!!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

Shayla

Thành viên mới
Ðề: !!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

VB cho F3 có tăng 2-3 tháng la cũng vui rồi, mình thì mún nó tăng 1 năm lun ... tại pd nhà mình 27/8/01 mà :113:
Nice day & Good Luck !
Đúng đó, mình cũng mong tăng 1 năm luôn, vì PD 21/8/01, chờ lâu quá rồi mà. hihi

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

Đúng đó, mình cũng mong tăng 1 năm luôn, vì PD 21/8/01, chờ lâu quá rồi mà. hihi
chào ACE
mình của muốn tăng 12tháng luôn cho mọi thành viên F3 2001 cùng nhau rinh giấy hồng và cùng nhau :21::21::21::21::21:

duyng90

Thành viên tích cực

Nghe vậy chắc hsinh,... vui lắm đây :p ... PD 2001 được giải quyết sớm, lấy giấy hồng sớm thì sẽ mau tới lượt các bạn PD 2002 thôi mà :113:
Nice day & Good Luck ! :6:

Trung Trinh

Thành viên mới

chào tất cả ACE! em mới bổ túc hồ sơ nhận giấy hồng chiều nay. Nhung vi bit được sẽ trở thành nạn nhân của lich visa tháng 3 nên cung hok lấu j làm vui vẻ lắm. mong tháng 4 mỗi diện sẽ tăng 3 tháng, rồi thág 5 tháng 6 tăng đều đều đến tầm tháng 7 trở lại mốc 2010!!!
Dạ cho em hỏi :diện của anh là F mấy vậy?và khi mở hồ sơ vậy bao lâu sẽ được giấy báo phỏng vấn vậy anh>:1::1::1:

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Mình không thích nó tăng 1 năm đâu. Mình thích nó về mốc cũ luôn à. PD của mình tới 5/2002 lận. Hixhix

hsinh

Thành viên tích cực

Visa ơi là visa .....lay

loann

Thành viên tích cực

chán quá vậy phải đợi tới khi nào đây hả các bạn??????? mình diện f4 hcm2005682026,10Jan2001,complet 18/02/2011 thì khi nào mới có giấy phỏng vấn đây??????

hsinh

Thành viên tích cực

PD của bạn là 1/2001 thì dự đoán bạn sẽ có thư mời vào khoảng cuối năm nay (tháng 9-10/2011).Mình chỉ dự đoán theo suy nghĩ của mình thôi nhé,đúng hay sai thì đến lúc đó thì biết ,hihi:41:

Duy

Thành viên tích cực

Có tin này sao run quá:
SỞ DI TRÚ HOA KỲ ĐÓNG CỬA VĨNH VIỄN TẠI TP.HCM BẮT ĐẦU TỪ NGÀY 31/3/2011
(Tầm Nhìn) Trong thông cáo đưa ra ngày hôm nay 8 tháng 3, 2011, Sở Di Trú Hoa Kỳ cho hay sẽ đóng cửa văn phòng xét duyệt hồ sơ di trú tại TP Hồ Chí Minh kể từ ngày 31/3/2011.
Tất cả các hồ sơ xét duyệt di trú được chuyển sang văn phòng di trú tại Bangkok, Thái Lan.
Liên lạc vp tại 84-8-3520-4200, hoặc qua địa chỉ:
American Consulate General
4 Le Duan Street, District 1
Ho Chi Minh City
Vietnam
The Consular Section will send other applications and petitions to the USCIS Field Office in Bangkok, Thailand.
Individuals may contact the USCIS Bangkok Field Office by telephone, 02-205-5352 (within Thailand) or 011-662-205-5352 (from the United States); fax, 02-255-2917; or e-mail, inquiries@dhs.gov. The mailing address is:
Regular Mail
Express Mail
DHS/USCIS Bangkok
c/o American Embassy
Box 12
APO AP 96546
DHS/USCIS
Sindhorn, Tower 2, 15th Floor
130-133 Wireless Rd.
Lumpini Pathumwan
Bangkok Thailand 10330

Duy

Thành viên tích cực

Sau đây là tin chính thức đăng của USCIS :

USCIS to Close its Office in Vietnam on March 31
Will Stop Accepting Applications March 25

