[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011637013

tuuyen7087

Thành viên mới
Xin giúp em bước đầu của hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng các anh chị oi

Các anh các chị có thể cho em hỏi một vài chuyện được k ạh?có anh chị nào co kinh nghiệm giúp em với.chuyện là hsơ của em oxa bắt đầu làm từ tháng 1-2010,và ngừơi ta đã gửi thông báo cho oxa emcach đây 2 tuần,roi` các đây 1 ngà người ta lại gửi cho oxa em 1 bộ hồ sơ và co' 1 tờ giấy yêu cầu đóng 88$,cho em hỏi có phải hồ sơ của em đang bắt đầu đc xét k?khi oxa em nhận đc thông báo đó thi oxa em phải lam sao?em va oxa cung k biet nhiều về tiếng anh nên cũng k biết la phải làm sao cả,có phải NVC đã gửi cho oxa em mẫu đơn DS 3032 luon 6 rồi hay là oxa phải lên mạng down về vậy ạ?rồi bây giờ có phải là em sẽ bắt đầu bước 1 của quá trình làm hồ sơ k ạ?nhận đc thông báo này oxa em sẽ phải bắt đầu làm gì đây ạ?các anh các chị giúp em với,em chân thành cảm ơn rất nhiều,em cũng lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên có gì thiếu xót mong các anh chị thông cam cho em.em thanks mọi người nhiều lắm ah.em mong sớm nhận đc thư hôi` âm của mọi người.chúc mọi người nhiều may mắn va thành công trong cuộc sống.xin mọi người cho em lời khuyênl001l001l001

langvuon

khoai nướng
Ðề: Xin giúp em bước đầu của hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng các anh chị oi

Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$)
Mẩu đơn Ds3230 có mã vạch nên không thể tải trên mạng về. Bạn vào link dưới đây xem hướng dẫn các bước làm hồ sơ nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

tuuyen7087

Thành viên mới

Dạ,em xin thanks làng vừơn rất nhiều,cho em hỏi là những giấy tờ như là giấy chứng nhận kết hôn,giấy khai sinh,và những giấy tờ khi oxa em nộp để làm đơn bảo lãnh rồi,bây giờ mình vẫn phải nộp tiếp tục những giấy tờ đó như trong các bước chuẩn bị hồ sơ để nộp cho NVC hay sao vay ạ:113:

tuuyen7087

Thành viên mới

:pmình sẽ nộp những giấy tờ giống như bước 4 yêu cầu và gửi cho người bên us để bên us nộp tất cả luôn hay sao ạ,hay là mình nói người bên us đưa hồ sơ về đây mình đi nộp vẫn được đúng k.vì tháng 8 này oxa em sẽ về vn.bây giờ em có thể đi làm lí lịch tư pháp và hộ chiếu đc chưa,em cảm ơn nhiều ah.:p

tuuyen7087

Thành viên mới

em điền xong đơn DS 3032 rồi em phải gửi cho NVC ở địa chỉ nào vậy ah?có phải la dịa chỉ :
National Visa Center
Attention ACI
31 Rochester Ave,Suite 200
Poctsmouth,NH 03801
Địa chỉ này nó ở VN hay là ở USA vậy ah?có anh chị nào có kinh nghiệm giúp dùm em với,em chân thành cảm ơn nhiều lắm.Giúp em nha các anh các chị

onenainainai

Cựu Ban điều hành

em điền xong đơn DS 3032 rồi em phải gửi cho NVC ở địa chỉ nào vậy ah?có phải la dịa chỉ :
National Visa Center
Attention ACI
31 Rochester Ave,Suite 200
Poctsmouth,NH 03801
Địa chỉ này nó ở VN hay là ở USA vậy ah?có anh chị nào có kinh nghiệm giúp dùm em với,em chân thành cảm ơn nhiều lắm.Giúp em nha các anh các chị
Chào bạn,
!!!!???? Không cần phải có kinh nghiệm, nhìn vào cũng biết địa chỉ trên là của Trung Tâm Chiếu Khán Quốc Gia của Mỹ. Và dĩ nhiên là ở Mỹ chớ không phải ở VN nhé bạn.

tuuyen7087

Thành viên mới

vậy là em phải gửi trực tiếp DS 3032 sao ah?em có thể scan lại và gửi qua mail để oxa em in ra để nộp o bên đó cho nhanh đc k ah?thanks cac anh chị nhiều lắm

ziz

Support

vậy là em phải gửi trực tiếp DS 3032 sao ah?em có thể scan lại và gửi qua mail để oxa em in ra để nộp o bên đó cho nhanh đc k ah?thanks cac anh chị nhiều lắm
Chào bạn , NVC ưa thích làm việc một cách cụ thể , tức là người thật việc thật họ cần chữ ký tươi của bạn trong fom ds 3032 . Khi bạn thực hiện xong có thể gửi thẳng cho nvc hoặc gửi qua ox bạn để từ đây ox bạn gửi cho nvc cũng được .

p/s bạn nên gửi bằng chuyển phát nhanh , cước phí có thể cao hơn một chút nhưng bù lại thời gian gửi rút ngắn rất nhiều (khoảng 4-5 ngày) và có thể theo dõi được tình trạng bưu kiện mình cần gửi đang ở đâu .

