sẽ khiến ng khác hết sức khó chịu :mad: Nếu mình mà có nhận đc thư phỏng vấn mún chia sẻ mà gặp những người như bạn thì chắc mình sẽ IM LẶNG lun vì bạn thường hay hỏi những câu ngớ ngẫn đến mức ĐIÊN DẠI. Cái này không do tụi mình quyết định mà là do NVC quyết định kìa bạn có hỏi có giẫy đành đạch thì bạn không có thư pv thì vẫn không có .tội tình gì làm mình cứ trong trạng thái nơn nớp chi vậy bạn cứ relax từ từ sẽ có mình tin là bạn sẽ nhận thư trong vài tháng sau thôi.......vài dòng trò chuyện mong bạn hiểu và cứ thư giãn nhẹ nhàng.....mọi chuyện sẽ ổn cả thôi
p.s mình biết bạn diện F2A bến VDT nick của ban là PHANHANHNGUYEN PD 3/2009 bạn yên tâm sẽ tới trong tháng sau thôi.... một người bạn chân thành gửi lời khuyên đến bạn
hehe 1 thành viên nào đo reg 1 nick mới bày tỏ cảm xúc , có gì bỏ nick luôn đây mà , nhưng mình ủng hộ ý kiến này , nhìu ng trên đây thái hóa dữ quá , 4rum là free for everyone nhưng nhìu mem nghĩ rằng họ có cái quyền dc yêu cầu mem khác và ban điều hành hỗ trợ họ hết mình mà họ ko nghĩ riêng nhưng người khác cũng có công việc và nỗi sầu riêng .

lie_Z

Thành viên tích cực

F4, hiện tại là 15/4/2000 cách tháng 9/2011 là 11 năm 5 tháng.
Chắc cuối năm sẽ bước qua năm 2001 và cuối 2012 sẽ về mốc cũ 1/1/2002(10 năm). Tốc độ như bây giờ cũng gần phù hợp với F4 là 10-12năm.
Năm Giải quyết F4
-2003 1991/1992
-2004 1992
-2005 1993/94
-2006 1994/95
-2007 1996/97
-2008 1997/98
-2009 1998/99
-2010 1999/00/01/02
-2011 2002/Quay lại 2000.
10 đến 11 năm cho F4. Nếu 2010, NVC làm việc chính xác thì năm 2011 cũng giải quyết tới 2000/2001 và 2012 sẽ tới 2001/2002.
Vậy thực tế thì F4 cần 2 năm để trở lại mốc cũ, tức là đến cuối năm 2012 sẽ về mốc cũ.
nghe bạn này nói làm mình buồn quá là buồn , lần trc người nha bên mỹ gọi hỏi luật sư , nhờ luật sư gọi NVC hỏi thì họ nói là tình hình này với PD như vậy thì 6 tháng dc PV đi mỹ , ( hỏi cách đây 2 -3 tháng rồi ) , giờ theo ý kiến của bạn thì phải chờ thêm 2 cái tết tây nữa thì chắc chết quá , ko học hành , phí thời gian , nhưng mình hy vọng phía mỹ có 1 giải pháp nào đó giải quyết vụ này , HS F3 F4 có phải diện vơ chồng đâu , mà phải dây dưa thế , hs ng ta completed mà cứ ngam kiểu này .

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới

ủa hết ai nhận được thư phỏng vấn nữa rồi hay sao vậy...bùn dữ vậy..:mad:

oliole

Thành viên tích cực

Đồng ý với bạn lie_Z...cậu mình cũng nói chắc 4-6 tháng là được đi, nói hùi tháng 11.2010...bây giờ thì cậu mình cũng kiu nhà mình lo làm ăn. mình lo đi học. tới đâu hay tới đó, hix , buồn thảm thiếtl001

lie_Z

Thành viên tích cực

Đồng ý với bạn lie_Z...cậu mình cũng nói chắc 4-6 tháng là được đi, nói hùi tháng 11.2010...bây giờ thì cậu mình cũng kiu nhà mình lo làm ăn. mình lo đi học. tới đâu hay tới đó, hix , buồn thảm thiếtl001
gia đình bên mỹ cũng nói luật sư gọi vô NVC hỏi , thì NVC trả lời vậy .ko biết cậu của bạn nói theo ý cậu bạn nghĩ hay đã gọi NVC hỏi và NVC trả lời vậy .
@ P/S mình có thắc mắc là ko biết số lượng gia đình đã completed hs diện cha/con , anh/chị/em là bao nhiu ( mình ko tính vợ chồng vì diện đó ko có thời gian nhất định ) từ đây đến khi quay trở về mốc cũ .

waiting

Thành viên tích cực

sao vậy chú...sao lại bó tay f4...f4 tăng đến 5/5/2000 là được rồi.em pd 30/5/2000 nè :6::6:
ui, thi F4 đi như con rùa thế này, thì 5/2001 khi nào mới đến đấy !
chẳng những pó tay pó chân , mà còn lắc luôn cái đầu

không biết đến bao giờ mới được qua bên Mỹ đây !