March 8, 2011
WASHINGTON - U. S. Citizenship and Immigration Services (USCIS) today announced it will permanently close its field office in Ho Chi Minh City, Vietnam, on March 31, 2011.
As of March 25, applications and petitions previously accepted by the USCIS Ho Chi Minh City Field Office may be filed with the U.S. Department of State Consular Section there. Where authorized, the Consular Section will assume responsibility for processing certain cases.
General information about the Consulate in Ho Chi Minh City is available online at: http://hochiminh.usconsulate.gov, or by calling the Consulate’s automated phone service, 84-8-3520-4200, or via mail correspondence to:
American Consulate General
4 Le Duan Street, District 1
Ho Chi Minh City
Vietnam
The Consular Section will send other applications and petitions to the USCIS Field Office in Bangkok, Thailand.
Individuals may contact the USCIS Bangkok Field Office by telephone, 02-205-5352 (within Thailand) or 011-662-205-5352 (from the United States); fax, 02-255-2917; or e-mail, inquiries@dhs.gov. The mailing address is:
Regular Mail
Express Mail
DHS/USCIS Bangkok
c/o American Embassy
Box 12
APO AP 96546
DHS/USCIS
Sindhorn, Tower 2, 15th Floor
130-133 Wireless Rd.
Lumpini Pathumwan
Bangkok Thailand 10330
For more information on USCIS and its programs, visit www.uscis.gov.
Last updated:03/08/2011

ccicc

Thành viên tích cực

Không có chuyện đó đâu. :p:36::10:

sophienhatvo

Thành viên tích cực

OMG!--- bạn Duy làm mình bị đơ 30 giây đó...chuyển là chuyển thế nào đuợc nhỉ :(:( chuyển sang Thái Lan ...không lẽ mình sang Thái Lan phỏng vấn à :43:....ngộ thật :43:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

mình cũng có xem tin này bên vdt, các ac bên vdt nói là k ảnh hưởng gì, nói chung những hs đã được xét duyệt k cần quan tâm tới tin này.....chúng ta đã mệt mỏi vì cái vb rồi. ráng đừng hoang mang nhé!!:

teresatramanh@gmail.com

Thành viên tích cực

Cái tin đó là có thật..nhưng sự tình thế nào thì khộng hiểu rõ....thiệt khổ thân cho những ai đang chờ đợi..buồn nhiều rồi mà giờ lại thêm lo lắng nữa

phongtrương

Thành viên mới

:New_icons_10:Các bạn không quá lo lắng theo mình thì Sở Di Trú tại TP HCM (USCIS-HCMC) là một bộ phận riêng để phục vụ công dân Hoa Kỳ và Thường Trú nhân Hoa Kỳ. Lúc trước cùng chung tòa nhà tại 4 Lê Duẫn, hiện nay tại:

Diamond Plaza, Floor 8
34 Le Duan, District 1, HCMC
Tel: (84-8) 3520 4477
Fax: (84-8) 3823 5393
Email: CIS-HCMC.Inquiries@dhs.gov

US citizen đang làm việc, sinh sống tại VN có thể nộp đơn bảo lãnh (I-130) tại TP HCM mà không cần phải gởi về Mỹ.

Như vậy theo nội dung thông báo trên thì sau này các đơn bảo lãnh của US citizen đang làm việc, sinh sống tại VN sẽ phải nộp theo địa chỉ tại Thailan thế thôi.

Việc này không ảnh hưởng gì đến việc phỏng vấn và những hồ sơ đã được xét duyệt , chúc các bạn may mắn !!
ì

teresatramanh@gmail.com

Thành viên tích cực

pd của bạn là 1/2001 thì dự đoán bạn sẽ có thư mời vào khoảng cuối năm nay (tháng 9-10/2011).mình chỉ dự đoán theo suy nghĩ của mình thôi nhé,đúng hay sai thì đến lúc đó thì biết ,hihi:41:
dự đoán của bạn có thế là như thế cố gắng lên còn của mình 09/2001 chắc là năm sau. ăn tết thêm một năm nữa .buồn..

duyng90

Thành viên tích cực

Mình có nhờ người thân hỏi tình trang hồ sơ nhà mình (F3, 27/8/01, 03/9/10) ntn? thì được người ở văn phòng bên đó nói ~ tháng 10 nhà mình mới được pv ... Lí do là đã hết Quota ...
Nghe xong thấy bùn gì đâu ... chỉ còn bít hy vọng những điều may mắn sẽ ghé thăm ! :1:
Vậy những hs F3 2001 & 2002 đã pv và đợi visa thì sao nhỉ ? Có phải cũng đợi đến tháng 10 ?

hsinh

Thành viên tích cực

Mình có nhờ người thân hỏi tình trang hồ sơ nhà mình (F3, 27/8/01, 03/9/10) ntn? thì được người ở văn phòng bên đó nói ~ tháng 10 nhà mình mới được pv ... Lí do là đã hết Quota ...
Nghe xong thấy bùn gì đâu ... chỉ còn bít hy vọng những điều may mắn sẽ ghé thăm ! :1:
Vậy những hs F3 2001 & 2002 đã pv và đợi visa thì sao nhỉ ? Có phải cũng đợi đến tháng 10 ?
Bạn hỏi văn phòng nào vậy ?
Chỉ hỏi NVC thì mới biết chắc chắn thôi bạn à.:100:
Mà hết Quota là gì vậy bạn ?:43: