Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

phucloclydo

Thành viên tích cực
Theo như mình dự đoán thì visa sẽ tăng nếu Quốc hội Mỹ thông qua được khoản nợ công . Vì các khoản nợ công được thông qua vào ngày 02/8 /2011 này , chính phủ Mỹ sẽ có đủ ngân sách để chi trả những khoản tiền xã hội trong đó có những hạn mức cho visa của chúng ta.
F4 đi theo diện đoàn tụ gia đình , nhưng không phải là trực hệ như các diện khác(theo cách nghĩ của người Mỹ) ... nên sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến vấn đề nợ công . Thật rầu quá đi mất .
Tuy vậy , nếu khoản nợ công không được thông qua thì có lẽ tất cả mọi người đều bị ảnh hưởng . Bởi vì , nền kinh tế Hoa kỳ là nền kinh tế lớn , nó sụp đổ thì cả thế giới đều đi theo và đến lúc đó , các bạn nên chuẩn bị đi học tiếng Hoa là vừa ... vì lúc đó , có lẽ chúng ta sẽ xin visa F4 ... của Trung Quốc ... và thời gian cũng cỡ 10 năm trở lên (vì TQ là nước đông dân ) khó bảo lãnh hơn !
Dự đoán lung tung cho bớt buồn , các bạn đừng trách nhé!
học tiếng tàu hả, đi qua tq ở à. bác tự mà đi 1 mình nha, ngược đời, trong khi gia đình e người hoa đổ sô từ bên đó qua đây không
kịp . trong khi người Mỹ Pháp Anh Đức... qua việt nam người ta nhìn họ với con mắt khác hẳn, còn bọn ba tàu như e thì người ta nhìn nửa con mắt, nhà nước phải ưu đải đủ thứ như giảm học phí, tăng điểm đại học, tốt nghiệp đủ thứ. Đi qua tàu à, ở đây sướng hơn, bên đó còn đói hơn đây nhiều.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Các bạn ơi, mình vừa nhận được tin này ở trong phần lịch visa tháng 8 của 1 bạn có lẽ đang nói về lịch visa tháng 9 này nè ( bạn ấy mới viết ngày hôm nay 29/7/2011) :
Trích:
"Nguyên văn bởi Tanvu12
F3 1 tháng 1 tuần ......
hơi ít nhưng mà có còn hơn ko
mong tháng sau chạy như tên lửa.
à mà tất cả các diện đều như thế."

Các bạn thấy sao? Mong các bạn kiểm tra dùm mình hay hỏi lại bạn ấy nhé. Cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Daidoan0206

Thành viên mới
Các bạn ơi, mình vừa nhận được tin này ở trong phần lịch visa tháng 8 của 1 bạn có lẽ đang nói về lịch visa tháng 9 này nè ( bạn ấy mới viết ngày hôm nay 29/7/2011) :
Trích:
"Nguyên văn bởi Tanvu12
F3 1 tháng 1 tuần ......
hơi ít nhưng mà có còn hơn ko
mong tháng sau chạy như tên lửa.
à mà tất cả các diện đều như thế."

Các bạn thấy sao? Mong các bạn kiểm tra dùm mình hay hỏi lại bạn ấy nhé. Cám ơn.
Chao ban hoahongdo, minh nghi ban ay dang noi den lich vs t8 do. Minh dang online bang dt, nen khong co dau, mong moi nguoi thong cam nhe!

