[Hồ sơ F2A, 2B] Da duoc approved

luckydoll77

Thành viên tích cực
Ðề: Da duoc approved

Có ai giống trường hợp của mình không vậy..hôm nay mình đi làm ly lịch tư pháp số 2..ngừoi ta hẹn mình tới 2 tháng nữa rồi gọi xuống hỏi đã có giấy chưa .chứ k biết chắc chắn lúc nào có.tại mình ở tỉnh nhưng sống ở sg lâu nên cần xác minh lâu..mình thi đang cần gấp để hoàn thành hồ sơ..buồn quá..không biết có ai giống trường hợp của mình k? Hjx hjx

ConChuot

Thành viên tích cực

Có ai giống trường hợp của mình không vậy..hôm nay mình đi làm ly lịch tư pháp số 2..ngừoi ta hẹn mình tới 2 tháng nữa rồi gọi xuống hỏi đã có giấy chưa .chứ k biết chắc chắn lúc nào có.tại mình ở tỉnh nhưng sống ở sg lâu nên cần xác minh lâu..mình thi đang cần gấp để hoàn thành hồ sơ..buồn quá..không biết có ai giống trường hợp của mình k? Hjx hjx
Sao bác lâu thế?
E cũng giống bác nhưng hẹn có 20ngày thôi.
Nhưng mà phải gọi điện để xem tới ngày hẹn có chưa.
Sao bác không nhỏ to tâm sự xem có rút ngắn gì không?

luckydoll77

Thành viên tích cực

Sao bác lâu thế?
E cũng giống bác nhưng hẹn có 20ngày thôi.
Nhưng mà phải gọi điện để xem tới ngày hẹn có chưa.
Sao bác không nhỏ to tâm sự xem có rút ngắn gì không?
Tại mình nghĩ LLTP k thể nhỏ to tâm sự được..nếu có cũng ráng làm..bây giờ lo quá..conchuot chỉ hẹn 20 ngày thôi sao.k biết có phải mỗi nơi mỗi khác k..hay là muốn làm tiền nữa.conchuot ơi! Bạn có giấy hẹn bao nhiêu ngày k?

ConChuot

Thành viên tích cực

Tại mình nghĩ LLTP k thể nhỏ to tâm sự được..nếu có cũng ráng làm..bây giờ lo quá..conchuot chỉ hẹn 20 ngày thôi sao.k biết có phải mỗi nơi mỗi khác k..hay là muốn làm tiền nữa.conchuot ơi! Bạn có giấy hẹn bao nhiêu ngày k?
Cũng xa phương cầu thực giống bác nên làm 20ngày, còn trong tỉnh thì có 10ngày làm việc thôi.
Tuần sau e đủ sổ hụi 20ngày rồi. E làm 21/8.
Bác ở tỉnh nào mà lâu vậy?

luckydoll77

Thành viên tích cực

Mình ở quy nhơn ..tại thời gian mình ở sg nhiều hơn nên phải xác minh kỹ..nghe chú làm lltp bảo vậy mà kbiet phải k.pd of bạn conchuot là ngày mấy..tham gia diễn đàn này minh thấy hay wa..chuyện gì thắc mắc cũng được giải đáp..cám ơn diễn đàn này nhiều lắm.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình ở quy nhơn ..tại thời gian mình ở sg nhiều hơn nên phải xác minh kỹ..nghe chú làm lltp bảo vậy mà kbiet phải k.pd of bạn conchuot là ngày mấy..tham gia diễn đàn này minh thấy hay wa..chuyện gì thắc mắc cũng được giải đáp..cám ơn diễn đàn này nhiều lắm.

Thời hạn cấp Phiếu lý lịch tư pháp có thể trễ hạn so với quy định do phải xác minh tại các cơ quan hữu quan, Sở Tư pháp sẽ nhắn tin cáo lỗi và thông báo kết quả giải quyết hồ sơ qua Tổng đài tin nhắn

http://www.sotuphap.hochiminhcity.g...t=20ef509c-6e8a-4396-886b-dcbecc1d0f12&ID=117

luckydoll77

Thành viên tích cực

Anh chị nào biết cho em xin cái link để kiểm tra đóng 88$ được chưa ạ. Cảm ơn diễn đàn nhiều lắm.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Em có lâu rồi ạ.em cũng nhờ luật sư đóng dùm 88$ rồi mà sao kiểm tra chỉ thấy hiện tên con của em mà k có tên em..anh conchuot co biết vì sao k..cảm ơn anh conchuot nha

luckydoll77

Thành viên tích cực

em mới kiểm tra đã đong 88$ hay chưa thì thấy thông báo này, ai biết giải thích dùm em với, em đăng nhập với mã HCM của em và số Invoice cũng của em, nhưng trong đaay không có tên em, còn tên con em thì để Not Invoice là sao ạ??

tony.8910

Thành viên tích cực

Chờ vài ngày nữa bạn sẻ được đóng 230 usd thôi.

ConChuot

Thành viên tích cực

em mới kiểm tra đã đong 88$ hay chưa thì thấy thông báo này, ai biết giải thích dùm em với, em đăng nhập với mã HCM của em và số Invoice cũng của em, nhưng trong đaay không có tên em, còn tên con em thì để Not Invoice là sao ạ??
Bạn đóng fee 88$ đã paid rồi!
Còn visa 230$ thì chưa yêu cầu nên để not invoice đấy.
Hồ sơ bạn và con bạn chung một bộ hả?
Nêu bạn là đương đơn chính thì bạn mail hỏi NVC nhé!

luckydoll77

Thành viên tích cực

Không có.mình và con mình là 2 bộ hồ sơ riêng.nên mới thắc mắc quá.hôm nay nvc gửi mail bảo mình điền đơn DS 261 cho con mình.hôm trước luật sư đã điền ds261 cho mình rồi nhưng hôm nay lại có mail kiu điền cho con mình nữa.còn vụ 88$ khó hiểu quá..ai biết giải đáp dùm mình nhé!

ConChuot

Thành viên tích cực

Không có.mình và con mình là 2 bộ hồ sơ riêng.nên mới thắc mắc quá.hôm nay nvc gửi mail bảo mình điền đơn DS 261 cho con mình.hôm trước luật sư đã điền ds261 cho mình rồi nhưng hôm nay lại có mail kiu điền cho con mình nữa.còn vụ 88$ khó hiểu quá..ai biết giải đáp dùm mình nhé!
Bác không hiểu chỗ nào?
Mỗi hồ sơ đều có các bước chung:... Đóng phí 88$ -> Điền DS-261 ->Đóng lệ phí visa 230$ -> Điền DS-260...

luckydoll77

Thành viên tích cực

Không hiểu chổ đóng tiền 88$ mà mình là đương chính lại k có tên...thứ hai mình đã điền và nộp ds261 cho nvc rồi mà nvc vẫn yêu cầu nộp tiếp ds261 cho bé 1 tuổi..thứ 3 mình muốn hỏi là đóng88$ rồi bao lâu nvc moi thông báo đóng tiền 230$ ..xin loi vi làm phiền a conchuot nhieu wa

ConChuot

Thành viên tích cực

Không hiểu chổ đóng tiền 88$ mà mình là đương chính lại k có tên
Thế sao bác nói 2 bộ hồ sơ riêng?
Case HCM của hồ sơ con bác số bao nhiêu?
Case HCM của hồ sơ bác số bao nhiêu?
Bác trả lời được 2 câu hỏi trên e sẽ trả lời tiếp cho bác.
Hình như bác không phân biệt được nộp 1hay 2bộ hồ sơ í.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Àh .mình hiểu rồi.2 bộ hồ sơ là k phải chỉ mình mình là đương chính fai k anh conchuot..so HCM of mình là :HCM2013740029 và con mình là : HCM2013740028 .nhờ anh conchuot kiểm tra dùm nhé..,cảm ơn anh conchuot ^*^