Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

cuti

Thành viên tích cực
Chưa bao giờ chính phủ Mỹ bị khủng hoảng về nợ công như lần này, nói thật cho các bác biết là mình có 1 cái nhìn rất bi quan về việc tăng visa trong năm 2012. Chuyện nâng mức nợ trần cho chínn phủ Mỹ chắc chắn sẽ được thông qua, đó là điều chắc chắn không phải bàn cãi nữa vì không nâng nợ trần thì bao công sức cho việc phục hồi kinh tế Mỹ làm từ năm 2008 sẽ đổ sông đổ biển và nước Mỹ sẽ vào vòng xóay suy thóai lần 2 sẽ rất nguy hiểm không những ảnh hưởng trong lòng nước Mỹ mà sẽ còn gây chấn động trên tòan thế giới, giá vàng sẽ có thể lên đến 3,000 USD/ouce. Nợ công khi được nâng lên chắc chắn đảng Cộng Hòa sẽ yêu cầu ông Obama cắt giảm chi tiêu công ở con số trên 1,000 tỉ trong vòng 10 năm, khi cắt giảm chi tiêu công thì người già sẽ bị ảnh hưởng, chương trình giáo dục, an sinh xã hội sẽ bị ảnh hưởng và quan trọng nhất là chương trình di dân cũng sẽ bị ảnh hưởng... rồi cũng chẳng biết ra sao nữa... chắc các diện bảo lãnh sau này sẽ bị kéo dài dài và dài đến thiên thu... Trên đây là những sự kiện có thật và con số cũng có thật không phải suy đóan nữa.

Đúng như mình dự đóan lưỡng viện quốc hội Mỹ đã đạt được thỏa thuận việc nợ công, đây là vế thứ nhất, vế thứ 2 là cắt giảm 1,000 tỉ sẽ ảnh hưởng đến việc cấp visa năm 2012... rất hy vọng lần này đóan sai! híc híc híc.

lie_Z

Thành viên tích cực
trc mắt mình completed hs rồi , ko cần biết gì nhìu , mong nó mau hồi visa lại rồi giải quyết cho gia đình đã completed cho ng ta đi cho rồi .

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Các bạn thử đoán dùm mình xem F2A sẽ đi đến đâu hiện nay nhe. Cám ơn các bạn. Các hồ sơ năm 2009 thì khi nào mới có giấy pv vậy, mong các bạn đoán dùm mình nhe. Liệu hồ sơ ở nước ngoài có lịch visa tăng thì hồ sơ ở nước mình cũng giống như vậy chứ các bạn?

hannah

Thành viên mới
Nếu điều đó xảy ra thì tôt qua rồi. Cứ chờ xem điều bất ngờ sẽ xảy ra.

uthami15

Thành viên tích cực
mình không hiểu tại sao mọi người lại mừng như vậy khi người nhận được thư phỏng vấn là người nước khác. có phải là lịch visa cua họ tăng là mình tăng không? thắc mắc wa!!!!!!! tại bạn meomeo pd tháng 8 còn chưa thấy gì nữa.

sophienhatvo

Thành viên tích cực
Thật khó lường trước được mọi việc. Mình lo lắng quá, hy vọng sẽ có những bài báo khả quan hơn về tình hình kinh tế mỹ hiện nay sắp tới và mong rằng việc di trú vẫn tiếp diễn bình thường như thế là đủ rồi.

Duy

Thành viên tích cực
Tối nay , chút nữa có thư phỏng vấn tới tấp cho mà xem . Nếu đúng thì thưởng 1 thùng Ken nhe . Nếu sai thì để lại...đôi dép . He He

thanhnv

Thành viên tích cực
Lạ thật! không hiểu sao các cụ cứ nhất quyết chính phủ Mỹ mà không giải quyết xong vụ nợ nần thì sẽ cắt giảm chỉ tiêu visa rồi thì là không gửi thư phỏng vấn cho các cụ nữa :21: :21: :21:

Nợ thì có phải ngày một ngày hai mà nhiều đến thế đâu mà nó tích tụ từ bao nhiêu năm nay rồi. Khỗ nổi, càng nợ thì di dân từ không những VN mà các quốc gia khác tới Mỹ càng đông. Lịch VB bị đứng hơn nữa năm nay các cụ không tìm nguyên do từ đâu mà cứ đổ riệt cho nợ công chính phủ. Thế mới khổ. Các cụ sang tới đây có phải như dân HO ngày xưa đâu mà có trợ cấp này nọ? Tư thân vận động nhé! Chẳng ai cho cái gì đâu mà sợ tốn tiền chính phủ. Còn như bang Cali họ móc tiền ngân sách của bang để trợ cấp cho di dân là quyền của họ, chính phủ không can dự nhưng Cali có thâm thủng ngân sách tiểu bang thì họ phải tự gánh chịu chứ chính phủ không gánh giùm nhé.

Cắt giảm chi phí có nghĩa là sẽ có nhiều nhân viên nhà nước đủ ngành nghề trong đó có nhân viên của USCIS, NVC sẽ bị về nhà thổi cơm cho vợ là chuyện đương nhiên, nhưng cũng như bên bưu điện, có thể Sở Di trú hay NVC sẽ thuê các công ty thầu làm những công việc mà trước đây lẽ ra nhân viên của họ làm. Là tớ đoán thế, còn thế nào thì chưa rõ.

Các cụ cũng đừng nói chuyện quyền đoàn tụ gia đình với nhân đạo, người Mỹ họ chỉ xem diện IR mới là thật sự cần thiết đoàn tụ thôi chứ anh em hay con cái lớn đã có gia đình thì đoàn tụ cái nỗi gì :21:. Chưa tới lúc chứ mà chính phủ Mỹ mà muốn dẹp thì nó dẹp ngay, vấn đề là nước Mỹ muốn giải quyết vấn nạn nhập cư lậu như thế nào mà làm vui lòng gần 1/6 dân số nước Mỹ, những người gốc Mỹ Latin đang sử dụng tiếng Spanish hàng ngày thì khó quá. Và cái đám nhập cư lậu này nếu may mắn mà được quyền cư trú hợp pháp ở Mỹ thì họ cũng phải trãi qua một lộ trình dài dằng dặc mà USCIS đã dự tính sẵn, có ảnh hưởng quái gì đến chỉ tiêu visa nhà các cụ đâu mà các cụ lo. Có điều lúc đấy thì Mỹ nó dẹp hẵn chương trình bảo lãnh thật.

Thôi lại nhường sân cho các cụ chuyện trò tiếp, tớ đi đây.

camui

Thành viên tích cực
Hi Thanhnv! camui rất tán thành với ý kiến của bạn, camui đề nghị những bạn nào tào lao không cơ sở thì nên xem mình lại đi, trang này mở ra để dự đoán lịch visa chứ không phải muốn nói gì thì nói thật bực mình, tôi nhớ trước đây có nhiều bài dự đoán rất hay và có cơ sở hẳn hoi, các bạn nên nhớ là dự đoán dựa trên cơ sở đáng tin cậy. Hiện giờ có nhiều thành viên không phải là dự đoán cũng tham gia làm xảy ra sự xáo trộn như anh thanhnv vừa nêu. Tôi đề nghị những bài không ăn nhập vào đâu thì xóa ngay, lập lại trật tự như trước đây.
Từ từ thì mọi việc đâu vào đấy hết, mọi người ai cũng được phỏng vấn dù có hơi chậm một tí cũng không sao đâu các bạn. Có lẽ tôi cũng như các bạn ai cũng thích sang bên ấy cho dù bây giờ không còn như trước đây, nhưng cảm giác đợi thì nôn nóng chính vì vậy mình phải kiên nhẫn đợi chứ đừng bi quan. Chúc các bạn sớm có tin vui.

Dang

Thành viên mới
trường hợp thứ 3 cũng có thể 50% vì chính phủ Mỹ không cần tăng thêm số văn phòng di trú mà vẫn có thể chấp nhận bảo lãnh, hơn nửa tiêu chuẩn đặc ra cho 11 triệu người đó thì có lẽ ít ai đạc được. cho nên anh em xnc cũng đừng quá lo.
Thêm cái nửa là 1 năm nvc qui định số lượng visa cho ất caả các diện như số đó có sài hết đâu.
mình dự đoán tháng này các f tăng ít nhất là 1 tháng, f2a tắng ít nhất là 4 tháng, riên f1 sẽ bị luồi nhưng không biết là sẽ luồi bao nhiêu. còn chuyện chấp nhận 11 triệu di dân đó rất khó sẩy ra nhưng nếu sảy ra thì mình cũng xin phép anh em đi vược biên một chuyến hehe kếu theo thêm mấy chục ngàn người vược biên để coi obama giải thích về chuyện này ra sao. cái đó chẵng khác nào khuyến khích việc nhập cư bất hợp pháp. còn khả năng tháng cử của ông này trong nhiệm kì tổng thống mới là khó sảy ra nên khuyên ông này đừng mất công vô ít vào vấn đề di trú nửa, lo vấn đề khác có ít cho tương lai nước Mỹ thì hay hơn chứ càng về cuối nhiệm kì thì ngài obama càng thiếu năng lực hehe.
bạn nên mong là obama tái đắc cử đi, nếu ko thì dân ít tiền như ng việt mới định cư chết chắc đó. Obama mà xuống, Cộng hòa lên thì chỉ có dân giàu tiếp tục giàu thôi. còn dân nghèo chết chắc đó, thuế tiền vay mua nhà, mua xe, tiền vay học... mọi thứ đều tăng, bạn đi làm ko đủ nuôi thân mà sống, lúc đó chạy về Vn mà trú thân đó nha bạn
cách bạn nói chuyện thấy khó chịu quá

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Có bạn nào nhận giấy mời pv chưa lên tiếng dùm đi. Sao cho đến hôm nay mà vẫn chưa ai nhận được thư mời pv cả trong khi đó ở nước ngoài người ta nhận được rồi, sao kỳ quá vậy? Mong những hồ sơ của cuối năm 2008 gửi mail hay gọi điện thoại đến NVC hỏi xem sao nhé.

phucloclydo

Thành viên tích cực
Các bạn thử đoán dùm mình xem F2A sẽ đi đến đâu hiện nay nhe. Cám ơn các bạn. Các hồ sơ năm 2009 thì khi nào mới có giấy pv vậy, mong các bạn đoán dùm mình nhe. Liệu hồ sơ ở nước ngoài có lịch visa tăng thì hồ sơ ở nước mình cũng giống như vậy chứ các bạn?
đừng nóng, từ từ rồi cháo sẽ nhừ, chậm lắm thì hết tài khóa này lịch visa sẽ đi tới 2009 thôi. Còn lịch visa f2a ở nước ngoài tăng ở việt nam cũng tăng là đúng rồi (trừ mesico)
có lịch của mumbai chưa vậy các bác

Liệu

Cựu Ban điều hành
Chào các ACE;

Topic này là gì nhỉ, có cần nhắc lại không ACE!

Mời các ACE hãy "Dự đoán lịch VISA tháng 9/2011" nhá và các nội dung khác không liên quan, xin mời các ACE chuyển sang các Mục, Phụ mục khác để chia sẻ và post bài.

Xin cám ơn các ACE.

P/s: Riêng đối với topic này, BĐH DĐ tạm để các ACE post các ý kiến. Các topic sau, có tiêu đề "Dự đoán lịch VISA" mà không đúng nội dung, mong ACE thông cảm, BĐH DĐ sẽ xoá để tránh loãng nội dung.

thanhhoang

Thành viên mới
theo em tháng này sẽ tăng mạnh cho các diện ( 2 ngày là con số nhiều rồi :p )
thứ nhất năm nay số luợng visa tồn đọng trong kho sẽ cần thanh lý ( giống như các công ty thôi ! cuối năm là thanh lý hàng hóa đó!
Thứ 2: cái vụ nợ nần zì đó sẽ không ảnh hưởng đến NVC vì khi mỗi hồ sơ được mở đều phải đóng 404$ cho mỗi người rồi -----> cho dù Mĩ có phá sản thì cũng không lo NVC đóng cửa đâu
đấy là ý kiến của em thôi có zì mọi người chém nhẹ tay thôi nha !!!!!

tranthong18

Thành viên mới
Chào ace!!!!!!!!! Tin vui của f2a đây

August 1, 2011
NVC Case Number: HCM2010514200
Dear THONG TRAN:
The enclosed information pertains to THONG VAN TRAN's interest in immigrating to the United States
of America. The National Visa Center (NVC) has completed its processing of THONG VAN TRAN 's
petition, case number HCM2010514200; and forwarded it to the American Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY.
An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY on September 7, 2011 at 08:00 am.
Hy vọng mọi người sẽ nhận được thư như của em!!!!

meomeo211

Thành viên tích cực
August 1, 2011
NVC Case Number: HCM2010514200
Dear THONG TRAN:
The enclosed information pertains to THONG VAN TRAN's interest in immigrating to the United States
of America. The National Visa Center (NVC) has completed its processing of THONG VAN TRAN 's
petition, case number HCM2010514200; and forwarded it to the American Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY.
An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY on September 7, 2011 at 08:00 am.
Hy vọng mọi người sẽ nhận được thư như của em!!!!
hihi pà con F2A có tin mừng thật rồi.chúc mừng bạn nha!!!!!PD của bạn là ngày mấy zậy

meomeo211

Thành viên tích cực
ho so cua minh co ngay pd 08 oct 2008 da co giay moi phong van roi ngay 14 09 2011
chúc mừng bạn có tin vui rồi.hehe:1:bạn ơi Pd mình là 7/12 nè,không biết có dc nhận giấy phỏng vấn trong tháng này không nữa:(