Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

• Total voters
    160
  • Poll closed .

nhocloudy

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

Cho mình hỏi câu nhảm nhí tí nha ^^
ở đây có anh chị nào cùng pv ngày 6.10 không ạ?

uthami15

Thành viên tích cực

mình thấy có hồ sơ duyeny nhận giấy pv rồi mà.hjhj,cứ bình tĩnh đi bạn,rồi cũng nhận thư pv sớm thôi mà,nhà mình f3 04.09.2001 cũng chưa có giấy pv,nhưng cũng có hồ sơ F3 04.09.01 nhận giấy pv rồi nè :2:
hj có thể chị ấy chuyển qua ir1 hay cr1 gì đó. Nhưng thôi chờ vậy.

catandpuppy

Thành viên tích cực

Mong các bạn và các cô chú anh chị thông cảm và bỏ qua cho mình nhe. Mình bây giờ thật sự rất nóng lòng được đi Mỹ , vì vợ chồng mình từ hồi cưới đến giờ đã xa nhau 5 năm rồi , vả lại chồng mình đang bệnh ở bên Mỹ nữa, không ai lo lắng chăm sóc nên mình rất sốt ruột và nóng lòng, mà lịch visa thì như thế nên mình có hơi nóng tính , nên có những lời không hay cho lắm. Mình may mốt chắc không như vậy nữa đâu. Chồng mình bệnh vậy sao thi quốc tịch cho dù đã đến lúc rồi, nên hoàn cảnh mình rất khổ và khó khăn. Mỗi người có 1 hoàn cảnh khác nhau nên không thể nói gì được cả. Đó là sự thật của vợ chồng mình, ngoài ra còn nhiều khía cạnh khác nữa , nên mong mọi người thông cảm và hiểu cho. Cám ơn và xin lõi vì mọi người đã góp ý nhe. Mình hiện nay rất là buồn khổ và rối trí.

Chào bạn!

Đọc những dòng comment của bạn, mình thấy vẫn là 1 cách nói từ trước tới nay: than vãn, khóc lóc, buồn bã vì lịch visa lùi và nay là tăng chậm. Đành rằng bạn mong ngóng để gặp chồng, để được đoàn tụ với người thân. Nhưng bạn nên nhớ, ai trong diễn đàn cũng vậy, cũng đều mong từng ngày, chứ không riêng gì bạn, nhưng đâu ai lại hành xử theo cách của bạn. Mà đâu phải chỉ một diễn đàn này, mà cả ở những diễn đàn khác, cà tiếng Việt lẫn tiếng Anh.

Vấn đề này mình đã trao đổi riêng với bạn, và cũng từng khuyên bạn nhiều lần, nhưng bạn không nghe và càng ngày càng căng thẳng hơn. Làm vậy đâu giải quyết được gì ngoài việc bạn mệt mỏi và làm người khác chán nản khi đọc comment của bạn. Ai lên đây cũng muốn chia sẻ và thu thập thêm những thông tin liên quan đến hồ sơ di trú của mình. Mọi người chia sẻ tin vui thì mình hãy chúc mừng chứ đâu phải nói với kiểu cách như giao nhiệm vụ như vậy. Mà nếu có thắc mắc thì cũng dùng lời lẽ tế nhị hơn chứ. Và bạn hãy nhớ, đây là một diễn đàn về di trú và các cô chú, anh chị sáng lập ra XNC hay VDT đều làm với tinh thần vô vụ lợi, thì đừng bắt Người ơn của mình phải làm cái này, cái nọ.

Thiết nghĩ, bạn đã là thành viên của ít nhất 3 diễn đàn chuyên về di trú, thì chí ít bạn cũng đã tự trang bị cho mình những kiến thức sơ đẳng về tiến trình giải quyết hồ sơ cũng như tự mình có thể dự đoán khi nào hồ sơ mình tới lượt. Vậy thì mong bạn đừng nhờ mọi người dự đoán khi nào bạn được phỏng vấn.

Ở đời, chuyện gì đến sẽ đến, có cưỡng cầu cũng không được mà tự mình làm khổ mình thôi. Thay vì than vãn thì bây giờ bạn hãy chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn sắp tới thật tốt: sắp xếp – phân loại bằng chứng, chuẩn bị tâm lý và nhất là giữ gìn sức khỏe. Đừng để đến lúc nhận thư phỏng vấn mà lại gặp trục trặc về sức khỏe thì sẽ sẽ tồi tệ hơn nhiều.

Ai cũng có một hoàn cảnh, nhưng đừng đổ lỗi vì hoàn cảnh cho những hành động của mình, như vậy không hay.

Mong bạn đọc, suy nghĩ đến những gì mình và các thành viên trong diễn đàn góp ý cùng bạn. Bạn hãy thư giãn và đừng quan trọng hóa mọi việc, thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Có một dạo mình cũng căng thẳng lắm, nhưng mình đã tự điều chỉnh được. Mình mong bạn cũng sẽ làm được như vậy.

Lời thật hay mất lòng, nhưng mong bạn hiểu. Chúc ông xã bạn mau khỏi bệnh. Chắc chắn tháng sau bạn sẽ có thư phỏng vấn. Hãy bình tĩnh chợ đợi và vui sống.
:6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6::6:

catandpuppy

Thành viên tích cực

Xin lỗi với các cô chú, anh chị vì catandpuppy đã nói dài dòng như vậy. Mong các cô chú, anh chị tha cho cái tội nói nhiều của catandpuppy nhé.