lie_Z

Thành viên tích cực
Theo như mình dự đoán thì visa sẽ tăng nếu Quốc hội Mỹ thông qua được khoản nợ công . Vì các khoản nợ công được thông qua vào ngày 02/8 /2011 này , chính phủ Mỹ sẽ có đủ ngân sách để chi trả những khoản tiền xã hội trong đó có những hạn mức cho visa của chúng ta.
F4 đi theo diện đoàn tụ gia đình , nhưng không phải là trực hệ như các diện khác(theo cách nghĩ của người Mỹ) ... nên sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến vấn đề nợ công . Thật rầu quá đi mất .
Tuy vậy , nếu khoản nợ công không được thông qua thì có lẽ tất cả mọi người đều bị ảnh hưởng . Bởi vì , nền kinh tế Hoa kỳ là nền kinh tế lớn , nó sụp đổ thì cả thế giới đều đi theo và đến lúc đó , các bạn nên chuẩn bị đi học tiếng Hoa là vừa ... vì lúc đó , có lẽ chúng ta sẽ xin visa F4 ... của Trung Quốc ... và thời gian cũng cỡ 10 năm trở lên (vì TQ là nước đông dân ) khó bảo lãnh hơn !
Dự đoán lung tung cho bớt buồn , các bạn đừng trách nhé!
Nợ công chính phủ thì liên quan gì đến nền kinh tế mỹ chứ, nó là quan hệ 1 chìu thôi , kinh tế suy thoái thì chính phủ phải rót tiền cứu vãn , còn chính phủ nợ thì chuyện chính phủ lo , đưa chỉ tiêu bao nhiu chục năm để trả hết nợ.
_ Cái chính mà những quốc gia tư bản như Mỹ mắc phải là trách nhiệm với công dân quá lớn , đánh thuế thấp dẫn đến 1 số mức lương rơi vào loại miễn thuế dẫn đến thu vào ít , mà tiền An sinh Xã Hội và Y Tế là 2 loại bắt bụôc chính phủ phải chi tiền + tìên này nọ quá nhìu ,chưa tính chiến phí chiến tranh trong vụ 2001 đến giờ 2011 thì cuộc chiến lên đến 10 năm => thu - chi mất cân bằng ,dẫn đến nợ nần chồng chất
Cũng may là tháng 5 vừa rồi cũng có kết quả tốt cho Mỹ trong cuộc chiến bảo vệ tổ quốc ,theo tình hình nếu 2 đảng đạt được thoả thuận tăng thuế như obama đề xuất thì mọi chuyện có thể khả quan lên .

Chỉnh sửa cuối:

phucloclydo

Thành viên tích cực
Nợ công chính phủ thì liên quan gì đến nền kinh tế mỹ chứ, nó là quan hệ 1 chìu thôi , kinh tế suy thoái thì chính phủ phải rót tiền cứu vãn , còn chính phủ nợ thì chuyện chính phủ lo , đưa chỉ tiêu bao nhiu chục năm để trả hết nợ.
_ Cái chính mà những quốc gia tư bản như Mỹ mắc phải là trách nhiệm với công dân quá lớn , đánh thuế thấp dẫn đến 1 số mức lương rơi vào loại miễn thuế dẫn đến thu vào ít , mà tiền An sinh Xã Hội và Y Tế là 2 loại bắt bụôc chính phủ phải chi tiền + tìên này nọ quá nhìu ,chưa tính chiến phí chiến tranh trong vụ 2001 đến giờ 2011 thì cuộc chiến lên đến 10 năm => thu - chi mất cân bằng ,dẫn đến nợ nần chồng chất
Cũng may là tháng 5 vừa rồi cũng có kết quả tốt cho Mỹ trong cuộc chiến bảo vệ tổ quốc ,theo tình hình nếu 2 đảng đạt được thoả thuận tăng thuế như obama đề xuất thì mọi chuyện có thể khả quan lên .
nó ảnh hưởng khá nhiều chứ bạn,
cái thứ nhất: chính phủ nợ thì ai phải trả: trong khi nợ nước Mỹ bây giờ chím khoản hơn 50% gdb nếu điểm tín dụng của Mỹ bị hạ thì tính luôn số tiền lời có khi chính phủ phải trả tới 60% ( đáng kể đấy chứ) mà nếu không chiệu tăng thuế thì đào đâu ra tiền trả nợ.
Chốt vấn đề lại thì chỉ có 1: giảm chi ko tăng thuế, 2: giảm chi có tăng thuế.
có nhiêu đó thôi mà họ cầu cưa từ gần nửa tháng nay.
nếu các ông quốc hội cảm thấy mình bế tắc, có cái thỏa thuận làm cũng không xong thì thôi ngay từ đầu người ta mở cuộc trưng cầu dân ý, đưa ra 2 kế hoạch cho người dân bỏ phiếu chọn, thà có còn hơn không đợi tới sau ngày mòng 2 thì hậu quả còn thảm hơn là chọn bước đi sai lầm.
nếu có đi "sai đường" thì từ từ sau ngày 2-8 nội bộ với nhau ngồi thương lượng, còn các chủ nợ quốc tế "đặc biệt là trung quốc: đối trọng của Mỹ" họ đâu chiệu ngồi đối thoại với mình
hơn nửa 400 triệu dân Mỹ:: số bồi thẩm đoàn đông bao giờ cũng thông minh hơn vài chục người.