Chúc may mắn .

tuuyen7087

Thành viên mới

Mình xin thanks ban zid nhiều lắm,nhưng hiện tại mình đang mang bầu và khoảng 18-8 này sinh em bé,nên mình k biết bây giờ mà mình làm hồ sơ thi`đợi đến ngày mình pvấn thì đến lúc đó mới sinh em bé xong chắc mọi việc cũng khó khăn lắm,nếu bây giờ mình làm hồ sơ thì khoảng bao lâu mình se đc lịch pvấn?bây giờ mình nên làm như thế nào để mọi việc được tiện lợi đc,bạn co thể cho mình lời khuyên đc k ban?dù sao thì bạn cũng có kinh nghiệm làm hồ sơ hơn mình,cho mình thỉnh giáo bạn thêm nữa đc k bạn?có bạn nào co' kinh nghiệm chỉ lại cho mình vơi',mình thanks rất nhiều.nếu ox mình là người làm DS 3032 thì sao?

tuuyen7087

Thành viên mới

Các anh các chị có thể cho em hỏi : mẫu đơn DS 230 phải điền trực tiếp trên mạng rồi sau đó in ra va` kí tên mới hợp lệ phải k vậy ah?chứ k phải là download,xong in ra rôi` kí tên sao?minh in ra rôi` điền vào và kí tên k đc đúng k các anh chị?con mẫu DS3032 mình điền bằng tay đc k?mong cac' anh chị trả loi giup' em với.em chân thành cảm ơn rất nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

Các anh các chị có thể cho em hỏi : mẫu đơn DS 230 phải điền trực tiếp trên mạng rồi sau đó in ra va` kí tên mới hợp lệ phải k vậy ah?chứ k phải là download,xong in ra rôi` kí tên sao?minh in ra rôi` điền vào và kí tên k đc đúng k các anh chị?con mẫu DS3032 mình điền bằng tay đc k?mong cac' anh chị trả loi giup' em với.em chân thành cảm ơn rất nhiều
Bạn xem qua topic này và đọc thật kỹ hướng dẫn thì bạn có thể tự hoàn tất hồ sơ cho mình được rồi đó, chúc thành công !

Hướng dẫn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

tuuyen7087

Thành viên mới
Xin các ace trả lời giúp em với

[em chào các ACE trên diễn đàn,cho em thắc mắc tí xíu là:khi mình nộp hồ sơ cho NVC mình nộp luôn cả bản timeline và bằng chứng đi kèm luôn thì se tốt hơn phải k ah?mình gửi tất cả qua cho người bảo lãnh để người bào lãnh nộp cho NVC luôn,nhu vậy minh đã cho NVC những bằng chứng chứng minh rằng là vợ chồng thật,như vậy hồ sơ mình sẽ đc đầy đủ hơn phải k?xin mọi người cho em lời khuyên đc k ah?em xin càm ơn rất nhiều.mình nộp như vay có sao k ah?

tuuyen7087

Thành viên mới

cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là hồ sơ của người bảo lãnh bên USA bao gồm những giấy tờ gì để khi em gửi hồ sơ qua thì bên đó chuẩn bị sẵn sàng hết để gửi cho NVC cho đầy đủ tất cả k cần phải bổ túc gì het?co phai la : giây' khai thuê' mới nhất,giấy nhà bank.mẫu đơn I-864 va in Document Cover Sheet ra để nộp kèm đúng k ah?ngoài những giấy tờ đó còn cần giấy tờ gì nữa k ah?hồ sơ của em bên vn gồm những giấy tờ này phải k các anh chị
1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
Mong các anh chị có kinh nghiệm trả lời giúp em với,em xin chân thành cảm ơn rất nhiều
Em phải chuẩn bị mọi thứ cho tốt để khi lam hồ sơ cho nó thuận lợi,mong các anh chị thông cảm cho em với nhá,đừng bực mình vì những câu hỏi của em nha các anh chị,hihi,e, thanks nhiều

linda

Ban điều hành

cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là hồ sơ của người bảo lãnh bên USA bao gồm những giấy tờ gì để khi em gửi hồ sơ qua thì bên đó chuẩn bị sẵn sàng hết để gửi cho NVC cho đầy đủ tất cả k cần phải bổ túc gì het?co phai la : giây' khai thuê' mới nhất,giấy nhà bank.mẫu đơn I-864 va in Document Cover Sheet ra để nộp kèm đúng k ah?ngoài những giấy tờ đó còn cần giấy tờ gì nữa k ah?hồ sơ của em bên vn gồm những giấy tờ này phải k các anh chị
1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
Mong các anh chị có kinh nghiệm trả lời giúp em với,em xin chân thành cảm ơn rất nhiều
Em phải chuẩn bị mọi thứ cho tốt để khi lam hồ sơ cho nó thuận lợi,mong các anh chị thông cảm cho em với nhá,đừng bực mình vì những câu hỏi của em nha các anh chị,hihi,e, thanks nhiều
- Photo trang thông tin của passport.
- Giấy ly hôn ( nếu có, trích lục bản án, nơi toà án đã được xử ly hôn và cấp giấy ly hôn)
- Giấy chứng nhận độc thân (bàn chính). Khi đi làm nên sao y ra thêm 1 bản.

Chúc may mắn!

tuuyen7087

Thành viên mới

em xin cảm ơn chị nhiều,nhưng photo passoort cua oxa em và giấy chứng nhận độc thân cua cả 2 vợ chồng sao chi?em va oxa đã kêt' hôn rồi thì co' cần nộp giấy độc thân nữa k?oxa em co' cần giấy tờ gì ngoài giấy nhà bank,giấy khai thuế,đơn I 864 va ban photo Document Cover Sheet k ah?em mong nhận đc câu trả lời của các anh chị:1::1:

linda

Ban điều hành

em xin cảm ơn chị nhiều,nhưng photo passoort cua oxa em và giấy chứng nhận độc thân cua cả 2 vợ chồng sao chi?em va oxa đã kêt' hôn rồi thì co' cần nộp giấy độc thân nữa k?oxa em co' cần giấy tờ gì ngoài giấy nhà bank,giấy khai thuế,đơn I 864 va ban photo Document Cover Sheet k ah?em mong nhận đc câu trả lời của các anh chị:1::1:
Đã đăng ký kết hôn rồi thì nộp " giấy kết hôn sao y".

Bằng quốc tịch photo của ông xã và photo trang thông tin passport của cả 2 người.

Kết hôn rồi thì không còn giấy độc thân nữa.

tuuyen7087

Thành viên mới

dạ,em xin chân thành cảm ơn chị linda nhìu lắm

tuuyen7087

Thành viên mới
Cho em hỏi về quá trình nộp hồ sơ

Thân chào các anh chị em trên diễn đàn!cho em hỏi khi hồ sơ mình chuẩn bị đày đủ hết rồi nộp cho NVC thì khoảng bao lâu hồ sơ đc complete va khoảng bao lâu mình sẽ có lịch phỏng vấn vay ah?và hồ sơ nộp cho NVC của người bảo lãnh và người đc bảo lãnh như thế nào đc xem la đầy đủ toàn bộ vậy ah?mong mọi người hồi âm giúp em đc k ah?em xin cảm ơn nhiều :p:p

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Cho em hỏi về quá trình nộp hồ sơ

Thân chào các anh chị em trên diễn đàn!cho em hỏi khi hồ sơ mình chuẩn bị đày đủ hết rồi nộp cho NVC thì khoảng bao lâu hồ sơ đc complete va khoảng bao lâu mình sẽ có lịch phỏng vấn vay ah?và hồ sơ nộp cho NVC của người bảo lãnh và người đc bảo lãnh như thế nào đc xem la đầy đủ toàn bộ vậy ah?mong mọi người hồi âm giúp em đc k ah?em xin cảm ơn nhiều :p:p
Chào bạn,

Khi đã chuẫn bị xong tất cả giấy tờ đầy đủ kể từ khi HS đã đóng xong tất cả lệ phí ($88 + $404) thì HS hoàn tất rất nhanh( khoãng 2 tuần -2 tháng). Công dân Hoa Kỳ bảo lảnh vợ/chồng Hs luôn luôn hiệu lực. tư khi HS hoàn tất đến ngày PV khoãng 2-3 tháng. Tham khảo những giấy tờ cần thiết để hoàn tất Hs ở link dưới. Thân chào

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

tuuyen7087

Thành viên mới
Ðề: Cho em hỏi về quá trình nộp hồ sơ

Em xin thanks anh tuandoan nhìu lắm,anh cho em hỏi thêm là oxa em cần phải có nhung giấy tờ gi ngoai nữa k?ngoài nhũng giấy tờ như la: mẫu đơn I 864,Giấy khai thuế năm mới nhất,giấy chứng nhận việc làm.Ngoài những giấy tờ trên có cần thêm giấy tờ gì để nộp cho NVC nữa k anh?co' cần nộp bản photo passort va giấy quốc tịch k anh?anh hồi âm giúp em với,em cảm on nhiều ah