!!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

langvuon

khoai nướng
Ðề: !!! Dự đoán số phận nhé mọi người !!!

Những hồ sơ đủ điều kiện được cấp thị thực nhập cảnh lệ thuộc 2 yếu tố sau: Có bao nhiêu chiếu khán được ấn định cho 1 quốc gia và có bao nhiêu người nộp đơn xin được cấp chiếu khán cho từng diện bảo lãnh. Trong năm 2010, vì còn thừa nhiều visa chưa sử dụng nên ngày đáo hạn đã nhảy lên khá nhanh. Tuy nhiên, trong cùng lúc này lại có quá nhiều đương đơn đủ điều kiện để được cấp thị thực nhập cảnh. Chính vì thế, vào cuối năm 2010, số chiếu khán có sẵn đã bị cắt giảm và thời gian chờ đợi gia tăng.
Và hiện nay còn có quá nhiều hồ sơ đã hoàn tất của tất cả các diện, đang chờ đợi được xếp lịch hẹn phỏng vấn. Vì thế trong vài tháng tới cũng khó có thể tăng nhanh, nhưng rồi cũng sẽ được tới lượt mà thôi. Hy vọng chúng ta không phải đợi lâu lay

bõnich

Thành viên tích cực

Nói lùi lùi vậy chứ mình thấy giấy PV vẫn gởi đều đều mà. Cái friend list "XNC" trong Yahoo messenger của mình vẫn từng ng từng ng nhận giấy báo PV trong 2 3 tháng nay đấy thôi ^^ Nên theo kid4l0ve, thì chỉ 1 2 tháng nữa là sẽ đâu vào đó thôi.
bạn nói đúng đó. mình nghĩ là khi NVC giải quyết xong hồ sơ tồn đọng của những năm 1999 và 2000(f4) thì đâu lại vào đấy.:113:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Những hồ sơ đủ điều kiện được cấp thị thực nhập cảnh lệ thuộc 2 yếu tố sau: Có bao nhiêu chiếu khán được ấn định cho 1 quốc gia và có bao nhiêu người nộp đơn xin được cấp chiếu khán cho từng diện bảo lãnh. Trong năm 2010, vì còn thừa nhiều visa chưa sử dụng nên ngày đáo hạn đã nhảy lên khá nhanh. Tuy nhiên, trong cùng lúc này lại có quá nhiều đương đơn đủ điều kiện để được cấp thị thực nhập cảnh. Chính vì thế, vào cuối năm 2010, số chiếu khán có sẵn đã bị cắt giảm và thời gian chờ đợi gia tăng.
Và hiện nay còn có quá nhiều hồ sơ đã hoàn tất của tất cả các diện, đang chờ đợi được xếp lịch hẹn phỏng vấn. Vì thế trong vài tháng tới cũng khó có thể tăng nhanh, nhưng rồi cũng sẽ được tới lượt mà thôi. Hy vọng chúng ta không phải đợi lâu lay
Thanks!
Vì mình biết đc thông tin này.

bebi

Thành viên mới

nhà mình D F1 PV đã 11 tháng rồi mà không nhận được thư mời lấy visa . không biết có bị PV lại không nữa . Đang dở khóc dở cưởi đây HU HU

StJohn

Thành viên mới

hồ sơ tồn đọng của những năm 1999 và 2000(f4)
Cỡ bao nhiêu hồ sơ nhỉ? Bao lâu thì xong cho bà con 2001 2002 đc đi đây?

Nhà em PD 04-2002, completed 12-2010.
Vừa đọc đc ở 1 topic khác, thời gian giải quyết tối đa là 8 tháng kể từ ngày completed, phải ko vậy mọi người?

Cái số thiệt kỳ, cứ việc gì quan trọng, tới lượt mình là y như rằng có chuyện.

Mỗi ngày trôi qua, thật là nặng nề... :102:

W

watea

Guest

.
Vừa đọc đc ở 1 topic khác, thời gian giải quyết tối đa là 8 tháng kể từ ngày completed, phải ko vậy mọi người?

:
Bạn đọc thông tin này ở đâu vậy

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn đọc thông tin này ở đâu vậy
Cái này do mình làm để mọi người không hỏi nhiều nữa về việc tạm ngung7(tạm ngưng là không có mà cứ hỏi tạm ngưng). Bình thường thì sau hoàn tất là 6-8 tuần nhưng mình biên chế cho người ta 6-8 tháng để họ chờ. Tình hình này cũng có thể 6-8 tháng hoặc 1 năm luôn ó. Hihi. Thông cảm nhé.
Ôi cái lịch visa.
laylaylaylaylaylaylay

kieu2p

Thành viên tích cực

Thầy bói nói năm sau nhà mình mới đi được !!! :2:
=> 3-4 tháng nữa VB mới tăng lại như bình thường !
Have a nice day and Good Luck !!!
mình cũng xem bói,mình ko có hỏi ,thầy bói tự nói là cuối năm nay hoặc đầu năm sau mình sẽ dc xuất ngoại :))
mình F4 PD : 10/2001

C

CuteGirlVN

Guest

Mình dự đoán những tháng sau lịch visa sẽ tăng vài tháng và đến tháng 5,6/2011 lịch visa sẽ trở lại bình thường.

