[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011636016

lamthuanhai

Thành viên mới
Ðề: Help!!! Xin ý kiến của ACE XNC

Mình chờ mãi vẫn không thấy ai đó trả lời giúp mình nhỉ? Ngày mai mình đi bổ túc hồ sơ rồi, cho mình 1 lời khuyên đi ACE XNC, thanks all.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin mọi người hãy góp ý cho mình với !!!

Thanks anh Thành, nghe anh nói vậy thì yên tâm hơn rồi, qua thứ 2 mình sẽ lên bổ túc, mong là có kết quả liền, minh rất mong lắm ngày có thể đoàn tụ với vợ.

Hi ACE XNC, sáng nay mình đã nhận được bản khai sinh trích lục bằng tiếng Việt của mẹ mình ở Sở Tư Pháp, mình đã đi dịch sang tiếng Anh và công chứng, mình có 1 thắc mắc là có phải tất cả hồ sơ trích lục sau này đều ghi là bản sao không? Vì mình xem giấy khai sanh trích lục của mình và trích lục kết hôn đều ghi là bản sao có đóng dấu của sở tư pháp chứ không ghi là bản trích lục, có đúng vậy không các bạn?
Thực chất bản Trích lục hay Bản sao (được ký bởi nơi cấp bản chính) cũng có giá trị như nhau, hiện nay khi bạn đi xin trích lục khai sinh thì phòng hộ tịch địa phương sẽ trích lục từ sổ bộ ra cho bạn và sẽ làm bản sao từ bản chính từ sổ bộ. Vậy nhé, chúc thành công !

lamthuanhai

Thành viên mới
Ðề: Xin mọi người hãy góp ý cho mình với !!!

Thực chất bản Trích lục hay Bản sao (được ký bởi nơi cấp bản chính) cũng có giá trị như nhau, hiện nay khi bạn đi xin trích lục khai sinh thì phòng hộ tịch địa phương sẽ trích lục từ sổ bộ ra cho bạn và sẽ làm bản sao từ bản chính từ sổ bộ. Vậy nhé, chúc thành công !
Mong là mai có thể báo tin vui cho anh Thành và ACE XNC, thanks.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hcm2011636016

Hi Hailam, nhắc bạn lại lần nữa, để dễ theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi lại vừa mới gom thêm 03 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

lamthuanhai

Thành viên mới
Ðề: Hcm2011636016

Hi Hailam, nhắc bạn lại lần nữa, để dễ theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi lại vừa mới gom thêm 03 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.
Thanks ban Tuandoan, cho minh hoi ban dich tieng Anh cua don khai moi quan he gia dinh thi minh cong chung o UBND quan 10, con ban dich tieng Anh khai sinh minh cong chung o UBND quan Phu Nhuan co duoc khong?

Dr King

Thành viên tích cực
Ðề: Help!!! Phỏng vấn nhận giấy xanh bổ sung khai sinh của mẹ

Hi ACE xuatnhapcanh cho mình hỏi, mình mới phỏng vấn hôm qua, mình đã trả lời suôn sẻ mọi câu hỏi của nhân viên sứ quán liên quan đến vợ chồng mình và gia đình 2 bên, nhân viên sứ quán nhìn rất kỹ tấm hình 2 vợ chồng mình ôm nhau khóc tại phi trường năm 2000, mình tưởng như vậy là xong rồi, nhưng không hiểu sao đến phút cuối nhân viên sứ quán lại hỏi mình là mẹ vợ thương mình lắm hả, mình trả lời là đúng như vậy, gia đình 2 bên rất thương 2 đứa, rồi họ hỏi tiếp mình với vợ mình có quan hệ bà con không, mình trả lời là không vì họ thấy mẹ mình họ Trần, ba vợ và vợ mình cũng họ Trần, nhưng đó chỉ là sự trùng hợp thường gặp, sau đó họ hỏi mình ông bà ngoại mình tên gì thì mình không biết vì ông bà ngoại mình qua đời lúc mình còn chưa sanh ra nữa nên họ cho mình giấy xanh kêu mình bổ sung giấy khai sanh của mẹ mình có dịch ra tiếng việt và công chứng, họ nói mình nộp lúc nào cũng được từ 13h đến 14h, nhưng mình về tìm giấy khai sanh của mẹ thì chỉ có bản khai sanh gốc của chế độ củ vì mẹ mình sanh năm 1943, mình đã đem đi dịch và công chứng nhưng không biết họ chấp nhận khai sanh bản gốc của chế độ củ cấp không? Và cho mình hỏi thêm TH mình có ai gặp qua chưa và lãnh sự quán có phỏng vấn lại hay có kết quả liền sau khi bổ sung vào? Với 1 điều nữa là sao mình thấy nhiều người phải bổ sung timeline và nhiều thứ lắm, còn mình thì sứ quán chỉ yêu cầu giấy khai sanh mẹ mình, vậy mình có cần chuẩn bị timeline không? Thanks all.
Hi hailam
trường hợp của bạn cũng giống nhiều người, bổ túc không có thời hạn là bạn đã đi được 90% con đường đến giấy hồng rồi đó, bạn hãy làm nhanh và get pink nhé!

