[Hồ sơ F2A, 2B] Danh sách thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 vào điểm danh nha ace!

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Danh sách thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 vào điểm danh nha ace!

mọi người cho mình hỏi là lúc đi PV thì có cần phải mang theo giấy khai sinh bản gốc và bản sao của người bảo lãnh ko ạ, mình là F2A, cám ơn mọi người nhiều.
Cần phải mang nha bạn!

Chochuot

Thành viên tích cực

co minh pv 8/4/2014 ne ban oi
Cho minh hoi
Minh va ba xa dang ky ket hon ngay 14/02/2011 nhung to chuc le cuoi la 15/01/2012 vay cho minh hoi khi lanh su quan ho hoi minh ngay dam cuoi cua ban la ngay nao ? thi minh phai tra loi lam sao ? Mong duoc cac ban giup do​

luckydoll77

Thành viên tích cực

Anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với.tháng 4 này em phỏng vấn. Em có nhiều điều thắc mắc ko biết như thế nào.
1- ox em có hỏi luật sư có cần i864 lsu bảo đã nộp cho NVC thì khi pvan k cần phải đem theo nữa.có đúng vậy không ạ.
2- em định nhờ dịch vụ sắp xếp hồ sơ nhưng em đọc thấy anh xpro pvan bảo vào đó lsq sắp xếp lại nên k cần thiết nhờ dvu.có nên nhờ dịch vụ sắp xếp k.
3- những giấy tờ cần thiết đem theo khi pvan.
Em xin cảm ơn diễn đàn XNC và mấy anh chị đã hướng dẫn em trong suốt thời gian qua..

xpro_123

Cựu Ban điều hành

co minh pv 8/4/2014 ne ban oi
Cho minh hoi
Minh va ba xa dang ky ket hon ngay 14/02/2011 nhung to chuc le cuoi la 15/01/2012 vay cho minh hoi khi lanh su quan ho hoi minh ngay dam cuoi cua ban la ngay nao ? thi minh phai tra loi lam sao ? Mong duoc cac ban giup do​
Vấn đề này nhiều ng tư vấn cho e rồi mà!Em cứ nói thật là ĐKKH xong sau 1 năm có điều kiện mới làm lễ cưới,vậy là ổn rồi,cứ nói thật thôi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với.tháng 4 này em phỏng vấn. Em có nhiều điều thắc mắc ko biết như thế nào.
1- ox em có hỏi luật sư có cần i864 lsu bảo đã nộp cho NVC thì khi pvan k cần phải đem theo nữa.có đúng vậy không ạ.
2- em định nhờ dịch vụ sắp xếp hồ sơ nhưng em đọc thấy anh xpro pvan bảo vào đó lsq sắp xếp lại nên k cần thiết nhờ dvu.có nên nhờ dịch vụ sắp xếp k.
3- những giấy tờ cần thiết đem theo khi pvan.
Em xin cảm ơn diễn đàn XNC và mấy anh chị đã hướng dẫn em trong suốt thời gian qua..
1/ Đúng,nhưng nên đem bản photo cho chắc cũng đựoc,đề phòng người ta hỏi mình xoay sở ko kịp!
2/Có điều kiện thì cứ nhờ dịch vụ sắp xếp.Mình chỉ khuyên bạn nào chịu khó thì tự xếp để nhớ giấy tờ của mình nằm ở đâu.Thật ra việc này cực kì đơn giản ko cần phải tốn tiền.Xếp giấy tờ 1 túi bản chính,1 túi photo,1 túi bằng chứng để riêng chỉ dùng khi trả lời PV.Thậm chí mình có xếp sai thì nhân viên sơ vấn ngta cũng giúp mình lấy các thứ cần thiết,còn lại họ trả lại ngay...Không ai ép buộc mình sắp xếp như thế nào cả(vì F2A đơn giản lắm).Mọi việc tùy bạn quyết định!
3/Giấy tờ cần thiết có trong thư Pv của bạn!Bạn đọc và chuẩn bị theo thư là đựoc.

Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C Thư hướng dẫn.
IMMIGRANT VISA APPLICATION Y Đơn nộp Visa xin di cư
DS-230-II F DS-230-II
DS-260 R DS-260
PASSPORT Y Hộ chiếu
BIRTH CERTIFICATE O Khai sanh
ADOPTION F Giấy nhận con nuôi
MARRIAGE CERTIFICATE O Giấy kết hôn
MARRIAGE TERMINATION F Giấy chấm dứt cuộc hôn
nhân trước
(giấy ly hôn/chứng tử)
COURT RECORDS F Hồ sơ liên quan tòa án
FINANCIAL EVIDENCE I I-864 Bảo lãnh tài chánh
CUSTODY PAPERS F Giấy ra trại giam/bắt giam
MILITARY RECORDS F Hồ sơ quân đội
VIETNAM POLICE CERTIFICATE O Lý lịch tư pháp
FEE PAYMENT $ Giấy trả tiền
(Documents Cover Sheet)
PHOTOGRAPH Y Hình 5x5
PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F Hôn thú người bảo lãnh
PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F Khai sanh người bảo lãnh

Chúc bạn chuẩn bị thật tốt cho cuộc PV và "GET WHITE" để mau đoàn tụ với người thân!

luckydoll77

Thành viên tích cực

Dạ, cảm ơn anh xpro..hjhj em cũng chúc anh thành công trên nước Mỹ nhé!

Thuy-Loan Le

Thành viên mới

Dạ, cảm ơn anh xpro..hjhj em cũng chúc anh thành công trên nước Mỹ nhé!
Bạn x_pro oi, bạn nhận được visa của LSQ gửi về chưa vậy? Mình check visa status của mình thì thấy là ISsued rồi, không biết là nếu vậy thì bao lau nữa mới nhận đươjc visa hả bạn?
Cám ơn, chuc bạn vui

ConChuot

Thành viên tích cực

Cụ Rồ ơi!
Mình có cần chích ngừa thêm 2 mũi nữa không cụ?
Tình hình là e chích ngừa 2 mũi rồi, có giấy màu vàng cho 2 mũi.
E chuẩn bị khám sức khoẻ.
Xin cụ cho biết là có cần chích thêm 2mũi nữa không? Và cụ đã chích mấy mũi rầu?
Cảm ơn cụ nhiều!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Bạn x_pro oi, bạn nhận được visa của LSQ gửi về chưa vậy? Mình check visa status của mình thì thấy là ISsued rồi, không biết là nếu vậy thì bao lau nữa mới nhận đươjc visa hả bạn?
Cám ơn, chuc bạn vui
Tớ nhận visa lâu rồi.Của cậu như thế là in visa rồi,giờ còn tuỳ cậu ở đâu nữa thôi.Có thể 1-2 hôm nữa cậu sẽ nhận hàng cậu nhé!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cụ Rồ ơi!
Mình có cần chích ngừa thêm 2 mũi nữa không cụ?
Tình hình là e chích ngừa 2 mũi rồi, có giấy màu vàng cho 2 mũi.
E chuẩn bị khám sức khoẻ.
Xin cụ cho biết là có cần chích thêm 2mũi nữa không? Và cụ đã chích mấy mũi rầu?
Cảm ơn cụ nhiều!
Cụ cái gì,đax nói là rất phong độ và đẹp trai nhé!
Mình chích 2 mũi bữa đầu,bữa sau chích 2 mũi ngừa viêm gan nữa....Vài hôm nữa mình đi chích lần 2,lần 3 qua Mỹ chik vì hẹn đến 7 tháng nữa.Tranh thủ chích được ở đây hết thì chích đi,chứ bên Mỹ mắc lắm,và nếu có bảo hiểm cũng ko trả cho việc chích ngừa đâu!

ConChuot

Thành viên tích cực

Mình chích 2 mũi bữa đầu,bữa sau chích 2 mũi ngừa viêm gan nữa....Vài hôm nữa mình đi chích lần 2,lần 3 qua Mỹ chik vì hẹn đến 7 tháng nữa.Tranh thủ chích được ở đây hết thì chích đi,chứ bên Mỹ mắc lắm,và nếu có bảo hiểm cũng ko trả cho việc chích ngừa đâu!
Oh! Vậy hả!
Thế e đi chích thêm, cơ mà tay vẫn còn đau.
2 mũi sau hết nhiều tiền vậy bác?
CHiều e lần mần luôn cho rầu.
2 mũi sau bác chích trước hay sau khi khám sức khoẻ vậy?

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Chích nhiều đau lắm đừng có chích :( mình cứ nghĩ đến kim là tay chân rụng rời . Ở VN chích được bao nhiêu thì chích, họ cho qua đây rồi thì xù mớ còn lại được mà... há há ...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Oh! Vậy hả!
Thế e đi chích thêm, cơ mà tay vẫn còn đau.
2 mũi sau hết nhiều tiền vậy bác?
CHiều e lần mần luôn cho rầu.
2 mũi sau bác chích trước hay sau khi khám sức khoẻ vậy?
Chích luôn 1 lần cho khoẻ.Trước khi khám chik,bằng tiền 2 mũi trước!

f+org

Thành viên mới

@ConChuot

Sao không thấy bạn update thông tin thêm danh sách nhỉ, mình pv ngày 28/4 này.

thinhthao

Thành viên tích cực

IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2
2 - PASPORT Y
3 - BIRTH CẺTIFICATE O
4 - ADOPTION F
5 - MARRIAGE CẺTIFICATE O
6 - MARRIAGE TẺMINATION F
7 - COURT RECORDS F
F - FINANCIAL EVIDENCE Y
9 - MILITARY RECORDS F
10 - VIETNAM POLICE CẺTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHÔTGRAPH Y
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE
Xin cho hỏi em cần phải đem theo những gì,bản chính hay photo có công chứng,em phỏng vấn 17/4 ,,,xin mọi ngừoi giúp dùm e

tiptoe.777

Thành viên mới

cám ơn bạn Xpro. Vậy là mình phải mang bản chính + bản sao giấy khai sinh của NBL nữa.
Còn những giấy tờ của mình (người được bảo lãnh) như hộ khẩu, CMND, hộ chiếu, giấy khai sinh thì cũng phải 1 bản chính + 1 bản sao hay chỉ cần 1 bản chính + 1 bản photocopy ko cần công chứng (vì hôm trước mình thấy bạn trả lời cho bạn kia vậy). Cám ơn bạn nhiều.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

cám ơn bạn Xpro. Vậy là mình phải mang bản chính + bản sao giấy khai sinh của NBL nữa.
Còn những giấy tờ của mình (người được bảo lãnh) như hộ khẩu, CMND, hộ chiếu, giấy khai sinh thì cũng phải 1 bản chính + 1 bản sao hay chỉ cần 1 bản chính + 1 bản photocopy ko cần công chứng (vì hôm trước mình thấy bạn trả lời cho bạn kia vậy). Cám ơn bạn nhiều.
1 bản chính + 1 bản sao hay photo ko cần công chứng,ko cần dịch sang tiếng Anh.

shirley19

Thành viên tích cực

Xin hỏi khám sức khoẻ ở bv chợ rẩy có phải cởi quần áo ra không ạ . Em con gái ngại lắm

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Có,nhưng họ cho giữ đồ lót và mặc 1 áo choàng BV.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Xin hỏi khám sức khoẻ ở bv chợ rẩy có phải cởi quần áo ra không ạ . Em con gái ngại lắm
Chết cười với câu hỏi này !:24::24::24::24::24:
mà bác sỹ ở việt nam nhiều khi khám kỹ hay không thì còn tùy theo độ tuổi nữa. Con gái từ 18 đến 30 thì thường phải cởi hết quần áo ra khám, phụ nữ từ 30 đến 40 thì chỉ còn phải cởi áo thôi, còn các thím từ 40 trở lên thì lè lưỡi ra khám là đủ rồi . Nên bạn cứ căn theo tuổi của mình mà chuẩn bị tinh thần. ha ha ha

Status
Không mở trả lời sau này.