[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Dr King

thaonguyen1990VN

Thành viên mới
Ðề: Rot phong van

ban oi cho minh hoi
ban liet ke co chung thuc noi o hien tai trong 10 nam minh viet nhu the nao vay? co the giup minh ko?

Dr King

Thành viên tích cực

ban oi cho minh hoi
ban liet ke co chung thuc noi o hien tai trong 10 nam minh viet nhu the nao vay? co the giup minh ko?
Hi thaonguyen1990VN
khi bạn liet kê 10 năm thì bạn hãy liệt kê
ngày....tháng....năm....

Kính gửi: Tổng lãnh sự......................

Tôi xin liệt kê ra đây những nơi và những người tôi đã sống chung trong 10 năm
Từ ngày...Tháng...năm...

Ở đâu?............(nhà bạn ở )
Ở với ai?...........(liệt kê đầy đủ)
.........................
..........................
...........................
Từ.......ngày.....tháng....năm.....
...................
....................
cứ như vậy

tôi xin cam đoan những lời khai trên..........................................
..............................................................
Sau đó bạn đem ra phường công chứng chữ ký rồi mang lên Quận dịch công chứng thế là xong. Chúc bạn thành công! Thân.

thaonguyen1990VN

Thành viên mới

cam on dr king nhieu lam!
co 1 nguoi huong dan minh lam la
kinh goi cong an phuong cho minh o do'
roi de la don xin xac nhan.
o duoi do liet ke ra 10 nam minh cu tru o day chu ko nhu ban. kinh goi tong lanh su.neu nhu ban liet ke nhu vay thi cong chung' chu ky' o uy ban nhan dan phai ko vay.minh dang phan van ko biet minh lam co dung ko?

cuti

Thành viên tích cực

Một ngày thật buồn
Chào cả Nhà NXC
Hôm nay Dr King đi bổ túc hồ sơ, sau khi vao cửa xong, nộp giấy tờ bổ túc rùi ngồi đợi miệt mài đến 4h45 khi nghe Xướng tên cứ nghĩ là Hồng rùi, mà thật tình là RÙI thiệt luôn( Một giấy xanh lại xuất hiện), Trời Ơi! lòng buồn không thể tả, cầm tờ giấy định thần lại và đọc lướt qua. Đề nghị người bảo lãnh gửi bằng chứng về chuyế đi về Việt Nam trong thang 8 ( thi thực xuất nhập , vé Máy Bay) và không có thời hạn hẹn nộp. Dr King hiện không biết bao giờ thì mình mới get giấy Hồng
vi cuối tháng 8 Dr King interview nên Bà Xã cũng về một tháng để tạo thêm động lực đó mà. Không biết tại sao lại phải làm thêm một việc nữa mà không biết kết quả sẽ ntn?
Thật là buồn quaaaaaaa!
Bạn Dr.Kinh đừng nản nhé, tôi có người bạn có chồng nguời Mỹ làm trong LSQ Mỹ có "bật mí" cho biết là họ có "nhiều chiêu" để kiểm tra các bạn lắm đó, và 1 trong các chiêu hiệu quả nhất là "hành là chính" bổ sung giấy tờ lung tung , cặp nào làm giả sẽ chán nản và cuối cùng là bỏ cuộc... nếu bạn và bà xã là tình cảm thật thì cứ ung dung mà bổ sung giấy tờ theo ý của họ... họ yêu cầu gì thì làm theo đúng ý họ, cuối cùng "lửa thử vàng" ỏai quá thì "lửa" cũng phải thua và phải lòi cái giấy HỒng ra cho bạn thôi à, chiêu này tôi nghe nhiều rồi. Vì lúc sau này diện vợ chồng có quá nhiều trường hợp làm giả nhân viên LSQ họ chẳng biết ai giả ai thật nên đôi khi họ phải làm thế thôi. Chúc bạn sớm đòan tụ với bà xã nhé.

Dr King

Thành viên tích cực

Bạn Dr.Kinh đừng nản nhé, tôi có người bạn có chồng nguời Mỹ làm trong LSQ Mỹ có "bật mí" cho biết là họ có "nhiều chiêu" để kiểm tra các bạn lắm đó, và 1 trong các chiêu hiệu quả nhất là "hành là chính" bổ sung giấy tờ lung tung , cặp nào làm giả sẽ chán nản và cuối cùng là bỏ cuộc... nếu bạn và bà xã là tình cảm thật thì cứ ung dung mà bổ sung giấy tờ theo ý của họ... họ yêu cầu gì thì làm theo đúng ý họ, cuối cùng "lửa thử vàng" ỏai quá thì "lửa" cũng phải thua và phải lòi cái giấy HỒng ra cho bạn thôi à, chiêu này tôi nghe nhiều rồi. Vì lúc sau này diện vợ chồng có quá nhiều trường hợp làm giả nhân viên LSQ họ chẳng biết ai giả ai thật nên đôi khi họ phải làm thế thôi. Chúc bạn sớm đòan tụ với bà xã nhé.
Dr king cảm ơn cuti nhiều nhiều nha
mình cũng nghĩ như bạn vậy, mình biết sự thật là chân lý mà
cảm ơn bạn đã có những lời an ủi mình, mình nghĩ là mình sẽ đạt được dù có khó khăn.

Dr King

Thành viên tích cực

cam on dr king nhieu lam!
co 1 nguoi huong dan minh lam la
kinh goi cong an phuong cho minh o do'
roi de la don xin xac nhan.
o duoi do liet ke ra 10 nam minh cu tru o day chu ko nhu ban. kinh goi tong lanh su.neu nhu ban liet ke nhu vay thi cong chung' chu ky' o uy ban nhan dan phai ko vay.minh dang phan van ko biet minh lam co dung ko?
Hi thaonguyen1990VN
Bạn đã đọc kỹ về những gì LSQ đòi bạn cung cấp chưa?
Vậy bạn nghĩ ở đây ai là người cần bạn cung cấp những giấy tờ đó thì bạn phải kính gửi cho họ chứ. Công An đâu kêu bạn cung cấp gì mà bạn kính gửi họ.
Bạn công chứng chữ ký ở UBND phường, sau đó mang lên phòng tư pháp UBND Quận rồi xin Dịch Công Chứng là xong, Thân!

thaonguyen1990VN

Thành viên mới

hi dr king
minh cam on nhỉeu lam',minh cung nghi giong nhu dr vay.hom bua minh ko biet' moi ng huong dan minh lam moi y'.minh phai lam lai roi.cam on dr king nhieu nhe.than!