0

00001

Guest

Cứ tính trung bình mỗi tháng tăng 1 tháng visa dự kiến còn 1 năm nữa cứ hy vọng vậy đi:43::43::43:

DETROIQUYETDINH

Thành viên mới

Cháu nên học nghề và học thêm tiếng Anh,còn nghề sẽ giúp cháu khi bước đầu qua Mỹ sống.Con trai chú năm thứ 3 ĐH Kiến truc mà còn phải bỏ ngang để ra đi còn cháu thì mới tinh.Chúc cháu thành công.
BẠN ĐỪNG NÊN ĐÓNG TIỀN NHA VÌ BẠN TRƯỚC SAU GÌ CŨNG ĐẾN MỸ ..MÌNH CŨNG NHƯ BẠN NHƯNG MÀ CHUYỆN CỦA CÁCH ĐÂY MỘT NĂM VỀ TRƯỚC ..HAXXXXXX MÌNH HỐI HẬN LẮM ......NĂM NHẤT VÔ HỌC TOÀN HỌC MẤY MÔN TRIẾT HỌC MAC LE NIN , TƯ TƯỞNG HCM, ĐƯỜNG LỐI ĐẢNG ,.. TẦM XÀM O À . BẠN HỌC CHI PHÍ LẮM 7TR CHỨ CÓ ÍT ỎI GÌ.......... BẠN NÊN LẤY 7TR ĐÓ VÔ ILA ĐĂNG KÝ KHÓA HỌC TOEFL HAY GIAO TIẾP GÌ ĐÓ MÀ GẶP NG BẢN XỨ SUỐT ĐI ..........anh văn là thứ QUAN TRỌNG NHẤT NHẤT cho bạn trong lúc này ......... DỪNG ĐỂ ĐI SAI THEO VẾT XE ĐỔ CỦA MÌNH RỒI HỐI HẬN NHƯ MÌNH LÚC NÀY BẠN NHÉ..............

DETROIQUYETDINH

Thành viên mới

Chào các cô chú anh chị trong form ???
Các cô chú anh chị cho em hỏi với ..... cứ cái đà visa này thì nhà em cũng sắp tới nên ba má bảo bán hết đồ đạc trong nhà bao gồm tủ giường bàn ghế .... nhưng nhà e mới xây năm rồi tất cả vật dụng mới mua chưa xài đến một năm vẫn y như mới... cái cô chú anh chị biết chỗ nào thanh lý các món hàng này với giá cao o chỉ giúp dùm em ............ Một lần nữa xin chân thành cảm ơn

lie_Z

Thành viên tích cực

BẠN ĐỪNG NÊN ĐÓNG TIỀN NHA VÌ BẠN TRƯỚC SAU GÌ CŨNG ĐẾN MỸ ..MÌNH CŨNG NHƯ BẠN NHƯNG MÀ CHUYỆN CỦA CÁCH ĐÂY MỘT NĂM VỀ TRƯỚC ..HAXXXXXX MÌNH HỐI HẬN LẮM ......NĂM NHẤT VÔ HỌC TOÀN HỌC MẤY MÔN TRIẾT HỌC MAC LE NIN , TƯ TƯỞNG HCM, ĐƯỜNG LỐI ĐẢNG ,.. TẦM XÀM O À . BẠN HỌC CHI PHÍ LẮM 7TR CHỨ CÓ ÍT ỎI GÌ.......... BẠN NÊN LẤY 7TR ĐÓ VÔ ILA ĐĂNG KÝ KHÓA HỌC TOEFL HAY GIAO TIẾP GÌ ĐÓ MÀ GẶP NG BẢN XỨ SUỐT ĐI ..........anh văn là thứ QUAN TRỌNG NHẤT NHẤT cho bạn trong lúc này ......... DỪNG ĐỂ ĐI SAI THEO VẾT XE ĐỔ CỦA MÌNH RỒI HỐI HẬN NHƯ MÌNH LÚC NÀY BẠN NHÉ..............
ko đang ký vô đại học lấy chân , nó tuyển đi nghĩa vụ 1 cái còn khổ hơn , 7tr cũng coi như là có cái chân ở nhà .

thuytrinh

Thành viên tích cực

tình hình là vi sa đã có kết quả thật rồi....hômni là 5.9 mà vẫn chưa có cái thư PV nào....F3 ơi là F3...ít ra cũng tăng được nhìu nhìu chút cha

waiting

Thành viên tích cực

Cứ tính trung bình mỗi tháng tăng 1 tháng visa dự kiến còn 1 năm nữa cứ hy vọng vậy đi:43::43::43:
thật lòng mà nói nêu năm sau tháng này có thể phỏng vấn qua Mỹ , thì cũng đã mãn nguyện lắm rồi ! chỉ sợ nó kéo dài mãi thôi

DuyTran85

Thành viên mới

tình hình là vi sa đã có kết quả thật rồi....hômni là 5.9 mà vẫn chưa có cái thư PV nào....F3 ơi là F3...ít ra cũng tăng được nhìu nhìu chút cha
bên VDT có hồ sơ F3 04.09.01 nhận giấy pv ngày 07.10.01 , nhà mình cũng 04.0.09.01 mà chưa có tin gì nữa,nhưng nếu đúng vậy thì F3 tháng này tăng ít nhất là 15 ngày rồi :1:, hy vong đêm này các diện F nhà ta nhận thư pv ào ào như nắng hạn gặp mưa rào vậy l001