@@: mình dự đoán cho lịch visa tháng này: nếu sau ngày 2-8 quốc hội đạc dc thỏa thuận ngân sách thì:
f1 luồi, f2a đi hết 2008, còn các f còn lại tăng ít nhất là 1 tháng rưỡi
còn nếu sau ngày 2-8 mà quốc hội còn cầu cưa thì dự đoán cho tháng 11 chứ tháng 10 có lẽ cũng ko tăng.

nhocino

Thành viên tích cực
Trời ơi sao thấy u ám cho lịch VB của tháng 9 thế này.l001l001
Hy vọng những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với chúng ta trong VB tháng9 này
Tất cả các diện sẽ tăng 2tháng nhiều hơn nữa thì càng tốt
l001l001l001VBl001l001l001

teresa

Thành viên tích cực
tới giờ này mà chưa có ai báo nhận thư pv . thì tháng 9 này chắc đừng wa ..

Vonhuyen

Thành viên mới
Hôm nay là 30 rồi, seo lâu quá, im re vậy??? có khi nào diện F4 bị hủy hết không nhỉ??? Lo quá, lo kinh khủng.... ÓA ÓA ÓA :20::20::20::20::20::20::20::20::20:

lie_Z

Thành viên tích cực
nó ảnh hưởng khá nhiều chứ bạn,
cái thứ nhất: chính phủ nợ thì ai phải trả: trong khi nợ nước Mỹ bây giờ chím khoản hơn 50% gdb nếu điểm tín dụng của Mỹ bị hạ thì tính luôn số tiền lời có khi chính phủ phải trả tới 60% ( đáng kể đấy chứ) mà nếu không chiệu tăng thuế thì đào đâu ra tiền trả nợ.
Chốt vấn đề lại thì chỉ có 1: giảm chi ko tăng thuế, 2: giảm chi có tăng thuế.
có nhiêu đó thôi mà họ cầu cưa từ gần nửa tháng nay.
nếu các ông quốc hội cảm thấy mình bế tắc, có cái thỏa thuận làm cũng không xong thì thôi ngay từ đầu người ta mở cuộc trưng cầu dân ý, đưa ra 2 kế hoạch cho người dân bỏ phiếu chọn, thà có còn hơn không đợi tới sau ngày mòng 2 thì hậu quả còn thảm hơn là chọn bước đi sai lầm.
nếu có đi "sai đường" thì từ từ sau ngày 2-8 nội bộ với nhau ngồi thương lượng, còn các chủ nợ quốc tế "đặc biệt là trung quốc: đối trọng của Mỹ" họ đâu chiệu ngồi đối thoại với mình
hơn nửa 400 triệu dân Mỹ:: số bồi thẩm đoàn đông bao giờ cũng thông minh hơn vài chục người.

