[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011689047

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp giùm tôi kiểm tra hồ sơ chồng tôi bảo lãnh tôi đang ở giai đoạn nào. receipt number :WAC1190268962
xin cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin check gium ho so

xin giúp giùm tôi kiểm tra hồ sơ chồng tôi bảo lãnh tôi đang ở giai đoạn nào. receipt number :WAC1190268962
xin cám ơn nhiều
Chào bạn,

Số WAC1190268962 này đã được USCIS chấp thuận I-130 vào ngày 13/06/2011. Bạn chờ USCIS chuyễn HS sang NVC, Khi nhận được HS, khoãng 2 tuần sau NVC cấp số case HCM2011XXXXXX và tiến hành mở HS cho bạn luôn (nếu OX bạn đã có Quốc tịch).
Khi HS được mỡ thì bạn hãy tham khảo những giấy tờ cần thiết để hoàn tất cho NVC ở link dưới.Thân chào
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Post Decision Activity

On June 13, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giup tôi

Post Decision Activity

On June 13, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations
TRên đây là toàn bộ nội dung mà sở di trú hoa kỳ gởi cho chồng tôi. vậy cho tôi hỏi khi nào thì hồ sơ của tôi có case number(hiện giờ chưa có),và tôi sẽ nhận được những giấy tờ gì nữa từ NVC. Trong trường hợp của tôi thì khoảng bao lâu nữa tôi sẽ được phỏng vấn. xin
giúp giùm tôi. cám ơn nhiều

thanhthuy

Thành viên tích cực
cak a c ui!e da phong van nhug e faj bo tuk ve noi 10 nam sog cua ka 2 vo ch.a c cho e hoi: khj bo tuc thj e sap xep gjayto lam sao? e co can mag kem theo j nua ko (cmnd,ho khau,lj ljch tu phap,....)
bạn ơi nếu vào diễn đàn thì bạn phải viết bài có dấu tiếng việt nếu bạn viết theo kiểu tuổi teen thì không ai trả lời cho bạn đâu.

trangnguyen

Thành viên tích cực
check giùm hồ sơ

xin chào,
hồ sơ của mình có receipt number là:WAC1190268962 đã được approved ngày 13.6.2011, đã có case number chưa vậy?mình đợi khoảng 3 tuần rồi. hồ sơ này NVC đã nhận được chưa .nhờ các bạn check giùm mình nhé.xin cảm ơn nhiều

onenainainai

Cựu Ban điều hành
xin chào,
hồ sơ của mình có receipt number là:WAC1190268962 đã được approved ngày 13.6.2011, đã có case number chưa vậy?mình đợi khoảng 3 tuần rồi. hồ sơ này NVC đã nhận được chưa .nhờ các bạn check giùm mình nhé.xin cảm ơn nhiều
Chào bạn,
Hồ sơ của bạn chưa có case number. Bạn ráng chờ thêm 1 tuần nữa rồi nhờ diễn đàn check lại.

trangnguyen

Thành viên tích cực
cám ơn bạn nhiều nhé
1 tuần nữa bạn nhớ check giùm mình nhen.khi nào có bạn trả lời giùm mình.thanks

trangnguyen

Thành viên tích cực
giúp mình với

nhờ diễn đàn check lại giùm hồ sơ của mình xem thử NVC đã nhận hồ sơ của mình chưa?hồ sơ mình đã số HCM chưa? mình nôn lắm .thanks nhiều nhé
receipt number:WAC 1190268962

onenainainai

Cựu Ban điều hành
nhờ diễn đàn check lại giùm hồ sơ của mình xem thử NVC đã nhận hồ sơ của mình chưa?hồ sơ mình đã số HCM chưa? mình nôn lắm .thanks nhiều nhé
receipt number:WAC 1190268962
Chào bạn,
Hồ sơ của bạn đã được đưa vào hệ thống computer của NVC ngày 08July2011 và có case number HCM2011689047

trangnguyen

Thành viên tích cực
cám ơn bạn nhiều nhé. bây giờ vợ chồng mình sẽ tiến hành hoàn tất các thủ tục giấy tờ còn lại . vậy bao lâu nữa mình sẽ nhận được giấy phỏng vấn, có thông tin gì về hồ sơ của mình, xin bạn giúp mình kiểm tra nhen

