[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011636016

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Get pink rồi, thanks All

WOW! Chúc mừng Hailam đã rinh được giấy hồng nghen :6:

P/s: bạn là hải lâm, là biển là rừng hay là... hãi lắm, hay là... hại lầm,... dzậy :100:

lamthuanhai

Thành viên mới

WOW! Chúc mừng Hailam đã rinh được giấy hồng nghen :6:

P/s: bạn là hải lâm, là biển là rừng hay là... hãi lắm, hay là... hại lầm,... dzậy :100:
Haha.... Mình là Hải Lâm, Quaidan gọi mình bằng Hại Lầm nghe ghe wá, thanks Quaidan nhe.

langvuon

khoai nướng

Haha.... Mình là Hải Lâm, Quaidan gọi mình bằng Hại Lầm nghe ghe wá, thanks Quaidan nhe.
Không có dấu thì vẫn gọi là Hai Lam đi, Hai dao lam cái tên nghe dễ thương ghê :43:

vinh79

Thành viên tích cực

Mình xin chia sẻ 1 số câu hỏi mà nhân viên sứ quán đã hỏi mình:

1/ vợ chồng bạn kết hôn lần này là lần thứ mấy?
2/ tại sao 2 vợ chồng bạn li dị?
3/ tại sao 2 vợ chồng bạn lại quyết định kết hôn lại?
4/ vợ bạn sống ở đâu, địa chỉ?
5/ vợ bạn sống ở đó từ khi nào đến giờ?
6/ không biết nv sứ quán lục ở đâu mà ra tên 1 người anh họ bên vợ hỏi mình là ai.
7/ hỏi em vợ mình tên gì.
8/ hỏi vợ làm ở đâu?
9/ vợ làm chuyên ngành gì?
10/ mẹ vợ bạn thương bạn lắm hả?
11/ gia đình 2 vợ chồng có bà con không?
12/ hỏi tên bà nội mình(sở dỉ họ hỏi là vì bà nội mình trùng họ với mẹ vợ)
13/ hỏi ten ông bà ngoại của mình.(sở dỉ họ hỏi vì ông ngoại mình trùng họ với ba vợ)
Họ chỉ xem hình của vợ chồng mình gửi kèm từ lúc bắt đầu làm hồ sơ, họ xem hình rất kỹ, và không xem bất kì bằng chứng nào khác mình mang theo.

* Nói chung mình thấy đối với việc phỏng vấn quan trọng là mình nên trung thực, có gì nói đó không được nói dối, như mình không biết tên ông bà ngoại nên mình nói không biết vì ông bà ngoại chết lúc mình chưa sanh ra nữa mà, nên họ kêu bổ túc khai sanh có tên ông bà ngoại mình. Nhân viên sứ quán cần nhất là những câu trả lời của mình phải hoàn toàn sự thật, chúc các bạn pv thành công.
* Với lại bạn nào mà 2 vợ chồng bị trùng họ hay cha mẹ 2 bên trùng họ .... thì nên chuẩn bị sẵn khai sanh của cha mẹ cả 2 bên là tốt nhất cho chắc ăn vì họ sẽ hỏi đến đó.
Chúc Mừng HaiLam nha. chúc sớm gặp lại vợ yêu... nhớ yêu nhiều nhiều lên nhé bù lại hehe