@@: mình dự đoán cho lịch visa tháng này: nếu sau ngày 2-8 quốc hội đạc dc thỏa thuận ngân sách thì:
f1 luồi, f2a đi hết 2008, còn các f còn lại tăng ít nhất là 1 tháng rưỡi
còn nếu sau ngày 2-8 mà quốc hội còn cầu cưa thì dự đoán cho tháng 11 chứ tháng 10 có lẽ cũng ko tăng.
1- Nợ chính phủ thì nó bắt buộc tăng thuế để có thêm thu nhập --> tính chất bắc cầu thì workers là người phải trả ,nhưng nếu như dân VN ta qua mỹ làm nail , hoặc người thích yên bình hưởng thụ nên cứ làm tà tà những công việc vừa đủ sống -> tiền lương thấp chính phủ phải đánh thuế ít .Chưa tính Thuế cao làm nhìu --> sau thuế tiền thu nhập = người làm ít dc đánh thuế ít .=> kinh tế thiếu nguồn cung , đè đầu dân giàu ra đánh thuế . Sau cùng đáng Dân Chủ ko thể thông qua quyết định tăng thuế liền dc .
2- Như đã nói ở trên thì những quốc gia như Mỹ ( chưa nói Canada và AUS ) thì giảm chi là tình huống xấu nhất nếu ko còn đường lựa chọn ,cho nên nó ko phải là 1 bài toán thường mà quốc hội có thể dễ dàng thông qua
3- trưng cầu ý dân thì lại càng thậm tệ => ko ai chịu đưa ra ý kiến có hại cho bản thân mà chỉ có ý kiến có lợi thôi dẫn đến chính phủ bị thiệt, khi năm 2003 tổng thống Buss giảm thuế để kích cầu sản xuất, người nghèo dc miễn thuế , định lấy ít làm lời , dẫn đến nhưng cái mà gọi là " lợi ích xã hội " khiến cho thu nhập chính phủ ngày càng giảm . Chi mất cần bằng với Thu , khiến cho nợ chồng chất .
Nói tóm lại giờ này qua Mỹ cũng nghèo như VN nhưng dc cái còn đi học tiếp tục dc .học xong chắc kinh tế khá hơn .

lataht

Thành viên tích cực
Nói chung là : nếu ai không thích thì cứ việc về ăn cơm nhà và lo việc nhà , lò mò lên đây đọc làm chi rồi tự hoang mang và tự bực mình . Ở đây là sự chia xẻ những cảm xúc chân thật nhất của mỗi con người đồng cảnh ngộ trong hoàn cảnh hiện nay . Cũng có những ý kiến không chính xác hoặc hơi...khùng khùng, nhưng tựu chung đó là những cảm xúc thực sự , không hề vô cảm .
Thằng này bị khùng, nhìn lại tiêu đề topic cho kỹ đi chú, ngồi đó mà lo chuyện bao đồng. Dự đoán lịch visa thì dự đoán thôi có gì đâu mà bàn chuyện chính trị của Mỹ, ông đang gjữ chức gì ở đó mà bàn, Culi xe ah. Khùng

nam461987

Thành viên tích cực
Thằng này bị khùng, nhìn lại tiêu đề topic cho kỹ đi chú, ngồi đó mà lo chuyện bao đồng. Dự đoán lịch visa thì dự đoán thôi có gì đâu mà bàn chuyện chính trị của Mỹ, ông đang gjữ chức gì ở đó mà bàn, Culi xe ah. Khùng
like mạnh :)) :)) :))

duy_arsenal176

Thành viên tích cực
bạn mới là ng bị khùng đó, chuyện này liên wan trực tiếp đến vấn đề nhập cư, bạn thật đúng là rất nguy hiểm

lataht

Thành viên tích cực
bạn mới là ng bị khùng đó, chuyện này liên wan trực tiếp đến vấn đề nhập cư, bạn thật đúng là rất nguy hiểm
Đúng là liên quan, nếu ông muốn bình luận thì tui sẽ lập topic riêng cho ông comment thoãi mái, việc gì phải xúc phạm người khác ở đây chứ. Việc của Mỹ để cho Mỹ làm, mình cứ việc dự đoán Vb đi, có gì đâu mà comment người khác ghê vậy.

phongtrương

Thành viên mới
Các bạn thân mến ! có thể lịch visa tăng chậm làm cho mọi người nóng lên ,thôi thì tất cả chúng ta cùng cảnh ngộ CHỜ...và cùng chia sẽ trong một diễn đàn ," cho em xin" mổi người bớt nóng một chút cùng nhau dự đoán lịch tháng này ,nói thật có khi mai mốt offline biết mặt nhau và ngồi chung 1..2..3....DZÔ nửa đó !!ka !!kaa

meomeo211

Thành viên tích cực
Đúng là liên quan, nếu ông muốn bình luận thì tui sẽ lập topic riêng cho ông comment thoãi mái, việc gì phải xúc phạm người khác ở đây chứ. Việc của Mỹ để cho Mỹ làm, mình cứ việc dự đoán Vb đi, có gì đâu mà comment người khác ghê vậy.
Ở diễn đàn này,mọi người đều có quyền tự do ngôn luận,bày tỏ suy nghĩ của mình,có người đúng,có người sai,đó là chuyện bt thôi,có ai đụng chạm tới u chưa.không có lửa làm sao có khói,nếu không làm gì khác người thì chẳng ai rãnh nói bạn khùng đâu,àh mà nếu không làm chức gì bên đó thì không thể bình luận được à,bạn nói mà không biết nghĩ lại bản thân,bạn dám chắc từ nhỏ tới giờ bạn chưa bao giờ bình luận chuyện thiên hạ không?!

