[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Dr King

Dr King

Thành viên tích cực
Xin Chào Diễn Đàn XNC!

Dr King xin các anh chị và các bạn tư vấn giúp trường hợp của mình, xin chân thành cảm ơn!
vào ngày 30/08/2011 mình đi phỏng vấn và đã rớt, LSQ đưa cho mình một tờ giấy màu Trắng trên đó yêu cầu bổ túc thêm giấy tờ làm bằng chứng đến ngày 27/09/2011 bổ túc tại LSQ, chắc là do hồi hộp quá nên có lẽ những câu trả lời của mình không được mạch lạc lắm nên có lẽ họ nghĩ rằng vợ mình và mình là cưới giả.
Nhưng sự thật là chúng mình quen nhau đến khi cưới là vỏn vẹn 16 năm
Chúng mình cưới nhau vào 07/2010 va làm thủ tục bảo lãnh đến tháng 07/2011 là mình có giấy mời phỏng vấn.
Hiện nay Vợ mình đang là công dân Mỹ chính hiệu
Xin mọi người giúp tư vấn cho mình với, trường hợp như mình có ai đã từng gặp chưa xin cho mình những hướng dẫn cụ thể, trường hợp của mình có khó không? và sau khi bổ túc Hồ Sơ xong thi còn phai làm gì nữa để mình có được cơ hội đoàn tụ với Vợ yêu của mình.
Mình đang rất lo lắng
Xin Chân Thành Cảm Ơn Diễn Đàn!

Dr King

Thành viên tích cực
Ðề: Rot phong van

Xin Chào cac ACE Diễn Đàn XNC
Cac Anh Chị và các Bạn nếu có xem qua trường hợp của mình xin tư vấn giúp mình với nhé!
Chân Thành Cảm Ơn các ACE Diễn Đàn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn nên vào đây đọc các bài của những thành viên đi trước, đã phỏng vấn không thành công, sau khi bổ túc đã có giấy hồng, trường hợp của bạn phải nêu rõ là trong tờ giấy viên chức họ cần bạn bổ túc những gì nhé.

Xem thông tin tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=65

Dr King

Thành viên tích cực

Anh Thanh có thể cho xin Email của Anh không? Dr king sẽ gửi để nhờ anh tư vấn giúp. Cảm Ơn Anh nhiều!

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh Thanh có thể cho xin Email của Anh không? Dr king sẽ gửi để nhờ anh tư vấn giúp. Cảm Ơn Anh nhiều!
Bạn có thể sử dụng chức năng gửi tin nhắn trong diễn đàn. :1:

Dr King

Thành viên tích cực

Dear ACE Diễn Đàn
Trong giấy Trang Dr king nhận từ LSQ họ ghi rằng:
1. Người bảo lãnh: vui lòng cung cấp bảng tường trình có cứng thực ghi rõ chi tiết trình tự thời gian mối quan hệ của quí vị với đương đơn.giải thích rõ bằng cách nào và khi nào hai người gặp nhau?,khi nào bắt đầu thư từ trao đổi với nhau?, khi nao có tình cảm thực với nhau?, ngỏ lời cầu hôn trong tường hợp nào và khi nào?, (địa điểm, thời gian,nơi chốn,.....)?, đã trở về Việt Nam thăm vợ, chồng bao nhiêu lần? đã gặp mặt nhau bao nhiêu lần?, mỗi lần về ở bao nhiêu lâu?
2. Người bảo lãnh vui lòng cung cấp bảng liệt kê co chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quí vị ( nhà, nơi làm việc), kể tất cả những nơi đã làm việc trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người sống chung với quí vị tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quí vị với từng người( anh chi em họ, Vợ, chồng...)
3.Đương đơn vui lòng cung cấp bảng liệt kê có chứng thực tên những người bà con, họ hàng ở Mỹ
4.Đương đơn vui lòng cung cấp bảng liệt kê co chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quí vị ( nhà, nơi làm việc), kể tất cả những nơi đã làm việc trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người sống chung với quí vị tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quí vị với từng người( anh chi em họ, Vợ, chồng...)

Xin các ACE tư vấn giúp. Cảm Ơn nhiều nhiều!

Dr King

Thành viên tích cực

Thân Chào ACE Diễn Đàn XNC
Trong giấy yêu cầu bổ túc của mình có phần Yêu cầu cung cấp địa chỉ, số điện thoại, những người sống chung trong 10 năm qua
Nhưng trong thời gian này có một khoảng thời gian mình ở nhà thuê và một khoảng thời gian không ở tại địa chỉ thường trú mà ở tại nhà người em trai, hiện nay thì đang ở nhà bên vợ. Vậy mình phải khai như thế nào cho đúng? Xin ACE cho mình xin hướng dẫn để làm giấy bổ túc cho chính xác
Cam On ACE rất nhiều!

Dr King

Thành viên tích cực

ACE Diễn Đàn XNC Ơi có ai giúp mình không?
sao không thấy ai tư vấn giùm với?

Thành

Thích đủ thứ ...

Dear ACE Diễn Đàn
Trong giấy Trang Dr king nhận từ LSQ họ ghi rằng:
1. Người bảo lãnh: vui lòng cung cấp bảng tường trình có cứng thực ghi rõ chi tiết trình tự thời gian mối quan hệ của quí vị với đương đơn.giải thích rõ bằng cách nào và khi nào hai người gặp nhau?,khi nào bắt đầu thư từ trao đổi với nhau?, khi nao có tình cảm thực với nhau?, ngỏ lời cầu hôn trong tường hợp nào và khi nào?, (địa điểm, thời gian,nơi chốn,.....)?, đã trở về Việt Nam thăm vợ, chồng bao nhiêu lần? đã gặp mặt nhau bao nhiêu lần?, mỗi lần về ở bao nhiêu lâu?
Bạn xem Những bài Timeline mẫu: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=10912
Chỉ là mẫu để tham khảo cách viết, còn nội dung trong đó thì tuỳ theo mối quan hệ của bạn mà làm.

2. Người bảo lãnh vui lòng cung cấp bảng liệt kê co chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quí vị ( nhà, nơi làm việc), kể tất cả những nơi đã làm việc trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người sống chung với quí vị tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quí vị với từng người( anh chi em họ, Vợ, chồng...)
Bạn phải cung cấp chính xác theo yêu cầu.

3.Đương đơn vui lòng cung cấp bảng liệt kê có chứng thực tên những người bà con, họ hàng ở Mỹ
Liệt kê này cũng chỉ có bạn biết và bạn khai mà thôi.

4.Đương đơn vui lòng cung cấp bảng liệt kê co chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quí vị ( nhà, nơi làm việc), kể tất cả những nơi đã làm việc trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người sống chung với quí vị tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quí vị với từng người( anh chi em họ, Vợ, chồng...)
Điều này họ cũng ghi rõ ràng rồi, bạn cung cấp thông tin càng chính xác càng tốt.

Thân Chào ACE Diễn Đàn XNC
Trong giấy yêu cầu bổ túc của mình có phần Yêu cầu cung cấp địa chỉ, số điện thoại, những người sống chung trong 10 năm qua
Nhưng trong thời gian này có một khoảng thời gian mình ở nhà thuê và một khoảng thời gian không ở tại địa chỉ thường trú mà ở tại nhà người em trai, hiện nay thì đang ở nhà bên vợ. Vậy mình phải khai như thế nào cho đúng? Xin ACE cho mình xin hướng dẫn để làm giấy bổ túc cho chính xác
Cam On ACE rất nhiều!
Có sao khai vậy thôi, nếu thật sự là vậy.

Bạn nên chịu khó ngồi đọc kỹ những hồ sơ đi trước: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=65

Dr King

Thành viên tích cực

Xin Chào ACE Diễn Đàn XNC
Dr King đang làm timeline về 10 năm của người đương đơn va form mẫu khai về những người thân ở Mỹ, nhưng không biết form mẫu như thế nào, ACE ai có form mẫu xin cho Dr King tham khảo với, Dr king xin chân thành cảm ơn ACE Diễn Đàn rất nhiều !

huynh chau

Thành viên tích cực

Xin Chào ACE Diễn Đàn XNC
Dr King đang làm timeline về 10 năm của người đương đơn va form mẫu khai về những người thân ở Mỹ, nhưng không biết form mẫu như thế nào, ACE ai có form mẫu xin cho Dr King tham khảo với, Dr king xin chân thành cảm ơn ACE Diễn Đàn rất nhiều !
Chào bạn! việc kê khai họ hàng, người thân bên Mỹ không có mẫu đâu bạn.
Bạn ghi địa chỉ và tiêu đề xong. phần bên dưới chỉ cần liệt kê thôi. Bạn trình bày sao rõ ràng dễ đọc là ok.
Kính gửi:....
Số....
Dear sir/Madam
Tôi xin liệt kê dưới đây...theo yêu cầu của quý vị trong giấy từ chối...ngày...
Bạn nhớ ghi case number nhé ( góc trên cũng được)

Dr King

Thành viên tích cực

Thân Chào ACE Diễn Đàn!
Ngày 27/09 này Dr King sẽ đi bổ túc HS tại LSQ lúc 12h30
Xin hỏi ACE khi đến Dr King có cần mang theo tất cả giấy tờ và những bằng chứng theo không vậy, hay chỉ mang theo những giấy tờ cần bổ túc mà LSQ yêu cầu?
Xin anh chị góp ý, Chân Thành Cảm Ơn!

Dr King

Thành viên tích cực

ACE Diễn Đàn Thân Thương!
Lúc đầu tháng 9 bà xã Dr King đem giấy timeline 10 năm và Thư Trình bày về quá trình mà hai Vợ Chồng gặp và quen nhau lên LSQ để Công Chứng và sau đó LSQ giữ lại bản chính, chỉ gửi lại bản copy, vậy khi Dr King bổ túc vào ngày 27/09 này thì có phải nộp thêm bản copy của bà xã cùng bản chính của Dr King không?
Xin ACE cho lời góp ý, Chân Thành Cảm Ơn!
Thân Thương D/Đ XNC.

thaonguyen1990VN

Thành viên mới

chao ban
truong hop cua minh cung giong nhu ban,minh pv 26/09/2011 ho cap hinh giay xanh bo tuc timeline va ban liet ke co chung thuc noi o hien tai 10 nam qua.ban oi cho minh hoi minh chung thuc o dau vay.co quan cho minh o hay la o so tu phap.minh cam on rat nhieu

Dr King

Thành viên tích cực

chao ban
truong hop cua minh cung giong nhu ban,minh pv 26/09/2011 ho cap hinh giay xanh bo tuc timeline va ban liet ke co chung thuc noi o hien tai 10 nam qua.ban oi cho minh hoi minh chung thuc o dau vay.co quan cho minh o hay la o so tu phap.minh cam on rat nhieu
Chào Thaonguyen1990VN,
Sau khi bạn khai xong, bạn đem giấy tờ kèm theo Hộ khẩu ra phường nơi bạn cư ngụ để Công chứng chữ ky, sau đó bạn đem lên Quận dich sang tiếng Anh Công Chứng thế là xong, bạn đợi đến ngày hẹn thì nộp.
Chúc may mắn!

thaonguyen1990VN

Thành viên mới

minh cam on dr king nhieu lam!
vay la bua nay ban dj bo tuc hs ha? minh chuc ban may man nhe.
minh nghi ho moi minh buoi chieu la chi bo tuc hs chu ho ko pv minh nua,ko biet vay co phai ko.mong la bo sung nhung j ho can roi minh nhan giay hong.ban dj bo tuc ve co thong tin j ban nho chia se voi minh nhe.chuc vo chong ban som doan tu.

Dr King

Thành viên tích cực

Một ngày thật buồn
Chào cả Nhà NXC
Hôm nay Dr King đi bổ túc hồ sơ, sau khi vao cửa xong, nộp giấy tờ bổ túc rùi ngồi đợi miệt mài đến 4h45 khi nghe Xướng tên cứ nghĩ là Hồng rùi, mà thật tình là RÙI thiệt luôn( Một giấy xanh lại xuất hiện), Trời Ơi! lòng buồn không thể tả, cầm tờ giấy định thần lại và đọc lướt qua. Đề nghị người bảo lãnh gửi bằng chứng về chuyế đi về Việt Nam trong thang 8 ( thi thực xuất nhập , vé Máy Bay) và không có thời hạn hẹn nộp. Dr King hiện không biết bao giờ thì mình mới get giấy Hồng
vi cuối tháng 8 Dr King interview nên Bà Xã cũng về một tháng để tạo thêm động lực đó mà. Không biết tại sao lại phải làm thêm một việc nữa mà không biết kết quả sẽ ntn?
Thật là buồn quaaaaaaa!

thaonguyen1990VN

Thành viên mới

ban oi minh nghe noi ko co thoi han thi luc nao ban co day du giay to bo tuc thi ban vao nop la get pink ah

Dr King

Thành viên tích cực

l001l001
ban oi minh nghe noi ko co thoi han thi luc nao ban co day du giay to bo tuc thi ban vao nop la get pink ah
Cảm ơn thaonguyen1990VN
Dr King không biết có phải vậy không nữa, Cầu mong là như vậy!

MinhQuan

Thành viên tích cực

Rất nhiều hy vọng sau khi bạn nộp thêm những bằng chứng này .nhất là không thời hạn thì gần như là chắc chắn .Nhận thêm giấy xanh lần nữa mà bảo là về nhà chờ các thủ tục trên hoàn tất thì mới là vô vọng .Còn tiếp tục là còn hy vọng nhiều hơn .Bạn an tâm và làm theo họ Chúc bạn may mắn trong lần tới .