Mình chị dự đoán vậy thôi và hy vọng điều đó trở thành sự thật cho tất cả chúng ta mau chóng đoàn tụ với gia đình thân yêu ở Hoa Kỳ...

trungtin2010

Thành viên tích cực

chào tất cả ACE! em mới bổ túc hồ sơ nhận giấy hồng chiều nay. Nhung vi bit được sẽ trở thành nạn nhân của lich visa tháng 3 nên cung hok lấu j làm vui vẻ lắm. mong tháng 4 mỗi diện sẽ tăng 3 tháng, rồi thág 5 tháng 6 tăng đều đều đến tầm tháng 7 trở lại mốc 2010!!!

duyng90

Thành viên tích cực

chào tất cả ACE! em mới bổ túc hồ sơ nhận giấy hồng chiều nay. Nhung vi bit được sẽ trở thành nạn nhân của lich visa tháng 3 nên cung hok lấu j làm vui vẻ lắm. mong tháng 4 mỗi diện sẽ tăng 3 tháng, rồi thág 5 tháng 6 tăng đều đều đến tầm tháng 7 trở lại mốc 2010!!!
Chúc mung bạn đã nhận được giấy hồng nhá !!! :113: :6:
ah mà bạn F may và có ngày PD là bao nhiêu vậy ?
Have a nice day & Good Luck !!!

trungtin2010

Thành viên tích cực

Chúc mung bạn đã nhận được giấy hồng nhá !!! :113: :6:
ah mà bạn F may và có ngày PD là bao nhiêu vậy ?
Have a nice day & Good Luck !!!
mjh f2a,pd 9.3.07,hjc.jo mjh hok pjt la co nen ve nha cho(thay du doan co ve on) hay o laj hoc tjp day,hoc thj hok con hug thu voj laj ton kem lam?

duyng90

Thành viên tích cực

mjh f2a,pd 9.3.07,hjc.jo mjh hok pjt la co nen ve nha cho(thay du doan co ve on) hay o laj hoc tjp day,hoc thj hok con hug thu voj laj ton kem lam?
Theo mình ý kiến của mình thì bạn nên về nhà do bạn đã có giấy hồng (tương đối chắc rồi) + phần in đậm ở trên + sau này sang US rất có thể bạn sẽ học lại ...
Nice day !!!

santran

Thành viên mới

chào các bạn , PD của mình là ;April 11, 2005 ,Receipf_date : April 15 , 2005 , ko biết bao giò moi đến Hồ So của mình

santran

Thành viên mới

chào các bạn , PD của mình là ;April 11, 2005 ,Receipf_date : April 15 , 2005 , ko biết bao giò moi đến Hồ So của mình, các anh chi nào giúp mình va cho mình biết vói .........thankslay

cadavers

Thành viên mới

Chào ACE
Hôm nay là ngày 1/3 rồi. Cũng nhờ tháng 2 có ít ngày nên cũng cảm thấy thời gian trôi nhanh các bác nhỉ
Hy vọng 2 tuần nữa nhận được tin vui từ VB :109:

duyng90

Thành viên tích cực

Chúng ta típ tục hy vọng nhé ... theo một số nguồn tin thì hôm qua đã có một F3, PD Feb,2001 đã nhận được thư mời pv rồi đấy ... xem ra thì VB sắp rục rịch tăng lại rồi ... :113:

W

watea

Guest

vậy gđ F3 tháng 4 này tăng nhẹ 2-->3 tháng rùi:mad:

duyng90

Thành viên tích cực

vậy gđ F3 tháng 4 này tăng nhẹ 2-->3 tháng rùi:mad:
VB cho F3 có tăng 2-3 tháng la cũng vui rồi, mình thì mún nó tăng 1 năm lun ... tại pd nhà mình 27/8/01 mà :113:
Nice day & Good Luck !

Duy

Thành viên tích cực

Diện F4 đã có hồ sơ PD 3/1/2000 mới có giấy gọi phỏng vấn, vậy F4 cũng hy vọng có chuyển động sắp tới rồi các bạn.