lamthuanhai

Thành viên mới
Hi Tuandoan, anh Thành, Quaidan, 1999 và mọi người, mình mới get pink cách đây 15 phút là online báo mọi người biết liền nè, đúng như mọi người dự đoán, nộp bổ sung khai sinh mẹ mình xong, chờ 1 tiếng đồng hồ gọi mình đến đưa giấy hồng, hehe... cám ơn ACE XNC nhiều lắm, mọi người rất nhiệt tình tư vấn cho mình thời gian qua, thanks again :1:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Get pink rồi, thanks All

Hi Tuandoan, anh Thành, Quaidan, 1999 và mọi người, mình mới get pink cách đây 15 phút là online báo mọi người biết liền nè, đúng như mọi người dự đoán, nộp bổ sung khai sinh mẹ mình xong, chờ 1 tiếng đồng hồ gọi mình đến đưa giấy hồng, hehe... cám ơn ACE XNC nhiều lắm, mọi người rất nhiệt tình tư vấn cho mình thời gian qua, thanks again :1:
Chúc mừng bạn nhé...

thuy_loan

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nha ,chuẩn bị hành trang cho cuộc hội ngộ với vợ yêu đi nè :6::6::6:

lamthuanhai

Thành viên mới

Chúc mừng bạn nhé...

Thanks Tuandoan, bữa đi PV chuẩn bị 2 ba lô hình và vật kỉ niệm, bill điện thoại, thư tay, email, vé máy bay vợ, bill tính tiền nhà hàng lúc đám cưới(vợ chồng mình đãi hơn 800 khách luôn), và mang theo tờ báo có đăng tin đám cưới 2 tụi mình nữa mà nó chẳng thèm xem 1 bằng chứng gì hết, nhưng dù sao giờ được pink mình cũng vui lắm, vậy là sắp đc gặp vợ iu rồi, hihi....

Dr King

Thành viên tích cực

Chúc Mừng hailam nha! Chuẩn bị lên kế hoạch bay là vừa rồi, để mau mau gặp vợ iu nha! :1::1::1::1:

lamthuanhai

Thành viên mới

Chúc mừng bạn, sau nhiều ngày chờ đợi và thế là hai vợ chồng sắp được gặp nhau rùi.
Chúc hạnh phúc và gặp nhiều may mắn!
Thanks mamtep nhiều, bữa mình cũng nghe bạn nộp cả giấy khai sanh bản gốc và bản trích lục đó, hehe... thanks.

lamthuanhai

Thành viên mới

Mình xin chia sẻ 1 số câu hỏi mà nhân viên sứ quán đã hỏi mình:

1/ vợ chồng bạn kết hôn lần này là lần thứ mấy?
2/ tại sao 2 vợ chồng bạn li dị?
3/ tại sao 2 vợ chồng bạn lại quyết định kết hôn lại?
4/ vợ bạn sống ở đâu, địa chỉ?
5/ vợ bạn sống ở đó từ khi nào đến giờ?
6/ không biết nv sứ quán lục ở đâu mà ra tên 1 người anh họ bên vợ hỏi mình là ai.
7/ hỏi em vợ mình tên gì.
8/ hỏi vợ làm ở đâu?
9/ vợ làm chuyên ngành gì?
10/ mẹ vợ bạn thương bạn lắm hả?
11/ gia đình 2 vợ chồng có bà con không?
12/ hỏi tên bà nội mình(sở dỉ họ hỏi là vì bà nội mình trùng họ với mẹ vợ)
13/ hỏi ten ông bà ngoại của mình.(sở dỉ họ hỏi vì ông ngoại mình trùng họ với ba vợ)
Họ chỉ xem hình của vợ chồng mình gửi kèm từ lúc bắt đầu làm hồ sơ, họ xem hình rất kỹ, và không xem bất kì bằng chứng nào khác mình mang theo.

* Nói chung mình thấy đối với việc phỏng vấn quan trọng là mình nên trung thực, có gì nói đó không được nói dối, như mình không biết tên ông bà ngoại nên mình nói không biết vì ông bà ngoại chết lúc mình chưa sanh ra nữa mà, nên họ kêu bổ túc khai sanh có tên ông bà ngoại mình. Nhân viên sứ quán cần nhất là những câu trả lời của mình phải hoàn toàn sự thật, chúc các bạn pv thành công.
* Với lại bạn nào mà 2 vợ chồng bị trùng họ hay cha mẹ 2 bên trùng họ .... thì nên chuẩn bị sẵn khai sanh của cha mẹ cả 2 bên là tốt nhất cho chắc ăn vì họ sẽ hỏi đến đó.

lamthuanhai

Thành viên mới
Ðề: Help!!! Phỏng vấn nhận giấy xanh bổ sung khai sinh của mẹ

Hi hailam
trường hợp của bạn cũng giống nhiều người, bổ túc không có thời hạn là bạn đã đi được 90% con đường đến giấy hồng rồi đó, bạn hãy làm nhanh và get pink nhé!
Get pink rùi, thanks Dr King :)

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Mình xin chia sẻ 1 số câu hỏi mà nhân viên sứ quán đã hỏi mình:
Chào bạn hailam,

Chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng và cám ơn bạn đã chia sẻ với các bạn trên diễn đàn về những câu hỏi phỏng vấn mà bạn đã trải qua.

Thân mến,

Ngọc:1:+