quytuquay

Thành viên tích cực
Đúng vậy, dự đoán cho thời gian thêm thi vị, cớ gì mà nói nhau nặng lời. Biết đâu một ngày nào đó cần sự giúp đỡ lẫn nhau.

kenpj

Thành viên mới
Theo tôi nghĩ là F4 một là ít nhất tăng 1 đến 2 tháng vì nhiều hồ sơ 2002 khiếu nại lí do hồ sơ bị lùi 2 năm, hai là trong tháng 10 này F4 sẽ trở lại mốc cũ là 2002 như trước đó. Hy vọng là nó sẽ quay lại móc 2002. Và cứ từ từ mà chờ đừng nãn lòng vì thời gian sẽ giúp chúng ta giải quyết. Mình đã có trong tay số HCM và PD thì mình không cần lo lắng gì nữa. Chắc chắn một điều sẽ thực hiện được ước mơ của mình.:1:

MinhQuan

Thành viên tích cực
Bây giờ thì đang mong có bạn nào có thư mời phỏng vấn post bài lên cho ACE chúng ta dự đoán và hy vọng .Mong lắm thay.

nguyentrioai

Thành viên tích cực
Đang buồn và ngao ngán với sư chậm trể của lich VB nhưng vì thấy một số các bạn(Chắc lớn-trẻ đều có...sorry trước nhe)bình luận tình hình VB hơi...mất bình tỉnh nên mình xin góp vào chút ý nhỏ :
- Diển đàn này bất vụ lợi(từ các ACE vào xem dù là thành viên hay không thành viên)
- Thiện chí của BĐH rất rỏ với câu chuẩn "người đi trước rước người đi sau"
- Diển đàn luôn có nhiều ACE có nhiệt tâm giúp đở mọi người nếu có thắc mắc về Hồ sơ từ A đến Z trong điều kiện kiến thức cho phép..!
- Diển đàn không giống ChatRoom của Yahoo nên nếu bình tỉnh thì cố gắng đừng xúc phạm nhau vì muốn xả street trong lòng..ok
- Biết nhau chỉ qua nick nhưng có thể rất nhiều ACE ở độ tuổi làm Cha_làm Mẹ_làm Ông...
Vài chia sẻ và chúc tất cả ACE tham gia Diển đàn XNC gặp nhiều niềm vui trong lịch VB tháng 9 sắp tới.. à quên...xin góp đoán trong tháng 9 này F1 tăng 2 tháng - F2.. tăng 1 tháng 7 ngày - F3 tăng 2 tháng - F4 tăng 3 tháng 15 ngày .... HAVE FUN

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Mấy bạn ơi, theo mình được biết qua sơ bộ thì tháng này toàn thư mời phỏng vấn của các hồ sơ của lịch visa tháng 8 từ ngày 22/ 7 trở về truớc. Chắc có lẽ hồ sơ của thời gian đó còn nhiều , nên NVC chưa gửi thư mời phỏng vấn cho lịch visa tháng 9 . Điều thứ 2 nữa là mình đoán có lẽ những hồ sơ của lịch visa tháng 9 có thư pv rồi nhưng 1số thì họ giấu, 1 số họ vui mừng quá nên quên , hay 1 số vì ở ngoài thành viên nên họ không thể báo. Cái gì cũng có thể xảy ra cả .Mong các bạn đừng đoán mò, đừng buồn rầu, nóng nảy và đừng lo sợ nữa, chuyện gì đến rồi sẽ đến, nhưng mình tin rằng sẽ không có gì tồi tệ quá xảy ra đâu. Hãy bình tĩnh mà đợi chờ lịch visa tháng 9 ở 10 tây này.

Chỉnh sửa cuối: