!!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

ilovexu_202

Thành viên tích cực
Chào các bạn. Như chúng ta đã biết, lịch Visa của các diện hiện đang bị thụt lùi, đây quả là một tin buồn mà không ai trong chúng ta mong muốn...
Mình lập ra topic này, mong muốn mọi người sẽ cùng dự đoán số phận của chúng ta trong năm nay, năm 2011. Mình thấy có nhiều bạn dự đoán rằng, trong năm 2011 này, NVC sẽ giải quyết hồ sơ hết năm 2003 cho diện F3, hoặc tháng 6, 7 Visa sẽ trở lại bình thường. Đó chỉ là dự đoán. Nhưng biết đâu sẽ thành sự thật. Còn các diện khác thì sao? Mong mọi người cùng dự đoán nhé. Chúng ta cùng nhau dự đoán để có một phần cơ sở mà hy vọng, có cơ sở để tiếp tục chiến đấu, có cơ sở để yêu đời nữa chứ. ^^
Hy vọng những dự đoán của mọi người sẽ làm cho những người đang sụp đổ ( giống mình ) sớm lấy lại được tinh thần sau những ngày đau khổ vì lịch visa bị thụt lùi.
Mong mọi người tham gia dự đoán nhiều nhiều nhé.
Thank you so much.

:6::6::6:

hsinh

Thành viên tích cực
Ðề: !!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

Mình dự đoán những tháng sau lịch visa sẽ tăng vài tháng và đến tháng 5,6/2011 lịch visa sẽ trở lại bình thường.
Mình chị dự đoán vậy thôi và hy vọng điều đó trở thành sự thật cho tất cả chúng ta mau chóng đoàn tụ với gia đình thân yêu ở Hoa Kỳ...:1:

cafeg7

Thành viên tích cực

Ô trời ơi...thiệt tình là mình ko thể nói trước đc điều gì. Đây cứ như là 1 trò chơi ú tim giữa NVC và chúng ta... rất là mang tính hên xui, thật sự là mình cũng ko biết đường đâu nữa mà lần:2:

sophienhatvo

Thành viên tích cực

Hello mọi người!
Mình cũng góp chút dự đoán nhé
Tháng sau visa các diện sẽ tăng cỡ 4-5 tháng rồi đến tháng 4 cho VB tháng 5 cũng tăng nhẹ ^o^ cho đến tháng 5 cho VB tháng 6 sẽ tăng lên 1-2 năm ( tùy diện) mình thấy nó có vẻ khả quan:p:p

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Nói lùi lùi vậy chứ mình thấy giấy PV vẫn gởi đều đều mà. Cái friend list "XNC" trong Yahoo messenger của mình vẫn từng ng từng ng nhận giấy báo PV trong 2 3 tháng nay đấy thôi ^^ Nên theo kid4l0ve, thì chỉ 1 2 tháng nữa là sẽ đâu vào đó thôi.

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Hihi, xem ra dự đoán của mọi người rất lạc quan, mình cũng có linh tính VB sẽ trở lại như cũ trong tháng 6 này. Nhưng cũng không nên chủ quan mà bỏ lỡ công việc, mình đã lên kế hoạch cho việc ôn thi đại học lại, bỏ một năm là mình sợ lắm rồi. ^^ vừa làm việc nhưng cũng không ngừng hy vọng nhé các bạn. Ở hiền gặp lành. Bảo đảm ông trời không ác với gia đình họ F của tụi mình lâu nữa đâu. Chúc cho tụi mình may mắn trong nửa năm đầu 2011... :41::41::41:

W

watea

Guest

Từ giờ đến tháng 5 chắc dậm chân tại chỗ ----> T6 lịch trở về mốc cũ .Hy vọng ............:109:

duyng90

Thành viên tích cực

Thầy bói nói năm sau nhà mình mới đi được !!! :2:
=> 3-4 tháng nữa VB mới tăng lại như bình thường !
Have a nice day and Good Luck !!!