trangnguyen

Thành viên tích cực
cho mình hỏi 1 chút nhen .khi pv nhân viên lãnh sự hỏi
1. hai người quen nhau thế nào
2. tại sao 2 người lại quen nhau
3.hai người quen nhau bằng cách nào
những câu hỏi này mình trả lời cùng một nội dung được không vậy bạn? vì mình nghĩ chúng đồng nghĩa nhau
mình trả lời Là:mình gặp o.xa tại nhà của người em gái của o.xa ở việt nam khi mình đang dạy cho cháu của anh ấy.
mình trả lời như vậy .bạn thấy ok chứ . có gì bạn giúp mình nhé.thanks a lot

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giải đáp giùm mình

cho mình hỏi 1 chút nhen .khi pv nhân viên lãnh sự hỏi
1. hai người quen nhau thế nào
2. tại sao 2 người lại quen nhau
3.hai người quen nhau bằng cách nào
những câu hỏi này mình trả lời cùng một nội dung được không vậy bạn? vì mình nghĩ chúng đồng nghĩa nhau
mình trả lời Là:mình gặp o.xa tại nhà của người em gái của o.xa ở việt nam khi mình đang dạy cho cháu của anh ấy.
mình trả lời như vậy .bạn thấy ok chứ . có gì bạn giúp mình nhé.thanks a lot
4.2 người quen nhau khi nào? mình trả lời là ngày đầu tiên gặp mặt nhau hay là ngày bắt đầu yêu nhau

kutoe

Thành viên mới
trangnguyen thân! Khi pv bạn,họ sẽ hỏi theo cách khác và cụ thể hơn rất nhiều.bạn cứ bình tĩnh trả lời.các câu trả lời trùng lặp cũng được nhưng phải phù hợp với câu hỏi.chúc bình an.adiđà phật.

trangnguyen

Thành viên tích cực
giúp mình với

cám ơn bạn nhé.
bạn có thể check giùm mình xem NVC đã gửi đơn hay giấy tờ gì cho o.x mình ở hoa kỳ chưa.

kutoe

Thành viên mới
trangnguyen! Khi nào ox bạn nhận được giấy thì ox bạn sẽ alô cho bạn liền.thường thì ox bạn sẽ được nhận giấy tờ trước ít nhất là 2 tháng(để đóng lệ phí,chuẩn bị giấy tờ khác để gửi về vn cho bạn pv),bạn đừng qúa lo lắng.

trangnguyen

Thành viên tích cực
check giùm mình hồ sơ

chào bạn. xin check giùm mình hồ sơ số HCM2011689047 đang ở NVC nhưthế nào rồi.cám ơn bạn nhiều

gatay

Thành viên tích cực
trangnguyen! Khi nào ox bạn nhận được giấy thì ox bạn sẽ alô cho bạn liền.thường thì ox bạn sẽ được nhận giấy tờ trước ít nhất là 2 tháng(để đóng lệ phí,chuẩn bị giấy tờ khác để gửi về vn cho bạn pv),bạn đừng qúa lo lắng.
HI trangnguyen

Hso của bạn chạy nhanh quá vậy, hs gàtay ox nộp có số WAC xxxxxx... ngày 22/6 mà đến nay gàtây nhờ mấy anh trong XNK check vẫn chưa có case number nữa nè...., chúc mừng bạn nhé....

Gàtay

trangnguyen

Thành viên tích cực
nhờ bạn kiểm tra giúp

Bạn kiểm tra giùm mình, hồ sơ của mình có case number:HCM2011689047 ở NVC đang được giải quyết thế nào, có thông tin gì không? thanks

trangnguyen

Thành viên tích cực
help me

mình đã có case number khoảng 3 tuần rồi, nhưng sao o,.xã mình chưa nhận được đơn Ds hay bảo trợ tài chính vậy. vc mình nhờ luật sư làm giấy tờ.vậy cho mình hỏi khoảng bao lâu chồng mình mới nhận được các giấy tờ này vậy. thanks a lot