[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011637013

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Cho em hỏi về quá trình nộp hồ sơ

Em xin thanks anh tuandoan nhìu lắm,anh cho em hỏi thêm là oxa em cần phải có nhung giấy tờ gi ngoai nữa k?ngoài nhũng giấy tờ như la: mẫu đơn I 864,Giấy khai thuế năm mới nhất,giấy chứng nhận việc làm.Ngoài những giấy tờ trên có cần thêm giấy tờ gì để nộp cho NVC nữa k anh?co' cần nộp bản photo passort va giấy quốc tịch k anh?anh hồi âm giúp em với,em cảm on nhiều ah
Chào Bạn,

Khi OX bạn điền I-864 thì OX bạn thế nào cũng biết trong I-864 cần những giấy tờ nào của OX bạn nộp, những giấy tờ mà bạn liệt kê ra hầu như trong I-864 đều yêu cầu + Giấy Khai sinh của người bảo lảnh nữa. Vậy bạn an tâm OX bạn thế nào cũng biết. Chúc bạn mai mắn. Thân chào

maria

Thành viên mới

Kính chào anh chị em,

ACE cho em hỏi là làm sao mà mình biết là hồ sơ của minh đã được completed? NVC có gởi email/ mail báo cho mình biết không ạ?

Cảm ơn các ACE nhiều.

linda

Ban điều hành

Kính chào anh chị em,

ACE cho em hỏi là làm sao mà mình biết là hồ sơ của minh đã được completed? NVC có gởi email/ mail báo cho mình biết không ạ?

Cảm ơn các ACE nhiều.
Bạn cho số thông tin Case Number HCMxxxxxxxxxx, các anh chị trên diễn đàn sẽ check giúp bạn, NVC không gởi Email thông báo trừ khi bạn gởi Email cho NVC hỏi, sau 2 đến 3 tuần sẽ nhận được trả lời.

maria

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp em bước đầu của hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng các anh chị oi

Cám ơn Linda nhiều lắm a.
Case number của minh là HCM2011602012, nho ACE check hộ nhé. Many thanks.

youandme8110

Thành viên tích cực

Hồ sơ bạn completed vào ngày 7 tháng 6, chúc mừng bạn:41::41::41:

tuuyen7087

Thành viên mới

Em thanks anh tuandoan nhiều lắm lắm, em xin chuc anh va` tất cả anh chi em trong diễn đàn nhìu suc khoẻ và may mắn để giúp mọi người giải quyết những thắc mắc nha,
ah cho em hỏi thêm tí là oxa em đóng tien 88$ cho I 864 xong khoảng bao lâu thì co' thể in document cover sheet đc ah?đong' tiền 88$ xong khoảng bao lâu thì đóng tiếp lệ phí cho DS 230 la 404$ vay65 ah? em mong nhận đc hồi âm của anh và mọi người lắm ah

youandme8110

Thành viên tích cực

Tú Uyên nên tham khảo các bài viết cũ trước khi đưa ra câu hỏi nha, chừng nào bạn có gì thắc mắc mà dd chưa trả lời trong mấy bài cũ thì hẵng hỏi nha,

Đây là link tham khảo, tất cả những gì bạn hỏi điều có trong đó hết: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=310

tuuyen7087

Thành viên mới

Hihi.i am sory,vì k biết nên em lỡ dại hỏi như vậy,mong mọi người thông cảm cho em nha,bây giờ thì em đã hiểu rùi.em xin chân thành cảm ơn mọi người nhìu nhìu.nhat là những anh chị đã hồi âm cho em,em cảm ơn 1 lần nữa ah

tuuyen7087

Thành viên mới

em chào mọi người,mọi người có thể cho em hỏi la mẩu đơn I 864 với những chứng từ về tài chính oxa em phải nộp trước cho nvc rồi sau đó mới nộp hồ sơ hay sao ah?em và oxa co' the nộp I 864 cùng 1 lần với tất cả hồ sơ và giấy tờ cho tiện đc k ah?hay la phải nộp I 864 trước rồi mới nộp hồ sơ sau vậy ah?có người nói nộp trước người nói sau làm em hoang mang wa',mong cac anh chi trả lời giúp em với,em cam ơn nhiều nhiều,mình nộp càng sớm càng tot hay đợi nvc thông báo rồi mới nọp ah?

blackdoggy

Thành viên tích cực

Chào bạn
Mẩu I-864 phải gởi chung với những chứng từ về tài chánh của OX bạn
Chúc bạn thành công .

tuuyen7087

Thành viên mới

mình xin cam ơn blackdoggy,nhưng mình muốn hỏi là oxa mình có cần phải nộp I 864 trước khi mình gửi tài liệu dân sự của mình qua k?oxa mình muốn đợi hồ sơ mình gửi wa rồi mới nộp I 864 và chứng từ tài chính chung với hồ sơ của mình 1 lần luôn như thế có đc k?hay là phải nộp I 864 trước rồi sau đó mới nộp hồ sơ dân sự với các giấy tờ khác sau vậy ah?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

mình xin cam ơn blackdoggy,nhưng mình muốn hỏi là oxa mình có cần phải nộp I 864 trước khi mình gửi tài liệu dân sự của mình qua k?oxa mình muốn đợi hồ sơ mình gửi wa rồi mới nộp I 864 và chứng từ tài chính chung với hồ sơ của mình 1 lần luôn như thế có đc k?hay là phải nộp I 864 trước rồi sau đó mới nộp hồ sơ dân sự với các giấy tờ khác sau vậy ah?
Chào bạn,
Việc ai nộp hồ sơ trước cũng được, NVC không có quy định cụ thể. Tuy nhiên, nên chờ và nộp chung một lần thì tốt hơn. NVC sẽ chỉ phải duyệt xét qua một lần, nếu hợp lệ và đầy đủ thì NVC sẽ cho completed hồ sơ, rút ngắn thời gian.
Chúc bạn vui.

tuuyen7087

Thành viên mới

dạem cảm ơn onenineninenie nhiều lắm ah,em cũng nghĩ như vậy đó,nhưng chưa chắc chắn la đc hay k?nen em hỏi mọi người cho chắc.em xin cảm ơn và chúc sức khoẻ các anh chị trong ban điều hành và tất cả mọi người trong diễn đàn ah

nguoinhen04

Thành viên mới

XIn chào các anh chị !
Em đã đóng 88$ rồi và em vào trang web check thì thấy đã Paid rôì và em đã in Document Cover Sheet.
+ Xin cho em hỏi,em làm khoảng từ 30.000$ --> 40.000$ /1năm ở Costco không biết em có đủ điều kiện bảo lãnh chồng em không?
+ Nếu đủ thì em điền I-864 kẹp chung COver SHeet và các giấy tờ khai thuế nộp liền cho NVC hay còn phải chờ đóng 400$ rồi nộp chung DS-230 (cùng các giấy tờ của chồng em) luôn.
+ Các giấy tờ cuả em nộp chung với I-864 như sau không biết có còn thiếu gì nữa không xin các anh chị bổ sung cho :
. I-864
. From 1040 và W-2
. Giấy chứng nhận việc làm ở Costco (không biết là các anh chị có mẫu không ?)
. Không biết em có nộp giấy xác nhận lương 3 tháng gần đây không ?
. Giấy Hôn thú + Giấy Khai Sanh + Giấy chứng nhận quốc tịch + Bản photo Passport ----> EM đã nộp chung với I-130 trước đây rồi không biết em có cần nộp lại lần nữa không ?

Xin các anh chị dành chứt thời gian hướng dẫn cho em.
Em xin cảm ơn rất nhiều !

nguoinhen04

Thành viên mới

XIn chào các anh chị !
Em đã đóng 88$ rồi và em vào trang web check thì thấy đã Paid rôì và em đã in Document Cover Sheet.
+ Xin cho em hỏi,em làm khoảng từ 30.000$ --> 40.000$ /1năm ở Costco không biết em có đủ điều kiện bảo lãnh chồng em không?
+ Nếu đủ thì em điền I-864 kẹp chung COver SHeet và các giấy tờ khai thuế nộp liền cho NVC hay còn phải chờ đóng 400$ rồi nộp chung DS-230 (cùng các giấy tờ của chồng em) luôn.
+ Các giấy tờ cuả em nộp chung với I-864 như sau không biết có còn thiếu gì nữa không xin các anh chị bổ sung cho :
. I-864
. From 1040 và W-2
. Giấy chứng nhận việc làm ở Costco (không biết là các anh chị có mẫu không ?)
. Không biết em có nộp giấy xác nhận lương 3 tháng gần đây không ?
. Giấy Hôn thú + Giấy Khai Sanh + Giấy chứng nhận quốc tịch + Bản photo Passport ----> EM đã nộp chung với I-130 trước đây rồi không biết em có cần nộp lại lần nữa không ?

Xin các anh chị dành chứt thời gian hướng dẫn cho em.
Em xin cảm ơn rất nhiều !

tuuyen7087

Thành viên mới
Xin cho em hỏi về tình hình hồ sơ HCM2011637013
Em kính chào các anh chị trong diễn đàn,tình hình là hồ sơ của em đã nộp đầy đủ và NVC có gửi cho em 1 email báo là ngày 22-9-2011 sẽ đi phỏng vấn,nhưng em muốn xác nhận lại xem có chính xác hay không?nên em kính nhờ các anh chị check dùm hồ sơ của em xem có chính xac là ngày 22-9-2011 phỏng vấn hay không?em mong nhận được hồi âm sớm của tất cả các anh chị.em xin chân thành cảm ơn rất nhiều

Last edited by a moderator:

tuuyen7087

Thành viên mới
xin cho em hỏi về tình hình hồ sơ HCM2011637013

Em kính chào các anh chị trong diễn đàn,tình hình là hồ sơ của em đã nộp đầy đủ và NVC có gửi cho em 1 email báo là ngày 22-9-2011 sẽ đi phỏng vấn,nhưng em muốn xác nhận lại xem có chính xác hay không?nên em kính nhờ các anh chị check dùm hồ sơ của em xem có chính xac là ngày 22-9-2011 phỏng vấn hay không?em mong nhận được hồi âm sớm của tất cả các anh chị.em xin chân thành cảm ơn rất nhiều
Hồ sơ của em là số HCM 2011637013
Ngày ưu tiên là 30-12-2010

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin cho em hỏi về tình hình hồ sơ HCM2011637013

Hồ sơ của em là số HCM 2011637013
Ngày ưu tiên là 30-12-2010
Hi tuuyen7087,
3 topic của bạn đã được gom về đây rồi. Bạn đừng mở thêm topic nữa nhé. Có cần hỏi gì, bạn cứ hỏi ở đây nha, vì như vậy Diễn đàn dễ theo dõi trường hợp của bạn và mọi người sẽ tư vấn cho bạn tốt hơn.

Không ai có thể check ngày phỏng vấn cho bạn xem có chính xác không đâu bạn ơi. Bạn đã nhận được email là thư mời phỏng vấn từ NVC, thì hãy in 2 trang đầu của thư mời ra làm 2 bản (1 bản dùng để đi chích ngừa và khám sức khỏe, 1 bản dùng để đi phỏng vấn).

Chúc mừng bạn đã có ngày phỏng vấn nhé! :41::41::41:
Chúc như ý. Thân ái.

tuuyen7087

Thành viên mới
Ðề: Hcm2011637013

em xin cám ơn chị , nhưng chong thư mời phỏng vấn của em k thấy NVC thông báo là đi khám sức khoẻ và chích ngừa ở đâu cả.nên em k biết làm sao để đi khám sức khoẻ và chích ngừa cả.trước khi đi chích ngừa mình có cần hẹn trước với bệnh viện k ah?và khám ở đâu vậy ah?có anh chị nào có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với ah?và số phone cua bệnh viện là số mấy vậy ah?em chan thành cảm ơn rất nhiều

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hcm2011637013

em xin cám ơn chị , nhưng chong thư mời phỏng vấn của em k thấy NVC thông báo là đi khám sức khoẻ và chích ngừa ở đâu cả.nên em k biết làm sao để đi khám sức khoẻ và chích ngừa cả.trước khi đi chích ngừa mình có cần hẹn trước với bệnh viện k ah?và khám ở đâu vậy ah?có anh chị nào có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với ah?và số phone cua bệnh viện là số mấy vậy ah?em chan thành cảm ơn rất nhiều
Thư mời phỏng vấn thôi, chứ làm gì có thư mời đi chích ngừa, đi khám sức khỏe ?!?!?!
Bạn phải tìm hiểu mọi việc cần làm trong quá trình làm hồ sơ xuất cảnh.

Bạn đã có diễn đàn XNC này rồi, mà không chịu khó "đi dạo" qua các đề mục hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm của mọi người trên Diễn đàn, để hiểu biết các bước phải làm ở từng giai đoạn gì hết. Thiệt là.... Dưới đây là vài đường link hướng dẫn cho bạn nè:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=12371#post12371
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1028

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6935

Còn nhiều nhiều lắm những kinh nghiệm rút ra từ thực tế của nhiều anh chị em đã trãi qua và post lên chia sẻ với những người đi sau như bạn. Ở giai đoạn này, bạn nên:
- vào ô "DIỄN ĐÀN" ở gần đầu trang này (dưới hàng chữ "Chú ý quan trọng")
- kéo chuột hay thanh trượt xuống, nhìn theo hàng dọc bên trái, trong phần "CHIA SẺ KINH NGHIỆM THỰC TẾ" có mục "GIẤY MỜI & PHỎNG VẤN" với Phụ mục "Chích ngừa, Khám sức khỏe". Click chuột vào và đọc các topic trong đó đi bạn.

Chúc bạn thành công. Thân ái.