nam461987

Thành viên tích cực

thế bạn diện gì,PD là ngày nào?phải nói cho các bạn cùng diện biết chung chứ :113:

duyng90

Thành viên tích cực

thế bạn diện gì,PD là ngày nào?phải nói cho các bạn cùng diện biết chung chứ :113:
ah mình F3 PD 27/8/01 Complete 03/9/10 ===> :2:
Tháng 10 này là tròn 21 rồi hix :2::2::2:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

ah mình F3 PD 27/8/01 Complete 03/9/10 ===> :2:
Tháng 10 này là tròn 21 rồi hix :2::2::2:
Bạn Đuyng0 đừng quá lo nhiều nhé, lịch visa sẽ kịp thôi ban ah, hy vọng nhe!

annahotmit

Thành viên tích cực

Mình diện F3 . PD 7-Feb-2001 . Complete ngày 22/11/2010 . Đợi dài mỏ luôn mà vẫn chưa thấy giấy phỏng vấn. Hixhix kiểu này về quê ở ẩn luôn quá..Nản thiệt...lay:2:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình nghĩ thật sư là còn nhiều hồ sơ chậm chạp. Vì vậy mong những hồ sơ chậm chạp nhanh lên để Visa phục hồi. Mình F4 11/2001. Mình nghĩ cuối năm thì tới lượt F4 11/2001.

nam461987

Thành viên tích cực

2010 thấy lịch Visa tiến nhanh thì mừng thầm và nghĩ rằng chắc đến 2002 là tới F4/2004 của mình,nhưng giờ thì chấp nhận là ít nhất đến cuối 2013 mới bắt đầu mở đến hồ sơ của mình,và đến giữa 2014 là được phỏng vấn.....vậy cho đỡ ú tim,trong thời gian này lịch visa muốn múa sao thì múa......mỹ làm ăn như là.....

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Mọi người đừng nản quá nhé. Theo như mình biết thì NVC dự đoán lịch Visa sẽ trở lại bình thường vào tháng 6, 7 này đó. Thông tin này in trên tờ báo California Today ( bà ngoại mình đọc, hổng phải mình:)). Cho nên mình nghĩ mọi việc sẽ thuận buồm xuôi gió thôi. Anh hai mình cũng sắp qua 21 tuổi rồi (tháng 9 này nè), nhưng mà không bị gì đâu, mình thấy nhiều người sinh năm 87, 88 còn chưa bị mà, duyng90 đừng lo lắng nữa nha. Cố gắng làm việc, học tập đi mọi người, vèo một cái là tới lượt mình à. Cầu chúc tụi mình may mắn, từ đây đến tháng 6, tháng 7 là được phỏng vấn nha. :):):)

P/s: Hôm qua tết 15/1 âm lịch, cái chùa gần nhà mình bị... cháy mất tiêu. Chắc là ông trời phù hộ tụi mình rồi. Hihi.

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Đừng tin những gì thầy bói nói :):):)
Bạn có PD trước nhiều người, completed cũng trước nhiều người ( trong đó có mình nữa), vậy nên bạn phải mau mau phỏng vấn để tụi này còn được đi nữa chứ, phải không nè? Lạc wan lên nào:):):)

cafeg7

Thành viên tích cực

nghe bạn nói sao mà mình cũng xốn xang quá đi hihi...Thú thật là khi mới coi lịch Visa tháng 3/2011 mình cũng nản quá trời quá đất. Nhưng cái gì cũng sẽ qua...Cứ tự tin và vui vẻ trong mọi hoàn cảnh, những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn,hihi... Ở đây thì ráng trau dồi về tiếng Anh và vạch cho mình đc một kế hoạch tương lai (học gì, làm gì...) khi qua bên đó, ít nhiều gì cũng giúp mình đỡ bỡ ngỡ hơn! Good luck to you all!

duyng90

Thành viên tích cực

Ok mình xin hứa với các bạn mình sẽ cố gắng để hồ sơ F3 của mình được giải quyết thật nhanh để các bạn có PD&Com sau mình còn mau chóng tới lượt nhận giấy hồng nữa chứ hihihih :10: