[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1- dalanthanh

dalanthanh

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ đã có hcm và chuẩn bị nộp ds-230

Ox mình o Boston ban oi. hình nhu cung ít thay hs o bang giong mình. hs mình ngày uu tiên 11 June,2012 van chua dc approve nua, buòn lám, nhìn hs ban wá nhanh mà mình ham ghe.

Thân.
Lúc trước mình cũng mang tâm trạng nôn nao giống như bạn bây giờ khi thấy các bạn trong diễn đàn từng bước hoàn tất hồ sơ.Bạn đừng lo,rồi sẽ dc appr sớm thôi.

dalanthanh

Thành viên tích cực

woaaa hồ sơ bạn dalathanh nhanh wá hah...mình kủg nộp hồ sơ ngày 19/4/2012 sau bạn 10 ngày,7/2012 thì approved mà đến hnai 21/9 mới nhận đc fee bắt đóng tiền...dài vô hạn....:2:
Hi, chinagirl!
Hồ sơ của bạn cũng đang chạy nước rút rồi đó.Chúc bạn sớm complete nha. Thân.

chinagirl

Thành viên tích cực

hi dalanthanh, Chúc bạn sớm có giấy hồng nhaz, nhớ post bài share exp cho bọn mình khi bạn phỏng vấn đó gd luck bạn :D

dalanthanh

Thành viên tích cực

Chào các A/c thân mến!
Hôm nay NVC đã gởi thư mời PV cho mình là ngày 18/12, vậy là sau bao ngày ngóng trông cuối cùng rồi mình cũng đã có lịch Pv. Chúc cả nhà buổi sáng an lành và làm việc vui vẻ. Thân.

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Bạn dalanthanh,

Theo dõi tiến trình hồ sơ của bạn mà mình mừng và vui dùm bạn, bạn đúng la được suông sẻ mọi việc. Chồng mình cũng ở Houston, hồ sơ của mình nộp ngày 13/7, hy vọng 4 tháng USCIS approve dùm mình để mọi việc được tốt đẹp giống bạn.

Chúc bạn PV thành công nhé, nhớ báo tin cho mọi người biết nhe.

DUNGANH

dalanthanh

Thành viên tích cực

Hi Bạn dalanthanh,

Theo dõi tiến trình hồ sơ của bạn mà mình mừng và vui dùm bạn, bạn đúng la được suông sẻ mọi việc. Chồng mình cũng ở Houston, hồ sơ của mình nộp ngày 13/7, hy vọng 4 tháng USCIS approve dùm mình để mọi việc được tốt đẹp giống bạn.

Chúc bạn PV thành công nhé, nhớ báo tin cho mọi người biết nhe.

DUNGANH
Cảm ơn DUNGANH nhiều.Mình cũng chúc bạn sớm appr để mau chóng hoàn tất hồ sơ và nhận thư mời Pv nha.

dalanthanh

Thành viên tích cực

Hi, các AC thân thương!
Hôm nay mình vừa đi KSK xong,xin được chia sẻ với các bạn như sau:
Đúng 6h sáng mình có mặt tại 40 Nguyễn V trỗi,6h30 thì bảo vệ mở cửa và mình vào lấy số... 49(các bạn có thể lấy số từ chiều ngày hôm trước). Đến 7h30 họ bắt đầu làm việc,do mình chưa từng chích ngừa nên phải làm xét nghiệm máu xem có bị viêm gan siêu vi B kg. Sau khi mình đóng 1tr6 thì dc chỉ định vào phòng số 4 chích 3 mũi thuốc rồi ra ngoài đợi lấy phiếu vàng. 9h45 là mình rời khỏi nơi chích ngừa ra về. Buổi chiều mình có mặt tại IOM lúc 12h45. Vào ghi phiếu, nộp giấy vàng, 2 tấm hình 5*5,thư mời PV, passport rồi nhận dc số 22. Đúng 1h mình và mọi người đc bảo vệ hướng dẫn vào bên trong ngồi đợi tiếp.2h tới lượt của mình vào đóng 110us, cô nhân viên hướng dẫn mình lên lầu chụp phim phổi,xét nghiệm máu,đo huyết áp,cân nặng và cuối cùng có 1 cô nhân viên bảo mình cởi hết quần áo trên người xoay lưng cho cho họ xem rồi mặc đồ lại.3h mình rời khỏi IOM với phiếu hẹn 2 ngày sau lấy kết quả.Đi cả ngày mệt thiệt,giờ mình đi ngủ thôi.Chúc các bạn một đêm ngon giấc nha. Thân.

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

DUNGANH. Chắc hồ sơ của AC gần app rồi đó..HS của e cũng nộp tháng 7( em không nhớ ngày) mà đến ngay 25/10 appr rồi..chúc AC sớm appr và get pink hết nha!

dalanthanh

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ đã có HCM và chuẩn bị nộp DS-230

Hôm qua mình đi PV và đã thành công rồi, mình vui quá chừng.Cảm ơn tất cả các anh chị em trong diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ và chia sẻ những kinh nghiệm quý báu của bản thân.Những điều đó đã giúp mình chuẩn bị rất chu đáo cho cuộc PV này.Chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ nha!

dalanthanh

Thành viên tích cực

Mình chia sẻ với các bạn về Pv của mình như sau:
7h sáng có mặt tại LSQ,xếp hàng bắt đầu đi vào. Tiến trình này chiếm thời gian khá lâu vì mọi người đông quá, đến 8h30 mình mới được bốc số và lăn dấu tay.Khoảng 15' sau thì được gọi vào phòng số 3, chị sơ vấn khá nghiêm nhưng không lạnh lùng.Chị nói đưa giấy tờ vào cho chị xem.Mình đưa phong bìa niêm phong của IOM vào truớc, sau đó đến các bản chính của CMND, passport, hộ khẩu, LLTP số 2, giấy kết hôn, giấy khai sinh của mình và Ox. Chị sơ vấn trả lại CMND cho mình và hỏi mình có con chung với chồng không, mình trả lời là không có rồi đưa vào tiếp các bản photo của bản chính.Kế tiếp là các giấy tờ của Ox mình gởi về gồm: I-864, hồ sơ khai thuế, bằng quốc tịch (photo), passport (photo), bảng lương. Sơ vấn kết thúc, mình ra ngoài ngồi đợi đến lượt kêu PV. 10' sau mình được gọi đến quầy số 11. PV mình là 1 ông người Mỹ khá nghiêm và chị phiên dịch dể thương.
-Chị kết hôn được bao lâu?
-Hai người quen nhau bao lâu? Gặp nhau như thế nào?
-Chồng làm nghề gì? Đi làm bao lâu? Biết gì về công việc của chồng không?
-Đám cưới tổ chức có lớn không? Có gia đình chồng tham dự không?
-Hiện giờ chồng sống với ai ở bên Mỹ?
-Cho xem hình đi chơi của hai người, hãy đưa những tấm mà chị thích nhât?
Sau khi xem hình xong, người PV trả lại cho mình và hỏi:
- Tại sau chị lại thích những tấm hình này? Mình trả lời là vì đó là kỷ niệm lần đầu hai đứa hẹn hò với nhau. Đến đây thì ông người Mỹ nói liền với cô phiên dịch là đồng ý cấp visa cho mình và chúc cho cuộc sống của hai vợ chồng mình luôn hạnh phúc.Mình cảm ơn và ra về.

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị đã nhận được giấy hồng..diễn đàn mình tháng này vui quá đi. Chị ơi cho em hỏi các giấy tờ photo mình có cần đóng dấu xác nhận k ạ..

dalanthanh

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị đã nhận được giấy hồng..diễn đàn mình tháng này vui quá đi. Chị ơi cho em hỏi các giấy tờ photo mình có cần đóng dấu xác nhận k ạ..
Không cần đóng dấu xác nhận đâu bạn. Thân.

dalanthanh

Thành viên tích cực

Hôm nay mình đã nhận được visa rồi cả nhà ơi.Cầu chúc gia đình XNC của chúng mình cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc và tràn đầy niềm vui.

phudungbmt

Thành viên tích cực

Mình chia sẻ với các bạn về Pv của mình như sau:
7h sáng có mặt tại LSQ,xếp hàng bắt đầu đi vào. Tiến trình này chiếm thời gian khá lâu vì mọi người đông quá, đến 8h30 mình mới được bốc số và lăn dấu tay.Khoảng 15' sau thì được gọi vào phòng số 3, chị sơ vấn khá nghiêm nhưng không lạnh lùng.Chị nói đưa giấy tờ vào cho chị xem.Mình đưa phong bìa niêm phong của IOM vào truớc, sau đó đến các bản chính của CMND, passport, hộ khẩu, LLTP số 2, giấy kết hôn, giấy khai sinh của mình và Ox. Chị sơ vấn trả lại CMND cho mình và hỏi mình có con chung với chồng không, mình trả lời là không có rồi đưa vào tiếp các bản photo của bản chính.Kế tiếp là các giấy tờ của Ox mình gởi về gồm: I-864, hồ sơ khai thuế, bằng quốc tịch (photo), passport (photo), bảng lương. Sơ vấn kết thúc, mình ra ngoài ngồi đợi đến lượt kêu PV. 10' sau mình được gọi đến quầy số 11. PV mình là 1 ông người Mỹ khá nghiêm và chị phiên dịch dể thương.
-Chị kết hôn được bao lâu?
-Hai người quen nhau bao lâu? Gặp nhau như thế nào?
-Chồng làm nghề gì? Đi làm bao lâu? Biết gì về công việc của chồng không?
-Đám cưới tổ chức có lớn không? Có gia đình chồng tham dự không?
-Hiện giờ chồng sống với ai ở bên Mỹ?
-Cho xem hình đi chơi của hai người, hãy đưa những tấm mà chị thích nhât?
Sau khi xem hình xong, người PV trả lại cho mình và hỏi:
- Tại sau chị lại thích những tấm hình này? Mình trả lời là vì đó là kỷ niệm lần đầu hai đứa hẹn hò với nhau. Đến đây thì ông người Mỹ nói liền với cô phiên dịch là đồng ý cấp visa cho mình và chúc cho cuộc sống của hai vợ chồng mình luôn hạnh phúc.Mình cảm ơn và ra về.
Chúc mừng bạn dalanthanh nha, hs của bạn nhanh và thuận lợi lắm bạn thiệt may mắn , mong sao tụi mình sắp đi pv cũng được như bạn
Bạn cho mình hỏi câu :hai người quen nhau bao lâu là hỏi quen bao lâu thì cưới hay la sao vậy bạn ? Còn gặp nhau như thế nào là bạn kể lại việc bạn gặp mặt chồng lần đầu huh ? Sau đó nvls cho bạn chọn hình nào thích nhất đưa vô thì bạn sắp xếp những tấm hình bạn thích nhất ở nhà rồi , hay là lúc đó bạn chọn ra rồi đưa cho họ . Những tấm hình đó bạn có dán lên giấy a4 và chú thích ko ? Và khi đưa vào bạn có kẹp lại thành xấp giống như anbum ko hay là để rời vậy bạn? Mong hồi âm của bạn nhiều nhé , chúc bạn hạnh phúc . Cám ơn bạn

dalanthanh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn dalanthanh nha, hs của bạn nhanh và thuận lợi lắm bạn thiệt may mắn , mong sao tụi mình sắp đi pv cũng được như bạn
Bạn cho mình hỏi câu :hai người quen nhau bao lâu là hỏi quen bao lâu thì cưới hay la sao vậy bạn ? Còn gặp nhau như thế nào là bạn kể lại việc bạn gặp mặt chồng lần đầu huh ? Sau đó nvls cho bạn chọn hình nào thích nhất đưa vô thì bạn sắp xếp những tấm hình bạn thích nhất ở nhà rồi , hay là lúc đó bạn chọn ra rồi đưa cho họ . Những tấm hình đó bạn có dán lên giấy a4 và chú thích ko ? Và khi đưa vào bạn có kẹp lại thành xấp giống như anbum ko hay là để rời vậy bạn? Mong hồi âm của bạn nhiều nhé , chúc bạn hạnh phúc . Cám ơn bạn
Lúc NVLS hỏi mình quen nhau bao lâu thì mình đã cẩn thận hỏi lại xem là thời gian quen biết nhau hay là yêu nhau.Sau này khi banmaixanh đi PV thì nhớ để ý câu hỏi của NVLS nha, nếu không hiểu thì hỏi lại. Còn câu "gặp nhau ntn" thì mình đã kể tóm gọn quá trình lần đầu gặp nhau của mình và Ox. Mình lấy 2 cuốn album bỏ hình cưới và đi chơi riêng nhau và có 1 xấp hình đi chơi lần đầu do Ox mình rửa từ Mỹ xách về mà không vừa kích cỡ của album nên mình bỏ vào 1 bao thư riêng.May mắn cho mình khi gặp câu hỏi này thì đưa ra liền luôn đó bạn.