Hôm nay, NVC sẽ quay lại làm việc sau ngày nghỉ lễ Labor's Day, catandpuppy nghĩ họ sẽ phát thêm 1 lượt thư phỏng vấn nữa. Và tháng này có thể lịch visa sẽ có chậm hơn mọi tháng vì năm nay Mỹ tưởng niệm 10 năm sau ngày đen tối nhất trong lịch sử: Ngày 11/9. Cầu mong, bắt đầu tài khóa mới, lịch visa sẽ tăng nhanh và mau chóng quay về mốc cũ.

Chúc diễn đàn sẽ nhận được những tin vui vào những ngày sắp đến để được sống trong hạnh phúc sau bao ngày chờ đợi.

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Em xin thông báo cho gđ F3 1 tin vui là người nhà gđ bên mỹ gọi về nói gđ e đã có giấy PV (vào ngày 3-10-2011)........gđ e vs bác e có chung người bão lảnh (pd bác e 04-09-2001 và gđ nhà e 19-9-2001)
Vậy là F3 gần 1 tháng rồi......E chúc cho mọi người trong dđ mau giống như e..:):)

AndyLam101176

Thành viên tích cực

Em xin thông báo cho gđ F3 1 tin vui là người nhà gđ bên mỹ gọi về nói gđ e đã có giấy PV (vào ngày 3-10-2011)........gđ e vs bác e có chung người bão lảnh (pd bác e 04-09-2001 và gđ nhà e 19-9-2001)
Vậy là F3 gần 1 tháng rồi......E chúc cho mọi người trong dđ mau giống như e..:):)
Xin chúc mừng bân The_Gunner nha, vậy là F3 nhà ta có thể thở phào nhẹ nhõm rồi, Vì F3 tăng 1 tháng lận.:6::6::6::6:

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới

cái gì kỳ vậy, sát bên nhà mình có người đi diện f3, pd 18/9/2001, completed vào 10/2010 cùng 1 lượt với gia đình mình(mình f4,pd 30/5/2000) mà chưa có giấy phỏng vấn gì hết, vậy mà bạn nói f3 19/9/2001 đã có thư rồi..thật là khó hiểu l001l001l001

duy_arsenal176

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn nhak, bạn củng là fan của arsenal hả sinh năm 95 lun giống mình wa':6::6::6:

Duy

Thành viên tích cực

Cùng F và cùng đợt đáo hạn PD, hồ sơ nào completed trước sẽ nhận thư pV trước. Các hồ sơ có PD gần nhau và có chung 1 người bảo lãnh sẽ được gọi PV cùng đợt .
Có lẽ còn 1 đợt thư PV nữa và chỉ chấm dứt trước 15/09 . Hy vọng VB các diện sẽ tăng thêm nữa .

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn nhak, bạn củng là fan của arsenal hả sinh năm 95 lun giống mình wa':6::6::6:
ARS dạo nì đá đấm chán qa' nên không chơi vs ARS nữa.......chuyển qa BARCA lâu r`...:)):))......tks pạn đã chúc mừng nhé....:X

chi phan

Thành viên mới

:6:chúc mừng diện f3 đã có người nhận giấy phỏng vấn.
mình diện f4- 30/05/2000 đang chờ đợi đây.
có ai nhận được giấy mong thông báo sớm, cảm ơn và chúc mừng.:6::6::6::6::6::6::6::6:.

duy_arsenal176

Thành viên tích cực

ARS dạo nì đá đấm chán qa' nên không chơi vs ARS nữa.......chuyển qa BARCA lâu r`...:)):))......tks pạn đã chúc mừng nhé....:X
axiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao bạn giống fan phong trào zj, yêu 1 đội bóng thì phải chju hết đắng cay ngọt bùi chứ hjx, visa tháng này tăng phi mả:24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24:

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

axiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao bạn giống fan phong trào zj, yêu 1 đội bóng thì phải chju hết đắng cay ngọt bùi chứ hjx, visa tháng này tăng phi mả:24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24:
hehe....tui fan của ARS vs BARCA từ nhỏ r`......thik thì vẫn thik thoy nhưng k còn như trc'...hjhj:6:

langvuon

khoai nướng

hehe....tui fan của ARS vs BARCA từ nhỏ r`......thik thì vẫn thik thoy nhưng k còn như trc'...hjhj:6:
Kjnh khUnG? wOa’ l001 lj.ch Vjsa le^n Lj.ch xì p0 ruj . MANU vo^ dj.c :24::24:

myhuong

Thành viên mới

Tin vui cho cả nhà F4 đây..bên vdt tv có PD 27/4/2000 completed 6/2011 vừa nhận thư hẹn phỏng vấn 03/10/2011 rồi..zui quá:6:..cầu cho f4 cũng như gd f tăng n n vô l001

nhan thanh

Thành viên mới

:2:đang đợi, đang chờ ,minh f4 p.d oct/2000 không biết khi nào mới có thư phỏng vấn đây ,còn vài ngày nữa có lịch visa hi vong tăng thêm vài tuần nũa

peagon2002

Thành viên tích cực

Tin vui cho cả nhà F4 đây..bên vdt tv có PD 27/4/2000 completed 6/2011 vừa nhận thư hẹn phỏng vấn 03/10/2011 rồi..zui quá:6:..cầu cho f4 cũng như gd f tăng n n vô l001
f4 ngày p/d 07/05/2000 đã có người nhận được thư phỏng vấn cách đây vài ngày rồi đó bạn.

waiting

Thành viên tích cực

f4 ngày p/d 07/05/2000 đã có người nhận được thư phỏng vấn cách đây vài ngày rồi đó bạn.

hihi...chúc mừng , chúc mừng

hy vọng f4 tăng mạnh trong tháng này nhé

nam mô a di đà phật ! Phù hộ ....

orion_tuan

Thành viên tích cực

F4:
Mình dự đoán F4 tăng tới 1 tháng 6/2000
Hihi. Rất có khả năng.